ดู: 31052|ตอบกลับ: 252
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้นแบบเจาะจุด กับหมอเจี๊ยบแห่ง BB YOU (นายแพทย์ชัยรัตน์ บุรุษพัฒน์)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-10 03:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-10 03:40

ก่อนอื่นต้องสวัสดีทักทายเพื่อนๆในเว็ปดั้งโด่งก่อนเลยนะค่ะ
   เราจะเล่าถึงประสบการณ์ในการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิด (เหอะๆกลัวสุดๆขอบอก!!) เป็นการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียวกับหมอเจี๊ยบค่ะ
เราเป็นคนหน้าหมวยมาก ตาก็เล็กมากเช่นกัน ขนาดเขียนอายไลน์เนอร์แล้วยังแทบดูไม่ออกว่านี่เขียนแล้วหรอเนี่ย?
โดนเพื่อนล้ออยู่บ่อยครั้งว่า "นี่แกตื่นมาเรียนรึป่าวเนี่ย? ลืมตามั่งก็ได้" เดินไปไหนก็ยังโดนเลย "เดินลืมตาหน่อยนะ ระวังจะเดินชนคนอื่น" ยิ่งเวลาถ่ายรูปกับเพื่อนๆนะค่ะ จะโดนแซวคำนี้ตลอดว่า "ไอ้หมวยลืมตามองกล้องหน่อยดิ!!" ทั้งๆที่เราพยายามเบิกตาแล้วนะ มันได้แค่นี้จริงๆอ่ะ T^T (ดูจากในรูปจะเห็นว่าเบิกตากว้างที่สุดแล้ว!!!) มันทำให้เราเสียความมั่นใจสุดๆเลยเวลาโดนแซว แอบคิดในใจว่าแหม๋...พวกแกไม่มาเป็นฉันไม่รู้หรอกว่ามันน่าน้อยใจแค่ไหน ที่จะต้องโดนล้ออยู่ประจำๆ แอบเจ็บกับคำพูดเล่นๆของเพื่อนเสมอๆ บางทีก็ทำให้เราหมดความมั่นใจจนไม่อยากถ่ายรูปกับพวกมันเลย - -" หมวยเซ็ง!!!
     และแล้วฟ้าก็ประทานพรลงมาให้ข้า ((สงสัยเราจะดูหนังมากไป - -" ฮ่าๆๆๆ)) ทำให้เราได้เจอกับการเสี่ยงโชคครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิต (เว่อร์ตลอด!!) นั่นก็คือเราได้ส่งโปรไฟล์เข้าร่วมสมัครกิจกรรมกับทาง BB YOU คลีนิค คือการหาผู้โชคดี10คนที่จะได้ทำศัยกรรมฟรีในกิจกรรม BB YOU IDOL เราหน่ะหรอ ไม่ลังเลใจในของฟรี ฮ่าๆๆๆ ลองดูสักครั้งสิ..มันไม่เสียหายหรอก รีบส่งโปรไฟล์ไปเลยจ้า แล้วหลังจากนั้นก็รอ..รอ..รอแล้วรอเล่าว่าจะประกาศผลเมื่อไหร่น้า?จะมีชื่อเรารึป่าวว่ะ? แล้ววันประกาศผลก็มาถึง...ให้ตายเถอะแม่เจ้าาาาา!!!มีชื่อฉันนนนมันมีชื่อฉัน..กรี๊ดดดด!!กรีดร้องออกมาอย่างกับคนถูกหวยรางวัลใหญ่ ไอ้เพื่อนก็ตกใจหาว่าเราบ้า ฮ่าๆๆ หลังจากนั้นพี่ๆพนักงานก็โทรมานัดคิวให้เราไปขึ้นเขียง
      วันที่ไปถึงที่คลีนิค ต้องบอกก่อนนะค่ะว่าเราทำที่สาขาทองหล่อ ด้วยความที่ตื่นเต้นมากๆๆทำตัวเอ๋อๆกันพอสมควร ไปถึงประมาณ11.30ค่ะ เพราะพี่เค้านัด12.00น. ไปถึงก่อนก็เลยนั่งรอ บรรยากาศภายในดูสะอาดมากค่ะ พนักงานก็อัธยาศัยดี ดูยิ้มแย้มเป็นกันเอง สักพักมีพี่หน้าเคาเตอร์เอาเอกสารมาให้เซ็นแล้วก็บอกให้เรานั่งรออีกสักพักนึง แล้วเค้าก็มาตามให้เราไปเปลี่ยนชุดล้างหน้าให้สะอาดเพื่อเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด
  นั่งคุยกับเพื่อนรอคุณหมอสักพักพี่ๆเค้าก็มาตามให้ไปพบคุณหมอเพื่อประเมินรูปตา ว่าเราชอบแบบไหนอยากได้ชั้นสูงหรือต่ำแค่ไหน  เรารีเควสคุณหมอไปเลยจ้าาาว่า"ขอตาโตๆ" คุณหมอก็อมยิ้ม คงคิดในใจว่าเราโลภมากไปไหม แต่ความคิดของเราอ่ะก็คนไม่เคยมีตาสองชั้นนี่หว่า อยากตาโตมานานแล้วมีโอกาสก็ขอโตๆเลย คุณหมอเจี๊ยบก็จัดแจงหยิบไม่จิ้มฟันขึ้นมา..ไอ้เราก็เงิบสิค่ะ งงว่าจะเอาไม้จิ้มฟันมาทำอะไร คิดในใจหนูมาทำตาสองชั้นนะค่ะหมอเจี๊ยบบบบ ฮ่าๆๆๆ สรุปแล้วหมอเอาไม้จิ้มฟันมาเพื่อใช้แต้มหมึกเวลาวัดขนาดที่ได้หลังจากที่เราพอใจกับชั้นตาที่หมอประเมินให้แล้วนั่นเอง ฮ่าๆๆๆ
  ระหว่างที่เดินเข้าไปในห้องผ่าตัดใจเต้นตุ๊บๆเหมือนแอบกัลวลนิดๆ เริ่มคิดในใจว่าเรามาทำอะไรที่นี่ว่ะ คิดดีแล้วหรอ #@$*! ความกลัวเริ่มเข้ามาแทรกแทรงความอยากสวยของฉัน ผู้ช่วยหมอเริ่มเอาผ้ามาคลุมตัวคลุมหน้า ในห้องดูเหมือนจะวุ่นวายแต่ก็เงียบๆ มีเสียงเพลงเบาๆให้คนไข้ผ่อนคลาย แต่มันใช้ไม่ได้กับฉันนนนน..กังวลไปหมดหัวใจเต้นตุบๆๆๆ หมอมาถึงไม่พูดอะไรมาก ฉีดยาชาเข้าเปลือกตาเลยจ้าาา แล้วหมอเจี๊ยบคงดูออกว่าเราเกรงๆแกก็ชวนคุยนิดๆหน่อยๆระหว่างรอยาชาออกฤทธิ์ ขอบอกว่าการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดไม่ได้วางยาสลบนะคะ ยาชาเท่านั้น!!! เสร็จแล้วก็ลงมือชำแหละเอ๊ย!!ลงมือผ่าตัดตามวิธีของหมอเค้าค่ะ หมอมือเบามากแทบไม่รู้สึกเลยว่ากำลังทำอะไรกับตาเราอยู่
พอเสร็จแล้วหมอก็ติดพลาสเตอร์ไว้ที่เปลือกตาแล้วพนักงานก็เอายากลับมาให้ทานที่บ้านมีคู่มือแนะนำการปฏิบัติตัวมาให้อ่านแบบละเอียดด้วยค่ะ

