เจ้าของ: springle
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวสาวหมวยอยากสวย ทำตากับคุณหมอชลธิศ ท่าดินแดงจ้า

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-8 16:22:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำตาวันที่ 6

ชั้นตาเริ่มจะบวมน้อยลงคะ แต่ระหว่างนี้ก็ยังทานยาลดบวมกับแก้อักเสบอยู่ แต่ลดปริมาณยาลง เพราะเดี๋ยวไตจะทำงานหนัก เริ่มรู้สึกว่าเวลากระพริบตาสะดวกมากขึ้น ไม่ค่อยรู้สึกลำบากเหมือนตอนแรกๆที่เพิ่งทำมาใหม่ ส่วนรอยช้ำเลือดก็ยังมีเหมือนเดิมแต่จากสีออกแดงๆเริ่มเปลี่ยนเป็นสีม่วง แต่ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่คะ เพราะแต่งหน้าทาแป้งช่วยกลบได้ดีพอสมควรเลย วันนี้ตัดสินใจจะไปหาแฟนคะ ถามว่ารู้มั๊ยว่าทำตา? รู้คะ เพียงแต่เราไม่กล้าที่จะไปเจอ เพราะกลัวเขาจะไม่ชอบช่วงแรกๆที่มันยังบวมเนี่ยแหละคะ T^T  การไปหาครั้งนี้แต่งหน้าไปคะ พยายามทำให้เหมือนกับว่ามันไม่บวม ทั้งๆที่ยังบวมอยู่บ้าง พอไปเจอหน้าแฟนบอกว่าทำไมทำชั้นตาใหญ่จัง เราก็บอกไปว่ามันยังบวมอยู่ '  ' (แอบจ๋อยคิดว่าจะชมเรา) แต่เขาก็ดูมีพฤติกรรมที่แปลกไปจากปกติที่เจอหรืออยู่ด้วยกันนะคะ คือหอมแก้มเราบ่อยมาก (ทั้งๆที่ปกตินี่มีแต่เราจะไปหอมก่อน) แอบกอดเราบ่อยๆ  คือง่ายๆเรามโนไปแล้วว่าเราสวยขึ้นเขาเลยมีพฤติกรรมแบบนี้ 555555555 ตอนนี้ขอคิดเข้าข้างตัวเองไปก่อนนะคะ เพราะอย่างวันนี้เราไปเจอเพื่อนมา เพื่อนชมกันหมดว่าไปทำอะไรมาดูเซ็กซี่ขึ้น เอาละวันนี้พอก่อนเดี๋ยวจะเหลิงจนเกินไป ยังไงรบกวนแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคะว่ามันดูเป็นยังไงบ้างเวลาแต่งหน้า แต่ขอเป็นความเห็นที่สุภาพนะคะ :)

แต่งตาสวยมากเลย

กลบมิดมากๆ ตาดูเซกซี่ขึ้น

เราก็อยากทำกับคุณหมอนะค่ะ แล้วก็อยากทำออกมาสวยถูกใจ

สวยแบบจขกท ><
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2013-4-8 16:12
อ๋อ คุณลุงคนนั้น บางทีเราก็แอบคิดว่าคุณลุงแกชอบเบล ...

ไม่น่าเชื่อนะค่ะว่าลูกค้าเยอะมากขนาดราคาสูงอย่างนี้ ถ้าไม่ไปเห็นกับตาคงคิดว่าไม่มีใครไปทำหรือไม่ก้อน้อยมากแต่นี่ที่ร้านเต็มแทบทุกวัน ชั้นตายังเหมือนเดิมค่ะอยากลงรูปหัยดูแต่ทำไม่เป็นค่ะ อิอิ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-9 10:12:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tdzvlz เมื่อ 2013-4-9 00:17
แต่งตาสวยมากเลย

กลบมิดมากๆ ตาดูเซกซี่ขึ้น

5555 ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้กำลังอยู่ระหว่างการพัฒนาฝีมือ เวลาเราจะไปทำ เราพยายามทำใจสบายๆคะ เอาแบบตาไปไว้เผื่อ แต่พอเอาเข้าจริงก็ไม่ได้ใช้งาน เพราะคุณหมอบอกว่าพื้นฐานรูปตาของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน เราเลยตามใจ ให้คุณหมอ design เอาตามความเหมาะสม คุณหมอท่านคงรู้ว่ารูปตาแบบไหนเหมาะกับเราด้วยละคะ พอทำออกมาเลยรับกับหน้า ><
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-9 10:14:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย พิมพร เมื่อ 2013-4-9 02:36
ไม่น่าเชื่อนะค่ะว่าลูกค้าเยอะมากขนาดราคาสูงอย่างน ...

