1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: MOOKK
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] เพื่อน ๆ คนไหน เคยลอกผิวขาว หรือ เปิดผิวขาวบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ผิวใสคลินิค มีสาขาที่ม.หอการค้าไทย กับ ม.สยามค่ะ
เคยคิดทำเหมือนกันค่ะ

แต่ไม่กล้าทำ กลัวผิวมันจะบางเกินไป ^_^
ตอบกลับ 8# artkub

รบกวนหน่อยนะคราฟฟฟ!!อยากได้ข้อมูลเรื่องผิวขาวอ่าช่วยตอบกลับหน่อยนะคราฟฟฟ
@pmeemc1  ผิวใส ม.สยาม อยุ๋ตรงไหนอ่าค่ะ???

ราคาเท่าไหร่อ่าค่ะ???
ปกติ เซลผิวจะพลัดตัวทุก28วันคะ การลอกผิวก็เป็นการทำให้ผลัดไวกว่าเดิม จาก28วันเป็น1อาทิต พลัดติดๆกันก็เหมือนกับลดเวลาลงไป จากเดิม ใช่เวลาเกือบเดือนก็ไวขึ้น แต่ว่ามันก็มีสองด้านคือต้องดูแลมากกว่าเดิม
การขาวไม่ยาก แต่รักษาให้ขาวอยู่ตลอดหรือขาวขึ้นๆนั้นยาก แนะนำให้สำหรับคนอยากทำก็ลองดูก็ได้คะ แต่ก้ทาครีม ใส่เสื้อผ้ามิดชิดหน่อย นะคะ หลังจากนั้นก็ต้องดูแล กันตลอด  แต่ถ้า ลองดูแลตั้งแต่วันนี้อย่างไป ซาวน่า สตีม ทาครีม รับทานวิตซี แล้วหลีกเลี่ยงแสงแดดจัดๆหลัง9โมง ก็ขาวได้ไวแล้วก็ ไม่ต้องมาเป็นขุยตอนลอกด้วย  

เคยทำมาแล้วคะ ก็ สเก็ดตกเต็มบ้าน  5555  ตอนนี้ขัดเอาอะคะ  พลัดเองดีก่า อิอิ
ปกติ เซลผิวจะพลัดตัวทุก28วันคะ การลอกผิวก็เป็นการทำใ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย neako เมื่อ 2010-11-10 13:32

รบกวนขอสูตรขัดผิวได้ไหมค่ะ ผิวคุณรูปในดิสสวยมาก ขอบคุณค่ะ
การลอกผิว หรือ การผลัดเซลล์ผิว สามารถทำได้ค่ะ ไม่อันตราย ทำให้คุณขาวใสอย่างถาวรได้ เพราะปกติคนเราก็ผลัดเซลล์ผิวทุกวันอยู่แล้ว ซึ่งปกติระยะเวลาในการผลัดเซลล์ผิวจากชั้นในสู่ชั้นนอกใช้ระยะเวลาประมาณ 28 วันค่ะ  
     หลายคนเคยผลัดเซลล์ผิวแล้วบอกว่าขาวแป๊บเดียว แล้วก็กลับมาคล้ำดำอีก เป็นไปได้ค่ะ เพราะทำแค่การผลัดเซลล์ผิว หรือ ลอกผิว แต่ไม่มีการทรีทเม้นท์ผิวหลังผิวลอกค่ะ ไม่ว่าจะทำกี่ครั้งก็กลับไปเหมือนเดิมแน่นอน  ในการผลัดเซลล์ผิวเพื่อให้ขาวถาวรนั้นสามารถเห็นผลชัดเจนในการทำแค่ครั้งเดียวค่ะ (ขอย้ำว่าครั้งเดียว) โดยที่เราต้องควบคุมปัจจัย และ ทำตามขั้นตอนให้ถูกต้อง ซึ่งขั้นตอนและวิธีการทำง่ายมาก ไม่ยุ่งยาก  ราคาไม่แพง ระยะเวลาตั้งแต่เริ่มทำจนผิวขาวสวยค่ะเดือนเดียว
     สนใจเรื่องผลัดเซลล์ผิว สอบถามได้ค่ะ kawaii_shope@hotmail.com
ตอบกลับ 71# tonm

ในการลอกผิว หรือ ผลัดเซลล์ผิว ถ้าเราควบคุมปัจจัย และทำตามขั้นตอนที่ถูกต้องรัดกุม ยังไงก็ขาวค่ะไม่มีคล้ำหรือ ดำกว่าเดิมแน่นอน
ศึกษาดีๆๆนะคะ    หาข้อมูลเยอะๆๆๆ
เคยลอกคะ 4 ครั้ง

เคนลอกคะ อยากจะบอกว่าลอกแล้ว ผิวสวยขึ้นคะ ขาวขึ้น แต่เดวก็กลับมาคล้ำอีก มันขึ้นอยู่กับการดูแลรักษา ที่สำคัญ ต้องเลือกน้ำยาลอกผิวที่ดีๆ จากแหล่งที่น่าเชื่อถือ เพราะบางร้านก็เอาน้ำยาลอก ที่ไม่มีคุณภาพมาขาย ทำให้ผิวถูกลอกออกมากเกินไป กินผิวที่แท้จริง(คือเราจะลอกผิวที่ตายแล้วออกเหลือแต่ผิวที่บอบบางซึ่งเป็นผิวที่เกิดใหม่)
ลืมบอกคะ ขอย้ำคะ ว่าถ้าเราดูแลไม่ได้ ยังไงก็ต้องออกแดดอีก ก็อย่าลอกนะคะ ทำร้ายผิวตัวเองปล่าวๆ เพราะผิวกำลังบอบบาง เราไม่ควรโดนแดด อย่างดาราเค้าทำเพราะเค้าดูแลรักษาผิวได้คะ ไม่ต้องออกแดดเท่าไหร่ อย่างเราๆอาจต้องไปซื้อของ นั่งรถเมย์ ไปทำงาน ไปเรียน บลาๆๆ ผิวที่อ่อนแอ โดนแดดเข้าจะเกิดกระ และฝ้าได้คะ เคยลอกอยุ่ขาวแค่แปบเดียวคะ พอซักพักก็คล้ำอีก พอไปถามร้านค้าเค้าบอกว่า ต้องลอกเรื่อยๆคะ
1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้