ดู: 22280|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] หมอตัดปากบางเกินไป หาวิธีแก้ยังไงช่วยด้วยนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำปากประจับที่หมอภูมาค่ะ หวังว่าจะมีใครให้คำแนะนำเราได้บ้างซีเรียสจนไม่เป็นทำอะไรเลย คนรอบข้างก้อตำหนิว่าเดิมๆดีอยุ่แล้วทำ ทำไม จนตอนนี้ไม่กล้าออกจากบ้านไปไหนเลย ปกติไม่ใช่คนปากหนาน่ะค่ะ แต่อยากทำไห้เป็นประจับนิดหนึ่ง ก่อนจะตัดสินใจทำก้อปรึกษาหมอ ว่าหมอค่ะจะทำประจับนิดๆจะโอเคไหม ได้ไหม หมอก้อเอาไม้จิ้มฟันมาเทียบสองข้าง ก้อบอก เออนิดนึ่งก้อจะน่ารักขึ้นนะ เลิสเลยล่ะ เราก้อโอเคเลยพอหมอบอกว่าเลิศ ตอนนี้ผ่านมาจะเข้าเดือนที่สามแล้ว ปากยิ่งบางลงๆเรื่อยๆ ปกติเป็นคนฝันเล่มใหญ่และเยินนิดๆ เคยดัดฟันมาแล้วด้วย ซึ่งฟันเหยินเรียงสวยงามมากๆ แต่พอตอนนี้สิค่ะ บางบนทั้งบางทั้งเบี้ยว ยิ้มทีเหมือนแสยะยิ้ม เห็นเหงือกน่าเกียดมากๆ จากคนชอบถ่ายรูปกลายเป็นคนไม่จับกล้องถ่ายรูปอิกเลย ไปพบหมอช่วงเดือนแรก ตั้งใจจะไปต่อว่าหมอ ว่าทำไมตัดเยอะไป ทำไมเบี้ยวไป แต่พอไปถึงหมอบอกน่ารักดีนิ ทั้งๆที่ตาก้อไม่ได้จับจ้องอะไรนักหนา บอกไห้เวลามันหน่อยแระกัน เดียวก้อสวยแล้วนะอย่าใจร้อน
เดียวถ้าบางเกินฉีดฟิวเลอรเพิ่มได้ อย่างน้นอย่างนี้ สุดท้ายฉันต้องเดินออกมาจากหมอ แบบ งง
ตอนนี้จะครบสามเดือนแล้วค่ะปากก้อบางลงๆ เวลายิ้มริมฝีปากบนยิ่งคล่ำหดเข้าไปข้างใน เหมือนผียังไงยังงั้น ดิฉันกลุ่มใจมาก
เข้าไปถามแฟนเพจในเฟสบุคคุณหมอ พยาบาลก้อบอกไม่รับปรึกษา บอกมีอะไรไห้เมล์หาคุณหมอโดยตรง
แต่ ยันเดียวนี้ไม่มีวี่แววคุณหมอจะตอบกลับอีเมล์เราเลย
อยากจะรู้ว่า มีศัลยกรรมอะไรบ้างที่ช่วยแก้ปากไห้หนาคืนได้บ้าง
หรือไม่ไห้ยิ้มเหมือนแสยะยิ้มเห็นเหงือกโผ่สองข้างไม่เท่ากัน
ตัดฟันคงไม่ต้องพูดถึง เพราะดิฉันพึ่งถอนเหล็กดัดไปไม่นาน
กลุ้มใจมากๆค่ะ ใครพอช่วยไห้คำปร฿กษาได้ช่วยข้อความมาบอกด้วยนะค่ะจะเป็นพระคุณอย่างสูง
เราก็เป็นเหมือนกันคะ ตัดปากบาง กระจับไม่มี เห็นฟัน กลายเป็นคนฟันเหยินไปเลย เครียดมากส่องกระจกแล้วตลกตัวเอง ยิ้มกว้างไม่ได้ อยากตายคะ คิดอยากตายทุกวันๆๆ ร้องไห้ตลอด2เดือนที่ผานมา อยากย้อยเวลากลับไป ไม่น่าทำเลยเสียดายตัง เสียโฉมไปเลย อยากตายคะ สงสัยจะต้องตายจริงๆ เพราะความคิดนี้มันรุมเร้าในสมองทุกวัน

