12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: wondermink
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ดูดไขมันหน้าท้อง Lipo Tight @ Morphosis Clinic (นวัตกรรมใหม่ VASER+RF)

[คัดลอกลิงก์]
เอวลดลงไปกี่นิ้วคะ
สวัสดีค่ะ คุณwondermink ขอบคุณนะค่ะ สำหรับการรีวิวที่ดีแบบนี้ พี่สนใจและติดตามการเปลี่่ยนแปลงในทางทีดีของน้อง ว่าเมื่อไรจะมาอัพเดทรูปปัจจุบันให้ดูซะที รออย่างใจจดใจจ่อ ตอนนี้หน้าท้องเป็นอย่างไรบ้างค่ะ พี่ขอถามเป็นข้อๆ นะค่ะ อาจจะมากไปหน่อย ต้องขอโทษด้วย
1.  หลังทำแล้วมีของเสียไหลออกมาจากบาดแผลมั๊ยค่ะ (ที่อ่านๆ มามีน้ำเกลือปนเลือดไหลออกเยอะมากในวันแรก)
2.  หลังจากทำเสร็จแล้ว ที่บอกว่าไม่เจ็บ คือ เรื่องจริงใช่มั๊ยค่ะ แบบว่าอาจจะเจ็บแต่น้อยอะไรประมาณนี้ สรุปว่าเจ็บมากน้อยแค่ไหนค่ะ
3.  ผิวหนัง หลังทำแล้วเป็นคลื่น ย้วยยาน หย่อนคล้อย มากแค่ไหนค่ะ
4.  การลางานของพี่ลาได้น้อยมาก อยากทราบว่าถ้าทำต้นขา จะสามารถเดินได้ปกติกี่วันค่ะ เพราะต้องรีบไปทำงาน
5.  ชุดกระชับคุณ wondermink คุณหมอให้ใส่ทั้งวัน ทั้งคืน เป็นเวลากี่เดือนค่ะ
6.  รอยแผลเป็นเล็ก ใหญ่ แค่ไหนค่ะ
6.  มีโปรโมชั่นผ่อน 0 เปอร์เซ็นต์ กับ บัตรเครดิต อะไรบ้างค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค่ะ

พี่เพิ่งไปทำ บอดี้ไทด์ ตรงสยามซอย 1 มา ผิดหวังมากค่ะ ท้องพี่ใหญ่ว๊ากก แต่ดูดออกมาได้แค่ 500 กว่าๆ เอง ตอนนี้ก็สามเดือนแล้ว ท้องยังป่องอยู่เลยค่ะ ทั้งๆ ที่ใส่ชุดรัดกระชับทั้งตัวตลอด 24 ชม.เป็นเวลา 2 เดือน หลังจากนั้นก็ใส่บอดี้สูททั้งตัวตลอดทั้งวัน ตอนนอนรัดด้วยแผ่นรัดหน้าท้องอย่างแน่นอีก แต่ท้องก็ยังป่องอยู่ไม่แบนราบอย่างที่เค้าโฆษณาไว้เลย ผิดหวังและเสียดายตังค์มากเลยค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-4 19:47:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2013-10-27 12:15
เอวลดลงไปกี่นิ้วคะ

ประมาณ 4-6 นิ้วค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-4 19:57:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-10-28 16:27
สวัสดีค่ะ คุณwondermink ขอบคุณนะค่ะ สำหรับการรีวิวที่ดีแ ...

สวัสดีค่ะ ขอตอบเป็นข้อๆ นะคะ...

