ดู: 2000|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตาที่ BByou รังสิต แต่ต้องเสียตังค์เพิ่ม ถึง 5000???

[คัดลอกลิงก์]
อ้างอิงกรทู้ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=59135
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=57280

เมื่อวันที่ 20/12/2555 ดิฉันเข้าไปใช้บริการ BByou สาขารังสิต
โดยใช้บริการ ทำตา2 ชั้นกับคุณหมอเกมส์ วันเวลาผ่านไปครบ 3 เดือนเราเห็นความผิดปกติที่หางตาว่า รอยพับที่ทั้ง2 ข้างไม่เท่ากัน และ รอยพับเป็น 3 ชั้น เราเกิดความสงสัยว่า มันเกิดเพราะอะไร ยังไม่เข้าที่หรือ เกิดจากความผิดปกติจากการกระบวนการขั้นตอนการทำ

จึงตัดสินใจโทรไปสอบถามกับทางเจ้าหน้าที่ๆคลินิก หลังจากนั้นเจ้าที่แจ้งว่าให้เราส่งรูป เข้าไปที่เมล์ เพื่อนำไปให้คุณหมอพิจารณาในวันที่ 11/03/2556 (ผ่านไปประมาณ 2 เดือนกว่าๆ เข้าเดือนที่ 3)
ก็ได้ข้อสรุปว่า เกิดจากการเจาะที่สั้นเกินไปทำให้เวลาชั้นตาที่พับลงมาไม่เท่ากัน และ เป็นรอบพับที่หางตา 3 ชั้น (ก็ต้องอาศัยแต่งหน้า กรีดอายไลน์เนอร์หนาๆ เพื่อกลบรอยพับที่ผิดปกติ) หลังจากที่คุยกัน เจ้าหน้าที่บอกว่า เคสนี้ไม่มีทางหายได้เอง ต้องเข้ามาให้คุณหมอแก้ใหม่รอบที่ 2 เพียงแต่รอบนี้ไม่ต้องดูดไขมันแล้ว และม่ีค่าใชจ่าย 1,000 บาท (แจ้งในเบื้องต้นว่าเป็นค่ายา)

ณ ตอนนั้นได้คุยและปรึกษากับเจ้าหน้าที่ (ถ้าจำไม่ผิดชื่อ คุณมีนา) ว่า ตอนนี้เราไม่สะดวก เพราะต้องหยุดงานและมีงานไปออกบูธด้วย เลยจะขอแก้ช่วงหลัีงสงกานต์ เจ้าหน้าที่ก็บอกไม่มีปัญหาเพียงแต่ว่า ถ้าจะแก้ให้นัดโทรเข้ามานัดวัน เวลา ก่อนล่วงหน้า

วันที่ 2/5/2556 เราโทรเข้าไปเพื่อจะขอนัดแก้ตาในวันที่ 24/05/2556 บอกว่าเคยปรึกษาเคสนี้ไว้แล้วสรุปว่า จำเป็นต้องแก้  เจ้าที่ขอให้ส่งรูปปัจจุบันแบบไม่แต่งหน้าเข้าไปที่อีเมล์อีกครั้ง เราส่งไปเรียบร้อย และ เจ้าหน้าที่บอกว่าพรุ่งนี้ (3/5/56) จะให้พยาบาลโทรมานัดวันอีกครั้งนะค่ะ

วันที่ 3/05/2556
เจ้าหน้าที่ : เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่า เคสของคุณมีค่าแก้ 5,000 บาทนะค่ะ
เรา : (ห๊าาาาาา!!! เสียงสูง) ทำไมตอนแรก แจ้งว่า 1,000 บาท ทัั้งๆที่ก็เคยปรึษาแล้ว เพียงแต่ว่ายังไม่ได้นัดวันเพราะว่ายังไม่สะดวก ไม่ว่าง
เจ้าหน้าที่ : ทางคลินิค ราคาแค่ 1,000 เดียวไม่มีนะค่ะ ราคาแก้ 5,000 เป็นราคานี้ตลอด
เรา : น้องค่ะ ไม่คงไม่ละเมอ พูดหรือ คิด ติงต่างไปเองหลอกนะค่ะ แล้วที่แก้เนี้ยไม่ใช้เกิดจากตัวพี่ไม่พอใจลักษณะตา แต่มันเกิดจากการผิดพลาดจากขั้นตอนการทำ
เจ้าหน้าที่ : เคสพี่หมดประกันไปแล้วนิค่ะ (เสียงห่วน)
เรา : น้องค่ะ ถ้าตอนที่พี่ปรึษาครั้งแรก ทำไม ไม่แจ้งว่าให้รีบแก้ ก่อนหมดประกัน เราก็บอกว่า จะขอนัดหลังสงกาน แล้วมันก็ไม่ได้ผ่านมาเป็น ปีๆๆด้วย ไม่ถึง ครึ่งปีด้วยซ้ำ (เราปากหนัก ลืมถามว่ารับประกันกี่วัน)

สุดท้าย เจ้าหน้าที่มันโยนเลยค่ะ บอก่วาจะรอให้เจ้าที่ ที่เป็นคนรับเรื่องทีแรกติดต่อกลับวันจันทร์

เสียความรู้สึกมากกกกกก!!!!!

