ดู: 12372|ตอบกลับ: 60
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวหมอชาตรี สยามคลีนอก 20วันครับบ ตามสัญญา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konsurin เมื่อ 2013-5-16 01:35

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konsurin เมื่อ 2013-5-16 01:14

ทนอ่านนิดนึ่ง ไม่ได้ว่าหรือกล่าวหาใครใดๆนะครับ เพียงแค่อธิบายและคว่มคิดของผม เชิญอ่านคับ><ขอเล่าหน่อยนะครับ อิอิ หลังจากดูรีวิวคนอื่นมามากมาย ถึงคิวตัวเองซะที วันนั้นไปถึงคลีนิก 10โมง พระเจ้า ยังไม่เปิด ฮ่าๆ นั่งรอสิครับ เดินๆนั่งๆ ร้อนๆ เซเว่นเลยที่พึ่ง พอเปิดปุ๊ปเอาละสิ คนเริ่มทะยอยมา สอง สาม สี่ ห้า ไม่ทันไหร่ เต็มคลีคิกเลย ที่ไม่พอนั่ง เยอะ เลย เอาละว่า อายจังไม่รู้จักใครเลย มีพี่ผู้ ญ คนหนึ่งมาตัดไหม คุยกัน นู้นนี้นั้น สัก พัก เรียกทำบัตร ได้คิว สองครับบพี่ผู้หญิงอีกคนคิวเรก สวยมากกกกกกกเดี่ยวค่อยเล่าเอาตัวเองก่อน เอ่อ วันที่ไปทำมีคนมาเอาซิลิออกด้วยเหนว่าอักเสษ เอาแล้วไงความกลัว เริ่มถาโถม หมอเรียกไปตัดขนจมูก ใจเต้นเป็นเอ็มสิบหกเลย ตุ๊บๆๆๆๆๆๆ    นั่งรอสักพักล้างหน้าฆ่าเชื่อ เดินขึ้นบรรได ชั้นสอง พระเจ้า พี่คนแรก ทำออกมาสวยมากกกกกกกกกกก เราเอารูปไปให้หมอดูตรงกับที่หมอมีพอดีเลยเบอร์6 จัดไป หมอบอก คุณได้แบบนี้กลับบ้านแน่ หล่อกว่าด้วย แหมหมอก็เอาซะกระหึ่มในใจว่า เส็ดตูอิอิ เดินเข้าห้อง ขึ้นเตียง ใจเอ็มสิบหกคูณร้อยเลย เต้นไม่เปนจังหวะตื่นเต้นมากกกก หมอบอกใจเย็น ไม่ต้องกลัว ร้องเพลงกล่อมด้วย นึกในใจเอาละสิตอนฉีดยาชามีคนเคยบอกว่าเจ็บ หมอบอก เจ็บหน่อยน๊าา จึก โอ้ยออกมาอย่างไม่ตั้งใจหมอสะตั้น สามวิ ถามว่าเจ็บหรอคับทนนิดน๊าๆ พี่ผู้หญิงเดินมากุมมือบีบเบาๆ ไม่เป็นไรน๊าอดทนๆ เราก็บอกครับๆ และตามมาอีก สี่ห้าครั้ง จน ชินและช้า ถึงเวลา ทำ หมอบอกขอตัดขนจะมูกหน่อยน๊าาา (ในใจเอ้าตัดอยู่ข้างล่างแล้วนิตัดอีกหรอไม่สะอาดหรอ ที่ไหนได้ ลงมือทำแล้วหลอกว่าตัด ที่จิงรู้ละ)เหมือนหมอแกล้งไม่ให้เราสนใจ รู้สึกทุกอย่างว่าทำอะไรบ้าง เสียงตัด กึดๆๆๆ โหยยยเสียวมากกก ถ้าไม่มียาชานี้กุตายแน่ กึดๆๆ หมอมันมือเลยนะ ผมละเกร็งจนค้างเลย ทำอยู่ประมาณ เกือบชั่วโมง รวบรัดเมื่อยพิม หมอบอกหล่อแล้วอย่าลืมหมอนะ ไม่ลืมแน่คับ พร้อมเอากระจกให้ส่อง แต่เราหลับตาเฉยๆจนหมอบอก ส่องเลยครับไม่ต้องกลัว หันกระจกมา สะตั้น ประมาณ 1นาที่ ในใจคิด วุุ่นวาย สับสน ไม่เห็นเหมือนในรูปเลยอ่าหมอ สันได้ แต่ปลายไม่พุ่งเลย แงๆจมูกช้ำด้วย แลดูเหมือนเบี้ยว โอ้ยคิด จนหมอถามว่า โอเคไหม  ตอบออกไปโอเค ได้ไงไม่รู้พร้อมเดินลงมาอย่าง นอยด์ๆ  ใส่ผ้าปิดมูก เดินผ่านฝูงชนในร้าน มีเสียงแทรกเข้ามาในหู โอ้วววว โด่งมากกกกสวยจัง ทั้งที่เหนแค่สัน >< ฟิววววววววว หนึ้งอาทิตตัดไหม วันไปตัดตัดกะพี่ผู้หญิง เราก็เลยบอกไปว่าพี่ ปลายไม่พุ่งเลย เหมือนเอียงด้วย พี่เขาบอก มันยังไม่เข้าที่ รอครบ1เดือนก่อนเน๊อะ เราก็พูดไปไม่มั่นใจเลย ไม่กล้าไปทำงานด้วย อาย พี่เขาบอกงั้นรอคุยกะหมอนะ เราก็คับๆ พอหมอมาใส่เต็มที่เลย หมอทำไมปลายมันไม่เหมือนในรูปครับไม่พุ่งเลย เราไปกะเพื่อนผู้หญิง นั่งคุยอยู่สามคนให้มันใส่ใข่ให้ด้วยว่าไม่เหมาะกะหน้า อิเพื่อนเลวแปลพักไปอยู่ฝั่งหมอ ชิหายละ กุพามิงมาทำไมเนี่ย เราก็บอกหมอไปว่า ไม่มั่นใจไม่ชอบเลยปลายไม่พุ่งสันชอบมากหมอ บอก หมอรับผิดชอบ รอครบ1เดือน ถ้าไม่พอใจหมอแก้ให้ฟรี แต่ ถ้าจะเอาปลายขึ้นอีก คงไม่ได้เพราะไม่นานเกินอาทิตทะลุแน่ แต่ถ้าเอาสันลงอีกนิดหน่อยให้มันไล่ๆกัน จะดูพุ่งๆ ยอมรับไหม เราบอกว่าเสียดายสันอ่ะชอบสันมากกก ไม่เอาลงไม่ได้หรอ แงๆ จนวันนี้ 20วันละ มาดูกันครับ ขอบคุฯที่ทนอ่านนะ^^

