12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: MCPT
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

น้ำยาปลูกคิ้ว..ใครเคยใช้บ้าง

[คัดลอกลิงก์]
4.ที่มาได้ผลจิง ๆ คือ............TALIKA  (ไปอ่านในกูเกิ้ลมา และบังเอิญพี่สาวที่ไม่มีขนตาเลยย วานให้ไปซื้อ แล้วขนตามันงอกสวย) ขวดละ 1500 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิด) ซื้อที่ แผนกเครื่องสำอางค์ชั้น 1 เป็นขวดและมีแปรงเหมือนมาสคาร่า แต่ไร้สี น้ำใส ๆ ใช้มาเดือนนึงขนตาขึ้นจิง ๆ คิ้วก้อมีขนเพิ่มขึ้น (มหัศจรรย์ แต่แพงดี หมดไป 2 ขวดแระ)
5. สุดท้าย latisse (พอดีอ่านหนังสือศัลยกรรม อะไรสักอย่าง) บอกว่าได้รับ FDA ยี่ห้อเดียวในสหรัฐ ในไทยไม่มีขาย ขวดนึงใช้ได้เดือน 3 พันก่าบาท(แพงโคตรอีกแระ) ลอง serch google ดู มีคนนำเข้า เลยลองสั่งมาใช้ โหย เดือนเดียว ขนตาเด้ง คิ้วเข้ม หล่อเทห์ก่าเดิม (คุ้มค่ากะที่รอคอยมานานนนนนนนนนดโคตรรรรรรรรรรรร)
6.สุดท้ายเจงง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (บังเอิญอีกแระ) มารู้จักร้านแบบพวกนิติพล วุฒิศักดิ์ ชื่อร้าน เอเพ็กซ์  APEX  (เห็นเค้าบอกตัวยาเดียวกับ latisse ที่มันแพง คุณหมอนำเข้ามา เราซื้อคู่ขวดเล็ก+ใหญ่ 2,200 ใช้มา 2 เดือนก่า และเราก้อซื้อยามากินด้วย วันละเม็ด ปรากฎว่า ณ วันนี้ เราพอใจกะอันนี้ เพราะ ประหยัดตังค์ก่า และได้ผล (บังเอิญเป็นคนชอบคนมีไรขนหน้าท้อง ลองทาดู + กินยา ปรากฏว่าขึ้นมารำไร ดูเซ็กซี่ดี 555+ คิ้วเข้มขึ้น+ ขนตายาวขึ้น เกือบเซ็นต์แระ
ยังงายเพื่อน ๆ ลองพิจารณา แล้วลองดูนะ เพราะเห็นคนมาถามเรื่องนี้เยอะมาก แต่ไม่ค่อยมีคนตอบ หรือมี ก้อไม่ได้ผล เพราะผมเป็นคนมีปมด้อยเรื่องขนคิ้ว+ขนตา+ขนอื่น ๆๆๆๆ น้อย 55+ (จากประสบการณ์นี้หวังว่า เพื่อน ๆ คงได้ประโยชน์ไม่มากก้อน้อยนะครับ)

คุณoceanvip หม่ทราบว่า ยาต่างๆๆ หาวื้อได้ที่ไหนครับ อยากรู้จริงๆๆ ครับ รบกวนหน่อยนะครับบ
พอดี ผมก็ทั้งกินยาและก็ทาครับ แต่ว่ามันก็ยังไม่เป็นผลเลยๆๆ ซื้อแบบทุกชนิดที่มี  55 รบกวนคุณ oceanvip ด้วยนะครับ
{:13_954:} อยากทราบด้วยคนครับ : )
ดีอย่างนี้เอาไป
ดีดีนะโกนแล้วทาครีมเร่งตาม
เราใช้ เชอเวอ อยู่ เส้นคิ้วมันจะยาวขึ้นและดำนะ แข็งด้วย
ผลก็น่าพอใจ
ดีกว่าใช้ ไมน็อคซิดิว ช่วงที่ใช้มันขึ้น พอหยุดมันร่วงมาก มากกว่าเดิมด้วย
ลงทุนผ่าตัดเล็ก ใช้วิธีโอนย้ายเส้นผมมาทำขนคิ้ว แค่กราฟละห้าสิบถึงแปดสิบบาท ก็ดกดำสมใจ ได้ผลภายในไม่กี่เดือน ไม่ต้องมานั่งทายาทานยา ลงทุนเจ็บตัวนิสเดียวก็น่ารักได้แว้ว