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 14:41:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปที่ส่ง ไปที่คลินิกปรึกษาครั้งแรก 11/03/56

รูปปัจจุบัน 2/05/56
ตามไปดูกระทู้เก่า..เห็นแผลเจาะจุดสั้นคะ..มันสวยเร็ว แผลหายเร็ว แต่โอกาสหลุด หรือ หางตาแตกแบบนี้มีสูงกว่ากรีดยาว..
ต่อไปจะมีแรงโน้มถ่วงของโลก..ตาตกตามธรรมชาติอีก..
ปกติแล้ว..ถ้าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาดของคุณหมอ..ท่านจะรับผิดชอบในการแก้ให้เราโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายนี่คะ..
..
แต่แต่ละคลีนิกก็ไม่เหมือนกันอีก..
นี่ก็จะไปแก้ตาเหมือนกันคะ..ตาตก..เซ็ง..คุณหมอท่านเก่าแก้ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ว่าบริเวณตามันต้องใช้ความสำคัญมากๆ
เสียความรู้สึกไปแล้ว..เก็บข้อมูลเรื่อยๆ ได้คุณหมอท่านใหม่แล้ว แต่รอพักร้อนรอบหน้าถึงจะได้สวยใหม่..
แต่โชคไม่ดี..คุณหมอคนใหม่บอกว่า..ขอชั้นตาโตไม่ได้มากกว่านี้แล้ว..เอาที่มันเป็นปัญหาออกไปแล้วกัน..
จะเอามีดกรีดแล้วเย็บแผลเองก็ไม่ไหว ..ใจไม่ถึง.. กลัวเจ็บมากกว่าสวย
..
อย่างไรแล้วก็ขอให้มีข้อสรุปที่ดีทั้ง 2 ฝ่ายนะคะ..
แต่กระทู้นี้ก็จะได้เตือนคนที่ไปทำแล้ว และกำลังตัดสินใจไปทำ..สอบถามข้อมูลให้ชัดเจน..
หรือ เขียนเป็นลายลักษณ์อักษร ลงวันที่ไว้เลยว่า..รับประกันนานเท่าใด..มีค่าใช้จ่ายหรือไม่? ถ้ามีเป็นค่าอะไร?
จะว่าเราเรื่องเยอะ..ก็ยังสบายใจว่าเป็นอะไร..เรามีหลักฐานชัดเจนไปยืนยันกับเขามากกว่าการพูดผ่านเสียง..
..

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยคับ  โพสต์ 2013-5-3 20:08
ถ้าไม่พับกันแบบนั้นก็สวยนะครับ เอาใจช่วยครับ

คุณหมอแกทำโด่งมากไม่ได้อะครับ แอบเซ็ง  โพสต์ 2013-5-3 16:48
2 วันแล้วเริ่มยุบ..โห..อิจฉาาา ^^ คะแล้วรอชมนะคะ หล่อๆคะ  โพสต์ 2013-5-3 16:15
ขอเวเลาอีก2 วันนะครับ ปูดเป็นสิงโตเลยครับหน้าอะ แต่เริ่มยุบแล้วครับ  โพสต์ 2013-5-3 16:12
คุณเอ็ดซ่า..จมูกเป็นอย่างไรบ้างคะ? อยากเห็นจังคะ :-) หายเร็วๆนะคะ  โพสต์ 2013-5-3 16:05
คุณหมอแกว่ากลางจมูกผมเนื้อน้อย ปลายเนื้อเยอะ แถมปลายเอียงมาทางซ้ายหน่อยอะครับ แกว่าถ้าเอากลางจมูกโด่งๆมันจะมองเห็น ทรงสิริโคนเลยอะครับ ผมเลยของั้นเอาแบบตรงดั้งงอนๆแล้วเอาปลายแบบพุ่งๆ แกบอกเคสผมยากอะครับทำล่อไป ชม.แกบอกโชคดีนะอยู่เคสสุดท้ายหมอเลยทำแบบสบายๆ ถอดเข้าถอดออก จนเป็นจำ้เลือดเลยครับพอลงมาบวมฉึ่งเลย เพราะหมอแกบีบไล่เลือดชำ้อีก แต่ตอนนี้ดูผมอยากให้สันสูงกว่านี้อีกนิ้ดอะครับเดียวดูก่อนถ้ายังไม่โด่งมากต้นปีคงมีทำใหม่อะครับ รอให้เนื้อตรงกลางจมูกมันยืดแล้วอยู่ตัวก่อนเดี๋ยวลงให้ดูความน่ากลัวเลยนะครับ 555

แก้หน่อยเคสผมทำจมูกไป 1.30 ครับ  โพสต์ 2013-5-3 17:13
ขอบคุณครับ ^_^  โพสต์ 2013-5-3 17:11
ขอให้หายเร็วๆๆ นะค่ะ :)  โพสต์ 2013-5-3 17:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sirani เมื่อ 2013-11-2 05:24

ที่คลินิคนี้ ความรับผิดชอบไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ถ้าทางคลินิคปรับปรุงแก้ไขตรงจุดนี้ได้จะดีมากเลย อย่าคิดแต่ในแง่ธุรกิจเลย ช่วยเอาใจใส่คนไข้หลังทำมากกว่านี้หน่อยก็ดีนะ(โดยเฉพาะคนไข้ที่มีปัญหาหลังทำศัลยกรรม) เห็นมีปัญหากันเยอะละ ....เราอยากไปทำ แต่ใจก็ชักเริ่มลังเล ในบริการหลังการขาย(ต้องเรียกว่าการขาย เพราะอะไรๆเป็นเงินเป็นทองหมด ไปแก้ ยังต้องจ่ายค่ายาอีก เห้อ) .....หากทำตามา หลุดแล้วหลุดอีก ไม่เสียตังหลายหมื่นหรอเนี่ย บางคนมาจากต่างจังหวัดทำแล้วมีปัญหาอีก น่าเห็นใจ - -"
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ^___^
ได้ความรู้มากเลยค่ะ ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆ
แก้ไข ได้ ไวๆนะคราฟฟ
ตาสวยมากค่ะ เอาใจช่วยแก้ไขได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้