ดู: 12056|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ปลายจมูกบุ๋มมาครับ คุณหมอมงคล ลำปาง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nevermet เมื่อ 2013-2-22 20:08

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาเล่าประสบการณ์การแก้ปลายมูกบุ๋ม กับคุณหมอ มงคล จิวะสันติการ จังหวัดลำปางครับ

เริ่มแรกปลายจมูกผมบุ๋มเพราะเคยเสริมซิลิโคนแล้วเอาออก ปลายเลยบุ๋มเข้าไปเล็กน้อย เวลาผ่านไปสองปี ผมเลยอยากจะหาวิธีในการเติมปลายจมูกให้เต็มเหมือนเดิม จนได้มาเจอคุณหมอมงคล จิวะสันติการ จังหวัดลำปาง คุณหมอใจดีมาก รับฟังปัญหาและความต้องการทุกอย่างของคนไข้ โดยผมเน้นย้ำคุณหมอว่า ๑. อยากให้ปลายจมูกที่บุ๋มเต็มขึ้นกว่าเดิม ๒.จมูกขอโด่งกว่าเดิมนิดเดียวพอ เพราะจมูกเดิมค่อนข้างพอใจในความโด่งแล้ว ๓.ปลายจมูกขอไม่แหลมเด็ดขาด คุณหมอก็จัดให้ตามนั้นครับ

โดยปลายจมูกที่บุ๋มนั้น คุณหมอใช้วิธีการตัดเอาไขมันใต้สะดือของเรา มาเติมปลายจมูกที่มันบุ๋ม โดยการเลาะผังผืดที่ปลายจมูกแล้วนำไขมันที่ตัดออกมาเติมเข้าไป หลังจากนั้นก็เสริมซิลิโคนของ USA เข้าไปครับ ใช้เวลาในการทำประมาณครึ่งชั่วโมงเสร็จ ทั้งหมดทั้งมวลอยู่ในราคา ๒๒,๐๐๐ บาท ค่าเสริมจมูก ๑๘,๐๐๐ บาท ค่าเติมไขมันที่ปลายจมูก ๔,๐๐๐ บาท

ตอนนี้เสริมมาได้ ๖ วันแล้วครับ ผลออกมาผมเองค่อนข้างพอใจ คือปลายจมูกค่อนข้างเต็มกว่าเดิมมาก จมูกที่เสริมตอนนี้ยังบวมๆอยู่ รอให้เข้าที่กว่านี้คงจะดีขึ้น ยังไงลองมาดูรูปกันนะครับ

รูปแรก โฟกัสที่ปลายจมูกนะครับ ก่อนและหลังทำ

รูปที่สอง ก่อนทำและหลังทำแบบหันข้างครับ

รูปที่สาม ก่อนทำและหลังทำแบบหน้าตรงครับ

ณ ตอนนี้ค่อนข้างพอใจกับจมูกตัวเองนะครับ รอยบุ๋มตื้นขึ้นแล้ว เลยอยากแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้รับทราบกัน ขอบคุณมากนะครับ
ค่าเสียหายเท่ารัยคะ จมูกดูดีขึ้นนะคะ หล่อคมเลยคะ ตอนนี้เราก้อปลายบางใสค่ะพอดีมาดูงานที่ลำปางพอดีเลยค่ะ
สงสัยต้องเข้าไปปรึกษาดูบ้างแล้วล่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 19:48:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย opal2530 เมื่อ 2013-2-22 19:38
ค่าเสียหายเท่ารัยคะ จมูกดูดีขึ้นนะคะ หล่อคมเลยคะ ตอ ...

ซิลิโคน+ไขมันเติมปลาย 22,000 บาทคับ ถ้าเติมไขมันที่ปลายอย่างเดียว 8,000 บาทครับ
ตอนแรกเสริมไว้โด่งมากหรอคะ หลังถอดปลายจมูกเลยบุ๋ม ได้ใช้ซิลิโคนแบบมีขามั้ยคะ คือเราทำจมูกแบบมีขาแล้วตอนนี้ปลายจมูกโด่งดีคะ แต่เรากำลังกังวลว่าถ้าในอนาคตซัก 10ปีเราอยากถอดออกแล้วปลายจมูกเราจะบุ๋มจัง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 22:44:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nevermet เมื่อ 2013-2-22 22:44
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-2-22 22:34
ตอนแรกเสริมไว้โด่งมากหรอคะ หลังถอดปลายจมูกเลยบุ๋ม ไ ...

คือก่อนหน้านี้ผมเสริมมาแล้วสองครั้งครับ ครั้งแรกปลายมันแหลมมาก เสริมมาปีนึงปลายยังแดงอยู่เลย ก็เลยเอาออกครับ แล้วเสริมใหม่ รอบสองนี้ปลายไม่แหลมเท่าเดิม ผ่านไปได้สักปีก็เกิดเป็นรอยบุ๋มครับ หมอบอกว่าเนื้อที่ขยายไปในรอบแรก มันหดตัวเลยทำให้มีรอยบุ๋มครับ จากนั้นเลยเอาออกครับ พักไปสองปี แล้วก็มาทำครั้งนี้นี่แหละครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคะ งั้นถ้าเสริมปลายโด่งมากก็มีโอกาศเป็นได้ซิเนาะ T-T  โพสต์ 2013-2-22 22:46
เราก็ อยู่ลำปาง ค่ะ แต่พี่เพื่อนเราไปทำมา ไม่ค่อย โด่งเท่าไหร่ แต่เข้า กับรูปหน้าเเละ เป็นธรรมชาติ ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-22 23:17:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oilnummun เมื่อ 2013-2-22 23:13
เราก็ อยู่ลำปาง ค่ะ แต่พี่เพื่อนเราไปทำมา ไม่ค่อย โด ...