5555 ไม่เป็นไรคะ ไว้เป็นค่อยมาโพสได้จ้า
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 16:00:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำตาวันที่ 10

มาอัพเดทตาจ้า ตอนนี้หายบวมแล้ว รอยช้ำเลือดเหลือน้อยถึงน้อยมาก ตอนนี้เลิกทานยา+น้ำใบบัวบกแล้วคะ รอยุบอย่างเดียว ความจริงที่เราเลิกทานไม่ใช่ว่าเพราะผู้ช่วยหมอสั่งนะคะ แต่แบบเราเริ่มพอใจชั้นตาที่หนาแบบนี้เพราะเวลาแต่งหน้าแล้วมันสวยมากๆ ถ้าพูดถึงความเท่ากันของชั้นตา หากสังเกตดีๆจะเห็นว่ามันยังไม่เท่ากันคะ เพราะแต่ละข้างมีการดูดออกของไขมันไม่เท่ากัน แต่นั่นก็ไม่ได้ทำให้เรากังวลใจ เพราะพื้นฐานเดิมตาเราก่อนศัลยกรรมมันไม่เท่ากัน แล้วเราก็อยู่กับความไม่เท่ากันแบบนี้มานานมาก อีกอย่างชั้นตาของเรามันยังยุบได้อีกก็ต้องรอดูกันต่อไป ทุกวันนี้ยังบริหารกล้ามเนื้อตาปกตินะคะ อยากให้ชั้นตาออกมาสวยๆ

ตอนนี้เริ่มมีคนแอดมาถามเรื่องของชั้นตากับราคา คุณภาพเปรียบเทียบกับหมออื่น เราอยากชี้แจงให้ทราบกันตรงนี้นะคะว่า เราเองแม้จะเคยศึกษาข้อมูลของคุณหมอท่านอื่นมาบ้าง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเรารู้ในทุกๆอย่าง ซึ่งหากคุณต้องการคำแนะนำที่ว่า ระหว่างหมอชลธิศกับหมอ A (นามสมมติ) ควรเลือกหมอท่านไหนดี เราตอบได้อย่างเดียวคะว่ามันขึ้นอยู่กับตัวคุณมากกว่า เพราะหมอแต่ละท่านมีสไตล์การออกแบบรูปตาที่ไม่เหมือนกัน รวมถึงกลวิธีขั้นตอน การใช้เครื่องมือทางการแพทย์ และก็ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายและการเจริญพันธ์ของกล้ามเนื้อของคุณด้วย เพราะฉะนั้นผลงานที่ออกมานี่แม้จะทำจากหมอเดียวกันก็เถอะคะ ตาออกมาคนละทรงกันเลย ดังนั้นถ้าคุณอยากรู้ว่าควรจะทำตากับหมอท่านไหน เราอยากจะให้คิดซักนิดก่อนจะตัดสินใจทำว่า เพื่อ 'ตา' ของคุณเอง ลองเข้าไปปรึกษากับคุณหมอแต่ละท่านที่คุณสนใจอยากจะทำตา พูดคุย ปรึกษา ถามคำถามที่ข้องใจ เตรียมไปเถอะคะ 108 คำถาม เพื่อความสบายใจของตัวคุณเอง ถามหลายๆที่ ให้เวลากับตัวเองบ้าง อย่าใจร้อนสุ่มสี่สุ่มห้าไปทำ เพราะนั่นหมายถึงว่าหากผลออกมาแล้วมันไม่ได้ดั่งใจ คุณจะไปโทษคุณหมออย่างเดียวไม่ได้ คุณต้องกลับมาโทษตัวคุณเอง ที่เราบอกไว้เพราะเรามองว่าการเอาตัวเองไปเสี่ยงทำศัลยกรรมในแต่ละครั้ง คนที่เป็นฝ่ายที่สามารถเสียเปรียบได้คือตัวเรา และเมื่อเรามี 'โอกาส' ที่จะเลือกหรือใช้เวลาในการตัดสินใจ คุณทำไปเถอะคะ ปรึกษาเยอะๆ มองหลายๆดี ดูปัจจัยหลายๆอย่าง รวมถึงเงื่อนไขในใจคุณ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของ 1) รูปแบบตาที่อยากทำ สไตล์ของหมอท่านไหนที่โดนใจ 2) งบประมาณ (คุณโอเคกับราคาไหน? คุณสามารถทุ่มทุนได้ในราคาประมาณไหน) 3) ระยะทาง (คุณจะโอเคมั๊ย? ถ้าต้องเดินทางไปศัลยกรรมในที่ๆอยู่ไกล)  4) ระยะในการพักฟื้น (ระยะเวลายาวนานขนาดไหน ที่คุณสามารถ afford ได้) และที่สำคัญอย่าฟังคำพูดของคนอื่น หรือศึกษาจากรีวิวเพียงอย่างเดียว คุณสามารถรับรู้เรื่องราวของคนอื่นๆที่เขาเคยไปทำได้ แต่คุณจะเชื่อทั้งหมดไม่ได้ เพราะในบางครั้งเขาเล่ามา 100 ความจริงมีอยู่ 20  เราเจอมาเยอะนะคะ ถ้าไม่ได้ไปพูดคุยกับคุณหมอด้วยตัวเองก็คงไม่รู้ความจริง เพราะฉะนั้นแล้วเชื่อเราเถอะคะ เรื่องแบบนี้ถ้าคุณได้ทำคุณอาจจะไม่ต้อง "เสีย" อะไร แต่ถ้าคุณไม่ไปพูดคุยและศึกษาอย่างละเอียด คุณอาจจะต้อง "เสี่ยใจ" ในภายหลังนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่สนใจ 'การศัลยกรรม' นะคะ   

