ดู: 2364|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ช่วยด้วยแผลฉีดคียรอยคะ T.T

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปฉีดคีรอยมาเมื่อต้นเดือนคะ และพอสองอาทิตย์ผ่านไปจุดที่เข็มฉีดยาก็กลายเป็นแผลลึกจนเห็นเนื้อข้างในและมีน้ำขาวๆเหลืองๆตรงแผลด้วยคะ เลยไปหาพยาบาลที่คลีนิค พยาบาลก็บอกว่า อ่อ ไม่เป็นไรคะที่เป็นน้ำขาวๆเหลืองๆคือตัวยาที่ฉีดเข้าไปไม่ใช้หนอง ให้ปล่อยไปแบบนั้นเดี๋ยวแผลก็หายเองไม่ต้องกินยาไม่ต้องทายาใดๆเลย แต่บีก็กังวลคะเลยกินยาแก้อักเสบไปด้วยเพื่อจะไปฆ่าเชื้อให้แผลหายไวขึ้น แต่นี้แผลจากการไปพบพยาบาลได้สองอาทิตย์แล้ว แผลก็ดูเหมือนไม่ต่างจากเดิม แผลลึกด้านในยังคงแฉะอยู่เลยคะ

เพื่อนๆมีความคิดเห็นหรือข้อแนะนำอย่างไรบ้างไหมคะ ให้แผลหายไวกว่าเดิม เซ็งเลย แผลผ่าไม่เป็นอะไรแต่ดันมาเป็นแผลจากการฉีดคียรอย เหนื่อยใจมากเลยคะ T.T

แผลแบบนี้มิวล์ใช้ยาแก้อักเสบแคบซูลแกะตัวยามาผสมน้ำนิดๆให้เป็นเนื้อครีมแล้วโปะที่แผล เช้า-เย็น ประมาน3-4วันค่ะ อาจจะไม่ถูกหลักแต่แผลแห้งไวดีค่ะ
มันอักเสบค่ะเนื่องจากแผลคีรอยด์แตก
ให้กินยาฆ่าเชื้อ dicloxacilin และทาด้วย Fucidinหรือ bactroban ointment 7-10 วันจะดีขึ้นค่ะ
ส่วนตัวเราเป็นที่หูเท่าที่ศ฿กษาหาข้อมูลการไปเอาออกมานะคะ บางท่านว่าไม่หายขาดต้องไปฉีดยาเรื่อยๆนะคะ

เเต่ลองใช้ยาแก้อักเสบเเแแเเคปซูล ก็ได้ค่ะ เเล้วทานยาควบคู อาจช่วยให้เเฟลเเห้งไวค่ะพี่
ไม่แน่ใจนะคะ ส่วนตัวฉีดแก้คีรอย แบบแผลปูดขึ้นมา นะครั้งแรก ก็ยุบลงหน่อย พอครั้ง ที่ 2 หมอฉีดยาเยอะไปแผลยุบลงไปคือกินเนื้อนะคะ แล้วเป็นวงแดง เอานิ้วกดก็ยุบคือเหมือนมีแค่ผิวหนังปิดไว้ แต่ข้างในกลวงอะ
กว่าจะรอเนื้อสร้างใหม่มาเต็ม 2-3 ปี ตอนนั้นก็ นอยนะ แต่เป็นต้นแขน
และเป็นคนลุยลุยเลยไม่สนใจมาก ตอนนี้เนื้อเต็มแล้วเเป็นแค่รอยแผลเป็นแต่ก็จางจางเพราะใช้เวลานานมาก
แผลเป็นไงบ้างคะ
ฉีดที่คลินิกไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้