ดู: 9700|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] วิธีดัดจมูก

[คัดลอกลิงก์]
กรณีที่เสริมจมูกมาแล้วเกิดการเอียง หรือเบี้ยว สามารถดัดจมูกได้ในระยะ 1 อาทิตย์ หลังจากทำ และไม่เกิน 1 เดือน หลังจากทำ

เช่น ทำจมูกแล้วเบี้ยว แกนซิลิโคนเอียงไปทางขวามือ จึงต้องดัดแกนซิลิโคนให้คืนกลับไปทางซ้ายมือ

วิธีการดัด ให้ทาบมือและนิ้วหัวแม่มือลักษณะในภาพ โดยให้นิ้วสัมผัสอยู่กับด้านข้างของแกนซิลิโคน ไม่ใช่สัมผัสกับกระดูกจมูก

แล้วออกแรงดันนิ้วหัวแม่มือทั้งนิ้วไปทางซ้าย จะรู้สึกได้ถึงอาการเจ็บแสบแปลบๆ ให้กดทิ้งไว้ประมาณ 10 วินาที แล้วปล่อยมือ พักประมาณ 1 นาที จนอาการเจ็บเริ่มผ่อนคลาย แล้วเริ่มทำอีก

ถ้าแกนซิลิโคนไม่ได้เอียงมาทั้งแกน แต่เอียงเฉพาะหัวตา หรือปลายจมูก ให้เน้นน้ำหนักการดันนิ้วหัวแม่มือเฉพาะส่วนที่เอียงมานั้น

หมายเหตุ : ควรปรึกษาแพทย์ก่อนจะดัดจมูกด้วยตัวเอง
รอรูปอยู่   น่ะค่ะ Y^Y
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-8 22:33:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะเอารูปภาพการดัด มาให้ดูน๊า...
อยากรุอ่ะค่ะ ทำไง
มีประโยชน์มาก ขอบคุณค่ะ รอดูภาพนะคะ
พี่ค่ะ ปรึกษาหน่อย  เสริมจมูกมาได้เกือบสามอาทิตย์แล้ว พอกลับไปหาหมอ หมอบอกว่าเบี้ยว แกเลยสอนวิธีดัดมา มันเปนปวดๆๆอ่ะพี่ มันเปนเรื่องปรกติใช่ไหมคะที่ปวดอ่ะ  แล้วจมูกโบจะตรงป่าว ไม่อยากแก้ วันนึงต้องทำบ่อยแค่ไหน แรงแค่ไหนคะ กลัวอักเสบมากกก มันจะตรงไหมพี่เกือบสามอาทิตแล้วอ่ะ
คุณหมอคมกริชเคยสอนไว้ว่าให้ทำวันละ5นาที ภายใน1เดือนยังสามารถดัดได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้