ดู: 29859|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาเรื่องปลายจมูกแดง หมอชาตรีสยามคลินิค

[คัดลอกลิงก์]
คือทำจมูกกับคุณหมอมาได้ประมาณ1เดือนครึ่งแล้ว แต่ปลายจมูกยังแดงเปนวงเล็กๆ ช่วง2อาทิตย์แรกก้แดงมากหน่อย
แล้วก็ไปหาคุณหมอแล้ว คุณหมอลองจับลองบีบแล้วก็บอกว่าไม่น่าจะทะลุ แต่ตอนนี้ได้เดือนครึ่งจะเข้า2เดือนแล้ว
ก็ยังแดงอยู่ แต่อาการแดงก็ลดลงบ้าง กลุ้มใจครับทำไมอาการแดงไม่หายสะที กลัวมันทะลุอะครับ
แล้วไม่อยากแก้เพราะได้ทรงที่ต้องการ คุณหมอก้ทำสวยครับ หรือต้องใช้เวลามากกว่านี้อาการแดงถึงจะหายไปเองอ่ะครับ

971451_4973796664602_1921788488_n.jpg (64.94 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 76)

11512_4841423035344_977113195_n.jpg (43.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 22)

ระวังเลยนะคะ..ระวังมันจะทะลุ..เพราะเราเคยเป็นแบบนี้มาก่อน..แรกๆก็เริ่มแดง..แล้วซักพักจมูกก็จะบางแล้วจะทะลุ..รีบไปพบคุณหมอเลยนะคะ..ถ้าปล่อยไว้นานเดี๋ยวจะสายเกินไป
ความจริงมันเริ่มอันตรายแล้วนะครับดูจากอาการแนะนำปรึกษาคุณหมอท่านอื่นด่วนเลยครับ
ไม่ปกติครับ ตอนนี้ไม่ทะลุก็จิง ปล่อยไปเรื่อยๆทะลุแน่นอน
ช่ายเลย เราก็แดง แต่เปนส่วนต้นจมูก ถ้าเปนปลายก้เตรียมตัวไว้ได้เลย ลองเอามาดันก้ได้ ถ้าเจอแท่งๆ ก็รีบหาหมอสะ
ผมก็เคยเป็นแบบคุณนะครับ ทำมาแล้วปลายจมูกแดงแบบนี้เลย เพราะหมอเหลาปลายแหลมเกินไป มันเลยดันปลายจมูกให้บาง เส้นเลือดฝอยเลยชัดทำให้เป็นรอยแดง ผมแก้โดยผ่าออกคับแล้วใส่ใหม่ โดยย้ำหมอว่าไม่ไม่แหลมไม่ดันปลายคับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 10:42:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สงสัยสิ้นเดือนนี้ต้องได้ไปแก้ ให้คุณหมอแก้ปลายแล้วละครับ
แดงๆ นี่ใช่ความบางใช่ไหม ถ้าไม่แก้ มันจะทะลุใช่ป่าวอ่า
รีบไปหาหมอนะ มันจะทะลุแล้ว เราก็เคยเปป็นนะ ตอนนี้เอาออกแล้ว เกือบแย่
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 18:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ ขอบคุณมากครับ
ผมว่า ถ้าคุณชอบทรงนี้ อยู่แล้ว ลองปรึกษา หมอที่ใช้กระดูกหลังหู มารองตรงปลายก็ได้นะคับ น่าจะเป็นทางออกที่ดีแล้วก็ระยะ ยาว นะคับ ไม่ต้องกลัวบางขึ้นอีกในอนาคต
น่าจะไปหาหมอให้หมอลดปลายให้นะครับ ผมทำที่เดียวกับคุณแล้วกลับไปหาหมอให้เจาะลดปลายผมอยู่ในกรณีไม่ถึงเดือนทำฟรีครับ
ยังไงก็ขอให้รอยแดงหายไว ๆนะคับ
ผมเคยเป็นแบบนี้ แนะนำให้เอาออกครับ เพราะยังไงก็ไม่สามารถอยู่ได้แน่ๆในระยะยาวครับ อย่าเสียดายทรงหรือเงินเลยครับ หยุดเพื่อพักรอทำใหม่ดีกว่าครับ  ของผมรอยังไงเต็มที่ก็จะเป็นแค่สีชมพูระเรื่อๆ แต่สุดท้ายก็ไม่หายครับ
ต้องไปหาคุณหมอเเบบเร็วที่สุดนะคะ อีกไม่นานทะลุเเน่นอน
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-24 02:09:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keneji เมื่อ 2013-5-22 21:43
ยังไงก็ขอให้รอยแดงหายไว ๆนะคับ

ถ้าไปแก้มาแล้ว กี่วันรอยแดงถึงหายหลอครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย puwa เมื่อ 2013-5-24 02:09
ถ้าไปแก้มาแล้ว กี่วันรอยแดงถึงหายหลอครับ ...

