ดู: 22349|ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เบี้ยวค่ะ ไปแก้จมูกกะหมอภูมา งืออออT^T

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sabaw เมื่อ 2013-3-30 22:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sabaw เมื่อ 2013-3-30 21:17

สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งจ้า เราไม่เคยรีวิวมาก่อน ผิดพลาดประการใด อิชั่นขอโทษนะก๊ะ อิชั้นเป็นเด็กใหม่^^"

ขอเล่าก่อนนะว่า ก่อนหน้าประมาน2ปีที่แล้วฝ้ายได้ไปทำจมูกกะหมอบุญถิ่นมาในราคา 5000บาท
ที่เลือกที่นี้ ขอบอกไว้ก่อน ไม่ได้เห็นราคาถูกถึงทำนะ แต่ชอบทรงมากกกกก
พอทำเสร็จสมดังใจค่ะ โอ้วว แม่เจ้า โด่ง สวยเว่อร์
อันนี้เป็นรูปตอนที่ทำกะหมอบุญนะค่ะ

เป็นคนขี้อายค่ะ ไม่อยากให้สบตา5555+
เห็นทรงป่ะ เป๊ะเว่อร์อ่า เห่อมากกกกก
ตอน2อาทิตย์นะ งามแท้ เหมือนได้เกิดใหม่
พอผ่านไปเรื่อยๆ เริ่มเห็นความจริง แม่งเบี้ยวชิหาย กลุ้มค่ะ เกิดกิเลสอยากแก้

ก็หาๆข้อมูล เยอะอ่ะ หาจนเคียด หมอที่คิดๆไว้ก็มี 3ท่านด้วยกัน
มีหมอจุฆา ปากน้ำคลินิค
หมอภู ภูณิศาคลินิค
สุดท้ายก้ หมอศรันย์

ฝ้ายเป็นคนที่กลัวเจ็บมากกกก-ที่สุด ในใจก็คิดว่า อยากแก้กะหมอภู หมอเค้ามือเบาดี(หลายคนบอกมา ก้ากกกกๆๆๆ)
แกคงทำจมูกไม่เจ็บหรอก ไรประมาณนั้น ก็เลยเข้าไปปรึกษากะหมอภูเนี่ยแหละ
ไปนั่งรอ หมอประมาณ1ชม. พนักงานก้เรียกเข้าไปคุยกะหมอ
เชื่อมะ คุยไม่ถึงนาที อ้าว!! เส็ดละหรอ งงมากกกก มีค่าปรึกษาด้วยนะ 200บาท
ได้คุยไรกะหมอบ้าง?? >>> หมอไม่ค่อยได้พูดนะ ส่วนใหญ่ฝ้ายพูด หมอค่ะจมูกหนูเบี้ยว แกนเบี้ยว อยากได้แกนใหญ่ๆ บลาๆๆ
หมอพูดคำเดียวว่า เด๋วมาบอกหมอวันทำ เส็ดละค่ะ การสนทนา555+
แต่ตอนนั้นยังมั่นใจในฝีมือหมออยู่นะ ก็เลยมัดจำไป2000จร้า ราคาเต็ม20000 แพงได้อีก จากนั้นก้ได้คิว 22-03-13

แต่เอ๊ะๆๆๆ ยังไม่อยากวางใจกะหมอภู เลยไปหาข้อมูลเพิ่ม กะจะไปปรึกษากะหมอจุฑา แต่ไปไม่ทันหมอค่ะ รถติด นู้นนี้นั้น
คือปัญหามันเยอะ ไกลบ้าน ขับรถไม่เป็น ไม่มีใครพามา ไม่มีใครมารับ คือลำบากอ่ะค่ะ
แต่ถ้าทำกะหมอจุฑา คุณมั่นใจได้เลยว่า จมูกคุณจะไม่เบี้ยว ซึ่งชั้นก็มั่นใจนะ แต่ไปลำบากอ่า

ยิ่งหมอศรันแล้วใหญ่ ไม่อยากเป็นภาระพ่อแม่ เป็นคนดีไง5555+ แอบสมเพสตัวเองอยู่ลึกๆ T^T