ก่อนทำนะครับ

หลัง 20วันครับข้างๆ

หน้าตรง ดูเหมือนเบี้ยว

เบี้ยว แน่ๆ ผมต้องแก้แน่ๆ ใช่ไหมฮือๆ ทำทั้งที่อยากทำแค่ครั้งเดียว ฮือๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย zinhavon เมื่อ 2013-12-10 21:08
555

เบื่อ  ทำกะหมอ จนเบื่อ  บอกเลย       เเรกๆจมุกเราดีอย ...

เราหมดเงินค่าทำจมุกไป  กะมอ ประมาน24000  รุ้งี้เราแก้หมอ เฉลิม  ก้อดี  เพิ่มอีกนิดหน่อย

เรว่าคนข้างล่างมั่วเก็บเงินเอง  ตอนเราโทรถามรอบสองบอกเสีย4พัน   เอาจิงมาเก็บเร หกพัน    เพื่อนเรไปแก้ก้อพากันเสียไม่เกินสี่พัน    เราถามหลายๆคนเขาเลยบอกมาว่าข้างล่างชอบมั่ว
ต้นฉบับโพสต์โดย Gno_boy1 เมื่อ 2013-12-17 12:24
การทำศัลยกรรม ต้องรู้จักหยุดรู้จักพอใจ และทำใจบ้างน ...

ขอบคุณครับผมอะไม่อนากทำเพิ่มแล้วแต่กลัวทะบุเพราะหท้อทันอื่นหลายท่านเค้าทักม่
การทำศัลยกรรม ต้องรู้จักหยุดรู้จักพอใจ และทำใจบ้างนะครับ อย่าวิตกจริตเกินไป บางคนทำๆแก้ๆ จากนิดๆ กลายเป็นเยอะ จากดีอยู่แล้ว อยากดีกว่าเดิมขึ้นๆ มันก็อาจเป็นแย่ ขนาดธรรมชาติให้คนมายังไม่เป๊ะร้อยเปอร์เซนเลยครับ  คุณก็ดูดีแล้วนะครับน่าจะพอใจ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kksoundrecord เมื่อ 2013-12-17 00:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kksoundrecord เมื่อ 2013-12-17 00:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kksoundrecord เมื่อ 2013-12-17 00:47

