ดู: 22354|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] หมอตัดปากบางเกินไป หาวิธีแก้ยังไงช่วยด้วยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-3-24 18:19:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วิธีที่เรารู้นะค่ะ
1.ฉีดไขมันตัวเอง มีโอกาสติดหรือไม่ติด จับทรงยาก
2.คอลลาเจน
3.ฟิวเลอร์ แต่สลาย จับทรงง่ายกว่า
4.กอร์เท็กซ์ ลักษณะเป็นแผ่น แต่ไม่นิยม
5.เนื้อเยื่ออะไรซักอย่าง แต่ไม่ได้ถามละเอียด

เราเคยถามหมอน่ะค่ะ  
พอดีเราเป็นเคสแก้ปาก ปากก่อนแก้หมอเดิมก็ทำมายุบแล้วอะค่ะ แล้วมีคีลอยด์ด้วย
ก็เลยไปแก้อีกหมอ ตัดคีลอย์ออกไป หมอก็บอกว่าทำให้ปากบางมากขึ้น
ถามวิธีกันไว้ก่อน  แต่ไม่ได้ถามรายละเอียดอะค่ะ  พอดีเพิ่งแก้มาได้สามอาทิตย์ พอใจกับทรงอยู่ แต่ก็อยากหนาค่ะ
2#
โพสต์ 2013-4-29 00:23:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย upper เมื่อ 2013-3-25 08:55
แก้กับหมอที่ไหนมาหรอคะ พลาดปากเหมือนกันคะ อยากหาทา ...

ขอโทษนะค่ะที่ตอบช้า  ปากที่แก้ไปแก้ที่ drt หมอธนยศนะค่ะ แต่ไม่ได้แก้โดยทำให้ปากหนานะค่ะ
หมอไม่ค่อยมีชื่อเสียงในเว็บ เราได้ยินมาแบบปากต่อปากค่ะ ราคาแก้อยู่ที่ หมื่นห้านะค่ะ  ลองเข้าไปปรึกษาดูค่ะ  ลองเสิร์ทชื่อในกลูเกิ้ลนะค่ะ หรือติดต่อเบอร์นี้ก็ได้ค่ะ 086 565 9345 ชื่อพี่กุ้งนะค่ะ เป็นคนที่ดูแลคลีนิกค่ะ
3#
โพสต์ 2013-4-29 00:30:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ละอ่อน เมื่อ 2013-4-27 11:51
แก้ไขที่หมอไหนค่ะและราคาเท่าไหร่ช่วยบอกพี่ด้วยนะเ ...

ขอโทษนะค่ะที่ตอบช้า  ปากที่แก้ไปแก้ที่ drt หมอธนยศนะค่ะ แต่ไม่ได้แก้โดยทำให้ปากหนานะค่ะ ราคาแก้อยู่ที่ หมื่นห้าค่ะ
ลองเข้าไปปรึกษาดูค่ะ  ลองเสิร์ทชื่อในกลูเกิ้ลนะค่ะ หรือติดต่อเบอร์นี้ก็ได้ค่ะ 086 565 9345 ชื่อพี่กุ้งนะค่ะ เป็นคนที่ดูแลคลีนิกค่ะ

เรื่องข้อมูลเกี่ยวกับทำให้ปากหนาขึ้นเราสอบถามมาจากหมอจำนงค์รังสิตด้วยอีกคนอะค่ะ  ลองสอบถามหลายๆหมอดูนะค่ะ
ถ้าจะแก้จริงๆให้เลือกหมอที่รับปาก ว่าจะแก้ไขได้แน่นอนนะค่ะ  อย่าทำกับหมอที่สักๆแต่พูดว่า ทำได้อยู่แล้ว สวยอยู่แล้ว แบบนี้อันตรายค่ะ ต้องดูหมอเค้าวิเคราะห์ให้ว่าแก้ได้ประมาณไหน ยังไงบ้าง ใจเย็นๆนะค่ะ

Line ชื่อ minismile98 นะค่ะแต่ไม่ค่อยได้เล่นค่ะ  ใช้ wifi มหาวิทยาลัย
นานๆจะใช้ wifi หอ ออนในมือถือ  ปกติ ออนในคอมได้แอคเคาท์เดียวอะค่ะ

ถ้าเล่นเฟสก็แอดเฟสได้นะค่ะ แต่ขอคุยในอินบล็อกนะค่ะ Mint Jiaranai MN
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้