แสดงความคิดเห็น

ใจเย็นๆนะคะ อย่างน้อยคุณก็มีเพื่อนร่วมชะตากรรม  โพสต์ 2013-10-10 20:13
เห็นแก่คนที่เลี้ยงดูอุ้มชูเรามา จะมาอยากตายเพราะเรื่องแค่นี้ คิดบวก !!  โพสต์ 2013-8-9 05:34
ดาราบางคนเค้าก็เห็นฟัน อย่าคิดมาก คนเราไม่พอใจอะไรก็คิดฆ๋าตัวตาย  โพสต์ 2013-8-9 05:33
อย่าคิดทำร้ายตัวเอง มันบาป ลองหาที่แก้ไข หรือคิดว่าดาราแบบพีชก็เห็นฟ  โพสต์ 2013-8-9 05:32
ขอดูรูปเวลายิ้มได้มั้ยคร้า จะได้ช่วยๆกันดูจร้า
เห็นเค้าฉีดไขมันกันคะลองศึกษาดูนะคะ
ลงรูปให้ดูด้วยได้ไหมค่ะ แต่ยังไงสู้ๆนะคร่ะ ปัญหาทุกทางมีทางออกเสมอคร่ะ เดี๋ยวหาข้อมูลช่วยๆกัน
ฉีดไขมันตัวเอง ถ้าปลูกติดดี ก็ประหยัดกว่าการฉีดฟิลเลอร์ให้ริมฝีปากหนาขึ้นได้ แต่เปลืองหน่อย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 18:31:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดิฉันพยามลงรูป แต่ทำไม่ค่อยเป็น เดี๋ยวศึกษาก่อนน่ะค่ะ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 18:50:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปยิ้ม ปกติแต่ไม่เหมือนปกติ ตรงประจับเบี้ยวนิดๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 18:55:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพไม่ขึ้น
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 19:04:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
id=100003919380369#!/photo.php?fbid=223663074441004&set=pcb.223667817773863&type=1&theater
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทำกับหมอภูมายังไงติดต่อมาหลังไมค์มานะคะ เราพอมีข้อมูลบ้างคะ
เผื่อจะช่วยทำให้สบายใจขึ้นนะคะ
วิธีที่เรารู้นะค่ะ
1.ฉีดไขมันตัวเอง มีโอกาสติดหรือไม่ติด จับทรงยาก
2.คอลลาเจน
3.ฟิวเลอร์ แต่สลาย จับทรงง่ายกว่า
4.กอร์เท็กซ์ ลักษณะเป็นแผ่น แต่ไม่นิยม
5.เนื้อเยื่ออะไรซักอย่าง แต่ไม่ได้ถามละเอียด

เราเคยถามหมอน่ะค่ะ  
พอดีเราเป็นเคสแก้ปาก ปากก่อนแก้หมอเดิมก็ทำมายุบแล้วอะค่ะ แล้วมีคีลอยด์ด้วย
ก็เลยไปแก้อีกหมอ ตัดคีลอย์ออกไป หมอก็บอกว่าทำให้ปากบางมากขึ้น
ถามวิธีกันไว้ก่อน  แต่ไม่ได้ถามรายละเอียดอะค่ะ  พอดีเพิ่งแก้มาได้สามอาทิตย์ พอใจกับทรงอยู่ แต่ก็อยากหนาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Beji เมื่อ 2013-3-24 18:19
1.ฉีดไขมันตัวเอง มีโอกาสติดหรือไม ...

แก้กับหมอที่ไหนมาหรอคะ พลาดปากเหมือนกันคะ อยากหาทางแก้ ขอบคุณมากคะ
เราก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ทำปากมาแล้วบางมากเลยค่ะ  แถมเป้นแผลคีลอยอีกใหย่ด้วยค่ะ
ใครมีline บ้างแอดเราหน่อย nanny lovely  อยากคุยน้องที่เคสมีคีลอย กับ เคสของอีกคนอ่ะค่ะ มีเบอร์โทรนะค่ะ 0899840836  รึยังไงก้ยิงเบอร์มาก้ได้ค่ะ ตอนนี้เครียดมาก กินไม่ได้นอนไม่หลับเลยค่ะ ปากก็บางลงๆๆๆจนจะมองไม่เห็นเลยค่ะ ตอนนี้ไปไหนมีแต่คนบอกว่าหน้าเหมือนลิงมากๆๆเลยค่ะ เวลายิ้มไม่ต้องพูดถึงริมฝีปากไม่มีเลย แถมทั้งตึงทั้งรั้ง ปากเบี้ยวมากเลยค่ะ แผลเป็นเห็นชัดเจนถ้าไปตัดออกนี้คงไม่ได้แล้วอ่ะค่ะเพราะเนื้อไม่มีแล้ว   ยังไงก้ติดต่อมาด้วยนะค่ะ กลุ้มมากอยากตายเลยอ่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_WoW เมื่อ 2013-4-2 00:30

หยกก็กำลังตัดสินใจไปทำปากให้เข้ารูปอยู่ค่ะ แต่จะไปปรึกษาทำกับคุณหมอนกที่อโศก ปรกติเป็นคนปากกลางๆไม่หนาไม่บางแต่ไม่เข้ารูปก็ - -* กลัวเหมือนกันว่าทำมาจะบางจนเสียรูปเหมือนกัน - -* ยังไงดีหว่าาา ชักกังวลตาม
อยากเห็นรูปค่ะว่ามันเปนยังไง
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-6 04:50:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ คือว่าอับรูปไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ ใครมีปัญญาเหมือนกันเข้ามาคุยกันในเฟสบุคได้ไหมค่ะ
แอดมา และข้อความบอกด้วยนะค่ะ"เรื่องปาก"จะได้รับแอดถูก ขอบคุณมากค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-6 04:51:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฟสบุคค่ะ Muay ley (katrinamaorasri@ymail.com)
ต้นฉบับโพสต์โดย Beji เมื่อ 2013-3-24 18:19
1.ฉีดไขมันตัวเอง มีโอกาสติดหรือไม ...

