ดู: 58821|ตอบกลับ: 81
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เปิดซิงจมูกจ้า .. ซิงนี้ที่กองจู (Kongju boutique clinic)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Niiewz เมื่อ 2013-2-5 18:23

(^^) สวัสดีค่า หลังจากเป็นคนส่องมานาน ถึงคราวมาเป็นคนรีวิวซะเอง โฮ่ๆๆๆ

วันนี้นิวจะมาแพล่ม+รีวิวผลการงัดดั้งให้ดู ไปทำที่กองจูคลินิคมาค่ะ  (เค้าเปลี่ยนขื่อเป็น "พิกุล ศัลยกรรม" ละนะตอนนี้)

ด้วยความมุ่งมั่นจะมีดั้งเป็นของตัวเองมานานมาก เสียเวลาอยู่กับการเลือกหมอ ในที่สุดก็ ที่นี่แหละ!! อื้ม!!

,,,  ต้องบอกก่อนว่า นิวเป็นคนที่มีพื้นฐานจมูกค่อนข้างดีอยู่แล้ว ไม่มีกระดูกคดหรือปูดๆออกมา

แต่ปัญหาคือ ดั้งมันหายไปไสไม่รู้ ไม่ถึงกับแหมบนะ แต่ถ่ายรูปแล้วหายไปเลยยยยย (บวกกับปลายจมูกสั้นนิดๆ)

อาศัยแต่งหน้า เหลาดั้ง ปาดไฮไลท์เลยยังพอถูไถ ใช้เป็นดั้งปลอมได้ชั่วคราว   

,,เอาล่ะ ทีนี้มาถึงวันที่ทำจริงกันมั่ง  ตื่นเต้นมากกกก จะมีดั้งแล้วอ่ะ เย้ๆ (นิวทำวันที่ 1/2/2013 นะคะ)

ไปเจอรุ่นน้องที่คลินิคแบบไม่ตั้งใจ นางมาตัดไหมนั่นเอง เพิ่งทำไปอาทิดที่แล้ว ไม่ช้ำเลยซักนิด แต่ยังบวมอยู่นิดหน่อย

ทีนี้ถึงตานิวมั่งละ ผู้ช่วยหมอก็มาวัดความดัน วัดไข้ ให้กินยา ใส่ชุดคลุมเตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด ตอนแรกแอบเกร็งนิดๆ

หมอจะดุมั้ยว๊า จะเจ็บรึป่าว จะทำสวยมั้ย กังวลไปเองต่างๆนานา   พอขึ้นไปบนห้องผ่าตัด เจอหมอ

แบบว่าทุกอย่าง สบายมากกกกก  หมอชิวๆ ใจดี พูดเก่ง กันเองสุดๆ ไม่รู้สึกกดดันอะไรละ เพราะหมอบอกว่า..

"ถ้าหมอทำไม่สวย มาถีบหมอได้เลย" 555555 โอเค หนูเอาจริงนะหมอ หมอก็ฮาๆขำๆ คุยไปเหลาซิลิโคนไป

เหลาไปเหลามาจะ 2ชั่วโมงแล้วจ้าาาา หมอจ๋า  ,,หมอก็เอาซิลิโคนให้ดู ชี้ให้ดูตรงส่วนปลาย ว่าหมอจะทำให้ปลายยาวลงมานิดนึงนะ

ณ จุดนั้น นิวก็โอเคหมดอ่ะ  เพราะซิลิโคนสวยมว๊ากกกกก  เป็นเคิร์ฟตามรูปจมูก ไม่ใช่เป็นแท่งๆดุ้นๆทื่อๆ สรุปคือ ถูกใจ^^

,,ตอนหมอมาฉีดยา หมอบอกว่าจะพาขึ้นรถไฟเหาะนะ มีตั๋วใบเดียว เล่นได้รอบเดียว แล้วหมอก็ขำ นิวก็งงๆ อะไรของหมอหว่า

แต่!! อยู่ๆก็เหมือนขึ้นรถไฟเหาะจริงๆอ่ะ เหมือนจะสนุก ตื่นเต้น เบลอๆ บอกไม่ถูก แล้วก็เริ่มรู้สึกว่ามันดัง ครืดๆๆ

คิดในใจ รถไฟเราติดอะไรวะ พอดังครืดๆอีกทีนึง ก็เลยรู้ตัวละว่า อ๋ออ เรากะลังทำจมูกอยู่นี่เอง 5555 โคดต๊อง

เวลาในการทำจมูกจริงๆ มันไม่นานเลยอ่ะ ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงด้วยมั้ง แป๊บเดียวจริงๆ

พอทำเสร็จ หมอก็เรียกน้องสาวเข้ามาดูว่าโอเคมั้ย (ประมาณว่าให้ญาติ หรือเพื่อนที่ไปด้วยดูความเปลี่ยนแปลง)

แล้วก็ให้นั่งประคบเย็นไปซักแป๊บนึงก่อน .. ตอนนี้ยังไม่รูสึกว่าบวมเท่าไหร่ (ยังๆๆๆ  มันยังไม่ระบม)

