เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อมูล-คุณหมอธีรวัฒน์ จ.ขอนแก่น

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนทำคุณหมอมีตัวอย่างก่อนทำ ให้ดู รึป่าวค่ะ ว่า รูปหน้าแบบไหนควรจะ ทำจมูกทรงไหนถึงจะเข้ากะหน้าเรา
ไปทำมาเเล้วค่ะ  เมื่อสองอาทิดที่เเล้ว
ขอบอกว่า ปลื้มมมม คุณหมอมาก  ทำไม่เจ็บเลยจริงๆ

รู้สึกเจ็บเเค่ตอนฉีดยาชาเข็มเเรกจิ๊ดนึง เเต่พอทนได้
สงสัย เรานวดยาชาก่อนนั้นนานไปหน่อย มันคงเริ่มหมดฤทธิ์  ฮ่าๆ

เมื่อสองวันก่อน ไปตัดไหมที่เย็บจมูกมาค่ะ
คนเยอะมากๆ รอซะนานเลย คนเยอะเป็นพิเศษ เพราะปกติเรามาสองครั้งเเล้ว คนไม่เยอะขนาดนี้

พอไปตัดไหม คุณหมอบอกว่า เเผลในจมูกเรามีปัญหานิดหน่อย
คือเเผลที่ทำจมูก ที่คุณหมอเย็บไหมให้ ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ หมอบอกว่าหายสนิท ติดกันดีเเล้วเรียบร้อย

เเต่มีปัญหาที่ว่า ช่วงเวลาหลังทำ2อาทิดนั้น ขี้มูกเราเยอะไปหน่อย! (ขออภัย ที่ใ้ช้คำไม่สุภาพนะคะ ไม่รู้จะใช้ศัพท์อะไร
เเทนขี้มูกดี) ฮาๆๆ  ขอใช้คำนี้ละกานเนอะ

พอดีว่า หลังจากที่เราทำจมูกไป  เรามีเรื่องให้ดราม่าบ่อยๆ เลยร้องไห้บ่อยเลยช่วงนั้น เเล้วเวลาร้องไห้ น้ำมูกมันก็จะไหลออกมาใช่มั้ยคะ

นานเข้า มันก็กลับกลายเป็นขี้มูกก้อนเเข็งๆ  (เราไม่กล้าเเคะ  เพราะทำจมูกมาใหม่ เราทำความสะอาดด้วยยาตามที่คุณหมอให้อย่างเดียว ไม่กล้าเเคะน้ำมูกอะไรเลย)

ปรากฎว่า สองวันก่อนไปตัดไหม  คุณหมอก็เลยตัดไหมที่เย็บ เเล้วก็เอาขี้มูกก้อนเเข็งๆใหญ่ๆนั้นออกให้
ขอบอกว่าโล่งจมูกมากๆเลยค่ะ  เพราะมันก้อนใหญ่มากกกกกก  -*-

หมอก็เลยบอกว่า เนื่องจากเนื้อในรูจมูกเราค่อนข้างบางอยู่เเล้ว
พอมาเจอขี้มูกก้อนหนาๆเเข็งๆใหญ่ๆ อย่างนี้อีก  พอหมอเอาออกให้ หลังจากที่มันไปยึดเกาะติดกับไหมตรงเเผลที่หมอเย็บ
ทำให้เนื้อในรูจมูกเรา ตรงที่หมอเย็บอักเสบอะค่ะ  T______T

ประกอบกับช่วงนั้นเราเป็นหวัดพอดี  ขี้มูกเลยเยอะไปใหญ่ เเคะก็ไม่ได้  T__T

มันเลยได้ผลอย่างที่เห็นค่ะ  อักเสบนิดหน่อย
เเต่คุณหมอบอกว่าไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ  หมอก็ให้ยาเช็ดเเผลขวดเดิมมาอีัก เเล้วก็สั่งยาชุดใหม่มาให้
เป็นยาเเก้อักเสบประมาณนี้อ่ะคะ  เเล้วอีก7วัน มาให้หมอตรวจอีกที