ก่อน

หลัง

ยังแดงนิดๆอะคับ

ขอผมทำมาปลายยังแดงใสๆเห็นเส้นเลือดฝอยอยู่เลย 6 เดือนแล้วครับ กังวลกลัวจะทะลุจะกลับไปหาหมอก็เห็นว่าปปิดไปแล้วไม่รู้เปิดหรือยังตอนนี้ หมอชาตรีสยามคลีนิค

แสดงความคิดเห็น

แล้วคับ ผมก็แดง เส้นเลือดฝอยก็เหน ลองเข้าไปดูคับเปิดแล้ว  โพสต์ 2013-12-13 12:20
จมูกสวยดีคับ

ขอบคุณคับ  โพสต์ 2013-12-13 12:19
555

เบื่อ  ทำกะหมอ จนเบื่อ  บอกเลย       เเรกๆจมุกเราดีอยุ่เเร้ว เสียเเค่เบี้ยว  เลย เหนเพื่อนๆ พี่ๆ ไปทำมาเเต่ละคนก้อโอนะ ถ่ายรุปลงเฟส สวย เต่สวยเเค่ข้างๆนะ  ด้านตรง  ไม่สวยคะ
  เเต่ก้อพากันแก้ทุกคน มันก้อเบี้ยวเหมือนเดิม  เพื่อนเราแก้ สามคน คนละ สาม สี่รอบ  ก้อไม่ดี  

เราเรยเพิ่งมารุ้ทีหลัง เเต่ก้อไม่ทันเเร้ว เราะเราได้ไปแก้มาเเล้ว  เสียไปหมื่นแปดจ้า รอบเเรก
ทำมา บวมไปเรย ช้ำไปเรยเปนสองอาทิต  โอ๊ย  ไม่ยุบสักที  แก้มา จมุกโตมาก และใหย่มาก แถมเหมือนปากนก  ใครๆก้อบอก เหมือนโนีตอุดม  ไม่เเค่นั้นจ้า    ข้างๆจมุก   กลายเปนผังพืด  เปนนุนๆขึ้นมา
รอจนสองเดือนให้คลีนิคเปิด จองคิว เเร้วไปหาหมออีกรอบ   หมอบอก  แก้ให้  เอาทรงใหม่  เราเอารุปไปเอง หมอบอกต้องเสียหกพัน  เราเรย   เอ่อ  กุต้องเสียอีกหรอว่ะ   เเล้วเราก้อจ่ายไป  ได้คิวเเรก
พอทำมา  โอ้ย   อะไรว่ะ   ยิ้มที น่าบาน   ปลายไม่พุง  ดุโตๆ    เราเรย เครียด  ตอนนี้ครบหนึ่งเดือน   พังผืด  ก้อไม่หายจ้า   ยังนุนเหมือนเดิม

เราเรย  พอ  จบ  รออีก สองเดือน  เราจะไปแก้ ที่ใหม่    คือเราเสียดายเงิน

บางคนทำไปแร้วสวยก้อดี  เเต่เรา ทำเเร้วไม่ดี  เเย่   เราขอพอ กะหมอ    เพราะ เราเจ็บตัว เสียเงิน  เเถมยังไม่สวย

เราว่าหมอ ไม่โอสำหรับเรามาก

^^ น่าจะใช่นะคับ ข้างๆสวย เง้อ เซ็งเลย เอาออกเสียตังไหม  โพสต์ 2013-12-13 12:19
หล่อค่ะ เข้ากับหน้าดี

ขอบคุณคับ  โพสต์ 2013-12-13 12:19
เพิ่งเข้ามาดูรีวิวใหม่ ของน้องปลายพอๆกันกับพี่หรือเปล่านะ แต่ถ้าปลายสูงมากเนื้อปลายต้องเยอะด้วยครับ ที่ถามหมอมาแล้วสันต้องมีเนื้อพอสมควร พี่ยังอยากปลายพุ่งกว่านี้ ตอนทำเสร็จมันโด่งมากเลยยังกะนกแก้ว แต่มันหดมาพอสมควรเหมือนกัน แอบเซ็งแต่ ของน้องเหมือนเอียงมาทางซ้ายนิ้ดนึง ของพี่ก็เป็นครับ แต่เหมือนจะน้อยกว่าน้องหน่อย ลองไปให้หมอดัดดูก่อนนะครับ ว่าได้ไหมเอาใจช่วยครับ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-15 16:28:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย numnueng008 เมื่อ 2013-8-7 01:14
ทำที่เดียวกันเลยครับ ผมสองปีกว่าแล้ว ^^ ...