สุดท้ายก็ลงเอยที่หมอภู ฝ้ายคิดไว้เลยว่า ทรงที่หมอถนัดคือ ไม่โด่ง ธรรมชาติๆ
ก็เลยโทรไปถามพนักงาน พนักงานพูดดีมากคร่าาา
พนักงาน>> คนไข้ไม่ต้องกลัวนะค่ะ อยากได้โด่งแค่ไหนบอกคุณหมอได้เลยค่ะ ส่วนเรื่องเบี้ยว คุณหมอจะตะไบให้นะค่ะ คนไข้ไม่ต้องกลัวค่ะ
ตอนนั้นก็โล่งอกนะ แต่ก็กลัวได้คุยกะหมอน้อย เลยจดสคิปค่ะ 555+ ปริ้นรูปไว้เยอะแยะมากมาย เซฟในมือถือกันกระดาษเปียก
คือ อิชั้นรอบครอบสุดๆ กะแบบว่า ไม่พลาดๆ
นี้เป็นทรงที่ฝ้ายต้องการนะค่ะ คือจะคล้ายๆทรงเดิม แต่แกนใหญ่กว่า

คือที่อยากได้เพิ่มเติมนอกจากไม่เบี้ยวนะค่ะ
ซิลิโคนยันตีนคิ้ว
ไม่เอารอยต่อ
โด่งๆๆๆๆ
แกนใหญ่
สโรปไม่มาก

แค่นี้แหละ ที่บอกหมอก่อนทำ

พอขึ้นเขียงก็ยังบอกอยู่นะ หมอ ไม่เบี้ยว โด่งๆๆๆๆ นะหมอ
หมอก็พยักหน้า ในใจนี้สวดมนต์แล้วอ่า 5555+

คุณหมอมือเบาจริงๆ แต่ยาชานี้ไม่เบานะ เจบจี้ด ปี้ดแตก เฮ้อออ
คุณหมอตะไบให้ ใช้เวลาทำ1ชม. ในชีวิตนี้ ไม่มีอะไรน่ากลัวเกินกว่ายาชาแล้ว
เชื่อป่ะ ว่าไนอกจากยาชาแล้ว คุณหมอมือเบามาก ไม่มีไรน่ากลัวเลยจริงๆ ตะไบให้แรงก็จริง แต่ไม่รู้สึกว่ามันน่ากลัว

ฝ้ายทำจมูกใหม่มาได้ 8วันแล้ว ไม่มีอาการเขียวช้ำอะไรเลย
บวมนิดหน่อยในวันที่ 2-3 นอกจากนั้นก็ปกติ

ตอนนี้ยุบแล้ว เห็นเป็นทรวดทรงจมูก
อยากบอกว่า บอกไรหมอไป หมอทำตรงข้ามหมดเลยอ่า T^T

มาดูรูปดีฟ่านะ ขี้เกียจอธิบาย

มันไม่โด่ง มันเบี้ยว มันทรงไม่สวย T^T

ตรงปลายถ้าสังเกตจะเห็นว่าเบี้ยว ตอนแรกฝ้ายคิดว่ามันเป็นอาการบวมค่ะ เลยทำให้ดูเบี้ยว
แต่พอเงยหน้า จะเห็นปลายซิลิโคนอยู่เยื่องกะแก่นจมูก

ไม่โด่งไม่ว่านะ แต่เบี้ยว ฝ้ายรับไม่ได้มากๆ เสียใจ เสีย2หมื่นแล้วยังเบี้ยว 555+

ใครเคยทำกะหมอภูก้แนะนำฝ้ายหน่อยนะ ฝ้ายไม่รู้ว่าหมอเค้าจะแก้ให้ฟรีรึป่าว
ตอนนี้เคียดมาก ขนวดบวมยังไม่โด่ง แล้วถ้ายุบจนหายสนิท ดั้งคงหัก T^T

อันนี้เป็นเฟสฝ้ายนะค่ะ
https://www.facebook.com/puiifaii.bk

ฝ้ายจะบันทึกชีวิตหลังศัยกรรมไว้ 5555+

เด๋วพรุ่งนี้ฝ้ายจะเข้าไปพบหมอนะค่ะ ได้ผลยังไงก้จะมาบอก คุคุ^^
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 21:21:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไงก็แนะนำหนูหน่อยนะ เคียดมาก นอยสุดๆ ไม่ไหวล่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sabaw เมื่อ 2013-3-30 21:21
ยังไงก็แนะนำหนูหน่อยนะ เคียดมาก นอยสุดๆ ไม่ไหวล่ะ ...