พอจ่ายตังค์ รับยาเสร็จ  ก็เลยถามพนักงานที่เคาน์เตอร์ว่า  แล้วอาหารต้องงดอะไรมั้ย  นางบอก "ทานได้ทุกอย่างค่ะ

แต่บางคนก็ทานไข่ทานไก่ไม่ได้" อ่อ โอเค ไก่ กับไข่  ,, แล้วนิวก็ถามอีก แล้วนี่ต้องกลับไปประคบเย็นต่อเลยมั้ยคะ

นางตอบ "อ๋อ ทำกิจกรรมได้ตามปกติแต่กิจกรรมหนักๆที่จะสะเทือนจมูก ควรงดนะคะ"

อ่อ ๆๆๆ โอเค หลังจากออกจากคลินิค ก็โดนน้องสาวลากไปกินซูชิที่เซนทรัลพระราม9  ซัดซูชิกุ้ง ข้าวปั้นหน้ากุ้งหวาน

อะไรต่อมิอะไร โดยงดเว้นแค่ไข่กับไก่ จากนั้นไปดูหนังต่อที่เอสพลานาด (ทองสุกจ่ะทองสุก >< อันนี้อยากดูเองด้วย5555)

หนังจบ น้องลากไปนั่งร้านนมอีก (เอ่อออ เมิงไม่แคร์กูเลยอิน้องเลว)(แต่ก็ไป)(--")

นั่งไปนั่งมา อุ๊บส์ เริ่มปวดหนึ๊บๆที่หว่างคิ้ว

เริ่มรุสึกว่ามันบวมละ  เอาละไง ผลของความตะแล๊ดแต๊ดแต๋  (สมน้ำหน้าตัวเอง) กลับมาถึงห้องรีบประคบอย่างไว

ที่เห็นแดงๆตรงปลายจมูก คือผ้ากอซนะ เพราะเย็บแผลด้านในจมูก พยาบาลเค้าเอาผ้ากอซชุบยาโปะไว้ เดี๋ยวเอาออกตอนล้างแผล
พอยิ่งดึก หน้าก็ยิ่งบวม  เริ่มช้ำที่หัวตา  อร๊ายยย ทำไมช้ำวะ  คือรุ่นน้องไม่ช้ำเลยซักนิด  แต่นิวช้ำอ่ะ

,,, ได้แต่พร่ำบอกตัวเอง คงไม่ช้ำมาก คงไม่ช้ำมาก คงไม่ช้ำมาก  แต่ความจริงคือ.. มันช้ำมากขึ้นเรื่อยๆๆๆ  TToTT

แอบอนาถตัวเองนะ ที่บวมเยอะๆนั่นคือสภาพวันที่2  มันไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆนะ หน้าผีมากกกก
ก็อาศัยประคบเย็น+กินคอลลาเจน อาการบวมก็เริ่มดีขึ้นตามลำดับ
แม่บอกว่าเหมือนทาอายแชโด้วสีม่วงเลย 5555555  
,,โอเคร,, วันนี้นิวแพล่มเวิ่นเว้อมายืดยาวละ เดี๋ยวตัดไหม แกะผ้ากอซออกเมื่อไหร่ จะมาให้ดูอีกทีเด้อออ ฮักนะ ดั้งโด่งงง ด๊วบๆ (^3^)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-14 20:37:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noonana2225 เมื่อ 2013-2-12 13:39
ทุนเดิมหน้าสวยและผิวดีมากๆเลยอะ รอดูตอนยุบนะคะ ต้อง ...

ขอบคุณค่า เขิลๆๆ><
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-14 23:53:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย setup เมื่อ 2013-2-14 22:13
ก่อนทำ1วันเตรียมตัวยังไงบ้างที่นี้เค้าห้ามกินอาหาร ...

นิวกินทุกสิ่งอย่างเลยนะ 555555555 เค้าไม่ได้ห้ามอะไรอ่ะ

แต่โดยส่วนตัวแล้ว นิวงดแค่แอลกอฮอล์อย่างเดียวอ่ะ 3วันก่อนทำ ไม่จิบเลยยยย

พยายามทำตัวเองให้แข็งแรง พักผ่อนให้เพียงพอ เพราะถ้าร่างกายเราสมบูรณ์แข็งแรง

มันก็จะส่งผลให้แผลเราฟื้นตัวได้เร็วขึ้น ,,   จริงป๊ะล่า^^  
กองจูเค้าทำจมูกสวยสมราคาจริงๆครับ ราคาสูงคุณภาพก็สูงด้วย
จมูกสวยมากครับแต่หน้าตาคนทำสวยกว่า 555
ต้องออกมาสวยแน่ๆเลย รอชมนะคะ มารีวิวเรื่อยๆนะคะ
รอชมนะครับ มารีวิวเรื่อยๆนะคะ
ทำไมกองจูคลินิค เค้าเปลี่ยนขื่อเป็น "พิกุล ศัลยกรรม" ละครับ
พึ่งทำที่กองจู เหมือนกันค่ะวันที่3 กุมภานี่เอง ^^ ขอให้หายบวมเร็วๆนะคะ
น่าจะออกมาสวยแน่นอน จขกท น่ารักอยู่แล้ว
ทรงสวยดีคร่ะ!! หายบวมไวไวน่ะค่ะ
ทำมาเท่าไรค่ะ ชิลิโคนอะไรค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย anniko เมื่อ 2013-2-5 19:51
พึ่งทำที่กองจู เหมือนกันค่ะวันที่3 กุมภานี่เอง ^^  ...