ครับ ผลเปนไงมั่ง พอใจไหม
ทำที่เดียวกันเลยครับ ผมสองปีกว่าแล้ว ^^
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-2 00:23:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สามเดือน^^แว้ว
จะให้พุ่งแค่ไหน แค่นี้ก็พุงเกือบออกนอกจอแล้ว
น่ารักแล้วค่ะ สวย ๆ อยู่ไม่ต้องแก้หรอกค่ะ รอครบ 1 เดือนก่อน
ดีกว่า จะให้เป๊ะเว่อร์ตามรูปนั่นก็เป็นไปได้ยาก ถ้าเราหวังสูงมากไป
ก็เป็นธรรมดาที่ออกมาแล้วเหมือนไม่ถูกใจ แต่จริง ๆ สวยแล้ว
เราไปทำตาสองชั้นมา เราก็หวังสูงนะก่อนทำว่ามันต้องสวย หวาน เลิศ
แต่เราก็ลืมดูองค์ประกอบโดยรวมของหน้าตาเรา บางทีรูปที่เราเห็น
ว่าสวยอาจไม่เหมาะกับหน้าโดยรวมของเราก็ได้ค่ะ ตอนแรกที่เราเห็นตาเรา
เราก็กังวลไปต่าง ๆ นา ๆ แต่พอเราเห็นรีวิวของอีกหลาย ๆ คน ณ ที่นี้
ตอนนี้เราค่อนข้างพอใจตาของเราทีเดียวค่ะ สู้ ๆ เนอะ รอ ๆ 1 เดือน
อยากรู้ว่าเบี้ยวมั้ย อย่านอยด์จ้า ทำการเช็คโดย แหงนหน้ามองท้องฟ้า จับกล้องถ่ายรูปขึ้นมา แล้วถ่ายเลยค่ะ สังเกตดูได้ว่าเบี้ยวหรือเปล่าจากการถ่ายมุมใต้นี่เอง ลองน้ะ ถ้าถ่ายแระแกนเอียงไปทางใดทางนึงนะานแระ แก้โลด
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-25 02:11:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นัดจะแก้ แค่ กลับบบบบ ปิดยาวววว^^
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-12 01:04:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะสามเดือนแว้วววว
ขอ facebook หน่อยได้มั๊ยครับ พอดีอยากปรึกษาเรื่องทำจมูกกับหมอชาตรี ขอบคุณมากครับ
หล่อมากมายยย จมูกสวยยยยยยยยยยยยยยยมากครับ ยกนิ้วครับ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-17 00:17:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nicky69 เมื่อ 2013-6-16 20:03
เพราะคุณยิ้มรึเปล่าเลยดูเบี้ยวเพราะเวลายิ้มปากคุณก ...

ไม่หรอกคับ ไม่ยิ้มก็เบี้ยว นี้พยายามทำให้เบี้ยวหน่อยสุดละ ส่องกระจกทุกวัน มองยังไงมันก็เบี้ยว เพื่อนๆ ก็ว่าเบี้ยว^^
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-17 00:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konsurin เมื่อ 2013-6-17 00:22
ต้นฉบับโพสต์โดย Naughty เมื่อ 2013-6-16 19:44
ถ่ายหน้าตรงแล้วดับสนิทเลย

อืม ก็ได้เท่านี้แหละ หนังหน้าไม่ดี เลยได้แค่นี้ ดับ สนิท  ไม่เหมือนใครบางคนหนังหน้าดีมากกกกกกกกกกกกก 55555555
ไม่ได้ว่าใครนะ คับ
เพราะคุณยิ้มรึเปล่าเลยดูเบี้ยวเพราะเวลายิ้มปากคุณก็เบี้ยวด้วยนะ......ลองสังเกตดู
ถ่ายหน้าตรงแล้วดับสนิทเลย
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 01:00:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nutarko เมื่อ 2013-6-13 02:07
ของเรารอดูตุลา่เลยอ่ะ คือจะแก้แหน่ๆเพราะอยู่กะจมูก ...

สู้ๆ คับ ทำทำทั้งที ต้องให้ได้ดีที่สุด อิอิ
ของเรารอดูตุลา่เลยอ่ะ คือจะแก้แหน่ๆเพราะอยู่กะจมูกทุกวันสังเกตุมันก้อเอียงอ่ะแกนอาจเล็กไปเกาะฐานจมูกไม่อยู่โยกได้อีก เห้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้