ช่วยลงรูปหลังทำทันทีได้ไหมคะ แล้ว 4 วันนี่หายบวมหรือยังคะ ว่าจะทำช่วงสงกรานต์น่ะค่ะ แต่กลัวหายไม่ทัน ขอบคุณค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-10 02:41:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เล่ามาซ่ะเยอะปวดนิ้วเลย ((ฮ่าๆๆๆมีแอบบ่น))
เรามาดูรูปกันดีกว่าค่ะว่าผลงานของหมอเจี๊ยบที่หน้าตาหมอดูเกาหลี๊เกาหลี จะเปลี่ยนอาหมวยคนนี้เป็นสาวเกาหลีแอบแบ๊วได้ไหม?ฮ่าๆๆ
หน้าสดทุกรูปนะจ๊ะสาวๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-10 02:42:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ค่ะจะอัพเดทให้เรื่อยๆเลยน้าาา  ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-10 03:56:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นยังไงกันบ้างค่ะ นี่เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียว แผลหายไวและเล็กมากๆเลยค่ะ
ยังไงเพื่อนๆคนไหนที่คิดจะทำศัลยกรรมควรตัดสินใจดีๆหาข้อมูลให้เยอะๆปรึกษาคนที่เคยทำมาแล้วหรือมีประสบการณ์จะดีกว่าตัดสินใจปุ๊บบั๊บนะค่ะ อยากสวยต้องใจเย็นๆน้าาา  เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากสวยค่ะ
แล้วเราจะพยายามเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆนะ
น่ารักดีคะดูมีเสน่ห์ขึ้น เย็บสามจุดแล้วนานไปจะมีโอกาศหลุดได้มั้ยคะ
สวย น่ารักขึ้นค่ะ
น่ารักขึ้นค่ะ
ทำมาแล้วน่ารักมากเลยคะ ทำมาเท่าไหรหรอคะ
อยากทำค่ะเจ็บมากไหมค่ะ กลัวค่ะแร่อยากสวย
ช่วยอธิบายได้ไหมคะว่าแบบเจาะจุดเป็นอย่างไรค่ะ ต่างจากเย็บธรรมดาอย่างไรคะ
เพราะดูไม่ช้ำเลย สนใจมากค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-10 02:42
ได้ค่ะจะอัพเดทให้เรื่อยๆเลยน้าาา  ^^
...