ว้าวววววว สวยมากๆเลยจ้าาาา ยินดีด้วยน๊า :)
อัพเดทภาพเรือยๆนะคะ
ชั้นตาดูสวยมากค่ะ..เปลี่ยนไปเหมือนคนละคนเลย  ตอนแรกอยากไปทำที่เมโก๊ะ เพราะไปทำจมูกมาที่นั่น  แต่พอมาเห็นฝีมือของคุณหมอชลทิศแล้ว  เปลี่ยนใจเลยค่ะ..

แสดงความคิดเห็น

สวยมากค่า คุ้มค่ากับการลงทุน.   โพสต์ 2013-4-27 00:42
ดีจังเลย. คนรอบข้างก็เปลี่ยนไปในทางที่ดี. เป็นการลงทุนที่คุ่มค่า. น่าสนใจ. เก็บตังค์เก็บตังค์
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-30 03:07:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย springle เมื่อ 2013-4-30 03:08

หลังทำตาเกือบ 1 เดือน (อีก 2 วันครบ 1 เดือนเต็มคะ)

หลังจากที่อัพเดทครั้งล่าสุด เราไม่ได้กลับไปที่คลีนิคอีกเลยนะคะ เพราะว่าติดงาน+เรียน เลยไม่ได้เข้าไปเช็คอะไรอีก แต่โดยรวมแล้วแผลที่ตาและความบวมไม่ได้เป็นปัญหาอะไร เราเลยหยุดไปหา และหยุดทานยา เพราะกลัวว่าชั้นตาจะยุบไว (แต่จริงๆไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย 555) ตอนนี้แฮปปี้ดีคะ แต่งตาอย่างสนุกสนาน จากเดิมที่เวลาแต่งหน้าไม่เคยแม้แต่จะแตะหรือแต่งแต้มด้วย eye shadow เดี๋ยวนี้ไปเคาน์เตอร์ถอยมาเป็นพาเลท เพราะรู้สึกสนุกมาก แล้วก็เริ่มหัดแต่งตาได้ในหลายๆ style ทำให้เวลาแต่งหน้าต่อไปนี้เป็นเรื่องสนุกคะ ส่วน feedback จากคนรอบตัว คือแต่ก่อนมีแต่คำว่า "น่ารัก" ตอนนี้มักจะมีคำว่า "สวย" เข้ามาแทนที่ ปัจจุบันนี้พยายามจะไม่เหลิง แต่ทุกครั้งเวลาไปห้าง ชอบมีคนถามว่าเป็นดารารึเปล่า? เคยไปแคสละครมั๊ย? ซึ่งบอกตามตรง้าตัดหัวเราออกก็ไม่มีอะไรดีคะ เพราะเป็นคนเตี้ย ขาสั้น หัวโต 55555 ส่วนอีกแง่นึงก็คือที่เห็นได้ชัดเลย ก็จะเป็นเรื่องของเวลาติดต่อหรือสื่อสารกับใคร แต่ก่อนเวลาไปถามคนขายเรื่องรายละเอียดสินค้า เซลล์ชอบทำหน้าแบบไม่ต้อนรับ คือเราก็ไม่รู้ว่าหน้าตาเราไม่สร้างปัญหาในอดีตชาติของเขามารึเปล่าก็ไม่ทราบ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการกลับมาของเราอีกครั้งกับเซลล์คนเดิม ซึ่งเป็นผู้ชาย พูดจาดีมากกกกก แถมมีการลดแล้วลดอีก เออดี คุ้มกับการผลิกโฉม นอกจากนี้ก็จะมีเวลาพูดคุยกับผู้ใหญ่ การเจรจานี่เป็นได้อย่างลื่นไหล ไม่มีติดขัด ทุกคนเห็นด้วย ไม่มีคัดค้าน ผิดจากเมื่อก่อนเราจะทำอะไรก็ค้านตลอด ตอนนี้ไม่ละคะดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ ส่วนแฟนเราตอนนี้ก็อย่างที่บอกตั้งแต่ทำมาก็ชอบมาอ้อเซาะ ออดอ้อน ซึ่งเมื่อก่อนก็เป็นนะคะ แต่ไม่ขนาดนี้ ตอนนี้รู้สึกพอใจมาก เพราะนอกจากจะมีคนชมแล้ว การทำงานอะไรก็ดีขึ้น ก็ถือว่าเป็น side effect ที่เป็นไปในเชิงบวกและเราก็มีความสุขมาก วันนี้เลยมาอัพเดทรูปตา 1 เดือน Version Make up แล้วต้องขอโทษด้วยสำหรับ ver. ไร้คสอ. เพราะส่วนใหญ่เราจะถ่ายรูปตอนที่แต่งหน้ามากกว่า + จุดประสงค์หลักของเราคือทำมาเพื่อดูดีตอนแต่งหน้า ถ้าถามว่าไม่แต่งแล้วดูเป็นยังไง ก็ยังดูแอบหมวยอยู่อ่ะคะ แล้วยิ่งถ้าไม่ใส่คอนแทคเลนส์ก็จะดูปรือ เหมือนคนง่วงนอน เพราะฉะนั้นรูปส่วนใหญ่จึงเป็นรูปตอนแต่งหน้ามากกว่า ถ้าใครสงสัย อยากจะขอดูรูปตอนไม่แต่งหน้าหรือไม่ใส่คอนแทคก็หลังไมค์มานะคะ จะได้จัดเตรียมให้ แต่ถ้าไม่มีคนรีเควสมา เราก็ขออัพเดทตามใจฉันแบบนี้นะคะ 5555