เด๋วจะมาอัพเดทเรื่อยๆ นะคะ ว่าเป็นไงบ้าง  ^^
ส่วนฝีมือคุณหมอ  ก็อย่างที่หลายๆคนบอกค่ะ

เทพมากกกกกกกกกก

คือเเบบหมอมือเบาจริงอะไรจริง ไม่เจ็บเลย  ไปทำฟันขูดหินปูนยังเจ็บกว่า 10เท่าเลยง่ะ
หมอใจดีด้วย ถามอะไรได้หมด เราไปกะคุณเเม่ ยังชมว่าลูกสาวสวยเลย  กร๊ากกก (อันนี้นอกเรื่อง)

พี่ผู้ช่วยคุณหมอในห้องผ่าตัดก็ใจดี
หลังทำ ไม่ช้ำ ไม่เจ็บไรเลย ตึงๆงงๆนิดหน่อย เเต่ชอบที่มันไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่ม่วง ไม่เลือด ไม่ใดๆทั้งสิ้น

วันที่2ตื่นมาหลังทำ หน้ามันจะบวมกว่าเดิม  พี่เราบอกว่า นาเนียร์ดีๆนี่เอง 555
เเต่เราก็อย่าได้เเคร์ค่ะ  หน้าล้างไม่ได้ ก็ไม่ต้องล้าง ใช้โทนเนอร์เช็ดเอา สามารถทำชีวิตประจำวันได้เหมือนเดิม

วันที่ 3-4  หน้าบวมขึ้นอีกค่ะเล็กน้อย  เพื่อนเห็นเเล้วตกใจ  ถามว่า .. เมิงยิ้มได้มั้ยนั่น  O__O? 5555
เเต่การนี้ก็ไม่เเคร์สื่อค่ะ  หน้าล้างไม่ได้ ผมก็ไม่ได้สระ หัวมันๆ หน้ามันๆ ไม่โบ๊ะเเป้ง  ไปช้อบที่เซนทรัลได้หน้าตาเฉย  - -

เเต่วันที่ 3-5  เเอบนอยด์ค่ะ  เพราะเรารู้สึกว่า ดั้งเราตรงที่มันจะเป็นสันอะค่ะ
ทำไมสันมันหักลงเรื่อยๆ คือมันเล็กลงเรื่อยๆ
เราเเอบกรี๊ดดด เลยค่ะ  เเม่ก็คิดเหมือนกัน  เเต่ไม่นอยด์มาก เพราะเชื่อในฝีมือคุณหมอ
เรายังบอกกับเเม่เลยว่า ... "เเม่ๆ  ถ้าดั้งมันหักลงอีกสองครั้ง คราวนี้ดั้งหนูหายหมดเเน่ๆ"  กร๊ากกก
เเต่เหนือสิ่งอื่นใด  ก็อย่าได้นอยด์ไปค่ะ  กินยา  นอนหมอนสูง อยู่เเบบหน้าผมซกมกตามปกติ

ลองไป search อ่่าน ในเนต เจอคนที่บอกว่า จมูกที่ทำกับหมอธีรวัฒน์ "ดั้งมันงอกได้"
อร๊ายยยย เพิ่งเคยได้ยินคำนี้ เด๋วรอดูอีกหน่อย ว่าดั้งที่หมอทำมันจะงอกได้จริงป่าว

วันต่อๆมา วันที่ 5-7 สันดั้งมันอยู่ตัวค่ะ คือไม่หักลงเเล้ว  อาการบวมก็ลดลงมาเรื่อยๆ หน้าตาใกล้กับเป็นคนเิดิม
สันดั้งก็ไม่ค่อยจาโด่ง เพราะมันเล็กลง  ฮือๆ หวังว่าสันดั้งคงจะงอกนะ

