12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: tassy11

[เสริมจมูก] ทำจมุกมาแล้วเหมือนไม่ได้ทำเลยค่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีมันจะยุบกว่านี้อีกไหมคะ T__T

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2013-4-26 20:54:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่าเพิ่งนอยนะ เราก็เพิ่งไปทำมายังไม่ครบเดือนเหมือนกัน จมูกเราเนื้อน้อยและบางโด่งได้ไม่เยอะ ทั้ง ๆ ที่อยากโด่งใจจะขาด ก็รออยู่เนี่ยว่าครบเดือนจะเป็นไง ก็ภาวนาอยู่ว่าอย่าให้กลับไปแหมบเหมือนเดิมเลยนะ ตอนแรกมันดูโด่งเพราะอาจจะยังบวมอยู่ ตอนนี้ของเรามันเริ่มยุบลงไปเรื่อย ๆ แล้วเนี่ยหวั่นใจขอให้อย่ายุบไปกว่านี้อีกเลย  หัวอกเดียวกันเราเข้าใจนะ รอดูนะของเธอเราว่าน่าจะออกมาสวยอยู่นะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 10:49:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย newclearja เมื่อ 2013-4-26 11:06
เราก็ทำกะคุณหมอเกมส์  เนื้อจมูกน้อยเหมือนกันเรยจ้ะ   ...

จขกท มีสันจมูกอยู่แล้วก่อนทำก็น่ารักดีนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 10:57:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย preeyaphat เมื่อ 2013-4-26 20:54
อย่าเพิ่งนอยนะ เราก็เพิ่งไปทำมายังไม่ครบเดือนเหมือ ...

เราเป็นคนปีกจมูกใหญ่ค่ะก่อนทำหวังว่าถ้าโด่งขึ้นหน่อยปีกจมูกจะแคบลงแต่ไม่เลยค่ะยุบแล้วก็แหมบเหมือนเดิม  หุหุ นอยส์อ่ะ รูปโปรไฟล์นี่คือก่อนทำหรือหลังทำคะ  เราว่าโด่งสวยกว่าของเรานะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 10:58:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย preeyaphat เมื่อ 2013-4-26 20:54
อย่าเพิ่งนอยนะ เราก็เพิ่งไปทำมายังไม่ครบเดือนเหมือ ...

เราเป็นคนปีกจมูกใหญ่ค่ะก่อนทำหวังว่าถ้าโด่งขึ้นหน่อยปีกจมูกจะแคบลงแต่ไม่เลยค่ะยุบแล้วก็แหมบเหมือนเดิม  หุหุ นอยส์อ่ะ รูปโปรไฟล์นี่คือก่อนทำหรือหลังทำคะ  เราว่าโด่งสวยกว่าของเรานะคะ
โพสต์ 2013-4-29 10:24:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราก็เนื้อน้อย ดั้งน้อย อาการเดียวกันกับ จขกท ค่ะ
โด่งได้ไม่มากแต่ก็ถ่ายรูปสวยขึ้นนะ เราก็โอเค ขอปลอดภัยไว้ก่อน พอเรายุบบวม เราว่าจมูกมันบานน้อยลงนิดนึงนะ รูจมูกก็เพรียวลง เพราะมันโ่ด่งไปข้างหน้า

ดูจากด้านข้าง จขกท ก็โด่งพอสมควรแล้วนะคะ เริ่มสวยแล้ว   ไว้หายบวมแล้วมาอัพเดทกันอีกนะคะ
โพสต์ 2013-4-30 09:45:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังจะไปทำกับหมอเกมส์เหมือนกันค่ะ ที่ BB You สาขาเชียงราย วันที่ 4 พค นี้แล้วค่ะ
ตอนไปตรวจพี่พยาบาลจับจมูกแล้วก็บอกว่าเป็นคนเนื้อจมูกน้อย อาจทำโด่งมากไม่ได้
ก็มีเปิดดูรีวิวศิษย์หมอเกมส์เยอะเหมือนกัน ส่วนมากออกมาดูธรรมชาติมากๆ ไม่บอกก็ไม่รู้ว่าไปทำมา
จนถึงตอนนี้แอบนอยด์เหมือนกันว่าทำออกมาแล้วมันจะสวยมั้ยน๊า T^T
โพสต์ 2013-5-1 19:42:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้คะ ของเราก็เสริมออกมาได้น้อย ไม่โด่ง แรกๆก็นอยด์ แต่อยู่ไปอยู่ไปก็คิดว่ามันก็ดีกว่าเดิมนะ อย่าคิดมากคะ
โพสต์ 2013-5-1 20:14:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออนุญาตแสดงความเห็นนะคะ เข้าใจว่า เจ้าของกระทู้หวังว่าเมื่อยกจมูกให้โด่งขึ้นแล้วมันจะดึงปีกจมูกให้แคบลง ซึ่งจริงๆแล้วเราเคยอ่านเจอจากแพทย์ศัลกรรมบอกว่า คือเมื่อเสริมจมุูกโอกาสที่ปีกจมูกจะถูกยกให้ขึ้นไปและเล็กลงนั้นก็มีส่วนค่ะ แต่แค่นิดหน่อย ย้ำนิดหน่อยเท่านั้นค่ะ ถ้าอยากจะให้ปีกจมูกเล็กลงและเห็นชัดเจนคือตัดปีกจมูกค่ะ

แต่เท่าที่เห็น เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้ก่อนเสริมก็พอมีดั้งอยู่บ้างแล้ว ทีนี้มาเสริมก็เลยทำให้เห็นความแตกต่างน้อย คงต้องรอให้เข้าที่แล้วมาดูอีกทีค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 14:59:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย auai0909 เมื่อ 2013-5-1 19:42
เป็นกำลังใจให้คะ ของเราก็เสริมออกมาได้น้อย ไม่โด่ง  ...

