ดู: 25729|ตอบกลับ: 90
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] แก้ปากใหม่แล้วค๊าา ...ไปแก้ที่หมอธนยศ Drt มาค๊า ดีมากกกก แอบเชียร์จากใจ ไม่เห็นแ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค๊าทุกคน ก่อนทำปาก !!!!!!!!!!!!
อยากให้ทุกคนศึกษาดีๆก่อนนะค่ะ  ปากเรามีปากเดียวเท่านั้น !!!!!

ถ้าพลาดมา  เป็นรอยแผล หรือคีลอยด์ กล้ามปู ติ่งนูน เนื้อปริ้น ทู๊กกกกกกกอย่าง ไม่รู้จะเจอแบบไหน
แล้วถ้ายิ่งคนเนื้อปากน้อย ยิ่งแก้ยากนะค่ะ  ก่อนทำขอให้ศึกษาให้ดีที่สุด ปากไม่เหมือนเสริมจมูกนะค่ะ
ถอดเข้าถอดออกได้ อันนี้ตัดแล้วตัดเลย  หายไปเลยยยย คิดดีๆก่อนตัดสินใจ แม้ว่าจะคิดมาเป็นปีแล้วก็ตาม 55555
ตัวเราเองดูรีวิวหมอคนหนึ่งมาเป็นปี แต่ก็ยังพลาดค่ะ  สุดท้ายต้องแก้ ย้ากกกกกกกกกก!!!  
มันช่างโหดร้านสำหรับตัวเราดีแท้   นักศึกษาตัวน้อย กว่าจะเก็บตังได้ ไม่ง่ายเลยค่ะ !!!

แต่ !!  ครั้งนี้ถือเป็นบทเรียนครั้งสำคัญสำหรับเรามากค่ะ
การที่เราเกิดปัญหา มันทำให้เรารู้จักสังเกตมากขึ้น
เราจะไม่ได้มองแค่ภาพรีวิวที่เพื่อนๆทำเสร็จกันแล้ว  แต่เรามองไปถึงตำแหน่งเย็บของปาก
ปากเราถ้าสังเกต มันจะมีเนื้อด้านนอก และด้านในใช่มั๊ยค่ะ  
ดังนั้นตำแหน่งเย็บที่ดีควรจะอยู่ด้านใน  หรือควรจะมีการตัดเนื้อปากด้านในมากกว่าด้านนอก
แล้วแผลเป็นมันก็จะม้วนเข้าไปได้ มันจะไม่เห็นรอย ถึงเป็นแผลเป็นมันก็จะมองไม่เห็นอะค่ะ

ปัญหาปากเรานะค่ะ เราทำแต่ด้านบนนะค่ะ
เป็นคีลอยด์ เนื้อปากด้านในปริ้นออกมา  มุมปากไม่ค่อยเท่ากัน ..สรุปคือดูเอาค่ะ  555
รูปก่อน-หลังทำครั้งแรก และที่เป็นปัญหาในเวลาต่อมานะค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 10:15:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย agideigooo เมื่อ 2013-6-30 07:50
เข้าตามไปในเฟส ไม่ได้เลยจ้า รบกวนขอเมล์หน่อยได้ไหมม ...