แก้ไขที่หมอไหนค่ะและราคาเท่าไหร่ช่วยบอกพี่ด้วยนะเพราะพี่เหมือนเป็นคนปากแหว่งไปแล้วlineได้ค่ะ0808488991
ต้นฉบับโพสต์โดย upper เมื่อ 2013-3-25 08:55
แก้กับหมอที่ไหนมาหรอคะ พลาดปากเหมือนกันคะ อยากหาทา ...

ขอโทษนะค่ะที่ตอบช้า  ปากที่แก้ไปแก้ที่ drt หมอธนยศนะค่ะ แต่ไม่ได้แก้โดยทำให้ปากหนานะค่ะ
หมอไม่ค่อยมีชื่อเสียงในเว็บ เราได้ยินมาแบบปากต่อปากค่ะ ราคาแก้อยู่ที่ หมื่นห้านะค่ะ  ลองเข้าไปปรึกษาดูค่ะ  ลองเสิร์ทชื่อในกลูเกิ้ลนะค่ะ หรือติดต่อเบอร์นี้ก็ได้ค่ะ 086 565 9345 ชื่อพี่กุ้งนะค่ะ เป็นคนที่ดูแลคลีนิกค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ละอ่อน เมื่อ 2013-4-27 11:51
แก้ไขที่หมอไหนค่ะและราคาเท่าไหร่ช่วยบอกพี่ด้วยนะเ ...

ขอโทษนะค่ะที่ตอบช้า  ปากที่แก้ไปแก้ที่ drt หมอธนยศนะค่ะ แต่ไม่ได้แก้โดยทำให้ปากหนานะค่ะ ราคาแก้อยู่ที่ หมื่นห้าค่ะ
ลองเข้าไปปรึกษาดูค่ะ  ลองเสิร์ทชื่อในกลูเกิ้ลนะค่ะ หรือติดต่อเบอร์นี้ก็ได้ค่ะ 086 565 9345 ชื่อพี่กุ้งนะค่ะ เป็นคนที่ดูแลคลีนิกค่ะ

เรื่องข้อมูลเกี่ยวกับทำให้ปากหนาขึ้นเราสอบถามมาจากหมอจำนงค์รังสิตด้วยอีกคนอะค่ะ  ลองสอบถามหลายๆหมอดูนะค่ะ
ถ้าจะแก้จริงๆให้เลือกหมอที่รับปาก ว่าจะแก้ไขได้แน่นอนนะค่ะ  อย่าทำกับหมอที่สักๆแต่พูดว่า ทำได้อยู่แล้ว สวยอยู่แล้ว แบบนี้อันตรายค่ะ ต้องดูหมอเค้าวิเคราะห์ให้ว่าแก้ได้ประมาณไหน ยังไงบ้าง ใจเย็นๆนะค่ะ

Line ชื่อ minismile98 นะค่ะแต่ไม่ค่อยได้เล่นค่ะ  ใช้ wifi มหาวิทยาลัย
นานๆจะใช้ wifi หอ ออนในมือถือ  ปกติ ออนในคอมได้แอคเคาท์เดียวอะค่ะ

ถ้าเล่นเฟสก็แอดเฟสได้นะค่ะ แต่ขอคุยในอินบล็อกนะค่ะ Mint Jiaranai MN
กลัวสะแล้วสิ มีคิวหมอภู เดือน สค อ่า ><
ขอไลน์คุณ Bejiได้มั้ยค่ะ
รุสึกว่าอยากแก้ปากเหมืิิอนกัน
แต่ไม่ค่อยมีข้อมูลค่ะ
ส่วนใครที่มีข้อมูล รบกวนช่วยแอดไลน์มาแนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะ
line ID : pumpuips
ตอนนี้เราก็เป็นปัญหาเดียวกับจขกทเลยค่ะเครียดมาก  
ปกติถ้าปากบางอยู่แล้ว คุณหมอจะไม่แนะนำให้ทำค่ะ แต่โดยมากคนไข้จะดื้อที่จะทำ ขอร้องให้คุณหมอทำให้ อย่างเคสเราเคยทำกับคุณหมอท่านหนึ่ง ทำแล้วเหมือนไม่ได้ทำไม่เป็นทรงอย่างที่หวัง  เลยขอเข้าปรึกษาคุณหมอภูค่ะ คุณหมอปฏิเสธการทำให้ค่ะ เพราะกลัวว่าจะบางเกินไป แต่เราก็ยังดื้อที่จะทำให้ได้ ในที่สุดก็ได้คิวเดือน พ.ย ค่ะ ผลที่ออกมาเตรียมใจยอมรับไว้แล้วค่ะ เพราะเราดื้อที่จะเอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้