เเละเเล้ว  .....  เเท่น  เเท่น  เเท๊นนนนนนนนนน

เจ้าข้าเอ๊ยยยยยยยยย
"ดั้งหนูงอกได้จริงๆค่ะ"  ฮามากวันนั้น ยังจำเหตุการณ์ได้ดีเลย
ตอนช่วงเช้าตื่นมา ดั้งมันยังน้อยๆอยู่เลยนะ  ยังไม่ค่อยจาโด่งเลย เราก็ชิวๆไป
เเต่พอช่วงเย็น หลังจากที่เราไปสรงน้ำพระ 3วัดกลับมา (พอดีเป็นวันสงกรานต์)
กลับบ้านมาส่องกระจกดู..

เเอร๊ยยยยย สันดั้งกลับมาเเล้ว คราวนี้โด่งเลย สวยๆๆๆ ชอบๆๆๆ โด่งเเบบธรรมชาติ
เเม่ยิ้มเลย บอกว่า ดั้งเหมือนเเอน ทองประสมเลยลูก   กร๊ากกก เเม่กล้าเนอะ... 5555

งานนี้ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเข้าวัดทำบุญไปสรงน้ำพระมารึเปล่า ตั้ง 3วัดเเน่ะ
กลับบ้านมา ดั้งงอกเฉยเลย โด่งสวยด้วย
เเต่เราว่าไม่เกี่ยวหรอก เพราะเราไปไหว้พระ เราก็ไม่ได้ขอพรเรื่องนี้เลยนี่นา  55+
เอาเป็นว่า เพราะฝีมือของหมอเเหละ  ดั้งเราเลยสวยยยย ^^

ซูฮกคุณหมอค่ะ  เทพจริงไรจริง  คอนเฟิมมมมมมมมมม

--------------------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ครบ 14วัน หลังจากที่ไปทำมาละ
อาการบวม มลายหายสิ้นไปหมด  ที่เคยเเอบตึงๆบวมๆ ไม่กล้าจับมาก ตอนนี้หายไปหมดละ
กล้าจับจมูกได้ตามปกติ เหมือนเป็นจมูกเราเลยๆ  ^^

สันที่โด่งก็เเอบเล็กลงนิดนึง เเต่โด่งธรรมชาติดี
มันเล็กลง เพราะจมูกเราที่มันบวมทั้งอัน มันเล็กลงไง ก็เลย smooth กะสันดั้ง

ชอบค่ะ งานนี้ชอบมากกกกกกกกกกกกก

เหลือเเต่เเผลในรูจมูกเนี่ยสิ ไม่รู้จะเป็นไงต่อไป
เเต่ก็ไม่ค่อยนอยด์เท่าไร เพราะเชื่อในฝีมือหมอ ว่าจะดูเเลเราดี
ตอนนี้ก็ใช้ยาสีชมพูที่หมอให้มา ทำความสะอาดเเผลในโพรงจมูก  เราก็กินยา
เเล้วก็ระวังอย่าให้มีขี้มูกกกก มายึดเกาะอีก  อิอิ   งดเรื่องดราม่าทุกชนิดช่วงนี้
เเต่หวัดยังไม่หายดีเลย ตอนนี้  เเอบจามไปหลายรอบ  T____T

จามได้เเรงๆ ไม่ต้องกลัวซิลิโคนเบี้ยวนะคะ  งานนี้เราลองมาเเล้วค่ะ  ตั้งเเต่วันเเรกๆ
ทั้งจามดังๆ ทั้งหาวเเรงๆ  ไม่กระเทือนเเน่นอนค่ะ  อิอิ  
อยากเห็นรูปคุณ  skyzian มาก ๆ ค่ะ
เพราะนัดทำกับหมอธี  วันที่ 6 พ.ค. นี้แล้ว
ก่อน-หลังด้วยนะคะ  ขอร้อง
เพื่อเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้คนที่กำลังจะไปทำค่ะ
แวะมาอัพรูปหน่อยจ้า
อยากเห็น  อิอิ
อยากทำอ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วอย่างหนูเนี่ยมันจะโด่งป่าว