ขอบคุณคร่า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:31:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-3-10 09:21
น่ารักดีคะดูมีเสน่ห์ขึ้น เย็บสามจุดแล้วนานไปจะมีโอ ...

ขอบคุณนะค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
แบบที่เราทำมันเจาะจุดเดียวเองนะ
มีแผลนิดเดียวประมาณ5มิลได้จ้า
ในช่วงแรกๆมีโอกาสหลุดได้นะ ถ้าขยี้ตาแรงๆ
ต้องพยายามห้ามตัวเองนิดนึง
แต่ถ้าแผลเข้าที่แล้วก็เป็นปกติเลยจ้า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:33:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keeske เมื่อ 2013-3-10 12:41
สวย น่ารักขึ้นค่ะ

ขอบคุณจ้าาาา
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:36:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ttamama เมื่อ 2013-3-10 15:51
ทำมาแล้วน่ารักมากเลยคะ ทำมาเท่าไหรหรอคะ
...

ขอบคุณมากๆค่า แอบเขินเลย ^^
ราคาตอนนี้มีโปรฯอยู่นะคะที่BB YOU สาขามหาดไทย
ทุกศัลยกรรมราคา7,900บาท น่าจะถึงเดือนเมษายน56นี้นะค่ะ
ลองหาข้อมูลได้ในแฟนเพจ BB YOU ดูน้าาาา
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:40:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pompamza555 เมื่อ 2013-3-11 00:14
อยากทำค่ะเจ็บมากไหมค่ะ กลัวค่ะแร่อยากสวย ...

ตอนแรกเรากลัวมากเลยนะ...ตื่นเต้นมากๆตอนจะเข้าห้องผ่าตัด
แต่พอทำแล้วไม่เจ็บเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาที่เปลือกตาแค่นั้น
แล้วใช้เวลาทำแปปเดียวเองค่ะ กลับบ้านไปไม่มีใครรู้เลยว่าทำตามาแค่นึกว่าเราร้องไห้ - -"
แผลก็ไม่ใหญ่เลยน่าจะประมาณ5 มิลฯได้

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:48:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2013-3-11 00:36
ช่วยอธิบายได้ไหมคะว่าแบบเจาะจุดเป็นอย่างไรค่ะ ต่าง ...

