ดู: 26692|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกครั้งที่สามกับคุณหมอสุชาติ. อนุเสาวรีย์และประสบการณ์ที่ควรระวัง!!

[คัดลอกลิงก์]
        ดีค่ะชื่อบีบีนะค่ะ วันเน้เก๊าจะมาเล่าประสบการณ์อันโชคโชนที่โง่เขลาของเรา
เมื่อประมาน18ปีที่แล้วว เฮ้ยมะช่าย ตอนอายุ18ปีค่ะ

ครั้งแรกทำจมูกกับหมออรรถพรค่ะไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญทางด้านศัลยกรรมจมูกนะแต่เป็นหมอศัลยกรรมทั่วไป (โง่จริวๆตรู)  รู้ตัวก็ช้าไปแล้วอ่ะ. แต่หมอทำไม่เจ็บนะค่ะ   มือเบา แต่แย่ที่หมอขี้ลืมเย็บแผลเราเสร็จมานึกขึ้นได้ว่า เอะ!! เอาผ้าก็อตออกจากจมูกรึยังนะ เราก็.....  เฮ้ยยยยังไง
  แล้วก็ไม่ดูด้วยเอาออกรึยัง คงขี้เกียจ สามวันต่อมาเราก็ดูจมูกเราเริ่มก่อตัวเป็นรูปเป็นร่างค่ะจับๆสวยดีนะ แต่แกนแอบใหญ่ไปหน่อย
  เงยไปเงยมาเห็นเส้นอารัยไม่รู้ง่ะ.  สีขาวๆโผล่บางๆเลยค่อยๆดึงเจ็บจี๊ดยาวขึ้นยาวขึ้น บัดใดนั้นเองออกมาเป็นก้อนเลยจร้า. โอ้ววว!!!!
  เพราะจ้าวมันเฟี้ยมากกกก มันคือผ้าก็อตนั้นเอง แม่งสวดยอดดเลย มันลืมจริงๆ แต่เอาเถอะช้านนนนดึงออกแล้ว.
    2เดือนผ่านไป เหมือนรู้จมูกมันแปลกบริเวณตรงแผลที่เย็บมันมีปูดๆออกมา เราไม่ได้สนใจเท่าไหร่คิดว่าคงเป็นซิริโคน พออีกสองเดือนต่อมามันปูดมากขึ้น
ซ้ำมีหนองไหลด้วยอ่ะ  แย่แล้ววว เรายังไม่รู้นะมันคืออาการอักเสบ เราก็ไปหาหมอหมอบอกว่ามันอักเสบก็ให้ยามากิน และก็ทำอารัยไม่รู้อ่ะกะจมูกเรา
เจ็บมว๊ากกกกเลย.  เหมือนผ่าเอาติ่งอักเสบออก. นึกว่าจะหายอาทิตย์ต่อมาขึ้นมาเหมือนเดิม (กลุ้มใจ) เดือนต่อมาเลยไปยันฮีเลยค่ะ หมอบอกต้องถอดและพักจมูกหกเดือนถึงจะทำใหม่ได้ เราจัดการถอดมันออกเลยค่ะ(จังซี่มันต้องถอน). เราก็พักไปเลยจร้า1ปีกลัวเชื้อไม่หาย.