ใส่รูปไม่เปนอ่ะ แฮ่ะๆ  แนะนำด้วยเจ้าค๊า
อยากทำกับหมอธีคะ ใครไปทำมาแล้วแนะนำด้วยจ๊า

คนขอนแก่นครือกันเด้อๆ

เป็นคนเนื้อจมูกน้อยมาก  บางด้วยอ่ะ ทำได้ป่าวคะ

กลัวผลข้างเคียงจังเลยๆๆๆ
คิวยาวมากไหมค่ะ คือพึ่งสอบติด พึ่งขอแม่ได้

อยากทำก่อนขึ้นปีหนึ่งอ่ะ อยากเปลี่ยนไปสวยๆ

รบกวนบอกด้วยนะค่า

แล้วเราเอารูปแบบจมูกที่เราอยากได้ไปให้หมอดู หมอจะพอทำให้ได้ไหมค่ะ รบกวนคนใจดีตอบด้วยนะค่ะ
ว่าจะไปแก้จมูกใหม่อ่ะ

ต้องรีบไปจองงซะแล้ววว

เฮ้อออออออออออออออออออ
ทำให้กามเล็กลงนี่เท่าไหร่คะ
คิวหมอธี ตอนนี้ ได้ยินว่า ถึงเดือน มิถุนา เเ้ล้วอะ
รีบๆกันเน้ออ

ถ้าเอารูปตัวอย่างไปให้หมอดู หมอก็คงต้องพิจารณาอีกทีอะค่ะ  ว่าทำได้รึเปล่า

ไงก็ลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนเน้อ

ของเรา ไม่ได้บอกอะไรหมอเลย  ไม่ได้บอกอะไรเลยจริงๆ  ว่าจะเอาโด่งเเบบไหน อะไรยังไง
ไม่ได้พูดถึงความต้องการของตัวเองซักคำ  ตอนนี้ยังนึกตลกตัวเองอยู่เลย  5555  ; ))
ไม่ลงรูปให้ดุหน่อยหรือคะ
อยากเห็น
-ขอบคุณคุณskyzianมากเลยคะ ^^ อยากเห็นรูปจังเลยนะค่ะ

พึ่งไปปรึกษาหมอมาวันนี้เองค่ะ สอบเสร็จพุ่งตรงไปเลยย

หมอใจดีมากเลย เราเอารูปไปให้หมอดูด้วย หมอบอกเข้าใจหามา

เพราะหมอบบอกส่วนมากกคนอยากได้เหมือนเกาหลีไรงี้

แต่เราเอาดาราญี่ปุ่นไปแทน  เราก็ถามซักไซ้หมอซะ ยังกะจะทำวันนี้ อิิอิ

หมอบอกทำได้ๆ แต่ปลายจะไม่เท่าคนในรูป  เราก็ตกลงจองคิวเลยละ

แต่แอบมีพี่คนที่ทำวันนี้ แอบไซโคเล็กๆว่าไม่ได้ทำง่ายย เพราะคิววยาววมาก

และวันนี้คนเยอะแยะมากก คิวยาววเหยียดด
คือหนูหน้ากามใหญ่อ้ะค่ะ ถ้าเสริมคางแล้ว จะช่วยได้มั้ย
อยากให้มันเรียวขึ้นคะ มันจะเนียนม้ยคะ
คือหนูมีกามใหญ่เยอะอ้ะค่ะ ถ้าทำแล้วจะดีขึ้นมั้ย
จะเนียนมั้ยคะ

ยุ้ย
เสริมคาง ราคาเท่าไรคะ
ไปทำมาที่ไหนคะ ราคาเท่าไร
เฮ้อ...ได้อ่านกระทู้คนที่เขามีประสบการณ์ทำมาก่อนแล้วค่อยยังชั่วหน่อย

