เจ้าของ: plapla
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้นคะ

[คัดลอกลิงก์]
ตาสวยจังค่ะ
ตาสวยมากๆๆๆเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะ เบ้นกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะไม่รู้ว่าจะทำหมอไรดี แต่ก็ไม่มีความรู้นอกจากหมอนพรัตน์คนเดียว แล้วจขกท. ทำไมถึงเลือกหมอถนอมหรอค่ะเพราะเบ้นไม่เคยเห็นรีวิวใครในdungdong เลย ตอนทำเจ็บมากมั้ย เพราะเบ้นไม่เคยทำศัลยกรรมเลยสักอย่างแอบกลัวนะค่ะ ก่อนทำและหลังทำต้องเตรียมอะไรบ้าง รบกวนด้วยนะค่ะ ขอให้สวยวันสวยคืนนะคะ
ตาสวยมากเลยค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-8 12:25:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตาสวยมากๆๆๆเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะ เบ้นกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะไม่รู้ว่าจะทำหมอไรดี แต่ก็ไม่มีความรู้นอกจากหม ...
ต้นฉบับโพสโดย kwanbak123 เมื่อ 2010-3-4 17:57

รู้มาจากคนอื่นที่เค้าไปศัลยกรรมจมูกกับหมอคนนี้มาคะ ก็เลยลองไปปรึกษาตา พอดีวันไปปรึกษามีคนไข้ทำตามารอคิวด้วย เลยแอบดูผลงาน ก็โอเคคะ แล้วพอถามคนอื่นที่ศัลยกรรมและพวกพยาบาล เค้าบอกทำตามันนิดเดียว มันไม่ยากมากแค่กรีดหนังตาให้เป็นแผล เลยรู้สึกว่าทำตาสองชั้น มันเรื่องจิ๊ดเดียวเมื่อเทียบกับทำจมูก ทำปาก 555+ เลยไม่คิดมากแล้วคะ .. อีกอย่างหมอบอกของเราไม่ต้องดูดไขมันที่ตา มันจะไม่มีปัญหามากคะ

สุดท้ายก็คือราคา มันถูกดีคะ เลยตัดสินใจทำที่นี่ (--")

จัดไว้เป็นตัวเลือกแล้วกันคะ ถ้าจะเอาชัวร์ๆก็เลือกหมอท่านอื่นที่มีคนมารีวิวเยอะๆดีกว่าคะ มันก็สบายใจไปอีกแบบ

เรื่องเตรียมตัว : ถ้าเตรียมตัวก่อนผ่า แบบนัดวันจะผ่าแน่ๆแล้ว
1.เตรียม Ice Pack ที่ไว้ประคบตาแช่ในตู้เย็นก่อนคะ เอาเตรียมไว้บ้าน พอหลังผ่ากลับมาบ้านจะได้ประคบเย็นเลยคะ ของเราใช้ Ice pack กับผ้าเย็นประคบสลับกันไป
2.เตรียมเพื่อนหรือญาติ ไว้พาเรากลับบ้านสักคนคะ
3.บางคนทานยาพาราไว้ก่อนผ่าเลยคะ แต่เราไม่ได้ทำนะคะ อันนี้ไม่แน่ใจว่าทานได้ชัวร์มั้ย  
4.เตรียมเงินค่าผ่าไปวันนั้น 55+

หมอจะบอกให้หยุดอาหารเสริมที่เรากินก่อนอย่างน้อย 2 อาทิตย์ก่อนผ่า เช่น พวกวิตามิน C,E อะไรแบบนี้คะ แต่เราไม่ได้ทานอยู่แล้ว ก็ใช้ชีวิตปกติคะ วันผ่าก็ล้างหน้าให้สะอาด ไม่ต้องแต่งหน้าอะไรไป  แล้วก็เตรียมผ่าเลยคะ

คิดว่าหมดแล้วนะคะ ไม่ต้องเตรียมอะไรมากคะ
กจท. คะปิงโทรถามแร้วเขาบอกคุณหมอไม่ใช่หมอศัลยกรรมไรทำนองเนี้ยค่ะ
เลยถามไรต่อไม่ถูกเร๊ย...................
ขอบคุณค่ะสำหรับรีวิวดีๆๆ อยากถามว่าปกติ จกท ตาชั้นเดียวแล้วไปกรีดเปนสองขั้นป่าวค้า
ชั้นสวยมากมายค่ะ เลือกอยู่นาน แต่เห็น จกท คงไป จุฬาเลยค่ะ  เป็นชั้นแบบที่พอดีมากๆ ไม่หนาไป
บางที่กรีดมา แล้วแบบ หลอกตาอ่ะค่ะ มันเนื้อชั้น หนาอยู่มากๆ แต่ของ จกท ขอชมอีกทีว่าสวยมากๆๆๆๆ
ถ้าเป็นไปได้ อยากได้ เมล หรือ pin BB ของ จกท มากๆๆๆๆค่ะ เราเป็นมือใหม่ไม่ค่อยเข้ามาเวบนี้เท่าไหร่อ้ะค่ะ
อยากเมลไปถามมากกว่า   ถ้าไม่สะดวกไม่เปนไรค่ะ
ดูจากรูปแล้วต้องสวยแน่ๆค๊ะ..อัพรูปล่าสุดหั้ยดูด้วยนะ
ใช๋ คุณหมอถนอมกิจ เพราะสุนทร ใช่ป่าวค่ะ
อยากเห็นรูปจังค่ะ mayjungka@hotmail.com ขอบคุณนะคะที่มาลงรีวิวไห้ดูค่ะ

