ดู: 22365|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] หมอตัดปากบางเกินไป หาวิธีแก้ยังไงช่วยด้วยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำปากประจับที่หมอภูมาค่ะ หวังว่าจะมีใครให้คำแนะนำเราได้บ้างซีเรียสจนไม่เป็นทำอะไรเลย คนรอบข้างก้อตำหนิว่าเดิมๆดีอยุ่แล้วทำ ทำไม จนตอนนี้ไม่กล้าออกจากบ้านไปไหนเลย ปกติไม่ใช่คนปากหนาน่ะค่ะ แต่อยากทำไห้เป็นประจับนิดหนึ่ง ก่อนจะตัดสินใจทำก้อปรึกษาหมอ ว่าหมอค่ะจะทำประจับนิดๆจะโอเคไหม ได้ไหม หมอก้อเอาไม้จิ้มฟันมาเทียบสองข้าง ก้อบอก เออนิดนึ่งก้อจะน่ารักขึ้นนะ เลิสเลยล่ะ เราก้อโอเคเลยพอหมอบอกว่าเลิศ ตอนนี้ผ่านมาจะเข้าเดือนที่สามแล้ว ปากยิ่งบางลงๆเรื่อยๆ ปกติเป็นคนฝันเล่มใหญ่และเยินนิดๆ เคยดัดฟันมาแล้วด้วย ซึ่งฟันเหยินเรียงสวยงามมากๆ แต่พอตอนนี้สิค่ะ บางบนทั้งบางทั้งเบี้ยว ยิ้มทีเหมือนแสยะยิ้ม เห็นเหงือกน่าเกียดมากๆ จากคนชอบถ่ายรูปกลายเป็นคนไม่จับกล้องถ่ายรูปอิกเลย ไปพบหมอช่วงเดือนแรก ตั้งใจจะไปต่อว่าหมอ ว่าทำไมตัดเยอะไป ทำไมเบี้ยวไป แต่พอไปถึงหมอบอกน่ารักดีนิ ทั้งๆที่ตาก้อไม่ได้จับจ้องอะไรนักหนา บอกไห้เวลามันหน่อยแระกัน เดียวก้อสวยแล้วนะอย่าใจร้อน
เดียวถ้าบางเกินฉีดฟิวเลอรเพิ่มได้ อย่างน้นอย่างนี้ สุดท้ายฉันต้องเดินออกมาจากหมอ แบบ งง
ตอนนี้จะครบสามเดือนแล้วค่ะปากก้อบางลงๆ เวลายิ้มริมฝีปากบนยิ่งคล่ำหดเข้าไปข้างใน เหมือนผียังไงยังงั้น ดิฉันกลุ่มใจมาก
เข้าไปถามแฟนเพจในเฟสบุคคุณหมอ พยาบาลก้อบอกไม่รับปรึกษา บอกมีอะไรไห้เมล์หาคุณหมอโดยตรง
แต่ ยันเดียวนี้ไม่มีวี่แววคุณหมอจะตอบกลับอีเมล์เราเลย
อยากจะรู้ว่า มีศัลยกรรมอะไรบ้างที่ช่วยแก้ปากไห้หนาคืนได้บ้าง
หรือไม่ไห้ยิ้มเหมือนแสยะยิ้มเห็นเหงือกโผ่สองข้างไม่เท่ากัน
ตัดฟันคงไม่ต้องพูดถึง เพราะดิฉันพึ่งถอนเหล็กดัดไปไม่นาน
กลุ้มใจมากๆค่ะ ใครพอช่วยไห้คำปร฿กษาได้ช่วยข้อความมาบอกด้วยนะค่ะจะเป็นพระคุณอย่างสูง
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 18:31:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดิฉันพยามลงรูป แต่ทำไม่ค่อยเป็น เดี๋ยวศึกษาก่อนน่ะค่ะ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 18:50:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด

รูปยิ้ม ปกติแต่ไม่เหมือนปกติ ตรงประจับเบี้ยวนิดๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 18:55:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ภาพไม่ขึ้น
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 19:04:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
id=100003919380369#!/photo.php?fbid=223663074441004&set=pcb.223667817773863&type=1&theater
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-6 04:50:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ คือว่าอับรูปไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ ใครมีปัญญาเหมือนกันเข้ามาคุยกันในเฟสบุคได้ไหมค่ะ
แอดมา และข้อความบอกด้วยนะค่ะ"เรื่องปาก"จะได้รับแอดถูก ขอบคุณมากค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-6 04:51:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เฟสบุคค่ะ Muay ley (katrinamaorasri@ymail.com)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้