เซทนี้ให้เห็นในบริบทต่างๆนะคะ มีแบบตอนยิ้ม (บนสุด) ตาจะออกแนวหยีๆ เกาหลี ญี่ปุ่น หวานๆ / ส่วนรูปที่สองนี่เป็นบริบทชำเลืองมอง ให้เห็นว่าทำแล้วก็เหลือกตาได้แบบสบายๆไม่ติดขัดอะไร ส่วนอันสุดท้าย เป็นมุมปกติที่ชอบถ่ายรูป สโมคกี้อายนิดๆหน่อย แต่เริ่มฝึกลีลาการเขียนขอบตาแบบใหม่ทุกวัน เวลาคนมองจะได้ไม่เบื่อ แต่เดี๋ยวอีกไม่นานก็คงหมดมุขละคะ คิดไม่ออก 5555

เราทำกับคุณหมอในราคา75,000 บวมช้ำนาน10วัน ตอนนี้ผ่านมา5เดือนแล้ว ตา2ข้างชั้นตาไม่เท่ากัน แถมอีกข้างนึงมีรอนแผลลึกๆจุดๆเล็กๆ
ตรงกลางตา
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2013-4-30 03:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย springle เมื่อ 2013-4-30 03:08

หลังทำตาเก ...

สวยมากกกกกกกกค่ะ เห็นแล้วเกิดกิเลสเลยยย อยากทำบ้าง เก็บตังค์ ๆ 555

39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-2 01:41:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Beerjc เมื่อ 2013-4-30 05:32
เราทำกับคุณหมอในราคา75,000 บวมช้ำนาน10วัน ตอนนี้ผ่านมา5 ...