เราก็ทำกะหมอบุญถิ่นเมื่อวันที่26มีนา เบี้ยวเหมือนกัน เบี้ยวตั้งแต่เดินออกจากห้องผ่าตัด เซ็งโคตร ทรงไม่สวย หว่างตากันกลางจมูกตรงทื่อๆๆแล้วก็ปลายเดิมๆ ไม่เข้าใจหมอคิดไรทำออกมาห่วยขนาดนี้ อยากเอาออกมาก เมื่อวานเข้าไปคลินิคเรื่องเบี้ยว เมียหมอบอกถ้าเบี้ยวเอียงคลินิคจะแก้ให้ฟรี แต่เราบอกไปว่าไม่ชอบทรงด้วย มันบอกให้เรารอถึงวันตัดไหมค่อยคุยกะหมออีกที ถ้าจะแก้นี่ต้องพักนานแค่ไหนคะ เสียความรู้สึกกะที่นี่มาก เราแอดเฟชไปนะ

แสดงความคิดเห็น

เซงแทน ผมก้อเบี้ยว  โพสต์ 2013-11-29 21:46
ใจเย็นๆนะคะ .. แนะนำให้โทรปรึกษาหมอเลยค่ะ บอกตามตรงว่าเราไม่พอใจตรงไหน .. เผื่อคุณหมอท่านจะรับฟังแล้วรับแก้ให้ หรือถ้ายังไม่เชื่อในฝีมือคุณหมอ แนะนำให้แก้กับคุณหมอที่ฝีมือดีๆดีกว่าค่ะ เดินทางยากหน่อย ยอมเสียเวลา แต่เพื่อความสวย และจะได้เจ็บตัวเสียตังค์ในครั้งเดียว สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เอาใจช่วยคะ..รอก่อนเผื่อว่ามันยังบวมอยู่..แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ปรึกษาคุณหมอเพิ่มเติม ก็น่าจะ ok
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 22:11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย FiiRST เมื่อ 2013-3-30 21:44
ใจเย็นๆนะคะ .. แนะนำให้โทรปรึกษาหมอเลยค่ะ บอกตามตรงว ...

ขอบคุณที่แนะนำค่ะนะค่ะ^^

กำลังจะเข้าไปหาคุณหมอพรุ่งนี้

จะไปหลั่งน้ำตาโชว์หมอ555
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 22:12:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-3-30 21:54
เอาใจช่วยคะ..รอก่อนเผื่อว่ามันยังบวมอยู่..แต่ถ้าไม่ไ ...

ไม่น่ารีบตัดสินใจเบ้ยยยยยยยT^T
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 22:13:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย muayvespa เมื่อ 2013-3-30 21:31
เราก็ทำกะหมอบุญถิ่นเมื่อวันที่26มีนา เบี้ยวเหมือนก ...

หัวอกเดียวกัน สู้ๆ^&^
สู้ๆๆน๊าคร้าา เราตอนที่ทำจมูกครั้งที่3 ก็ชอกช้ำคร้า แต่ทุกอย่างขอให้แก้ไขผ่านไปได้ด้วยดีน๊าคร้าา สู้ๆๆคร้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 22:47:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zaza11 เมื่อ 2013-3-30 22:44
สู้ๆๆน๊าคร้าา เราตอนที่ทำจมูกครั้งที่3 ก็ชอกช้ำคร้า  ...

ขอบคุณค่ะ

อยากรู้ว่าตะเองพักกี่เดือนถึงไปแก้รอบ3ค่ะ
เราก็ทำจมูกกะหมอภูค่ะแต่เราก็พอใจกับทรงที่หมอทำให้มานะคะ ยังไงก็ลองเข้าไปพบหมอก่อนค่ะเพราะหมอใจดีน่าจะปรึกษาได้นะ
ไปปรึกษาหมอครับ เค้าน่าจะดูแลดีอยู่ แต่อาจจะต้องรอเวลา 1-3 เดือนก่อน ตอนนี้ยังไม่เข้าที่ ตอบอะไีรไม่ได้อะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sabaw เมื่อ 2013-3-30 22:47
ขอบคุณค่ะ

อยากรู้ว่าตะเองพักกี่เดือนถึงไปแก้รอบ3ค ...

อ๋อ ครั่งที่ 3 นี่ ทั้งรื้อ แกนกลางออก 1 รอบ และ ผ่านไปปะมาณ 10 วัน ก็เอาเศษซิริโคน
ที่ปลายออกอ่ะคร้าา และนี่ก็พักได้ 6 เดือนแล้วคร้า กะว่าจาพักให้ครบ ปีก่อนค่อยทำคร้า
ตอนนี้ก็พยายามดึงหนังที่จมูกและนวดจมูก ให้มีหนังออกมาอีกอ่ะคร้า จาได้ทำได้โด่งๆๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 08:54:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fai_faii เมื่อ 2013-3-30 23:22
เราก็ทำจมูกกะหมอภูค่ะแต่เราก็พอใจกับทรงที่หมอทำให้ ...