ระยะพักฟื้นเหมือนเดิม  รอยแดงจะหายไปครับ เพราะส่วนปลายจมูกเราไม่รั้ง
ตอนนี้หายยังครับ ผมพึ่งครบ1เดือน แต่จางกว่านายนิดหน่อยตอนได้เดือนครึ่งอะครับ
ตอนนี้หายยังครับ ผมพึ่งครบ1เดือน แต่จางกว่านายนิดหน่อยตอนได้เดือนครึ่งอะครับ
ของเพื่อนเราผู้ชาย ทำกับที่นี่ได้ 2 เดือน

ตอนแรกปลายแดงๆตึงๆ สักพักมันจะมีตุ่มคล้ายสิวค่ะ

เราไม่แน่ใจว่ามันกำลังทะลุรึป่าว ยิ่งรู้ข่าวว่าไม่ใช่หมอยิ่งเครียดแทนเพื่อน

เพื่อนก็อยากกลับมาแก้ แต่ก็ต้องบินตลอดเลย-__-)'
ต้นฉบับโพสต์โดย mimimako เมื่อ 2013-7-23 16:41
ของเพื่อนเราผู้ชาย ทำกับที่นี่ได้ 2 เดือน

ตอนแรกปลา ...

อันนั้นเราเคยเป็น ต้องถอดพัก6เดือนเลยมันอักเสบอะ

เราเลยไปแก้กับหมอชาตรี ตอนนี้1เดือนละปลายยังแดงอยู่ กลัวนิดๆนะเนี่ย เลยอยากรู้เจ้าของกระทู้ตกลงหายรึยัง
เราทำมาได้ห้าเดือนกว่าแล้ว ปลายแดงเวลาไปหอมแก้มใครแบบเวลาโดนกระแทกมันจะแดง พอกินยาก็หายแดง แต่ก่อนหน้านี้มีปัญหาน้ำเหลืองซึมเกาะข้างในจมูกตลอดตอนนี้ก็เป็นอยู่ เวลาจับปลายด้านที่แผลมีน้ำเหลืองจะเจ็บ แต่ก็ยังไม่อยากเอาออก ไกล้รับปริญญาแล้ว เสียดายทรงด้วย เฮ้อกลุ้มใจอ่ะ อยากทำมาแล้วไม่มีปัญหาบ้างจัง
เดือนที่แล้วไปหาหมอเพราะน้ำเหลือง หมอบอกส่องดูไม่เห็นแผลจมูกดูปกติิดี เราก็งง ปกติยังไง แต่หมอบอกจะเอาออกก็ได้ รอดูอาการก็ได้ กลุ้มเลยทีนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetkeeki เมื่อ 2013-7-27 07:27
เราทำมาได้ห้าเดือนกว่าแล้ว ปลายแดงเวลาไปหอมแก้มใคร ...

แต่จากที่ผมอ่านรีวิว คนที่มีน้ำเหลือซึมนี่คือ ต้องมีแผลฉีกขาดที่ไหนสักแห่งในจมูกไม่งั้นก็จะไม่มีน้ำเหลืองซึม ถ้าปล่อยไว้นานๆ แกนกลางจมูกจะคดครับ ผมไปหาในอากู๋มา -*- แต่ จขก หายไปไหนเนี่ย ผมอยากรู้นะเนี่ยว่าสรุป จขก ได้ลดมั้ยหรือหายเอง
เจอปัญหาเรื่องปลายแดงเหมือนกันค่ะ ทำไม่โด่งเลยแต่ปลายบางตั้งแต่แรกทำ หมอบอกปกติ เดี๋ยวจะดีขึ้นให้นวดจมูกทุกวัน จนทุกวันนี้เกือบห้าเดือนแล้วอาการดีขึ้นแต่ก้อยังไม่หายบางไปพบหมอทุกเดือน หมอบอกรอดูอีกนิดไม่งั้นจะลดปลายลง  กลัวจมูกเป็นหมู เครียดมากเลยค่ะ
ของเค้าก่แดงค่ะ จับแล้วเจอซิลิโคน เหมือนจะปลายเบี้ยวด้วย ตอนนี้หมอให้ยาแก้อักเสบมาทานค่ะ รอดูผลก่อนอาทิตย์นึง  ตอนนี้เครียดมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้