พูดถึงเรื่องระยะเวลาบวมช้ำ อันนี้เราคิดว่าอยู่ที่การทำงานของเซลล์เนื้อเยื่อในร่างกายอ่ะคะ เพราะเรามีความเชื่อว่าเดิมทีร่างกายของคนเรามันไม่เหมือนกัน อย่างตอนที่เราทำจมูกเนี่ย เราคิดว่าที่เราบวมเพียงแค่ 2 วัน อาจจะเป็นเพราะ 1. ฝีมือในการทำของคุณหมอ 2. ร่างกายเราโดยพื้นฐานเวลามีการบมช้ำตามร่างกายแล้วหายเร็ว ง่ายๆก็คือเป็นคนต่อมน้ำเหลืองค่อนข้างแข็งแรงคะ แต่ในกรณีทำตา ถ้าลองมานับวันที่บวมจริงๆ ก็ใกล้เคียงกับคุณคือ 8-10 วัน แต่อาศัยการแต่งหน้าช่วยกลบความบวมเอา ส่วนเรื่องแผล ตอนนี้ครบ 1 เดือนเป๊ะ รอยแผลเล็กๆก็ยังไม่หายคะ แต่มันเป็นอะไรที่สังเกตเห็นได้ยากนอกจากจะหลับตา ซึ่งตอนนี้เราแต่งหน้าเกือบจะทุกวันคนเลยไม่เห็นแผลที่ทำเลยคะ ซึ่งเราเองก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร เพราะคิดว่าเรื่องพวกนี้มันต้องใช้เวลาพอสมควรที่รอยแผลจะหายไป บางทีอาจจะต้องหาผลิตภัณฑ์/เวชภัณฑ์ที่อ่อนโยนต่อผิวตาและมีสรรพคุณในการช่วยลดเลือนริ้วรอย อย่างพวก Eye cream เราว่าก็น่าจะช่วยได้นะคะ แต่ส่วนตัวเราไม่ใช้ เพราะชิวๆคะ คิดไว้ว่าซักวันมันคงจะจางหายไป ส่วนประเด็นสุดท้ายคือ ความไม่เท่ากัน เราไม่รู้นะคะว่าพื้นฐานตาเดิมคุณเป็นยังไง แต่สำหรับเราตอนนี้ถ้าให้มองดีๆ ตาที่ทำมาของเราก็ไม่เท่ากันคะ ตาซ้ายชั้นใหญ่กว่าตาขวา ซึ่งเราก็แก้ไขโดยการกรีด Eyeliner มันช่วยได้เยอะมาก แต่ถ้าตอนไม่แต่งหน้า มันก็จะดูไม่ค่อยออกอ่ะคะ เว้นเสียแต่จ้องนานๆสังเกตดีๆถึงจะมองเห็น แต่ที่เราพูดถึงพื้นฐานตาเดิม เพราะว่าเดิมทีตาเราไม่เท่ากันอยู่แล้ว แล้วก่อนหน้านั้น 20 กว่าปีเราก็อยู่กับความไม่เท่ากันมาตลอด ถ้าทำมาแล้วมันยังไม่เท่ากัน เราก็เลยไม่กังวลเท่าไหร่อ่าคะ เว้นเสียแต่มัน ไม่เท่ากันอย่างแรง อันนี้อาจจะลองไปคุยกับคุณหมอ เผื่ออาจจะๆได้เคลมก็ได้นะคะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-2 01:43:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miumiunana เมื่อ 2013-4-30 09:31
สวยมากกกกกกกกค่ะ เห็นแล้วเกิดกิเลสเลยยย อยากทำบ้าง ...

ตอนแรกก็แอบเสียดายตังค์นะคะ ทำตาแผลนิดเดียว เสียตังค์ไปครึ่งแสน ใจหายเหมือนกัน แต่หลังทำจนถึงทุกวันนี้ไม่เคยเสียใจที่ทำไปเลยคะ มันคุ้มค่ากับชีวิตเราทุกวันนี้มาก เป็นกำลังใจให้เก็บเงินได้ไวๆนะคะ จะได้ไปทำตาสวยๆ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2013-4-30 03:07

หลังทำตาเก ...

ตาสวยมากเอาแบบใครไปให้หมอทำหีือเปล่าคะ  ใส่ขนตาขออะระบอร์อะไรคะสวยจัง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:50

การทำตาถ้าเทียบกับราคานี้ ถือว่าแพง
เพราะเป็นการผ่าตัดเล็กมากที่สุดในการศัลยกรรมใบหน้า
อีกอย่าง ที่เข้าใจว่าใช้ฝีมือมากนั้น ไม่จริงเลย
หมอไหนๆ ก็ทำสวย ถ้าวางแนวชั้นตาดีๆ เจาะหรือกรีดสวยๆ เย็บสวยๆ +พื้นฐานหน้าตา ทำออกมายังไงก็สวย
*ถ้าใช้เลเซอร์เครื่องละ 10ล้าน ใช้ไหมทองคำเย็บ บริการประดุจโรงแรม 7 ดาว จะเหมาะสมกับราคานี้
แต่ถ้าไม่ใช่ ก็เหมือนซื้อ Vios ในราคา BMW
**เคสมีปัญหาก็เยอะ แต่ไม่เอามาพูดกัน พูดแต่เคสที่ทำออกมาสวย ออกมาดูดี
***เคยเห็นจมูกหมอบุญถิ่น ราคา 5,000 สวยกว่าจมูกหมอราคาหลักแสนบางคนด้วยซ้ำ
****สวยไม่สวยนั้น อยู่ที่พื้นฐานของหน้าตาด้วย ทำไมแพท ณปภา ทำออกมาแล้วไม่สวย
ทั้งที่พื้นฐานเป็นคนหน้าตาดีอยู่แล้ว แต่เนย โชติกา ทำแล้วสวยกว่าแพทอีก ทั้งที่พื้นฐานหน้าตานั้น
ไม่สวยเอาซะเลย
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 00:08:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-5-2 15:09
ตาสวยมากเอาแบบใครไปให้หมอทำหีือเปล่าคะ  ใส่ขนตาขออ ...