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 15:00:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย janiehuang เมื่อ 2013-4-29 10:24
ของเราก็เนื้อน้อย ดั้งน้อย อาการเดียวกันกับ จขกท ค่ะ ...

ขอบคุณนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 15:02:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย p_a_n เมื่อ 2013-5-1 20:14
ขออนุญาตแสดงความเห็นนะคะ เข้าใจว่า เจ้าของกระทู้หวั ...

ค่ะ นิดหน่อยจริงๆตอนทำหมอบอกแบบนี้เหมือนกันแต่ไม่คิดว่าจะนิดดดขนาดนี้ อิอิ ขอบคุณนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 15:45:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอัพเดตรูปหลังทำจมูกมาแล้ว 16 วันนะคะ จากรูปมีไฮไลด์ดั้งนิดหน่อยค่ะ ปลายจมูกยังบวมๆอยู่นิดหน่อยค่ะ
อีกนานไหมคะกว่าจะหายบวมเป็นปกติ และตรงสันมันยังแดงอยู่เลยค่ะเป็นเพราะอะไรคะ มีใครเป็นแบบเราบ้าง

หลังเสริม 16 วัน

หลังเสริม 16 วัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 15:58:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้หลังทำจมูก 23 วันค่ะ มีคนทักว่าจมูกเบี้ยว เราไม่รู้มันยังบวมอยู่หรือว่ามันเบี้ยวจริงๆ
ที่จริงมีเพื่อนๆทักว่าเบี้ยวตั้งแต่แรกๆแล้วค่ะ แต่ในใจรู้อยู้แล้วว่ามันยังบวมอยู่เหมือนที่หลายๆคนจิตตก
ว่ามันเบี้ยว แต่ของเราตรงรอยแผลผ่าตัดมันแห้งไปหมดแล้วมันยังจะบวมอีกหรอคะ (เกี่ยวกันไหมคะ)
เราสังเกตช่วงร่องปีกจมูกข้างขวามันนูนๆอยู่นิดหน่อยค่ะ เราไม่รู้ว่ามันบวมจริงหรือเปล่า ลองกดๆดูมันแข็งๆ
กว่าอีกข้างนึงที่มันยุบบวมหมดแล้วค่ะ (เริ่มจิตตกว่าซิลิโคลนมันเอียงมาทางนี้หรือเปล่า) เพราะถ้าบวมจริงๆ
เนื้อจมูกมันจะแข็งขนาดนี้เลยหรอคะ แล้วก็รอยแดงตรงสันจมูกยังไม่หายเลยค่ะ
...ใครที่มีประสบการณ์ช่วยบอกเราหน่อยนะคะ....

หลังทำ 23 วัน

หลังทำ 23 วัน
โพสต์ 2013-5-6 17:17:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็สวยดีนะคะก็เห็นความแตกต่างมากขึ้น สู้ๆค่ะ
โพสต์ 2013-5-6 17:40:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราทำมาจะครบเดือนแล้ว ตรงสันจมุกก็มีรอยแดงค่ะ แต่มันเป็นรอยแดงจางๆคล้ายๆกับรอยสิวผดที่มันพึ่งหาย หรือไม่ก็คล้ายกับเส้นเลือดฝอยค่ะ คือพอเราเพ่งมองจริงๆมันก็แค่จางๆค่ะ ก็เลยคิดว่าไม่น่าจะเป็นไร เพราะมันไม่ได้แดงรามหรือบวมอะไร

ส่วนตรงปีกจมูก ของเราก็เป็นค่ะ ยังยุบลงไม่เท่ากันทั้งสองข้างเลย ตอนตัดไหม คุณหมอก็กดตรงสันหัวตาเราให้เห็นแนวสิลิโคนว่ามันตรง แล้วคุณหอก็บอกว่า  คอยดูจะมีคนทักเพราะจมูกมันจะไม่ได้ยุบไปพร้อมๆกันทั้งสองข้าง ซึ่งตอนนี้ของเราก็ ยังไม่เท่ากันค่ะ ถ้าสังเกตดีๆของเรา ข้างหนึ่งจะยุบลงมากกว่า คงต้องรอเวลา
        แต่เราจะดูว่าเอียงหรือไม่เอียงคือดูแกนสิลิโคนเป็นหลักค่ะ คือเวลาส่องกระจก เราจะดูตรงเงาที่แสงตกกระทบสัน เราก็ดูตามแนวนั้นค่ะ นี่แค่ดูคร่าวๆ คงต้องไปดูอีกทีตอนมันเข้าที่จริงๆเมื่อครบ เดือน สองเดือน หรือสามเดือนเลยค่ะ อย่าเพิ่งวิตกเลยค่ะ เท่าที่เห็นของคุณช่วงปลายจมูกยังไม่หายบวมดีเลยค่ะ

รออย่างใจเย็นค่ะ ...เราก็กำลังรออย่างใจเย้นเหมือนกัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 07:59:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย miyabika เมื่อ 2013-5-6 17:17
ก็สวยดีนะคะก็เห็นความแตกต่างมากขึ้น สู้ๆค่ะ ...

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 08:02:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย p_a_n เมื่อ 2013-5-6 17:40
ของเราทำมาจะครบเดือนแล้ว ตรงสันจมุกก็มีรอยแดงค่ะ แต ...

จริงหรอคะ ของเราเป็นรอยคล้ายๆกับเส้นเลือดฝอยอย่างที่บอกเลยค่ะ ฟังอย่างนี้แล้วค่อยโล่งอกมาหน่อย ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำค่ะ เดี๋ยวรอดูตอนครบ 1 เดือน หรือ 2 เดือนค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้