ดู: 5616|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] ทำหน้าอกสามารถให้นมลูกได้มั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่า ถ้าเราเสริมหน้าอกแล้ว จะสามารถให้นมลูกได้มั้ยค่ะ น้ำนมจะมีอันตรายต่อลูกมั้ย
แล้วถ้าหน้าอกห่าง สามารถเสริมให้ชิดได้มั้ย ผู้เชี่ยวชาญช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
สามารถให้นมลูกได้ปกติค่ะ ไม่มีอันตราย เพราะุถุงซิลิโคนที่ใส่ไปผิวจะหนามาก
ส่วนปัญหาหน้าอกห่าง ไม่ทราบว่าห่างมากมั้ยค่ะ การเสริมหน้าอกสามารถช่วยลดปัญหาหน้าอกห่างได้ในระดับหนึ่งค่ะ แต่ไม่สามารถทำให้ชิดกันมากๆ ได้ ขึ้นอยู่กับความห่างด้วยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 09:06:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cutegril เมื่อ 2013-5-22 08:59
สามารถให้นมลูกได้ปกติค่ะ ไม่มีอันตราย เพราะุถุงซิลิ ...

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำค่ะ หน้าอกหนูห่างค่ะแต่ไม่รุว่ามากมั้ย แต่พอเอามือดันให้ชิดกัน สุดๆ แล้ว ก็ยังเหลือช่องว่างประมาน 1 นิ้วมืออ่ะค่ะ กลัวมากๆ เวลาทำมา มันจะไม่ชิด เป็นบ็อคๆ ห่างๆ ไม่สวยเลยค่ะ แล้วอยากทราบว่า ทำใต้กล้ามเนื้อ กับเหนือกล้ามเนื้อต่างกันยังไง อันไหนดีกว่ากันค่ะ // รบกวนหน่อยนะค่ะ พอดีอยากหาข้อมูลไว้เยอะๆ อ่ะค่ะ กลัวพลาดจิงๆ
กำลังหาข้อมูลด้านนี้อยู่รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะคะ...ถ้าทำหน้าอกแล้วสามารถให้นมลูกได้แต่รูปทรงของหน้าอกที่ทำจะเปลี่ยนไปมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น

นั้นน่ะซิค่ะ รูปทรงหน้าอก จะเปลี่ยนรูปมั้ย จะหย่อนคล้อยลงมั้ย  โพสต์ 2013-5-22 09:14
ทำได้คะ ถ้าหน้าอกห่าง ต้องทำเหนือกล้ามเนื้อเท่านั้นเหมือนเรา ทำได้ แต่ต้องหมั่นดันนมชิด ช่วงๆแรกบ่อยๆคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 09:17:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย princess_kizs เมื่อ 2013-5-22 09:14
ทำได้คะ ถ้าหน้าอกห่าง ต้องทำเหนือกล้ามเนื้อเท่านั้น ...

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค่ะ ต้องทำเหนือกล้ามเนื้อเหรอค่ะ หยกอยากทราบมากๆ เลย ว่ามันต่างกันยังไง กับ ใต้กล้ามเนื้อเหรอค่ะ แล้วอย่างไหนดีกว่ากันค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย IsYokVocal เมื่อ 2013-5-22 09:17
ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค่ะ ต้องทำเหนือกล้ามเนื้อเหรอค ...

ในระยะยาว ใต้กล้ามเหนือจะดีกว่าคะ แต่ไม่เหมาะสำหรับคนหน้าอกห่าง นมดูไม่เป็นธรรมชาติ แล้วจะไม่ใหญ่ ง่ายต่อการตรวจเมมโมแกรม เหมาะสำหรับคนที่ยังไม่มีลูก แล้วคิดว่าจะมี

เนื้อกล้ามเหนือ จะธรรมชาติ สวย อึ้ม แต่ในระยะยาวเสี่ยงต่อการหย้อยคลอยได้ เหมาะสำหรับคนอกไก่ นมห่าง ลองหาข้อมูลเพิ่มในกรุเกิลนะคะ จะละเอียดกว่าา
ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกแพร์ เมื่อ 2013-5-22 09:08
กำลังหาข้อมูลด้านนี้อยู่รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจ ...

ถ้าทำนมก่อนมีลูก อกหย่อนคล้อย เสียรูปทรงแน่นอนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกแพร์ เมื่อ 2013-5-22 09:08
กำลังหาข้อมูลด้านนี้อยู่รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจ ...

รูปทรงจะเปลี่ยนไปแน่นอนค่ะ คล้อยลงด้วย
แล้วถ้าแก่ตัวมา จะเป็นยังงัยหรอคะ
จิ๊บนะคะ ญแท้ อายุ27ปี อยากทำหน้าอกมากๆ เป็นคนโครงใหญ่ สูง 169 หนัก 56 ไหล่กว้าง 17.5 นิ้ว หน้าอกห่าง คัพA กำลังลังเลใจเรื่องทำเหนือกับใต้กล้ามเนื้อค่ะ เพราะอนาคตอยากมีและให้นมลูกเอง ใจจิงอยากทำใต้แต่ดูจากรีวิวแล้วสวยสู้เหนือไม่ได้ ถ้าทำเหนือแล้วให้นมลูกจะเป็นอันตรายกับลูกมั้ยคะ เพราะเท่าที่อ่านมาเห็นแต่บอกว่าต้องทำใต้กล้ามเนื้อจึงจะให้นมลูกได้น่ะค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ
ได้คะ ไม่มี ปัญหา
สามารถให้นมได้ปกติค่ะ  แนะนำที่เลอแบ็งค็อคค่ะ
ถ้าทำหน้าอกมาแล้วสามารถให้นมลูกได้ปกติเลยนะคะ ก่อนเราเสริมเราก็หน้าอกห่างเหมือนกันค่ะ
เราไปเสริมมาที่อัคราคลินิกตอนแรกก็กลัวว่าหายแล้วจะห่างเหมือนเดิมแต่พอแกะผ้าพันหน้าอกออก
มันช่วยให้หน้าอกเราชิดกันมากขึ้นในระดับนึงเลยค่ะ
ได้นะคะเท่าที่ฟังคำแนะนำจากหมอมา.. ไม่มีปัญหาเพราะถ้าใส่ใต้กล้ามเนื้อ... ถ้าเป็นเนื้อกล้ามเนื้อระยะอาจจะมีคล้อยบาง​(ของเราทำมา​กับหมอคณิต​ maxi​)​
เราก็ทำมา ใส่ใต้กล้ามเนื้อ คุณหมอคณิตแจ้งงว่่าให้นมได้ไม่มีปัญหา อีกอย่างเสริมใต้กล้ามนมไม่คล้อยด้วย
ตอนนี้รอมีน้องอย่างเดียวค่ะ  ส่วนนมตอนนี้ สวยมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้