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 22:41:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  ครบปีนึงละเราก็ไปเสริมใหม่ที่ยันฮีจร้า กะหมอสุกิจ แต่หมอพูดจาแย่มว๊าก ตอนนี้คือจมูกอันที่สองละนะอายุน่าจะประมานยี่สิบ. หมอเหมือนไม่อยากทำให้เลยอ่ะ. หมอพูดจำเป็นรึป่าวอ่ะที่ทำ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องหรอก ถ้าทำก็ได้แค่แบบธรรมดาน่ะ โด่งมากไม่ได้. เราก็ซีดดดดดเลยอ่ะ ไมหมอพูดงี้อ่ะเราอุตส่าห์
มั่นใจในแบรน์ของเค้่าอ่ะ. นึกย้อนกลับไปได้ ช้านไม่น่าทำกะหมอเค้าเลย เลยออกมาอุบาทได้ขนาดนี้ สั้นๆทู้ๆจมูกเหมือนหมู รูก็ไม่เท่ากัน แถมขึ้นปีที่สองจมูกรั้นร่นอีก มีรอยบุ๋มด้านซ้ายชัดมาก อันนี้คงเป็นผลที่หมอคนแรกทำไว้ (สงสารจมูกตัวเองอ่ะ ทำไมทำกันแบบนี้ ). เราก็อยากแก้จมูกใหม่รอและศึกษามานานจนร่วมไป4ปีได้ละ ปีนี้ปีที่5 ได้ฤกษ์ละ. ไปปรึกษาหมอศรันย์ไว้ค่ะคนแรกเลย. รอคิวนานมว๊ากกก แต่ก็ต้องนั่งน้ำตาตกกลับมาบ้าน เพราะหมอบอกว่าต้อง
ถอดและพักฟื้นจมูกให้นิ่มก่อนหกเดือน.  และหมอจะเสริมแบบเอากระดูกอ่อนในโพรงจมูกมาช่วยเสริม เราก็ซีดเรยยย. จะถอดได้ไงเราใช้หน้าตาทำงานอ่ะ ลองคิดดูเดะ เป็นสาวไวน์บาร์โรงแรมชื่อดัง ดั้งหายไปหกเดือน ลูกค้าตกใจแย่เลยยย. และหนำซ้ำหมอบอกติดเรื่องดัดฟันอีก ต้องรอให้ฟันเข้าที่ก่อนอีก1ปี. เราก็อ๊ากกกกกกกกกกก!!!   ทำไมมันซวยอย่างงี้เนี่ยะชีวิตช้านนนสงสารจมูกน้อยๆของเก๊า.  ก็เลยลองศึกษาในเว็บนี้เรื่อยๆ เจอะกะหมอสมศักดิ์ แต่ละเคสหลักแสนล้วนๆเยอะไปป๊ะ. เลยผ่านค่ะ. ไปเจอะกะหมอเฉลิมโทรไปสอบถามหมอรับเปิดอีกทีสิงหาค่ะ ต๊ายยยจมูกพังก่อนคร้าาา. ทำไงดีละเนี่ยะ. บอกตรงๆเหนื่อยและท้อมว๊ากกกค่ะ. เลยนึกถึงคุณพ่อคุณแม่และพระรัตนตรัย (เว้อไปป่ะ)แต่จริงนะ. และแล้วถือว่ายังมีโชคเข้าข้างเราอยู่มีหลายกระทู้เอ่ยถึงหมอสุชาติว่าแก้จมูกสวยปีกจมูกสวย ส่วนใหญ่เป็นเคสแก้จากที่รีวิวเข้าไปดูค่ะสวยหล่อทั้งนั้น ก็เลยติดต่อโทรไปสอบถามค่ะ คนรับสายพูดจาดีมว๊ากค่ะ หลังจากนั้นก็เข้าไปรอคิวปรึกษาค่ะ ได้ข่าวว่าไปรอบ่ายสองครึ่งค่ะได้คุย5โมงคร้า หรือช้านไปเร็วเกิ๊นนน.  คนไข้ไม่เยอะค่ะ. ร้านสะอคาดค่ะ เคาน์เตอร์พูดจาดีค่ะ
ห้าโมงปุ๊บได้ิวลาของเราแล้วสิ คุณหมอน่ารักค่ะ. พูดตรงๆ นั่งคุยกันประมานชั่วโมงกว่า. เพราะเราคืองานช้างของหมอหมอบอกอย่างงั้นเลยคุลละเอียดหน่อยสรุป.....หมอบอกต้องทำแบบโอเพ่นกระดูกหลังหู+เสริม+ตัดปีก=72,000. เราก็ซีดดดดดด โอ้ว!!พระจ้าวจอชมันแพงมว๊ากกก หมอเค้าก็รู้นะว่ามันแพง แต่หมอเค้าก็บอกมันใช้กระดูกหลังดูเลยแพงเพราะราคาเริ่มต้นประมานห้าหมื่นแหละ. หมอเค้าก็มีจรรยาบรรณนะไม่บังคับแต่อย่างไร หมอบอกให้เวลาตัดสินใจ แต่ถ้าปล่อยนานกว่านี้อาจมีสิทธิ์ติดเชื้อได้อีกนะ. วันที่ไปปรึกษาประมาน13ก.พ56   เราก็คิดอยู่นานนะถามเพื่อนๆ. สุดดดท้ายยยยยเราก็ตัดสินใจจะทำ
วันเน้้เลยไปมัดจำมาสามพันบาทถ้วนนจร้า และก็เค้าไปคุยกะหมออีก. ต้องคุยเยอะหน่อยเพราะมันแพง เอาแบบเราต้องมั่นใจว่าคงไม่มีรอบต่อไปแล้ว.
แต่หมอบอกว่าคงไม่เปะมากนะเพราะเราเคยอักเสบมาแล้ววว. แต่รับรองดูดีก่านี้เยอะมว๊ากกก.  เราก็บอกวันนั้นก็เต็มที่เลยนะค่ะ เอาแบบสุดๆเท่าที่จมูกเราจะรับไหว เพราะเพื่อนๆทั้งโรงแรมรอดูนู๋อยู่.  หลังจากนั้นก็นัดวันที่เคาน์เตอร์เป็นวันที่27ก.พ 56ช่วง9โมงเช้าจร้า.   ยังไงเราจะเอารูปมาอัพดูดให้เรื่อยๆนะจ๊ะ ถ้าทำมาแย้ววว เป็นกำลังใจสวดมนต์ให้เก๊าด้วยยนะ เก๊ากลัว.  ไม่อยากมีรอบ456
ผมไปคุยมาเมื่อวานครับ หมอเอา 57,000  5555 ต่อยังไงก็ไม่ลด