มาตอบคะ วันที่ไปปรึกษาคุณหมอนี่เอาแบบไปคะ แต่พอวันจริงไม่ได้เอาไป เพราะคุณหมอเขาให้คำตอบเราอย่างชัดเจนในวันที่ไปปรึกษาว่า แบบที่เอามาให้กับรูปตาเรามันไม่ได้ไปด้วยกัน ส่วนใหญ่ดาราที่ตาสวยๆ มักจะมีรูปตายาว ในขณะทีรูปตาเรานั้นสั้น จึงเป็นไปไม่ได้ที่จะทำให้ได้ "เหมือน" เป๊ะ แต่ทั้งนี้เราคิดว่าจากประสบการณ์ทำงานด้านสัลยกรรมของคุณหมอ คงไม่มีคุณหมอท่านไหนที่จะไม่รู้ว่ารูปตาลักษณะไหนที่เหมาะกับลูกค้า เราเลยเลือกที่จะเชื่อใจคุณหมอมากกว่าคะ ผลออกมาก็คือแม้มันจะคนละแนวกับแบบที่ให้คุณหมอดูในตอนแรก แต่มันเป็นชั้นตาที่เราพอใจมากที่สุดคะ ^^ / ขนตาอันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน หยิบมาจากกล่องของพี่สาว ถ้าทราบแล้วจะมาตอบให้อีกครั้งคะ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 00:41:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:50

การทำตา ...

ขออนุญาตตอบเป็นประเด็นนะคะ

การทำตาถ้าเทียบกับราคานี้ ถือว่าแพง
เพราะเป็นการผ่าตัดเล็กมากที่สุดในการศัลยกรรมใบหน้า

คุณหมอชลธิศทำตาใน 3 ราคา ซึ่ง 55,000 บาท เป็นราคากลางที่ดิฉันเลือกทำ ราคาขนาดนี้สำหรับดิฉันที่ยังเป็นนศ. อยู่ถือว่าไม่แพงเพราะเรียนและทำงานหาเงินใช้กินเองตั้งแต่มัธยม  55,000 บาท เป็นราคาซื้อ "ความพอใจ" ของตัวดิฉัน เพราะถ้าหากคุณลองหมอเห็นความสำคัญของอวัยละบนใบหน้า แม้จะบอกเป็นบริเวณที่เล็กที่สุดของการศัลยกรรมแต่ในทางกลับกันมันเป็นจุดที่ต้องใช้ความละเอียดอ่อนและฝีมือในการทำ ด้วยระยะการพักฟื้นของดิฉันมีน้อย และต้องใช้ "ใบหน้า" ในการทำงาน ดิฉันจึงเลือกหมอชลธิศเป็นช้อยส์แรก ซึ่งถามว่าหมอท่านอื่นที่มีฝีมือมีเยอะแยะ และราคาถูกมากมีถมเถไป แต่ดิฉันไม่เลือก แม้จะราคาระดับหมื่นต้นๆ-แสน ดิฉันก็จะเลือกหมอชลธิศ เหตุผลเพราะอะไร ลองอ่านประเด็นถัดๆไปนะคะ

อีกอย่าง ที่เข้าใจว่าใช้ฝีมือมากนั้น ไม่จริงเลย
หมอไหนๆ ก็ทำสวย ถ้าวางแนวชั้นตาดีๆ เจาะหรือกรีดสวยๆ เย็บสวยๆ +พื้นฐานหน้าตา ทำออกมายังไงก็สวย