เท่าทีคุยกับหมอเจี๊ยบนะค่ะ
เค้าบอกว่าการเจาะจุดเดียวจะใช้เวลาพักฟื้นน้อยกว่าการกรีดแบบธรรมดา
แล้วแผลที่ได้มีขนาดเล็กกว่ามากๆและแผลหายง่ายกว่าการทำแบบกรีด
แต่เราว่าแบบนี้มันใช้เวาลาพักฟื้นนิดเดียวเองนะอาทิตย์เดียวก็เริ่มเข้าที่แล้ว
แผลที่เจาะก็แค่3วันก็รู้สึกว่าเริ่มปิดสนิลแล้วอ่าา
แต่หมอเจี๊ยบก็ถนัดทั้ง2แบบค่ะแล้วแต่เราจะรีเควสคุณหมอ
แอบกระซิบนิดนึงว่าหมอมือเบามากๆๆ
ขนาดเราเป็นคนช้ำง่ายยังไม่ค่อยมีเอฟเฟคหลังทำเท่าไหร่เลยค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:49:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peelin เมื่อ 2013-3-10 13:52
น่ารักขึ้นค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ^____^
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 22:56:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Muaymilk เมื่อ 2013-3-11 20:36
น่ารักกก >///

หมวยมิ้ลค์ก็ใช่ย่อย
ตาสวยขึ้นๆนำไปไกลกว่าเราอีกน้าาา
^___^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-12 23:03:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-12 23:08

นี่เป็นรูปหลังจากทำเสร็จสดๆร้อนๆค่ะ

หลังจากครบ24ชม.ตาบวมมากเพราะโดนยาชาไป2รอบค่ะ (รอบแรกเอาไม่อยู่รู้สึกเจ็บกลางคัน หมอเลยฉีดไปอีกรอบแล้วมีแอบบ่นว่าตาจะบวมนะถ้าโดนยาชาเยอะ เรากลัวเจ็บมากก็ต้องยอมค่ะ(อย่าตกใจในความสดของใบหน้านะค่ะ)

ผ่านมา1คืน เช้าวันที่2 ยังร่าเริงได้อยู่จ้าาา ไม่เจ็บเลยค่ะแต่มีช้ำๆที่เปลือกตาข้างขวา

วันที่4 เอาแล้วค่ะ!! เริ่มเป็นกังวลกับเบ้าตาที่อยู่ๆพอตื่นขึ้นมาก็เหลือง โดยที่ไม่รู้สาเหตุ แต่ไม่รู้สึกเจ็บหรือปวดแผลและรอบๆตาเลยนะคะ มันเริ่มจะแปลกๆ แต่ยังไม่กังวลมากนัก นอนพักต่อไปค่ะ

วันที่5 วันนี้เริ่มกังวลหนักขึ้นมากๆ เพราะมันเหลืองจนเห็นได้ชัดเจนมากๆๆ แต่ก็ไม่มีอาการเจ็บปวดแต่อย่างใด แถมยังเขียวช้ำเพิ่มขึ้นอีกต่างหาก แต่ก็ต้องทำใจ เพราะทำอะไรไม่ได้ต้องรอให้มันค่อยจางหายไปเอง (จิตตกอย่างแรงค่ะวันนี้) อยากสวยต้องอดทน...ฮึบ!!

ครบ1อาทิตย์แล้วค่าาาา ^ ^*

เป็นยังไงกันบ้างค่ะ นี่เป็นอีกทางเลือกนึงในการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียว แผลหายไวและเล็กมากๆเลยค่ะ
ยังไงเพื่อนๆคนไหนที่คิดจะทำศัลยกรรมควรตัดสินใจดีๆหาข้อมูลให้เยอะๆปรึกษาคนที่เคยทำมาแล้วหรือมีประสบการณ์จะดีกว่าตัดสินใจปุ๊บบั๊บนะค่ะ อยากสวยต้องใจเย็นๆน้าาา  เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่อยากสวยค่ะ
แล้วเราจะพยายามเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆนะ

ยังไม่ค่อยเข้าใจแบบเจาะจุดเท่าไหร่ค่ะ ที่ว่ามีโอกาสหลุดแล้วต้องไปทำใหม่ใช่ไหมคะ แล้วทำแล้วอยู่ได้นานแค่ไหนคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 21:36:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูแผ่น เมื่อ 2013-3-16 21:38