คือเราสงสัยว่า ถ้าเราต้องแก้ เพราะมันเบี้ยวและไม่ถูกใจเอาสะมากๆ คุณหมอจะยอมแก้ให้ฟรีป่ะ
เดะยังไงวันนี้จะลองเข้าไปคุยกะหมอจ้า(:
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 08:55:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2013-3-30 23:25
ไปปรึกษาหมอครับ เค้าน่าจะดูแลดีอยู่ แต่อาจจะต้องรอเ ...

ก้คิดว่าถ้าแก้อีกคงเปนปิดเทอมเล็กหน้าอะค่ะ(:

เป็นกำลังใจให้ครับ  โพสต์ 2013-3-31 23:36
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 08:56:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zaza11 เมื่อ 2013-3-30 23:52
อ๋อ ครั่งที่ 3 นี่ ทั้งรื้อ แกนกลางออก 1 รอบ และ ผ่านไ ...

ขอบคุณค่ะ(:
เป็นกำลังใจให้ค่ะน้องฝ้าย
ครั้งแรกพี่ทำกับหมอบุญเหมือนกัน ทรงสวย โด่งกำลังดี แต่!!...เบี้ยวทั้งแท่งค่ะ แรกๆ สวย มองไม่ออก อยู่ๆไป ชัดเลย
แม่งเบี้ยว ชัดๆๆ
เลยไปแก้กับหมอสำรวย ผิดหวังกว่าเดิม
โคนเอียง ใหญ่ สั้น ขึ้นไม่สุด ปลายด้วนๆ ปากหมอบอก(ก่อนแก้) ไม่พอใจหมอแก้ให้ งี๊ งั้น
แต่เอาเข้าจิง บ่ายเบี่ยง ไปหามา 2 รอบ รอบหลังสรุป ไม่ทำให้ บอกพี่ว่า "ของหนูดูเหมือนแอง แต่ไม่เอียงนะ"
จบ...!!! เซ็ง

ตอนนี้ดูๆ หมอท่านอื่นแก้อยู่ค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:55:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mayamaya_5 เมื่อ 2013-4-1 13:24
เป็นกำลังใจให้ค่ะน้องฝ้าย
ครั้งแรกพี่ทำกับหมอบุญเห ...

ฝ้ายแก้กะหมอภู ตอนนี้ความรู้สึกก้ โอเคขึ้นเยอะหลังจากที่ได้ไปหาหมออ่ะ

คือ ฝ้ายสัมผัสได้ว่าแกนปลายตรงปลายเบี้ยว หมอก็พูดโอเคเลยนะ เค้าจะนัดทุกเดือนเพื่อมาดูว่าเบี้ยวยังไง คือตอนนี้รอยุบให้มากก่อน ถึงจะบอกได้อ่าจ๊ะ

หลังไปหาก็สบายใจขึ้นเยอะเบย^^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 13:22:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดตต่อ วันนี้วันที่ 3/4/13

ฝ้ายไปหาหมอมาละนะ เมื่อวันที่ 31มีนาที่ผ่านมา

ตอนนี้จมูกก็เริ่มเข้าที่แล้ว ฝ้ายก้ยังรู้สึกว่ามันเบี้ยวอยู่นะ

แต่พอไปคุยกะหมอ ก็สบายใจขึ้นเยอะ

ถ้าเบี้ยวคุณหมอก็จะแก้ให้นะ ไม่คิดค่าแก้ คิดแต่ค่ายา

แต่ตอนนี้ต้องรอดูก่อน คุณหมอจะนัดดูจมูกเดือนละครั้ง

นัดครั้งหน้า 2/04/13 เพื่อดูจมูกนะ ถ้าเบี้ยวจะได้แก้ไข้ทัน

ส่วนเรื่องโด่งไม่โด่ง ก้ต้องรอยุบให้สนิทก่อน แล้วถ้ารู้สึกว่าไม่โด่ง ก้แก้ได้นะจ๊ะ^^

ตอนนี้ก้รู้สึกเฉยๆกะจมูกละ ไม่ค่อยคิดมากเท่าตอนแรกๆที่ทำมา
ถามว่าทรงสวยป่าว ฝ้ายก้ว่าสวยนะ แต่ฝ้ายอาจจะยังไม่ชินหน้าตัวเอง แล้วมันก้ไม่ตรงใจสักเท่าไหร่