อย่างที่คุณบอกมาก็มีส่วนถูกคะ ดิฉันเชื่อว่าหากดิฉันไปทำหมอเกมส์ก็คงออกมาสวย หรืออาจจะเป็นหมอกมล ชั้นตาที่ออกมาก็คงสวยเช่นกัน เพราะแน่นอนสิ่งที่หมอทุกคนมีคือ "ฝีมือ" แต่การตัดสินใจจะทำศัลยกรรม เราไม่ได้ตัดสินที่ "ฝีมือ" เพียงอย่างเดียว ดิฉันมองว่าหมอทุกคนสามารถศัลยกรรมตาสองชั้นได้สวยทุกคน แต่ "ความสวย" ของชั้นตาที่ออกมาก็ต้องสนองความต้องการของลูกค้าด้วย ถ้าคุณศึกษาหรือมีโอกาสได้ไปพูดคุยหรือดูผลงานของคุณหมอแต่ละท่านตามคลีนิค คุณจะสามารถเลือกได้ทันทีว่าจะทำกับใคร มีคุณหมอท่านหนึ่งที่ขึ้นชื่อว่าทำตาสวย แต่ทำตาลูกค้าแต่ละคนออกมาเป็น pattern เดียวกันหมด ถามว่าในสายตาคุณหมอ ชั้นตาที่ทำออกมานั้นก็คงถือว่า "สวย" ตามที่ได้ร่ำเรียนมา แต่การจะทำในชั้นตามันสวยแล้วสนองกับความพอใจของลูกค้านั้นเป็นเรื่องยากนะคะ แต่ที่ดิฉันบอกไปตั้งแต่ตอนต้นๆว่าถ้าใครงบไม่ถึง ไปทำกะหมอเกทส์ก็ได้คะ เห็นว่าใช้วิธีคล้ายกัน จะทำกับหมอท่านไหนก็ทำได้ คุณเป็นคนตัดสินใจ แต่เพียงแค่ข้อจำกัดบางอย่างหรือปัจจัยบางอย่างที่ทำให้เราต้องเลือกหมอชลธิศ ซึ่งถ้าคุณได้อ่านคห.ก่อนๆก็อาจจะเข้าใจคะ

เคสมีปัญหาก็เยอะ แต่ไม่เอามาพูดกัน พูดแต่เคสที่ทำออกมาสวย ออกมาดูดี

ถ้าพูดถึงเคสมีปัญหา แน่นอนคะที่ชลธิศมี ที่อืนๆก็มี แต่ดิฉันมองว่าที่ไม่พูดกันเพราะนั่นเป็น "มารยาท" ทางสังคม ดิฉันเชื่อว่าถ้าใครค้นกระทู้เก่าๆก็คงจะได้เจอกับกระทู้เคสปัญหาจากการทำตากับคุณหมอชลธิศ การที่อยู่ๆจะเอาเคสปัญหามาพูดกัน มันก็ไม่ใช่เรื่องผิด ตราบใดที่เจตนาของคนที่ทำแล้วมีปัญหาต้องการที่จะเล่าสู่กันฟัง และคนอ่านมีวิจารณญาณเพียงพอ ส่วนตัวดิฉันทำมาแล้วไม่มีปัญหา การที่ดิฉันออกมารีวิวให้เห็นเพื่อแสดงเจตนาในการตอบแทนคนหลายคนในสังคมดั้งโด่งที่แชร์ประสบการณ์ ซึ่งดิฉันก็เชื่อว่าพักนี้ที่มีการรีวิวกันเยอะว่าทำออกมาแล้วสวย ก็เพราะทำออกแล้วมาสวยแล้วก็ไม่มีปัญหา

สุดท้ายสิ่งที่ดิฉันได้เรียบเรียงออกมา ไม่ได้มีวัตถุประสงค์จะต่อว่า/ตำหนิ/โต้เถียงใดๆ เป็นเพียงการแสดงความคิดเห็นต่อความเห็นของคุณเท่านั้นนะคะ ถ้าอ่านแล้วไม่สบอารมณ์ก็ต้องขอโทษด้วย  
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 00:48:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำตาครบ 1 เดือนกับอีก 2 วัน

วันนี้ลองเขียนคิ้วแบบใหม่คะ ทำให้หน้าดูไม่ดุมาก + ตาหวานกับขนตาเบาๆ ทำให้หน้าดูหวานขึ้น แต่ตอนนี้ก็ยังมีคนบอกว่าหน้าดุอยู่

