ดู: 9388|ตอบกลับ: 63
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] (จิตเริ่มตกจร้า)หมอเทพ 26 เม.ย. 56 350 CC.

[คัดลอกลิงก์]
ชื่อตาค่ะ หลังจากทำมาได้1 อาทิตย์ วันนี้ว่างๆ เลยอยากมารีวิว เพื่อขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆ เรามีปัญหาคือน้องนมตอนนี้เริ่มหายเจ็บแล้ว น้องนม2ข้างสูงต่ำไม่เท่ากันเลยค่ะ ไม่กลม แถมดูเบี้ยวอีกต่างหาก เป็นริ้วที่ขอบข้างตัว เพราะเราผอมมาก โดยเฉพาะข้างขวาแย่สุด เหมือนจะเป็น2รอน แอบเครียดอยู่เหมือนกันว่านวดแล้วจะหายมั๊ย แต่ก่อนตัดสินใจทำ เราก็ทำใจเผื่อไว้แล้ว เพราะเราเป็นคนหน้าอกบุ๋มตรงกลาง อาจจะไม่สวยเท่าคนอื่นเขา ไม่งั้นคงจิตตรงกว่านี้แน่ ตอนนี้ให้กำลังตัวเองอยู่ว่านวดแล้วจะดีขึ้น เพื่อนๆคนไหนพอมีคำแนะนำเรื่องการนวด หรือที่นวดดีๆให้เราบ้างมัียค่ะ
มีรูปด้วยหรือเปล่าคะ จะได้ช่วยดู ส่วนทรงที่มันบิดๆเบี้ยวๆ ตอนใหม่ๆไม่ต้องตกใจนะคะ มันเกิดจากอาการบวม พอเรานวดได้ ยุบบวม ทรงมันก็จะเริ่มสวยขึ้นคะ  เรื่ิองสูงต่ำ หรือซ้ายขวาไม่เท่ากันเป็นเกือบทุกคนนะคะ ถ้าไม่มากก็ถือว่าปกติคะ หายเร็วๆนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 16:37:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aompersia เมื่อ 2013-5-4 16:16
มีรูปด้วยหรือเปล่าคะ จะได้ช่วยดู ส่วนทรงที่มันบิดๆเ ...

ขอบคุณมากเลยค่ะที่เข้ามาตอบ เดี๋ยวหาวิธีลงรูปก่อนนะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 16:43:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อน-หลัง

image.jpg (190.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 16:44:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นนมตัวเองแล้วแอบตกใจเหมือนกัน เครียด!!
รอผู้รู้เข้ามาตอบนะค่ะ
เสริมเหนือ หรือ ใต้ค่ะ
รอผู้รู้เข้ามาตอบเหมือนกันค่ะ แต่ระหว่างนั้น ลองส่งรูปไปปรึกษาหมอเทพทางอีเมลล์ดูก่อนมัยค่ะ ppsurgery@yahoo.com
แบบนี้ เข้าไปหาคุณหมอโดยตรงเลยดีกว่าค่ะ เพราะเต้านมมีปัญหา อาจเปลี่ยนมาวางบนเหนือกล้ามเนื้อแทนถ้าแก้  อันนี้เท่าที่อ้อมทราบ คงวางใต้กล้ามเนื้อใช่ไหมคะ ในกรณีที่เต้านมคล้อยมาก และขนาดเต้านมใหญ่ไม่ควรเลือกการวางตำแหน่งนี้ เพราะอาจทำเต้านมเป็นมีรูปร่างเป็นสองลอน โดยที่เต้านมคล้อยแต่มีขนาดใหญ่เฉพาะส่วนใต้กล้ามเนื้อ อันนี้เท่าที่ทราบ แต่ลองดูผู้รู้เข้ามาตอบดูเผื่อแก้ปัญหาเบื้องต้นได้นะคะ สู้ๆคะ
เห็นด้วยกับคุณ aompersia เลยค่ะ เข้าไปพบคุณหมอด้วยตัวเองจะโอเคกว่าน่ะ ยังไงก็สู้ๆน่ะค่ะ คุณหมอเก่งอยู่แล้วค่ะ หายเร็วๆน่ะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

กลับไปหาหมอดีกว่านะเราว่า
กลับไปพบคุณ ปรึกษาเลยค่ะ จะได้แก้ไขเลย ขอให้หายไวๆ นะค่ะ
ถ้าหาคุณหมอแล้ว คุณหมอว่าไงมาอัพเดทด้วยนะคะ เราก็ผอมมากค่ะ กำลังหาข้อมูลก่อนทำอยู่ค่ะ

