ดู: 1065|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ข้อสงสัยของการทำจมูกและการดัดฟันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆในนี้กันนิดนึงนะค่ะ คือตั้งใจว่าจะไปทำจมูกเพราะจมูกเป็นทรงชมพู่อ่าค่ะ

แต่ก็มีแพลนอยู่ว่าจะดัดฟัน คราวนี้เลยอยากจะรู้ว่า ถ้าเราไปทำจมูกมาแล้วเนี่ย แล้วเราค่อยไปดัดฟันทีหลังจะมีปัญหาอะไรตามมารึป่าวค่ะ

เพราะเคยมีคนบอกว่าดัดฟันมาแล้วรูปหน้าเปลี่ยนบ้าง หรือบางท่านก็บอกว่าพอดัดฟันแล้วมันไปรั้งจมูกต้องแก้ใหม่

ตอนนี้ 2 จิต 2 ใจ ค่ะ เพราะอยากทำจมูกมากถ้าได้ทำจมูกงานอาจจะไหลมาเทมามากกว่านี้

อยากดัดฟันก็อยากเพราะมันเป็นการปรับรูปหน้าและความสวยงามระยะยาว แต่ ค่ะ แต่ อาชีพที่เราทำเค้าไปค่อยรับคนดัดฟัน เฮ้อออออ

ก็เลยอยากจะขอความคิดเห็นหรือประสบการณ์ตรงจากคนที่เคยผ่านมาก่อนหน่ะค่ะ ว่าเท็จจริงเป็นอย่างไร

บ่นมาซะยืดยาว ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะที่เสียสละเวลาอ่านและขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่ช่วยตอบคำถามด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่าาาา
ส่วนตัวแล้ว คิดว่าไม่เกี่ยวกันเลย เรื่องการจัดฟัน กับการทำจมูก  เพราะ ตอนนี้  จัดฟันรอบที่2แล้วค้าา ที่เค้าบอกรุปหน้าเปลี่ยน คือ มันเกี่ยวกะ กราม กะ คาง มากกว่าค่ะ  จมูกมันไม่มีผลซักนิด ที่เข้าบอกว่าจัดฟันแล้วจมูกจะโ่ด่งขึ้น ไม่จิ๊งงงงง ค่ะ  มันดูโด่งขึ้น เพราะฟันหน้ามันถูกดึงเข้า แล้วจะทำให้เห็นปลายจมูกชัดขึ้น ก็เท่านั้น ไม่ได้เกี่ยวกะจะมีสันขึ้นมาเลยค่ะ  แร้วตอนนี้ก็ทำจมูกมาเกือบ 2 อาทิตแล้วค้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-12 22:53:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย SEAWJAI เมื่อ 2013-5-11 23:48
ส่วนตัวแล้ว คิดว่าไม่เกี่ยวกันเลย เรื่องการจัดฟัน ก ...

ขอบคุณค่า จะได้กล้าๆตัดสินใจซักที ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้