ดู: 4910|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เหลาคาง/ตัดกราม] อยากหน้าเรียว ควรตัดกรามก่อน หรือเสริมคางก่อน

[คัดลอกลิงก์]
หากเสริมคางมาแล้วเบี้ยว วางแผนจะแก้คาง และก็ตัดกราม ควรทำตามข้อใด
1.เอาซิลิโคนคางที่เบี้ยวออกก่อน รอให้หน้ากลับสู่สภาพเดิมจะได้เห็นโครงหน้าที่แท้จริง  แล้วค่อยไปเสริมใหม่พร้อมตัดกราม
ซึ่งต้องใช้เวลารักษาตัว 2 รอบ คือหลังเอาคางเก่าออก รอจนแผลเป็นปกติ และหลังได้คางใหม่ + ตัดกราม
2.ไหนๆคางเก่าก็เบี้ยวต้องแก้อยู่แล้ว ควรเอาออกและแก้คาง ใส่สิริโคนอันใหม่ รอให้แผลหาย และเห็นโครงหน้าคางใหม่ที่ชัดเจน แล้วค่อยไปตัดกราม (ที่อยากให้เห็นโครงหน้าชัดเจนเพราะกลัวทำพร้อมกันแล้วจะได้ทั้งคางเบี้ยว และกรามเบี้ยว คงจะเสียใจตลอดชีวิด)
3.เอาคางออก เสริมใหม่  และตัดกรามเลย (ครั้งเดียวจบ)

ทุกวันนี้อยู่กะคางที่เบี้ยว ทรมานใจมาก อายคนด้วย การตัดสินใจครั้งต่อไปก้ไม่อยากเสียใจซ้ำซ้อน ก้อยากได้ความคิดเห็นดีๆจากเพื่อนๆ
ช่วยออกความคิดเห็ที....

วิธีไหนที่น่าจะให้ผลที่ปลอดภัย ได้คางสวย กรามสวย หน้าเรียวดั่งใจ
เคยไปปรึกษาหมอมาค่ะ หมอบอก การตัดกรามบางทีก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญามาก โบท๊อกจะลด เยอะกว่า หมอบอกว่าถ้าจะให้สวย เราต้องไปโบก่อนละค่อยทำคางจะได้คางแหลมสวย แต่อันนี้แล้วแต่เคสนะคะ เพราะปัญหาแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มโบเลย ดูๆที่อยุ่ค่ะ

ขอให้เจ้าของกระทุ้ทำออกมาละสวยนะคะ
ไม่ทราบของเดิม คางทำที่ไหนคะ ละจะไปทำใหม่ที่ไหน

ยังไงลองลงรูปตอนปัจจุบันให้ดูด้วยนะคะ
3.เอาคางออก เสริมใหม่  และตัดกรามเลย (ครั้งเดียวจบ) เพราะเราทำวีไลน์มาค่ะ ตอนแรกก็จะเสริมคางเอาแต่แบบวีไลน์นี้ดีตรงที่ถ้าทำดีไม่เบี้ยวแน่ แต่ถ้าไม่ชอบแก้ไขงานใหญ่ค่ะ ลองตัดสินใจดุน่ะค่ะ แต่เราชอบแบบครั้งเดียวจบ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 13:14:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำคางกะหมอชาตรี เชียงใหม่ หน้าเบี้ยว ติดต่อกลับก็บ่ายเบี่ยง ไปพบอีกครั้งแรกบอกบวม แต่เราว่าถึงบวม แต่เราเอามือคล้ำก็รู้ว่าเบี้ยว  ค่อยติดต่อกลับไปก็ไม่ได้ยืนยันได้เลยว่าเราไปหาแล้วจะได้แก้ แต่เราไม่รู้จะทำอย่างไง ก็ได้แต่รอๆ เพราะเห็นภาพในเฟสบุกของคลินิกมีแต่คนสวยๆเราก็มีความหวัง สุดท้ายก็เก้อ...นานเกิน เกือบสีั่เดือนที่หน้าเบี้ยว เราตัดสินใจเอาออกแล้ว
ขอเตือนจากใจนะคะ พอคุณกลายเป็นเคสที่มีปัญหา นายหน้า หมวย แม็ก จะคุยกะคุณด้วยวาจาที่น่าตบ ผลักความผืิดมาไว้ที่เรา หาว่าเราทำเบี้ยวโน้น นั้นนี่เอง ไม่ช่วยเราแก้ปัญหา ยังปากหมา ยิ่งทำให้เราจิดตก (ทั้งๆที่เราทำตามที่มันแนะนำทุกอย่าง ดูแลดีสุดชีวิด เราก็อยากให้มานออกมาดีอยากสวย อยากหล่อ ทั้งนั้นแหละ...จริงไหม) ขอศึกษาการลงรูปก่อนนะ หากมีเวลาเดี๋ยวเอามาให้ดู

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลยเบี้ยว(หมอเดียวกันแต่เราทำที่ ชร) พอให้เอาเอาก้อเอาไม่หมด  โพสต์ 2013-6-18 17:08
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้