เฟสอันนี้จ้า

http://www.facebook.com/mint.nan?ref=tn_tnmn

nu_mint_t@hotmail.com
ทำออกมาสวยมากกกค่ะ
ขอรายละเอียด ที่อยู่คลินิคของคุนหมอที่แก้ด้วยคัฟ สวยดี
เหมือนกันเลย ของเราไปทำมา ช่วงโปรโมชั่น ไม่น่าตามโปร เลย ผลสุดท้ายต้องมานั่งเครียด แถมเสียตังค์อีก โอ้ยกลุ้มใจจังเลย เพราะแผลผ่าตัดเย็บไม่สวยแต่ตอนแรก แล้วที่นี่ตอนหายจะเป็นอย่างไรหนา เครียดมากมาย ยังงัยลองศึกษาดูดีๆๆๆ น่ะค่ะ ไม่น่าเห็นแก่ของถูก เลยต้องมาเครียด อย่างนี้ กับการทำปาก
พี่ได้คิวทำปากที่ DRT ได้วันที่ 6 กค.นี้ค่ะ ^^ บอกตามตรงนะว่าที่ตัดสินใจทำที่นี่เพราะได้อ่านข้อมูลจากน้อง ตอนที่ตัดสินใจว่าจะทำ พี่ค่อนข้างศึกษาหาข้อมูลเยอะมากเพราะหมอแต่ละคนที่เห็นจากรีวิวที่เค้าเอามาลงกันก็ทำกันสวยๆทั้งนั้น พยายามหาดูว่ามีคุณหมอท่านไหนถูกลค.คอมเพลนน้อยที่สุด ราคาไม่เว่อร์จนเกินไป สมเหตุสมผล จนได้มาเจอโพสต์ของน้องนี่ล่ะค่ะ เลยตัดสินใจว่าจะทำกับคุณหมอธนยศเลย เพราะคุณหมอเย็บแผลไว้ด้านในปากแถมราคาก้ไม่แพงจนเกินไป ขอบคุณนะคะที่ได้นำข้อมูลต่างๆและประสบการณ์ที่เคยได้ทำมา มาบอกต่อเพื่อเป็นวิทยาทานกับคนที่ต้องการการตัดสินใจในการทำศัลยกรรม
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-16 23:22:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alice_e เมื่อ 2013-11-19 02:33
เราก้ทำมาแปดวันละ แผลเปนชัดมากทั้งบนและล่างเลย  ทำใ ...

ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยอะ แก้รึยังอะคะ

แสดงความคิดเห็น

ยังไม่แก้เลยต่ะ อยุ่ต่างประเทศ กลับแค่ปีละครั้ง คงต้องรอแก้ปีหน้า  โพสต์ 2014-4-17 04:50
เราก้ทำมาแปดวันละ แผลเปนชัดมากทั้งบนและล่างเลย  ทำใจอีกสามสี่เดือนค่อยมาแก้ค่ะ จะไปที่ดีอาที เลย ขอบคุณสำหรับทางออกอย่างน้อยเราก้ยังมีหวังค่ะ แต่หมอน่าจะฉีดยานอนหลับแทนฉีดยาชาเนอะ กลัวเจบแต่ก้กลัวไม่สวยมากกว่า ไม่เอาอีกแล้ว ที่เดิม
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-10 00:58:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hahamalutoetoe เมื่อ 2013-9-29 19:14
เสียใจด้วยนะครับกับการทำปากครั้งแรก ...

เสียใจจริงๆ เสียดายปาก เสียดายตังอะ
เสียใจด้วยนะครับกับการทำปากครั้งแรก
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-29 11:59:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไหนๆก็ไหนๆ รู้สึกว่าหมอที่เราไปทำครั้งแรกจะมีปัญหาเยอะแล้วนะค่ะ  คนที่มาปรึกษาส่วนใหญ่มาจากหมอคนแรกเสียเยอะเลย ยังไงก็เตือนๆตัวเองหน่อยนะค่ะ อย่ารีบร้อน อย่าตามกระแส ใช่ว่าหมอที่คนทำเยอะ หรือราคาแพงจะดีนะค่ะ  เห็นแกอัพราคาขึ้นแล้วก็เหนื่อยใจแทนลูกค้า  ยังไงก็ศึกษาดีๆ ที่สำคัญเราขอเน้นย้ำว่า ขอให้เจอตัวจริงคนทำ  หรือคนที่เขาเห็นตัวจริงๆคนทำ แล้วเขาว่าสวย อย่าเชื่อรูปภาพอย่างเดียวนะค่ะ  เรื่องจริง ^^