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 13:29:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนใครที่คิดอยากจะไปทำจมูกกะหมอบุญ ฝ้ายไม่ได้บอกว่าทุกคนที่หมอทำจะเบี้ยวนะจ๊ะ

บางคนทำออกมาแล้วสวยก้มีเยอะแยะ แต่ฝ้ายอยากให้ถามคุณหมอให้ดีๆก่อน

ถ้าหมอบอกว่าเบี้ยวแน่ๆ ก็อย่าไปดันทุรังทำ เก็บตังอีกนิด แล้วเอาที่ชัวร์ๆดีกว่านะจ๊ะ

ใครอยากจะถามอะไรฝ้าย ถามได้เลยนะ ไม่ต้องเกรงใจ ถือสะว่ามีเพื่อนใหม่เยอะแยะๆ ^^
www.facebook.com/puiifaii.bk

เห้นด้วยจ้า ขึ้นอยู่กับฐานจมูกเดิมจิงๆ  โพสต์ 2013-4-3 15:16
สู้ๆนะค่ะ ขอให้แก้ออกมาได้สวยสมใจนะค่ะ
จขกท.ทำไมถึงคิดว่าที่หมอศรัณไม่เบี้ยวแน่นอนอะค่ะ ?
คือ กำลังจะไปทำ อยากได้ทรงโด่งเท่าที่จะเข้ากับหนังเราได้ 55 ไม่ต้องโด่งมากกลัวทะลุ T^T
ประมาณนั้น ฝากแนะนำหน่อยนะค่ะ ><
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 15:49:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย art23331 เมื่อ 2013-4-3 15:27
สู้ๆนะค่ะ ขอให้แก้ออกมาได้สวยสมใจนะค่ะ
จขกท.ทำไมถึง ...

ฝ้ายคิดว่าไปทำกะหมอจุฑา น่าจะดีที่สุด(สำหรับฝ้ายนะ)

เพราะอะไรหยอ?? >>> ก็หมอเค้ารับประกับว่าคนไข้ของเค้าจะไม่มีเคสเบี้ยว หมอปราณีตในการทำค่ะ แต่อาจรอคิวนานหน่อยนะ รับทำจมูกวันละ1เคส ใช้เวลาทำนาน ละเอียดอ่า^^ หมอแกทำโด่งนะ

ถ้ากำลังจะไปทำก็ต้องหาข้อมูลเยอะๆไว้ก่อน ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอหลายๆท่านนะค่ะ
ดูด้วยว่าฐานเราเบี้ยวรึป่าววว

ถ้าเบี้ยวก้ต้องหาที่ทำดีๆจ้า
ดูกระทู้นี้แล้วทำให้มั่นใจทำจมูกกะหมอภูมากขึ้นเยอะค่ะ นอกจากหมอภูจะเก่งเรื่องปากเป็นอันดับ 1 แล้ว จมูกก็เยี่ยมด้วย ขอบคุณที่เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังนะคร้า ^______^ ส่วนเราจองคิวทำปากบนและจมูกกับหมอภูพร้อมกันค่ะ ( อืมขอถามเรื่องราคาจมูกค่ะ ทำไมของคุณฝ้าย 20,000 ค่ะ ) ราคาปกติ 15,000 บาท ของคุณฝ้ายมีค่าแก้ไขด้วยใช่ไหมค่ะเลย 20,000 บาท ค่าทำ 15,000 บาท ค่าแก้ 5,000 บาท ใช่ไหมค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sabaw เมื่อ 2013-4-3 15:49
ฝ้ายคิดว่าไปทำกะหมอจุฑา น่าจะดีที่สุด(สำหรับฝ้ายนะ ...

ขอบคุณค่ะ
ไปส่องราคามากำลังโอเคเลย 55
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 17:19:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aomz13 เมื่อ 2013-4-3 15:53
ดูกระทู้นี้แล้วทำให้มั่นใจทำจมูกกะหมอภูมากขึ้นเยอะ ...

ของฝ้ายเป็นเคสแก้จร้า

คุณหมอใจดีจร้า ก่อนที่จะทำ อยากได้แบบไหนก็บอกหมอก่อน

เรื่องจมูก คุณหมอจะทำให้ออกธรรมชาติ อาจจะดูไม่ค่อยโด่ง แต่ก็เนียนๆ

ถ้าอยากได้โด่ง ต้องย้ำกะคุณหมออ่าจ๊ะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้