ขอให้หายไวๆน้องนมสวยเร็วๆนะคะ
มาให้กำลังใจและรอติดตามข่าวเหมือนกันค่ะ สู้ๆ
รอติดตามข่าวเหมือนกันค่ะ
ได้นวดมั้งยังค่ะดูแล้วเหมือนพังพืดเกาะ รูปทรงเสียค่ะ สมควรเจอหมออย่างยิ่ง เขาไม่ปล่อยไว้แบบนี้หรอกค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 10:06:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะค่ะ ตอนนี้น้องนมอายุได้ 10 วันแล้ว ยังไม่ได้นวด ไม่ได้ตัดไหมเลยค่ะ นัดตัดไหมพรุ่งนี้ ส่วนตัวเราก็ได้แต่ให้ใจกำลังตัวเอง ว่านวดแล้วมันจะดีขึ้นบ้าง เพราะเราเป็นคนผอมมาก รู้สึกแย่เหมือนกันนะตอนนี้ แต่พยายามจะไม่คิดมาก
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 10:08:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย susikaaim เมื่อ 2013-5-6 00:33
ได้นวดมั้งยังค่ะดูแล้วเหมือนพังพืดเกาะ รูปทรงเสียค ...

อายุนม 10 วัน ยังไม่ได้นวดเลยค่ะ แต่ก็พยายามนวดเองเท่าที่จะนวดได้
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 10:08:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patitar เมื่อ 2013-5-5 09:27
มาให้กำลังใจและรอติดตามข่าวเหมือนกันค่ะ สู้ๆ ...

ขอบคุณมากค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 10:13:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aompersia เมื่อ 2013-5-4 17:18
แบบนี้ เข้าไปหาคุณหมอโดยตรงเลยดีกว่าค่ะ เพราะเต้านม ...

ขอบขอบคุณมากนะค่ะ แต่ตอนทำรู้สึกว่าหน้าอกเราบางมาก หมอจึงเลือกวางใต้กร้ามเหนือให้ ตอนนี้ก้ได้แต่หวังว่านวดแล้วจะดีขึ้นบ้าง
ต้นฉบับโพสต์โดย Nustar เมื่อ 2013-5-6 10:13
ขอบขอบคุณมากนะค่ะ แต่ตอนทำรู้สึกว่าหน้าอกเราบางมา ...

นวดแล้วทำให้สวยได้ยากค่ะแบบนี้ แก้อย่างเดียว คุณหมอจะเปลี่ยนมาวางไว้บนเหนือกล้ามเนื้อให้ เข้าไปหาหมอ ขอพบบอกน้องนมเป็นสองลอน หมอเทพแก้ให้ฟรีแน่นอนค่ะ ดีกว่าปล่อยเวลาผ่านไปรีบแก้เนิ่นๆ ด้วยความหวังดีจากใจจริงๆค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 11:03:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aompersia เมื่อ 2013-5-6 10:34
นวดแล้วทำให้สวยได้ยากค่ะแบบนี้ แก้อย่างเดียว คุณหม ...

ขอบคุณมากเลยค่ะ ยังงัยจะลองปรึกษาคุณหมอดู
เท่าที่เคยเห็นเคสคนอื่นต้องเปลี่ยนไปใส่เหนือกล้ามเนื้อค๊ะ นวดก็ไม่หาย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย Nustar เมื่อ 2013-5-6 10:08
อายุนม 10 วัน ยังไม่ได้นวดเลยค่ะ แต่ก็พยายามนวดเองเท ...

นวดเองเลยค่ะ ถ้าคิดว่าหายบวมแล้ว เรา4วันนวดแล้วค่ะ ตอนนี้ซิลิโคนเราไหลเคลื่อนไปมาได้ถึงหมอจะบอกไม่ต้องนวดก็ตาม ขนาดเราจะครบเดือนแล้วหมอยังบอกไม่ต้องนวด แต่รอไปนวดทีเดียวให้พังผืดสลายเจบแน่ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyy เมื่อ 2013-5-6 13:44
เท่าที่เคยเห็นเคสคนอื่นต้องเปลี่ยนไปใส่เหนือกล้ามเ ...

เห็นด้วยนะคะ รีบไปหาหมอดีกว่านะคะ ถ้าแบบอื่นเช่น เป็นริ้ว บุ๋ม บูดเบี้ยวตอนทำใหม่ๆ หรือรัดเป็นลูกยังพอใช้การนวดหรือนอนทับช่วยได้ แต่นี่นมวางใต้กล้ามเนื้อแต่คุณหมอเจาะโพรงต่ำลงกว่านมจริงเรา เลยทำให้เห็นเป็น2ลอน แก้ด้วยการวางเหนือกล้ามเหนือนะคะ สู้ๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

คิดเหมือนเราเด่ะเลยอ่ะ. น่าสงสารจังแต่หมอดูแลอยู่แล้ว  โพสต์ 2013-5-9 14:04
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 14:12:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aompersia เมื่อ 2013-5-6 14:04
เห็นด้วยนะคะ รีบไปหาหมอดีกว่านะคะ ถ้าแบบอื่นเช่น เ ...

เราก็คิดว่าเป็นเพราะหมอเจาะต่ำไปเหมือนกัน เพราะตรงที่เป็นลอนมันไม่ใช่เนื้อนมเดิม แอบกัวจังเลยค่ะถ้าจะต้องผ่าใหม่ T T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้