ขออัพเดทแค่นี้นะคะ เหนื่อยมาก TT

แสดงความคิดเห็น

สวยมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ  โพสต์ 2013-6-13 23:15
มารอหมอนานกว่าจะได้ทำ ดีกว่า ไปทำกับหมอบางคนตรงเวลา แต่ต้องใช้เวลารักษาแผลเป็น เป็นปีๆนะคะ
ที่หมอชลธิศรอนานจิง แต่ทำไม่ถึง 30 นาที แผลหายเร็วค่ะ บวมน้อย แผลเล็ก ไม่มีแผลเป็น
อยู่ทนค่ะ นานเกิน 10 ปี คุ้ม ราคาแน่นอนค่ะ
ส่วนเรื่องราคาก้อสมเหตุสมผลนะคะ งานฝีมือปราณีตขนาดนี้ แพงก้อต้องยอมรับนะคะ
แถมยังรอนาน ขนาดราคาขนาดนี้ยังคอยกันนาน ถ้าไม่ถึงหมื่น คิวคงรอกัน3ชาติแน่ๆค่ะ5555
บางที่ ทำจมูก 3-4 แสนบาท คนยังทำเลยค่ะ
เพราะฝีมือขั้นเทพ ต้องยอมรับหมอไทยค่ะ
เอาเป็นว่าใครไหวในราคาไหนก้อ ทำกับคุณหมอที่เราพอใจ เลือกหมอที่เราถูกใจกัน
เพราะหมอไทยมีตั้งมากมายค่ะ
ยินดีกับเพื่อนๆ น้องๆ ที่อุตสารอ และผลงานออกมาเป็นที่พอใจนะคะ
สวยวันสวยคืนนะคะ
ส่วนเรื่องราคาก้อสมเหตุสมผลนะคะ งานฝีมือปราณีตขนาดนี้ แพงก้อต้องยอมรับนะคะ
แถมยังรอนาน ขนาดราคาขนาดนี้ยังคอยกันนาน ถ้าไม่ถึงหมื่น คิวคงรอกัน3ชาติแน่ๆค่ะ5555
บางที่ ทำจมูก 3-4 แสนบาท คนยังทำเลยค่ะ
เพราะฝีมือขั้นเทพ ต้องยอมรับหมอไทยค่ะ
เอาเป็นว่าใครไหวในราคาไหนก้อ ทำกับคุณหมอที่เราพอใจ เลือกหมอที่เราถูกใจกัน
เพราะหมอไทยมีตั้งมากมายค่ะ
ยินดีกับเพื่อนๆ น้องๆ ที่อุตสารอ และผลงานออกมาเป็นที่พอใจนะคะ
สวยวันสวยคืนนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:28

การทำตา ...

การทำตาถือว่าเป็นงานผ่าตัดเล็ก ฉะนั้นการที่ทำงานเล็กๆจึงต้องใช้ความสามารถ
งานนั้นถึงจะออกมาดี และไม่บวม และเกิดปัญหาน้อยที่สุด
ทำไมงานทำเลสิค ถึงแพง ทั้งๆที่เล็กจะตาย เพราะหมอต้องระวังความปลอดภัยให้มากที่สุด
แต่งานผ่าตัดใหญ่ๆถึงถูกเพราะแค่เย็บหยาบๆ แผลก้อติด ไม่จำเป็นต้องพิถีพิถัน
หยุดเลือดก้อพอแล้ว งานใหญ่ๆทำงาน ราคาถูก ไม่อันตราย
จะเอางานเล็ก ราคาต้องเล็กไม่ได้หรอกค่ะ
ถ้ามันทำงานจิงๆ ทำไม ไม่มาเป็นเองจะได้ทำราคาให้มันถูกกว่านี้ไง
งานปราณีตละเอียดมากยิ่งแพงค่ะ
งานใหญ่ๆ ผ่าช้างผ่าม้า งานหยาบๆ ก้อถูกๆค่ะ

การทำตา ...

มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะคะ ที่ ใครๆ จะมาทำตาให้ สวย ให้เท่ากันทั้ง2ตา
ต้องใช้ความสามารถ ความปราณีต สมาธิ กว่าจะได้ตาแต่ล่ะข้าง
บางคนตาไม่เท่ากันมานั่งปรับ ให้เท่า หมอต้องฝีมือค่ะ ถึงจะทำได้ออกมาดีๆ
ไม่ใช่ งานเล็กจะทำง่าย ราคาต้องถูกนะคะ
ถ้าทำง่ายป่านนี้คงมีหมอที่ทำตาเก่งๆ ทั่วโลกแล้วล่ะ
ถ้าหมอชลธิศไม่เก่งเรื่องตาจิงๆ เกาหลี ญี่ปุ่น อิตาลี ฮ่องกง สิงคโปร์ เยอรมัน และอีกหลายประเทศ
คงไม่เชิญหมอชลธิศไปสอนเทคนิคนี้หรอกค่ะ ลูกศิษย์ก้อมาขอเรียน
กันทุกวันมาดูที่คลีนิคเลยค่ะ จะมีมาเรียนกันตลอด สอนกันตลอด
ยังไม่มีใครสามารถทำอย่าง อจ. ชลธิศได้เลย ถ้ามันง่ายอย่าง
ที่คิดนะคะ ของแบบนี้ เรียกว่าความสามารถเฉพาะตัวค่ะเรียน
แบบไม่ได้จริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้