ดู: 2832|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] เรา 21 เอง แต่ร่องแก้มค่อนข้างลึกแต่ไม่เป็นร่อง คือไม่มีแก้มอ่ะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
จะฉีดโบท็อกให้ดูมีแก้มขึ้นนี่ เจ็บมั้ยคะ หรือวิธีไหนดี
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ฟังแล้วไม่เข้าใจเหมือนกันนะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-8 14:43:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูใหม่แล้วมันเป็นร่องอ่ะค่ะ เด้วลงรูปให้ดูค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-8 16:10:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่รูปค่ะ

a.jpg (627.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

จมูก เบี้ยว รึเปล่าคับ

โทดที ตอบไม่ตรงประเด็น
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-8 16:34:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด amminnie เมื่อ 2009-6-8 16:36

อ๋อ ใช่ค่ะ นัดจะไปแก้เรียบร้อยแล้ว แล้วก้อว่าจะทำ ให้ปลายเชิดกว่านี้เยอะเลยอ่ะค่ะ
ฉีด คอลลาเจนดีกว่ามั้ยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-8 18:06:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คอลลาเจนมันดีกว่ารึป่าวอ่ะคะ ไปอ่านกระทู็้มาเค้าบอกว่าเจ็บ แต่โบท็อกพี่สาวเราไปฉีดบอกว่าไม่เจ็บอ่ะค่ะ แต่เค้าไปฉีดให้หน้าเรียว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-8 18:10:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้ทำไมเป้นงงมากๆ เรายังเด็กอยูเลย
ฟันเหยินรึป่าว
ตามจริง ถ้าจะแก้ร่องแก้มลึก ปกติเค้าฉีด filler ครับ
คอลลาเจน เดี๋ยวนี้ไม่นิยมใช้แล้วครับ เพราะว่าไม่เป็นเนื้อเดียวกับผิว
botox มีฤทธิ์ให้ตึงขึ้นไป จึงนิยมฉีดที่หน้าผาก กับ หางตาครับ
ส่วนร่องแก้มไม่ใช่รอยย่น เราจะแก้ให้ไปด้านข้างครับ ควรจะใช้การเติมดีกว่าครับ
ส่วนเรื่องราคาของ filler จะอยู่ที่ประมาณ 12k - 15k แล้วแต่ยี่ห้อครับ
แก้ไขล่าสุด santababe เมื่อ 2009-6-9 06:30

{:13_868:}

รอยร่องแก้มที่ไม่ลึกมาก เป็นเรื่องปกติ โดยเฉพาะเวลายิ้ม เกิดจากแรงดึงของกล้ามเนื้อที่แสดงความรู้สึก ( ถ้าไม่มีถึงจะผิดปกติ ) ไม่มีความจำเป็นต้องแก้ไขค่ะ

{:13_872:} การที่ร่องแก้มจะเห็นชัดมากหรือน้อยในแต่ละคน เกิดจากความต่างของส่วนนูนของแก้ม และส่วนที่เป็นร่อง เช่น ถ้ามีแก้มมาก เวลามองมีโอกาสเห็นร่องเหมือนลึกจากเงาของส่วนแก้มที่นูนออก

ในรายที่มีอายุมาก ผิวหนังและเนื้อเยื่อหย่อน แก้มมีปริมาณมากหรือน้อยก็ตาม{:13_837:} ถ้าตกห้อยลงมา ก็ทำให้เกิดรอยพับเห็นเป็นเส้นชัด แตกต่างจากกรณีแรกที่เป็นเรื่องของเงา

การแก้ไขต้องแก้ที่สาเหตุ{:13_835:}
ถ้ามีปริมาณไขมันส่วนแก้มมาก สามารถใช้การดูดไขมันเพื่อลดความนูนของส่วนแก้ม ส่วนจะได้ผลเท่าใด หรือเหมาะสมที่จะทำหรือไม่ ต้องให้แพทย์เป็นผู้ประเมิน

กรณีที่เกิดจากความหย่อน แก้ไขด้วยการยกส่วนที่หย่อนให้กลับไปอยู่ในที่ที่เหมาะสม เช่น การดึงหน้าบริเวณแก้ม เป็นต้น หลังการแก้ไขสาเหตุแล้ว ส่วนใหญ่จะได้ผลที่ดีขึ้น{:13_889:}

การใช้สารฉีดเติมเต็มเพียงอย่างเดียว โดยไม่แก้ไขสาเหตุ เช่น การใช้คอลลาเจน หรือ ไขมันตัวเอง มีโอกาสที่จะทำให้ดูเหมือนร่องตื้นขึ้นได้บ้าง {:13_916:} หรือในบางรายก็ไม่แตกต่างจากเดิม

ในรายที่เป็นร่องลึกมากๆ จากการพับของผิวหนังเป็นระยะเวลานาน มักจะเกิดในคนสูงอายุ มีโอกาสที่ต้องตัดผิวหนังเนื้อเยื่อที่ทำให้เกิดร่องออก แต่มีเเผลเกิดขึ้นแทนค่ะ

รอยร่องแก้มจะเป็นส่วนที่มีการยึดติดของผิวกับเนื้อเยื่อส่วนลึก{:13_915:}
ดังนั้นการใช้สารใดๆก็ตามฉีดให้ร่องเต็มขึ้นเป็นไปได้ยาก หากไม่มีการตัดส่วนที่ยึดผิวกับเนื้อเยื่อด้านล่าง
นอกจากนี้การฉีดก็ไม่ได้แก้ปัญหาที่แท้จริงที่เกิดจากการหย่อนของกล้ามเนื้อ และผิวของแก้ม ซึ่งการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุไม่ตรงกับสาเหตุ ย่อมมีโอกาสที่จะได้ผลดีน้อย และมีโอกาสเกิดผลที่ไม่ต้องการได้สูง{:13_849:}

การรับประทานอาหารเสริม ไม่สามารถช่วยให้ร่องแก้มตื้นขึ้นได้ เพราะเป็นเพียงการเพิ่มของสารอาหารในร่างกายเท่านั้น ซึ่งถ้าร่างกายได้อาหารครบถ้วนไม่ได้ขาดสารอาหาร การที่ได้มาเพิ่มมากเกินพอย่อมไม่ได้ประโยชน์อันใดค่ะ{:13_879:}
จินนี่แหล่มอีกแร้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้