แสดงความคิดเห็น

ผมที่ย้ายมาปลูกจะยาวไม่งอน ทิ่มตา และต้องคอยตัด สถาบันยังไม่แนะนำเรย  โพสต์ 2012-2-28 19:34
ใช้ Double Lash ยาวเร็วดีนะ 2ขวดแระ รู้สึกว่ามันเข้มขึ้น ลองยี่ห้ออื่นไม่ขึ้นเหมือนกันไม่รู้ทำไม
เราลองกิน Minoxidil แบบกินอยุ่ ไปซื้อที่ร้านขายยา มันเปนแบบ 10% เรยอ่ะ แต่หมอบอกว่าให้หักครึ่งเม็ดกิน เพราะมันแรงไป ปกติหมอเค้าให้กินแบบ 5% แต่พอดียามันหมด เหลือแต่แบบสิบเปอร์เซ้น หมอสั่งให้หักครึ่งเม็ด แต่เราขี้เกียด เรยกินทีละเม็ดเรย ผลที่ได้ คือ ขนขึ้นจิงๆๆ คิ้วดำเชียว ขนตาก้อยาวขี้น แต่หนวด ขนรักแร้ ขนหน้าแข้งไรงี้ก้อขี้นตาม เอาเปนว่าขนที่มีอยุ่ทั้งตัวอ่ะขี้นหมด5555 แต่เราว่ามันโอเคเรยนะ คิ้วดำเรย หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป ลองดู
http://topicstock.pantip.com/woman/topicstock/2010/01/Q8815148/Q8815148.html
ไม่ได้มาขัดจังหวะนะคะ ลองอ่านเวปนี้ดูคะ ว่าผลข้างเคียงของ เจ้า latisse คือ ทำให้ตาเปลี่ยนสีถาวร และ เรายังแถมรอยคล้ำที่เปลือกตา -*- ไงตัดสินใจก่อนจะซื้อมาใช้นาค๊า น่ากัวอะ
สักคิ้วสามมิติก็น่าสนใจยู่นะคะ  ไปดูรีวิวมาสวยดี
เอาเรื่องจริงเลยนะค่ะ...น้ำยาปลูกคิ้วทำให้แค่ดำขึ้นเฉยๆๆค่ะ  ไม่ทำให้ดก ให้หนา  (รุ่นเราหมดวัย)
สักคิ้วสามมิติลงทุนทีเดียว  
ต้นฉบับโพสต์โดย oceanvip เมื่อ 2010-2-21 22:13
จากการที่ได้เคยใช้น้ำยาปลูกคิ้ว + ขนตามาเกือบทุกยี่ ...

ผมขอรายละเอียดที่อยู่ เบอร์โทรที่คลีนิกที่พี่ว่าได้ป่าวครับ ผมอยากให้ขนตากับคนคิ้วขึ้นหนาๆเยอะๆอ่ะครับ ไงรบกวนช่วยหน่อยนะครับ
ตั้งแต่ลองมาทุกยี่้ห้อ สรุปใช้ max double lash ขึ้นอยู่ยี่ห้อเดียว แล้วแต่คนมั๊ง เราลองตั้งแต่หลักร้อยต้นๆ จนถึงหลายพัน ก็ไม่เวิร์ค ตัวmax double lash ที่ใช้อยู่ก็ไม่ใช่ว่าจะขึ้นปรื๊ดปร๊าดนะ แต่เป็นตัวเดียวที่เห็นความเปลี่ยนแปลง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย posmos เมื่อ 2012-6-7 14:39

ผมใช้วาสลีน...ทาทั้งขนตาและก็คิ้วดำได้ใจดีอิอิ^^"
อยากลองใช้มากเลย

gclub sbobet M3Bet livescore holiday palace gclub คาสิโนออนไลน์ คาสิโนออนไลน์
ต้นฉบับโพสต์โดย kokonoprincess เมื่อ 2012-5-9 22:17
ตั้งแต่ลองมาทุกยี่้ห้อ สรุปใช้ max double lash ขึ้นอยู่ยี่ห ...

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ ขอบคุณค่ะ
ผมเคยซื้อตามร้านขายเครื่องสำอางใหญ่ครับ แต่จำยีห้อไม่ได้ ขึ้นดีอยู่นะครับ ดกขึ้นเล้วและครับ

อันนี้ คิดว่า มีการโมคิ้ว ด้วยแน่นอนครับ
ขอความรู้เรื่องนี้ด้วยนะครับ
คนนี้ ก้เป็นไอดอล คิ้ว ของชาวเน็ท เช่นกันครับ น้องดิว นัทธพงษ์ หนุ่มลำาปาง ร่างใหญ่ ใจสู้
น่าจะธรรมชาติแม่ให้มานะครับ คิ้วเทพมากๆ

คิ้วปลิงชัดๆ เทพมากๆ
ผมมีคิ้วนะคับ แต่มันบางไม่หนา อยากได้หนาๆ ดำหน่อยๆ คือผมใช้มาหมดแล้วครับ ทั้งกินทั้งทา minoxidil ทั้งวิตามินบำรุงพวก เบเวอรี่ยีส สังกะสี นู่นนี่  สุดท้ายเลิกใช้มันจะร่วงเหมือนเดิม แล้วพวกนี้ใช้ไปนานมีผลข้างเคียงเลยไม่อยากใช้แล้วครับ เคยเขียนคิ้วและปัดมาสคาร่าบางครั้ง  แต่ตอนนี้ใช้ แว๊กซ์ทาคิ้วเข้ม ของ theboyztoy อ่ะครับ คิ้วเข้มทันทีที่ทาเลย เป็นธรรมชาติสุดๆ ไม่มีใครรู้เลย คือมันไม่ติดที่ผิวหนัง มาสคาร่ากับดินสอเขียนคิ้วชิดซ้ายเลย และเห็นว่ามีพวกน้ำมันธรรมชาติที่ช่วยบำรุงขนอยู่ด้วยอ่าคับ พวกน้ำมันมะพร้าว น้ำมันงา น้ำมะกอก น้ำมันละหุ่ง ครบเลย คือดีมากครับ สำหรับผู้ชายที่อยากดูเนียนๆ ไม่หลอกตา อ่าคับ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้