ดู: 32126|ตอบกลับ: 85
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] เพื่อน ๆ คนไหน เคยลอกผิวขาว หรือ เปิดผิวขาวบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สนใจอยากทำจังเลย แต่อยากรุ้ว่ามีใคทำเคยทำบ้าง

แล้วพอทำแล้วผิวกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหม ^^
เคยค่ะ ตั้ง 3 ครั้งเหนะ
ก็นิดนึงนะ แต่ไม่มาก แต่ที่รู้ขาวกกว่าเดิมเยอะมาก
สงสัยว่าผิวจะไม่อ่อนแอเหรอ
เข้ามาเก็บข้อมูลจากผู้ที่เคยทำ อิ อิ
รายละเอียดเป็นยังไงหรือครับ?
เข้ามาเก็บข้อมูล
การลอกผิว เป็นการลอกชั้น Epidermis ออกครับ  แน่นอนถ้าลอกผิวก็จะบางลงเรื่อยๆ ทำให้เห็นผิวส่วนที่ลึกลงไปอีก
ถามว่าขาวไหม  ก็ขาวครับ แต่จะขาวมาก ขาวน้อย ขึ้นอยู่กับพันธุกรรม  (แต่ส่วนมากขาว)
ซึ่งจะทำกันเป็นคอร์ส คอร์สละ ห้า ครั้งก็เห็นผลแล้ว  แต่เราจะต้องบำรุงนะครับ  ทากันแดด ทาครีมบำรุงตลอดเวลา
เพราะผิวจะไวต่อแสงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เพราะอะไรหรือ  ก็ลอกผิวกำพร้าออกแล้วอ่ะ   ที่เหลือว่าขาวนั้นก็ทะลุจนถึงระดับยีนของเราเลยครับ  ทำให้รังสีเข้าถึงเราได้ง่ายขึ้น (มาก) ดังนั้นคนที่ทำจะเสี่ยงกับมะเร็งผิวหนังครับ  แต่ถ้าบำรุง ไม่โดนแดด  ผิวก็จะอยู่กับเรานานขึ้น

ยังไงต้องการข้อมูลจากผมก็ Pm  มาแล้วกัน

รับรองชัวร์ป๊าบบบบบบบบว่า  ขาวกว่าฉีดกลูต้าครับ
การลอกผิว เป็นการลอกชั้น Epidermis ออกครับ  แน่นอนถ้าลอกผิวก็จะบางลงเรื่อยๆ ทำให้เห็นผิวส่วนที่ลึกลงไปอีก
ถา ...
ต้นฉบับโพสโดย artkub เมื่อ 2010-2-14 17:57

ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ แต่กลัวว่าอันตราย

แต่ก็อยากขาวจัง
8# artkub

พี่ทำกันที่ไหนหรอ ราคาเท่าไร ใช่ระยะเวลานานไหม
อยากลอง
จังค่ะ แต่ ดูราคา ฮ่าๆๆ
เคยค่ะ ซื้อมาทำเอง จากเว็บพีดีแคร์  เราลองใช้ชุดเล็ก 1990

ยังไม่กล้าซื้อชุดใหญ่เลยซื้อชุดเล้กมาทดลองก่อน  ช่วงที่มันลอกน่าเบื่อมาก

แต่พอลอกหมดแล้วก้อขาวขึ้นนิดนึง แต่ยอมรับค่ะว่าเนียนขึ้นเยอะ

ลองทำแค่ขากับแขน  แต่คงจะไม่ทำอีกแล้วแหล่ะเพราะความอดทนน้อย

ลอกครั้งนี้ครั้งเดียวเพื่อเปิดผิวก้อพอแหล่ะ  จากนี้ไปก้อจะซื้อครีมพอกมาพอกเอา
ขาวขึ้นเยอะเลยคะ เพาะเคยลองกะตัวเอง
เข้ามาเก็ฐข้อมูลด้วยคน

อยากขาวแต่แอบกลัวเป็นแบบไมเคิลอ่ะ
อยากรุ้ราคาด้วยนะคะ  แอบเก็บข้อมูลๆๆ
อยากทำบ้างอ่ะค่ะ แบบไม่แพงมาก

แต่เพื่อนไปทำที่สปาไอดิน คอร์สละแสนกว่า ขาวมากกกกก
เคยเหมือนกันค่ะ   ขาวค่ะ  แค่หมื่นสองเอง ห้าครั้ง  อิอิ
อยากสวยก็ต้องครับ  darkness_enlighten@hotmail.com แอดมาคุยกันนะคับ รับปรึกษาเรื่อง ผิวพรรณ ศัลยกรรม
เป็นไงอ่ะน่าสนใจ
เคยทำค่ะ3ครั้งขาวอ่ะชอบแต่ต้องบำรุงมากๆๆคะ
อยากขาวมั่งจังเลยค่ะ
อื่มเคยให้หมอที่คลีนิกทำให้เขาเอายาไรไม่รู้อ่ะ มาทาให้ขากนั้น 5 วัน ตัวก็ลอกเป็นขุยๆๆออกมาอ่ะค่ะ
ถา ...
ต้นฉบับโพสโดย artkub เมื่อ 2010-2-14 17:57

PM ไปแย้วรอคำตอบอย่างใจจดใจจ่อ  อิอิ
ขาวกันยังไง ขอรายละเอียดกันบ้างจิจ๊ะ รีบนๆๆ ที่ไหนกันบ้างอะ....
จริง ๆ ไม่แนะนำหรอกค่ะ

เพราะการลอกผิว เคยเห็นเหมือนงูลอกคราบไหม ตอนลอกทำไมมันขาวมาก แต่ลอกเสร็จก็เหมือนดิม

สภาพการผลัดเซลล์ผิวชั้นนอกก็เหมือนกัน มันเหมือนเสื้อคลุมชั้นนอกสุดของผิวหนัง หากเราถอดมันทิ้งแล้ว
ผิวหนังชั้นใน ก็จะรับสารพิษได้เต็มที่กว่าเดิม เราจึงต้องคอยระวังมากกว่าเดิม

บางคนอยากขาวอย่างดารา ทำได้ค่ะ

ถ้าคุณทำงานโดยไม่โดนแดดเลย
คุณไม่ต้องกรำแดด กรำฝน
ไม่ต้องทำงานในที่โล่งแ้จ้ง
ถ้าคุณเลือกได้ว่า แดดแรง แล้วจะขอหลบไปทำต่อในห้องแอร์

อีกอย่าง การที่ผิวหนังชั้นในได้รับสารพิษง่ายขึ้น ก็เสี่ยงต่อมะเร็งผิวหนังง่ายขึ้นด้วยค่ะ

ลองคิดดูแล้วกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้