วันนี้ มาอัพเดทให้ได้ดูกันนะค่ะ ผ่านมาอาทิตย์ที่3แล้วสำหรับการทำตาสองชั้นแบบเจาะจุดเดียวกับหมอเจี๊ยบที่BB YOUคลีนิค ในโครงการ BB YOU IDOL
เอาโฉมหน้าแบบสดๆ มาอวดกันอีกแล้วค่าาาา หาดูได้ที่นี่ที่เดียว ที่เราจะเปลือยหน้าโดนไร้เมคอัพขนาดนี้ ฮ่าๆๆๆ

สำหรับอาทิตย์ที่3นี้ รอยเขียวช้ำที่เกิดขึ้นเล็กน้อยหลังการผ่าตัดหายไปหมดแล้วค่ะ แต่ยังเหลือรอยแผลเป็นที่ผ่าตัดประมาณ5มิลฯที่ยังคงดูชัดเจนอยู่ แต่เราก็ทายาลบรอยแผลเป็นทุกวัน แต่ก็ไม่รุ้ว่าทำไมยังไม่จางลงเหมือนกัน...((ใครมียาทาแผลเป็น ยี่ห้อไหนดีๆแนะนำเราหน่อยน้าาา)) ส่วนตัวเราใช้ยี่ห้อเอลิเซ่อยู่ค่ะ
    ส่วนตาเริ่มบวมน้อยลงมากๆ ชั้นตาที่ดูหนาๆก็เริ่มที่จะเข้าที่มากขึ้น แต่เรากังวลตรงที่ตามันยังเป็น3ชั้นไม่จางหายเลย
ปรึกษากับทางคลีนิคเค้าก็บอกว่ารอให้ครบ1เดือนทุกอย่างจะเข้าที่เป็นปกติ **แต่ของเรามันผิดปกติรึป่าวไม่แน่ใจ!! ก็คงจะต้องรอให้ครบ1เดือนจริงๆแล้วถึงจะรู้ผลว่าจะต้องทำอย่างไรต่อไป...แอบหวั่นๆเหมือนกันว่ารอยชั้นพับตาที่หลบในอันเก่าของเรามันอาจจะไม่หายไป
     ยังไงช่วยวิจารณ์กันหน่อยนะค่ะสำหรับคนที่เคยทำมาแล้ว หรือคนที่กำลังตัดสินใจอยู่เข้ามาแสดงความเห็นหรือสอบถามกันได้น้าาา จะพยายามสอบถามคุณหมอ หาคำตอบมาให้นะค่ะ  

!!!!จัดเต็มรูปชัดๆหน้าสดๆหลายๆมุม ให้ดูกันไปเลยค่ะ ไม่มีเบลอแน่นอน555

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-16 21:55:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2013-3-13 00:00
ยังไม่ค่อยเข้าใจแบบเจาะจุดเท่าไหร่ค่ะ ที่ว่ามีโอกา ...

ใช่ค่ะมีโอกาสหลุดในช่วงตอนที่ทำใหม่ๆ แต่ถ้านานไปแล้วหลายเดือนแล้วหรือเป็นปีแล้วโอกาสหลุดมันก็ยากมากๆแล้วค่ะ
ส่วนที่ถามว่าอยู่ได้กี่ปีนั้นก็คืออยู่ได้ตลอดเลยค่ะ ไม่มีกำหนด เหมือนทำตาสองชั้นทั่วไป แต่ต้องดูแลและเบามือกับเปลือกตาเรามากๆหน่อยเนอะจะได้ไม่เป็นปัญหา ^^

http://gamesbbclinic.blogspot.com/2012/01/2.html

อันนี้เราลงลิ้งค์ไว้ให้เลยนะค่ะลองเข้าไปดูเพิ่มเติมได้
อ่อจะบอกว่าหมอเกมกับหมอเจี๊ยบเป็นเพื่อนกันนะค่ะ แต่ทั้งสองท่านอยู่คนล่ะสาขากันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้