แสดงความคิดเห็น

แต่คุณหมอทำละเอียดมากเลยค่ะ รอดูตอนยุบค่ะ  โพสต์ 2013-3-1 14:52
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผ่านอุปสรรคมาเยอะเลย แต่ยังงัยก็ยังมีฟ้าใหม่หลังฝนนะครับ สู้ๆๆครับ
ถ้าจะปรึกษาต้องโทรไปนัดปรึกษาก่อนใช่ไหมครับ ?
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-1 14:51:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงนะค่ะ ไปแก้เสริมมาเรียบร้อยแล้วค่ะ วันนี้เข้าวันที่3ล่ะ กำลังบวมอยู่เลยค่ะ. ถ้าจัเข้าไปปรึกษาต้องโทเช็ควันต่อวันค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-1 14:54:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากอัพรูปลงให้ดูจัง แต่ไอแพดลงมะได้อ่ะ หายดีแล้วจะไปลงร้านเน็ตนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย BBchocobo เมื่อ 2013-3-1 14:54
อยากอัพรูปลงให้ดูจัง แต่ไอแพดลงมะได้อ่ะ หายดีแล้วจะ ...

ไอแพดเข้าโหมดขั้นสูง อัพรูปอย่างง่าย เลือกอับโหลดรูป เลือกตัวที่อยู่ล่างสุด extingtion มั่งถ้าจำไม่ผิด
ต้นฉบับโพสต์โดย BBchocobo เมื่อ 2013-2-20 22:41
ครบปีนึงละเราก็ไปเสริมใหม่ที่ยันฮีจร้า กะหมอสุกิจ  ...

อ่านไปขำไป เปงคนตลกดีอ่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-3 13:55:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ช้ำมากเลยค่ะ. ตาม่วงเหมือนโดนใครต่อยมาเลย จะหายทันวันศุกร์มั้ยนะ
ขอให้ออกมาดีสวยสมใจนะค่ะ เจอปัญหาเหมือนกันค่ะ อยากแก้ (รอบ3)กำลังดูข้อมูลหมอสุชาติอยู่เช่นกัน แต่ยังหาโอกาสไปปรึกษาไม่ได้เลย
กำลังเก็บเงิน อยากไปแก้เหมื่อนกันครับ อยากทำอีกแค่รอบเดียว จบ..
หมอ สุชาติ รูดการ์ด ได้มั้ยครับ
เจ้าของกระทู้หายไปเลยอ่ะ ไม่มารีวิว เป็นห่วงอ่ะ ขอให้แก้ออกมาสวยสมใจนะคะ
รอดูอยู่นะคะ
ใครคิดทำกับ หมอสุชาติ ก็คิดดีๆนะค่ะ ค่าทำก็แพงแสนแพงแถมทำเสร็จแล้วเกิดปัญหาเอียงเบี้ยว หมอไม่รับแก้ไห้ฟรีๆนะค่ะ ถ้าจะทำไหม่ก็ต้องเสียเงินแก้ค่ะ แก้ทีขึ้นต่ำก็ 5000 อัพ ตอนแรกเราก็จะทำที่นี่ค่ะได้โทรไปจองจ่ายค่ามัดจำแล้วด้วย3000 แต่พอไกล้ถึงวันทำจริงเราไม่ว่างติดธุระเลยจะโทรไปขอเลือนวันทำออกไป แต่โทรไปพนักงานรับพูดจาได้แย่ๆมากๆ บอกว่าถ้าจะขอเลือนวันทำเป็นวันอื่นต้องเสียงเงิน จ่ายอีก 1000 ต่างหากนะค่ะเพราะเป็นค่าเสียเวลา เสียความรู้สึกมากๆกับพนักงานเเย่ๆ หน้าพนักงานก็หยิ่งเหลือเกิน เหมือนเรามาขอทำฟรีๆเลยค่ะ
มีรูปมั้ย  
น่าเห็นใจจัง แต่ตอนนี้เมษา2560 หมอลงเฟสว่า เลื่อนฟรี3ครั้งครับ
ส่วนค่าทำจมูกแบบแก้ แล้วแต่ความยากง่าย ราคาก็จะไม่เท่ากันครับ
ผมก็คิดว่าจะแก้จมูกกะหมอนี่แหละครับ
ตอนนี้กำลังทำใจ เพราะกลัวมากๆ
เห็นข่าวหน้า1บ่อยๆ เลยหวั่นๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้