เน้นธรรมชาติและโด่งแบบพอดี ดีที่สุดคับ ผมเคยผ่านการทำแบบโด่งเกินไปมาแล้ว เลยต้องมานั่งแก้เนี่ยละครับ ขอบคุณนะครับ
น่ารักอ่ะ อิอิ
รักษาแผลดีๆนะครับ
ทำแล้ว หายบุ๋มแล้วเนาะ หล่อขึ้นน ,, ดีใจด้วยนะคะ
ดูหล่อขึ้นทันตาเลยคะ หมอเก่งจังเลยแถมราคาแก้ก็ไม่แพงเท่าไร พอที่สามัญชนอย่างเราเอื้อมถึงได้ด้วยคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-23 16:51:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tik-do เมื่อ 2013-2-23 14:37
ดูหล่อขึ้นทันตาเลยคะ หมอเก่งจังเลยแถมราคาแก้ก็ไม่แ ...

ใช่ครับ ราคาไม่แพงมากด้วยครับ
อยากทราบว่าไขมันที่เติมไป จะมีวันสลายหรือยุบมั้ยครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-25 15:41:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย civic28 เมื่อ 2013-2-25 13:36
อยากทราบว่าไขมันที่เติมไป จะมีวันสลายหรือยุบมั้ยคร ...

ผมเคยอ่านบทความเกี่ยวกับการผ่าตัดไขมันเพื่อเสริมจมูก ได้ความว่า ไขมันจะอยู่คงที่กับจมูกได้เสถียรหรือไม่ต้องรอดูประมาณสามเดือนครับ เพราะร่างกายเราไม่ปฏิเสธไขมันของตัวเราเองอยู่แล้ว แต่ไขมันที่เติมไปจะลดลงเหลือกี่เปอร์เซ็นต์นั้นต้องรอดูอีกสักสามเดือนนะครับ ระหว่างนี้เส้นเลือดจะเริ่มเข้าไปหล่อเลี้ยงและพอนานไปผังผืดจะเริ่มเกาะหนาขึ้น ก็น่าจะไม่บุ๋มลงไปอีกนะครับ เดี๋ยวผมไปเจอผมออีกที จะถามอีกครั้งเพื่อความแน่ใจครับ
มีคำถามค่ะ เป็นคนำปางเหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่า หมอมงคล เค้าพูดกันนว่า
"จะแก้ให้จนกว่าจะพอใจ อันนี้ จริงหรือป่าวคะ"
ตอบเราทีนะ จ๊ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 01:48:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Basdyza เมื่อ 2013-4-2 15:25
มีคำถามค่ะ เป็นคนำปางเหมือนกันค่ะ อยากรู้ว่า หมอมงค ...

จากที่เคยอ่านรีวิวของคนอื่นที่ทำกับหมอมงคลแล้วไปแก้ หมอเค้าก็แก้ให้จนกว่าจะพอใจนะครับ แต่ตัวผมเอง มีปัญหามาจากหมอคนอื่น ก่อนจะทำจมูกกับคุณหมอ คุณหมอจะรับฟังทุกปัญหา และทุกความต้องการของเรา ฟังเราและตกลงกับเราจนพอใจว่า จะแก้จมูกและทำออกมาทรงไหน เรียกว่าหมอไม่รีบและไม่เร่งลูกค้า พอเราสบายใจ คุณหมอก็ลงมือทำให้เราครับ

แสดงความคิดเห็น

อ๋อ ขอบคุณค่าา  โพสต์ 2013-4-3 10:49
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 02:03:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปจมูก ณ ปัจจุบันครับ

หล่อ ๆ ครับ ทำคางราคาเท่าไรครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-23 23:10:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย K_JOE007 เมื่อ 2013-7-23 19:55
หล่อ ๆ ครับ ทำคางราคาเท่าไรครับ

คางผมทำที่หมอสุวิทย์ เชียงใหม่ ราคา 20,000 คับ
สวยมากครับ ดูดีขึ้นเลยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย nevermet เมื่อ 2013-7-23 23:10
คางผมทำที่หมอสุวิทย์ เชียงใหม่ ราคา 20,000 คับ ...

ครับ ดูดีขึ้นครับ ผ่าด้านนอกเห็นเป็นรอยแผลเป็นป่าวครับ อยากทำ คางสั้นหน้าไม่ยาวอะครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-10 21:37:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย K_JOE007 เมื่อ 2013-8-10 18:26
ครับ ดูดีขึ้นครับ ผ่าด้านนอกเห็นเป็นรอยแผลเป็นป่าว ...

ผ่าด้านนอกเป็นรอยแผลครับ แต่ไม่ชัดมากครับ
อ้อครับ  กี่เดือนเข้าที่ครับ  พักฟื้นกี่วันครับ ถึงหายบวม
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-8 18:01:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย K_JOE007 เมื่อ 2013-9-7 17:12
อ้อครับ  กี่เดือนเข้าที่ครับ  พักฟื้นกี่วันครับ ถึงห ...

พักฟื้น 1 สัปดาห์ก็หายบวมแล้วครับ เดือนเดียวก็เข้าที่แล้ว แต่จะให้เข้าที่สนิทก็หกเดือนครับ
คือตอนนี้แก้จมูกมาแล้วปลายบุ๋ม เพราะซิลิโคนมันยาวไปเลยตัดออก ปลายเลยบุ๋ม ถ้าจะแก้กะหมอมงคลต้องพักจมูกหรือต้องถอดซิลิโคนออก หรือว่าทำได้เลยคั รบกวนช่วยแชร์หน่อยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้