1. หลังทำเสร็จไม่มีของเสียไหลออกมาเลยค่ะ ไม่มีเลือด น้ำหนอง น้ำเหลือ ไม่มีอะไรไหลเลยค่ะ แห้งสนิทเลยค่ะ
2. สำหรับเคสหนู หนูไม่เจ็บเลยค่ะพี่ แต่ก่อนทำหนูกลัวมาก แม้แต่เข็มฉีดยาก็กลัวสุดชีวิตนะคะ เจาะเลือดก็กลัว แต่ทำออกมาไม่เจ็บค่ะ มึตีงๆชาๆ ไม่กล้าขยับตัว คิดว่าเราเป็นมัมมี่เล็กๆค่ะ แต่เสียวมากค่ะบอกตรงๆ คือพุงใหญ่มากแล้วหายวาบไปรู้สึกเสียวหน้าท้องอย่างบอกไม่ถูกค่ะ แรกๆ ถอดชุดตอนอาบน้ำไม่กล้าถอดเองเลยค่ะ ต้องถอดข้างนอกมีคนช่วยถอดแล้วค่อยเข้าไปอาบน้ำ ออกมาใส่ข้างนอกให้คนช่วยใส่(กลัวมากค่ะยอมรับเลย)
3. คลื่นน้อยลงค่ะ ไม่ย้วย ไม่หย่อนยานค่ะ แตะไปนิ่มค่ะ หน้าท้องล่างแบนไปเยอะค่ะ แต่หน้าท้องบนป่องและแน่นมาก(คงเพราะไม่ได้ดูดออกไป แหะๆ)
4. หนูดูดที่ท้อง ที่ก้น ที่ต้นขาด้วยค่ะ ทั้งหมด 8 จุด หนูลุกเข้าห้องน้ำเองได้ตั้งแต่คืนแรกนะคะ แต่ลุกลำบากนิด เหมือนมัมมี่ปนกลัวๆค่ะ กระโหยกกระเหยก แต่ประมาณ 3 วันก็ปกติแล้วค่ะถ้าไม่กลัวแต่หนูกลัวมากก็เลยไม่ค่อยกล้าเดินอะไรมากค่ะ(แอบปอดแหกค่ะ -*-)
5. ชุดกระชับหนู 24 ชั่วโมง ใส่ประมาณ 1 เดือนได้ค่ะ หลังจากนั้นหนูก็ใส่ตลอดค่ะ แต่เป็นชุดสเตย์ธรรมดาค่ะ ไม่ได้เป็นชุดอย่างดีอะไรค่ะ จนทุกวันนี้ก็ใส่บ้างไม่ใส่บ้างค่ะ
6. รอยแผลประมาณหลอดยาคูลท์ถึงหลอดดูดน้ำค่ะ ไม่ใหญ่มาก แต่หนูเป็นพวกแผลหายช้าก็เลยจะเห็นรอยจุดอยู่บ้าง
7. มีโปรโมชั่นผ่อนกับบัตรค่ะ แต่จำไม่ได้จริงๆว่าของอะไรค่ะ

พี่อยากทราบอะไรอีกถามได้เลยค่ะ ยินดีตอบให้นะคะ ^^

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้อืดขึ้นแยะเลยค่า กะลังจะดูดใหม่อีกรอบอาทิตย์หน้าค่า แหะๆ ^^"  โพสต์ 2014-6-19 11:17
อยากเห็นภาพปัจจุบันคีะเห็นน้องแล้วพี่มีกำลังใจสู้ค่ะ เป็นคนขี้กลัว  โพสต์ 2014-6-14 22:51
ขอบคุณน้องมากๆ เลยนะค่ะ ที่เข้ามาตอบคำถามพี่จนครบ (ถามมาำกด้วย) พี่โทรไปถามที่คลีนิคโดยบอกว่าอ่านจากรีวิวของน้อง ตอนนี้กำลังเริ่มเก็บตังค์ใหม่ (แอบซื้อล๊อตเตอร์รี่ เพื่อฟลุค จะได้ไม่ต้องรอนาน) อยากทำต้นขามากค่ะ รอบต้นขาพี่ 22 นิ้ว พี่ว่าจะไปปรึกษาตรงเลียบด่วนนะค่ะ หลังทำถ้าไม่มีของเสียไหลและไม่เจ็บมาก ก็น่าสนใจมากเลยค่ะ
ดูน้องแล้วพี่เลยเข้าไปปรึกษากับคุณหมอมาค่ะ ตกลงวางมัดจำแล้วจะไปทำที่ต้นขาวันที่ 28 นี้ค่ะ แบบว่าปัญหาเยอะกว่าน้องมากค่ะ ราคาสูงปรี๊ดเลย(ราคานี้เพื่อนบอกดูดคนอื่นทั้งตัวได้2คนเลยค่ะ 555). พี่ลางานแค่สามวัน ไม่รู้จะพอป่ะ. ปล อยากเห็นรูปปัจจุบันของน้องมากเลยค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-22 21:17:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2014-6-22 21:48
ต้นฉบับโพสต์โดย green4 เมื่อ 2014-6-22 20:35
ดูน้องแล้วพี่เลยเข้าไปปรึกษากับคุณหมอมาค่ะ ตกลงวาง ...

ต้องขอโทษด้วยค่า พอดีกำลังจะดูดไขมันหน้าท้อง(พุง)อีกรอบค่ะ กับคลีนิคอื่นค่ะ เดี๋ยวรอดูรีวิวใหม่นะคะ ขอบคุณมากค่า ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย wondermink เมื่อ 2014-6-22 21:17
ต้องขอโทษด้วยค่า พอดีกำลังจะดูดไขมันหน้าท้อง(พุง)อ ...

ขอบคุณค่ะ เพราะพี่เองหมอแนะนำให้ทำขาก่อน แล้วค่อยทำท้องอีกครั้งค่ะ
ไขมันออกไปกี่ cc ค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้