เจ้าของ: ฟ้า
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วยจมูกอักเสบไปพบคุณหมอแล้วต้องเอาซิลิโคนออกรูปอยู่หน้า 2 และ หน้า 11 ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คุณพี่ค่ะ   คุณน้องจะบอกว่า เป็นเหมือนกันเลยค๊าาาาา
โหหดีใจจัง นึกว่าเราเป็นอยู่คนเดียว
รำบากมากอะค่ะร้องไห้ แบบว่าเกินคำบรรยายค่ะความรู้สึกมันแบบว่าจิตตกเลย
คิดว่าซวยๆๆมาก  ได้แก้รอบสองอะค่ะ เนอะ โหห ไม่รู้จะอธิบายยังไงค่ะ 555++  ต้องเจอกะตัวเองจิงๆ

แต่ตอนนี้คุณน้องแก้ละนะค่ะ ใส่เข้าไปละก็โอเครดีค่ะ เฮ้อออ....ทรมานมาก  เอาเข้าเอาออกอะเนอะ ฮ่าๆๆๆ ไวง้เมาทืๆกันนะค่ะ อิอิ
น่าเห็นใจคุณฟ้าจังค่ะ แหม กับข้าวแค่สองจานทำกันได้ โหดร้ายเน๊อะ อาหารทะเลกับการผ่าตัดเนี่ย คนเค้าแค่อยากเอ็นจอยบรรยากาศ ทำกันลงคุณอาหารทะเลเนี่ย แต่ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆนะคะ:)
พี่ฟ้คนสวยมาแว้ว ไปเที่ยวไหนมาครับ
พี่ฟ้ากล้ามาข้อคำปรึกษาครับ
คือกล้าอยากทำตาสองชั้นแบบหวานๆและจะทำลักยิ้มสองข้าง
จะเข้ากับหน้ากล้าป่าวครับพี่
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=7712
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ มดดำว่าพี่ฟ้าสวยมากคะ
ขอพื้นที่คืนนะคร้าบ...เพื่อนรัก....คริคริ
ขอใช้พื้นที่ในการล่าแต้มหน่อยนะคร้าบ..เพื่อนรัก
จมูกเป็นไงบ้างค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นมากใช่ไม๊ค่ะ ขอให้หายไวๆค่ะ ฝันดีน่ะค่ะ
เพื่อนผม...ออกมาตอบกระทู้หน่อยเร็ว..คริคริ
ตอบกลับ 1# ฟ้า

พี่ฟ้าค่ะ พอดีว่าน้องเสริมจมูกมาแล้วเอาฮัมพ์ออกด้วยอะค่ะ

แล้วมันโด่งงงงงงมากก ตอนนี้ทำได้ 1 เดือนแล้วค่ะ

รับไม่ได้เลยค่ะ อยากเอาออกมากๆๆๆ มันทำให้หน้าดุ

1 เดือนสามารถเอาออกได้ไหมค่ะ แล้วเนื้อหนังมันจะเหี่ยวหรือป่าว

รบกวนพี่ฟ้าช่วยตอบหนอ่ยนะค่ะ เครียดมากๆๆค่ะ
กระทู้นี้ดี มีประโยชน์มาก ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ
ตอนนี้คุณฟ้า หายดีหรือยังคะ
โด่งจังค่ะ
เป็นกำลังใจให้พี่หายไวๆนะคะ
หายไวๆนะค่ะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ

อย่าคิดมากนะค่ะ...เดี๋ยวก๊สวยเหมือนเดิมแหละค่ะ

สู้ๆค่ะ
หายไวไวนะคะพี่ หนูจะได้จำไว้ว่าห้ามกินของพวกนี้ด้วย หายไวไวนะคะ
ขอบคุณมากนะครับสำหรับรีวิว หายไวๆนะครับ

แต่ผมก็สงสัยว่าทำไมหมอบางคนไม่ห้ามอาหารสักอย่างเลย เราก็ถามนะ ทั้งที่ถ้าเป็นตามทางการแพทย์มันก็หน้าจะห้ามเหมือนกันหมดนี่นา  ผมละกินส้มตำปูปลาร้า+ไก่ย่าง+ปลาหมึก ทุกวันเลย ตั้งแต่วันแรกที่ทำจนถึงตอนนี้ -*-

หมอทุกคนน่าจะบอกว่าห้ามอะไรบ้าง เพราะอะไรทำไมถึงห้าม และน่าจะมีคู่มือดูแลหลังทำศัลยกรรมเนอะ สิทธิประโยชน์ของคนไข้ที่ควรจะได้ และเพื่อความปลอดภัยของหมอจะได้ไม่ต้องมาลำบากแก้ไขให้  สู้ๆ นะครับ ทำใหม่คงสวยกว่าเดิม เป็นกำลังให้ครับ
2เดือนแล้วแต่ก็ยังกินส้มตำไม่ได้เหรอ .... ไม่นะ-*-
พี่ฟ้าหายไปไหนคะ เงียบไปเลย อยากเห็นจมูกใหม่พี่ฟ้าจังคะ
อ่า....เข้ามาอ่านรวดเดียวจบเลย
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  หายไวไวเน้อ  
ของเราก็อักเสบเหมือนกันจ้า พักจมูก2เดือนอ่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย modjanglly เมื่อ 2011-6-13 12:51

ปรึกษาคุณฟ้า หน่อยคะ ของเราหกเดือนอยากเอาออก แต่ไม่ด้มีปัญหาอะไรนะคะ
แต่ไม่อยากระวัง และยังรู้สึกตึงๆๆที่จมูก

ตอนที่เอาออกแล้ว อาการบวมเหมือนตอนที่ทำไม๊คะ

ยังไงเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ
ขอบคุณนะคะที่เอาประสบการณ์ตรงมาโพสต์เป็นข้อเตือนใจสำหรับทุกคนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้