เพราะพึ่งไปทำมาเมื่อวันที่ 6 พ.ค. วันต่อมาบวมมากกก...หน้าเป็นแมวเลย
จิตรตกสุด ๆ แต่ดีที่ไม่มีรอยช้ำเลย ไม่ปวด แต่บวม ลุ้นดูตอนมันยุบว่าจะเป็นไง

แต่ตอนทำ 1 ชั่วโมงแรก ดูหน้าตรงเหมือนไม่ได้ทำ แต่พอมองด้านข้างสวยมากมาย
เดวหายดีจะเอามาอวดนะคะ
ของคุณหมอธีรวัฒน์ ที่มองหน้าตรงเหมือนไม่ได้ทำ
เป็นเพราะ ฝีมือคุณหมอ ทำยังไงก็ไม่เป็นสันค่ะ

ธรรมชาติมากมาย  สำหรับคนที่อยากได้โด่งมากๆ อาจไม่ค่อยชอบก็ได้นะคะ

ของเีราไม่มีใครรู้เลยว่าไปทำจมูกมา เพราะเพื่อนบอกว่ามองหน้าตรงไม่เปลี่ยนเลย (หมายถึงจมูก) เพราะมันไม่เปนสันออกมา
เหมือนที่คนอื่นเขาทำจมูกกัน
เเต่มองด้านข้าง เออ เป็นสันสวย  เเสดงว่าหมอทำธรรมชาติมากๆๆๆ

ปล.ผลพลอยที่ได้ เเล้วประทับใจมากตอนนี้คือ เราตาโตขึ้น มีเเต่คนบอก
ไม่มีคนทักว่าไปทำจมูกมา เขาเข้าใจว่าเราไปทำตามา 5555
ก่อนจะไปปึกษาหมอต้องโทรนัดเวลาที่จะไปรึเปล่า? และต้องรอนานแค่ใหน?
โทรไปจองคิวก็ได้ค่ะ  ประมาณ 10โมงกว่าๆก็โทรไปเลย
ฝากชื่อไว้  จองคิวเพื่อเข้าพบคุณหมอค่ะ
เราอยากได้แบบโด่งๆเหมือนแองเจลล่า เบบี้อ่า คุณหมอจะทำให้ป่าวน้ออ
ของเราทำมาได้8วันแล้ว
ร่องรอยการบวมไม่มีเลย...
หมอทำธรรมชาติมาก ๆ  ถ้าไม่จ้องหน้าดูจิง ๆ ก็ไม่รู้ว่าไปทำจมูกมา
ไม่มีคนทักเราเลย....มีแต่ว่าหน้าดูคมขึ้นนะ....ไปทำไรมา.....
บางทีก็ว่า..ตาเฉี่ยวขึ้นนะ....
อิอิ....
พี่อุ๋มอิ๋ม ของเค้าผ่านไปห้าสัปดาห์เเล้วอะ
สันเริ่มมาเเล้ววว
ตอนเเรก ผ่านไป1เดือน สันยังไม่มา มองหน้าตรง ยังไม่ค่อยต่างจากเดิมเท่าไร  ต่างเเค่ด้านข้าง
ตอนนี้มองหน้าตรง เิริ่มเห็นเป็นสันจมูกเเ้ล้ว

ปลายจมูกเริ่มมาเเล้วหน่อยๆ  เพราะตอนเเรกไม่มีเลย  - -
จริง ๆ ด้วย...ถ้ามองหน้าตรงจะดูไม่ออกเลยและดูเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับจมูกเรา
แต่พอหันข้างจะเห็นได้ชัดว่ามีสันแระเรียวด้วย...สวย ๆ ถูกใจมาก ได้ทำวันเดวกันกับพี่อุ๋มอิ๋มค่ะ
หวังว่าครบเดือนจะสวยขึ้นกว่านี้นะคะ...แล้วจะเอามาอวด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้