ปล. ช่วยส่งรูปลงมาในเมล์ไห้ด้วยได้มั้ยคะ อยากทำมั่งอ่ะค่ะ ขอบคุณมั่กๆนะคะ ^_^
รอดูรูปอยู่นะ เอารูปตอนนี้มาลงหน่อยคงสวยแน่เลย
อยากดูรูปก่อนทำเปรียบเทียบง่ะครับ จะเป็นการรบกวนมั้ยเอ่ย แหะๆ
เราเคยทำจมูกกะคุณหมอถนอม  บรรณประเสริฐแล้วค่ะ  แต่ทำที่รพ.พญาไท นะค่ะ   ราคา 18,000บาท เราทำได้ประมาณเกือบปี ก็ต้องแก้ค่ะ เพราะมันเบี้ยวซ้ายค่ะ   นี่ก็พึ่งแก้จมูกใหม่กะคุณหมอนพรัตน์เมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมาค่ะ ตอนนี้ก็ตรง และโด่งสมใจเลยค่ะ   แต่สำหรับเรื่องตานั้น  เราก็ไม่รู้เหมือนกัน  แต่เห็นของ กจท.ออกมาสวยดีค่ะ  
โหทำไมหายเร็วจังตาสวยด้วยคร้าาาา
เราเคยทำจมูกกับหมอถนอม เนื่องจากเราเป็นคนมีจมูกกระดูกคตและเอียง เวลาถ่ายรูปหน้าจะเอียง  เราเคยไปทำจมูกกับหมอท่านอื่นไม่มีใครแก้ได้ทำไป 4ครั้ง  หมอเงินไปเป็นแสน  จนมีคนแนะนำคุณหมอถนอม  เราไปทำที่จุฬา เรานอนค้างโรงพยาบาล1 วันเนื่องจากเป็นผ่าตัดใหญ่  โดยวางยาสลบกรีดปีกจมูกทั้ง 2 ด้าน และกรีดเนื้อปลายจมูกและเปิดจมูกเพื่อทำการเหลากระดูกที่คต และใส่ซิลิโคลน ออกมาสวยมาก  เราเป็นคนมีดั้งจึงบอกหมอว่าไม่เอาโด่งขอตรงอย่างเดียว  หมอตัดปีกจมูกให้ด้วยบอกจะทำให้สวยขึ้น  ลืมบอกไปหมอเป็นหมอศัลยกรรมที่เรียนเรื่องการดีไซน์รูปหน้ามาด้วย

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 0.0
น่าสนใจ: 0
ผมสนใจขอคำปรึกษาคับรบกวนขอข้อมูลในการต้ดต่อคุณได้ไหมคับข  โพสต์ 2016-1-10 23:00
สวยๆๆ แต่เลือกชั้นไปนิดส์ครับ ถ้าใหญ่ขึ้นจะเป้ะมาก
สวยดีค่ะ หายบวมไวมากด้วย
ตาสวยค่ะ สนใจมาก อยากเห็นรูปก่อนทำบ้างอะค่ะ
แต่ชั้นตาไม่ใหญ่เท่าไหร่ แต่เกาหลีมากค่ะสวยคะ
สวยมากเลยค่ะ แผลบวมน้อยมาก ของเราตอนนี้ก็สามวันแล้วยังบวมอยู่เลยT.T
ยังดูบวมๆอยู่ ลงรูปเรื่อยๆนะคะ รอชม
อยากเห็นรูปก่อนทำ กับหลังทำเทียบกันค่ะ อยากทำอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jew2513 เมื่อ 2012-7-12 00:51
เราเคยทำจมูกกับหมอถนอม เนื่องจากเราเป็นคนมีจมูกกระ ...

รบกวนขอข้อมูลหน่อยได้มั้ยึ พอดีเราได้คิวเหลาจมูกวันที่ 29 นี้ นอนรพ 1 คืน เราไม่ค่อยมั่นในเท่าไหร่เนื่องจากเวลาไปปรึกษาคุณหมอจะมีเวลาคุยด้วยจำกัด แล้วเราก็กลัวคุณหมอไม่ได้ทำเอง ยังรบกวนหลังไมค์ทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
เหมยก็กำลังจะไปแก้จมูกกับคุณหมอถนอม เช่นกันค่ะ ทั้งใส่แกรนและฉีดฟิวเลอมาตอนแรกไม่มีรีวิวแก้จมูกของหมอถนอม ก็หนักใจพอสมควร พอได้มาอ่านกระทู้พี่แล้ว สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ไว้ถ้าทำแล้วจะเอาภาพมารึวิวนะค่ะ เหมยได้ทำ เดือน ก.ค นี้ ภาวนาให้ออกใาแบบหน้าพอใจ โดยที่ไม่ต้องแก้อีก
ตอนนี้ยังราคาเดิมอยู่หรือป่าวคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Puppoii เมื่อ 2013-5-23 07:43
ตอนนี้ยังราคาเดิมอยู่หรือป่าวคะ

เราไปหาหมอมาเมื่่อวันที่18 ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 7000 ค่ะ
ขอสอบถามหน่อยนะคะ คือไปปรึกษาคุณหมอถนอมมาที่ รพ พญาไท1 พี่ที่เคาเตอร์บอกทำจมูกแล้วก็เอาเนื้อหลังหูมาเติมหยดน้ำราคา 45000 เลยสงสัยทำไมราคาแตกต่างกันเยอะจังอะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้