ดู: 8499|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูกมา แล้ว มันมีนู้นๆตรงกลางสันจมูกคืออะไรอะค่ะ??

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ ทำมาได้ 13 วันแล้ว อะค่ะ แล้วมันพึ่งจามีวันนี้ ตอนแลกทั้ง ก่อนทำ - หลัง ทำก็ไม่ได้มี น่ะคะ
พอมาวันนี้ รู้สึกกลัวมากอะค่ะ แล้วมันจาหายไปไหม ค่ะ เครียดจน ร้องไห้แล้วค่ะ อยากให้ผู้รู้ หรือเคยมีประสบการณ์ มาแนะนำหน่อยค่ะ

เป็นฮัมรึป่าวค่ะ หรือหมอเหลาซิลีโคนไม่เท่ากัน

ปล.มันมีสิวขึ้นตรงช่วงสันใกล้ๆ ตรง ที่นู้นด้วยอะค่ะ

ไม่มีรูปประกอบน่ะคะ เพราะมันเห็นไม่ชัดอะค่ะ แต่จับๆแล้วมันลำคานยังไงไม่รู้ แปลกๆอะค่ะ นอยมาก
มีแต่รูปวันที่ตัดไหมน่คะ มันยังบวมๆ อยู่ ความรู้สึกเหมือนจาเบี้ยวด้วยอะค่ะ ไม่รู้ส่องกระจกมากไปรึป่าว
หรืออาจจะยังไม่เข้าที่ รึป่าวค่ะ  ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคะ ว่าจะทำยังไงต่อไปดี
เปนกำลังใจให้ค่ะ อย่าเคลียดมากค่ะ
เท่าที่เราทราบ ท่าเปนสิวแบบสิวหนอง แนะนำไปพบแพทดีกส่าค่ะ
แต่เรื่องเบี้ยว ตอนเราทำมาก้คิดค่ะ แต่คงเพราะส่องกระจกมากไป
ยุบแร้ว เข้าที่แร้ว ก้ปกติค่ะ
ยังไงลองถ่ายรุปมาให้เพื่อนๆช่วยดูนะค่ะ
ใจเย็นๆค่ะ สู้ๆค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 23:05:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย KhunePloy เมื่อ 2013-5-4 23:00
เปนกำลังใจให้ค่ะ อย่าเคลียดมากค่ะ
เท่าที่เราทราบ ท่ ...

ขอบคุณมากค่ะที่ให้กำลังใจ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 23:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ใช่สิวหนองอะค่ะ เป็นสิวอักเสบ เล็กๆ
ตอนนี้ยังสงสัยอยู่เลยค่ะ ว่ามันยุบหรือมัน นู้นๆ กันแน่ อะค่ะ
เพราะเป็นคลื่น  ถ้าไม่จับก็ไม่รู้อะค่ะ มองไม่เห็นแต่ เวลาลูบๆแล้วมัน จาร้องไห้
เรื่องเบี้ยว ยังไม่เครียดเท่า นู้น ๆเลยค่ะ เพราะมันอาจยังไม่เข้าที่
เป็นกำลังใจให้น่ะคะ เรื่องเบี้ยวตอนบวมอย่าพึ่งนอยน่ะ เด่วพอยุบจะเข้าที่เอง ไม่เบี้ยวหรอก

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค่ะที่ให้กำลังใจ  โพสต์ 2013-5-4 23:23
เบี้ยวไม่เบี้ยวยังดูไม่ออก รอยุบก่อนแต่ถ้ามีสิวอักเสบให้รีบปรึกษาหมอด่วนเลยคะเดียวจะติดเชื้อ
ขออนุญาติถาม  ทรงนี้หมอบุญถิ่นรึป่าวคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-5 10:08:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wannisant เมื่อ 2013-5-5 10:18

ป่าวค่ะ ไม่ใช่หมอบุญถิ่น
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-5 10:10:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จามันอัพเดต อาการน่ะคะ ว่ามันได้ยุบตัวลงไปแล้ว
เริ่มเรียบเท่ากันแล้วค่ะ แต่ยังไม่เรียบเท่าไร
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-5 10:26:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wannisant เมื่อ 2013-5-5 10:50

ก่อนทำ ค่ะ

วันที่ 7 ตัดไหม

วันที่ 9

วันที่ 11  ค่ะ

ความรู้สึกคืออยากให้มันโด่งกว่านี้น่ะค่ะ เนื้อจมูกเราก็มีเยอะ
ก่อนทำ ก็บอกหมอแล้วว่าขอโด่งๆ พุ่งๆ มีหยดน้ำ แต่ไม่รู้ทำไม ทำมาแล้ว ธรรมชาติ แอบเซ็งเวอร์
ดูแล้วเหมือนจาเบี้ยว ด้วยใช่ไหมค่ะ ช่วยดูให้หน่อย   
ทำกะหมออะไรค่ะ
เหมือนเบี้ยว น่ะค่ะ ทำจากที่ไหนคร้ ทามได้นานรึยัง
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 14:02:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนที่ถ่าย ยัง ไม่ 2 อาทิตย์เลยค่ะ  11 วันเองค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย wannisant เมื่อ 2013-5-6 14:02
ตอนที่ถ่าย ยัง ไม่ 2 อาทิตย์เลยค่ะ  11 วันเองค่ะ ...

- - เป็นเหมือนกันเลย มันเป็นก้อนนูนๆแข็งๆเป็นไตๆ(จับแล้วนอย รู้สึกเหมือนซิลิโคนเพราะมันแข็งๆ ไม่รู้ว่าใช่รึเปล่า) ตรงกลางจมูกปะครับ ถ้าใช่ก็มีเพื่อนเป็นด้วยละ แต่ที่สำคัญเอิ่มอาการแบบนี้ผมพึ่งเป็นวันนี้ วันนี้เป็นวันที่13ที่ทำมาเหมือนกัน ตอนนี้ผมก็นอย หึหึ มหาลัยจะเปิดอยู่ละ แต่มันจะหายไปเองหรอ เรากลัววตอนมันยุบบวมกว่านี้มันจะเห็นเป็นก้อนชัดเจนอะ นอยมากตอนนี้
เสริมกับคุณหมอท่านไหนมาคะ
เราก็เป็น จับดูถึงรู้ คิดว่าหมอเจาะรูรึเปล่าทำมาตั้ง2ครั้งไม่เคยมี ครั้งนี้ก็เตรียมแก้ มีเหมือนกัน
อยากทราบว่าที่มีนูนๆตรงกลางสัน สรุปหายไปเองปะคะ เป็นเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้