70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-29 11:54:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mangotree เมื่อ 2013-9-28 20:00
ว้าวววว...สวยมากๆค่า ^__^

ขอบคุณมากค๊าา
ว้าวววว...สวยมากๆค่า ^__^
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-10 17:06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ค่อยได้เข้ามานะค่ะ ขอโทษถ้าอินบล็อกแล้วเราไม่ตอบ ...อย่าเพิ่งใจร้อนไปทำล่ะ

คุยในอินบล็อกเฟสละกันนะค่ะ ขอไปแบบเงียบๆในอินบล็อคนะ 555  
http://www.facebook.com/mint.nan

line : minismile98

Tel : 0876612748 คนละเบอร์กับ line นะ
บางทีก็อาจไม่ได้รับอ่านะ ถ้าคนรอบข้างไม่เข้าใจ  โทรมาปรึกษาหรือระบายความเครียดได้ เพราะเราผ่านจุดเครียดมาแล้ว

อย่าใจร้อน อย่าเร่งรีบ คิดๆดีก่อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน!!
เพราะถ้าพลาดมาจะรูปสึก! โอเค๊น๊าาา

เราจะพยายามเข้ามาบ่อยๆแระกันนะจ๊ะ

รูปล่าสุดนะจ๊ะ ก๊อปมาจากเฟสเลยแอบแต่งสีภาพมา 555

67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-10 16:48:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย prakeaw เมื่อ 2013-8-28 23:03
อยากทราบว่ากี่วันถึงจะเริ่มยิ้มได้ ทาลิปสติก หรืออก ...

ก็ในรูปเราติดไหมอยู่นะค่ะ แต่มันก้ไม่เห็นถ้าไม่พูด
ส่วนทาลิปก็ควรให้แผลหายก่อนค่ะ เชื้อหรือสารเคมีอะไรจากลิปจะได้ไม่ไปรบกวนแผล
อะเรามั่วเอานะ คิดว่าควรจะเป็นแบบนั้น

ปากเราเข้าที่ตอน 2 เดือนค่ะ  เป็นปากปกติ ไตหาย แผลหาย
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-10 16:46:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-8-15 22:09
เดี๋ยวจะตามไปสวยด้วยคนน่ะตะเอง

อิอิอิ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-10 16:46:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ไม้ไผ่ เมื่อ 2013-8-13 21:07
หมอจะแก้ให้มั๊ย

แก้จ้า
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-10 16:46:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย goongzadzy เมื่อ 2013-8-13 18:43
ตอนนี้สวยยังค่ะ อยากทำที่นี่เหมือนกันแต่กัวๆๆอยู่เ ...

ส่วนตัวเราชอบมากแล้วอะค่ะ  ติดแค่บาง ว่าจะหาที่เพิ่มเนื้อปากอยู่ อิอิ
อยากทราบว่ากี่วันถึงจะเริ่มยิ้มได้ ทาลิปสติก หรืออกไปพบผู้คนนอกบ้านเนียนๆได้คะ
เดี๋ยวจะตามไปสวยด้วยคนน่ะตะเอง
ตอนนี้สวยยังค่ะ อยากทำที่นี่เหมือนกันแต่กัวๆๆอยู่เลยแนะนำด้วยค่ะ
เข้าตามไปในเฟส ไม่ได้เลยจ้า รบกวนขอเมล์หน่อยได้ไหมม จะเสริท หาในเฟสจ้า
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-28 23:32:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย melefa เมื่อ 2013-6-28 00:21
แอดเฟสไปละคะ ยังไงรับด้วยนะจ่ะ เราปากมากทปากแหลม นอ ...

เราได้คุยกันในเฟสแล้วใช่ไหม
แอดเฟสไปละคะ ยังไงรับด้วยนะจ่ะ เราปากมากทปากแหลม นอยมาก ไม่น่าทำเลย มาเจอกระทู้นี้หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้