(^0^) งั้นแสดงว่าเราเล่นรถไฟเหาะที่เดียวกัน 55555

หมอตลกดีเนอะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-2-5 19:37
ทำไมกองจูคลินิค เค้าเปลี่ยนขื่อเป็น "พิกุล ศัลยกรรม"  ...

เห็นว่าจะแยกให้เป็นสัดส่วน
ระหว่างพวกสกิน ดูแลผิวพรรณ กับศัลยกรรมอ่ะ
อันนี้หมอบอกอ่ะนะ เพราะนิวก็ถามหมอแบบนี้เหมือนกัน 5555
(ขี้สงสัยเหมือนกันเลย)

ต้นฉบับโพสต์โดย wiwi_mama เมื่อ 2013-2-5 20:23
น่าจะออกมาสวยแน่นอน จขกท น่ารักอยู่แล้ว ...

แอร๊ยยย เขิลลล(>//<)
ขอให้สวยทีเถอะน๊า เพี้ยงๆๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-2-5 19:08
ต้องออกมาสวยแน่ๆเลย รอชมนะคะ มารีวิวเรื่อยๆนะคะ ...

รอดูนิวด้วยนะ ^^ สวย ไม่สวย บอกกันด้วย

ถ้าไม่สวยจะได้ไปถีบหมอ ตามที่หมอท้า 55555

อัพเดทสถานการณ์หนังหน้า: ตอนนี้หายบวมแล้วจ้า เหลือรอยช้ำอย่างเดียว

คนอื่นที่ทำที่เดียวกันไม่ช้ำนะ ถึงช้ำก็น้อยมาก อาจเพราะนิวผิวบางอยู่แล้ว

ปกติโดนไรนิดหน่อยก็เขียวก็ช้ำ บางทีช้ำเป็นจ้ำได้ไงยังไม่รุตัว แล้วนี่งัดดั้ง! ไม่ช้ำก็แปลกละ

บวกกับกินกุ้ง กินกล้วย ทำเสดไม่ยอมพัก ไปเดินเล่น กิน เที่ยว มันเลยยิ่งอักเสบยิ่งระบมไปใหญ่โต

แต่ตอนนี้ โอเคละฮ๊าฟฟฟ รอยช้ำจางลงบ้างละ  ชาบู ชาบู เรพาริลเจล \(^-^)/
เขาบอกว่ากอ้งจูเป็นเป็นของนกตีสิบใช้หรือป่าวค่ะ และทำเท่าไรค่ะเราดูรีของนกตีสิบเขาทำดอรีอายสวยดี แล้วนิวเจ็บมากหรือปะค่ะรอดูค่ะเพื่อเราจะได้ไปทำบา่งค่ะแมบเหมือนกันละบานด้วยแต่ยังไม่กล้าทำเสียวรอทำพรอ้มกันแบบโฟอินวันเจ็บทีเดียวไปเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย โอย่ะ เมื่อ 2013-2-5 23:28
เขาบอกว่ากอ้งจูเป็นเป็นของนกตีสิบใช้หรือป่าวค่ะ แ ...

ไม่ใช่ของนกจ้า ^^ แต่เหมือนว่าเมื่อก่อนนกเคยใช้บริการที่นี่ มีเพื่อนทำงานที่นี่

ตอนแรกนิวก็นึกว่าของนก แต่เคยอ่านเจอในไหนซักอย่างนี่แหละ นกออกมาพูดว่าไม่ใช่ของนก

,,เรื่องจริง มันไม่เจ็บอ่า จะปวดๆตอนแรกที่ระหว่างคิ้ว จากนั้นก็ไม่เจ็บไรเลย

จะมีตึงๆตรงรอยไหมที่เย็บ เพราะแผลมันเริ่มแห้งละ นิวกินคอลลาเจนช่วยอ่ะ เพราะมันจะทำให้แผลหายเร็ว

(^^)ถ้าจะทำก็เป็นกำลังใจให้นะค้า เลือกหมอดีๆ สำคัญตรงนี้แหละ อย่ามองแค่ราคา

มองถึงความปลอดภัยกับผลงานเป็นหลัก .. ทำทั้งที เอาให้สวยแบบไม่ต้องแก้ดีกว่าจ้า
ขอให้หายไวไว เป๊ะเว่อร์ๆด้วยนะคับ 55
ซิลิโคน เป็นของเมกาค่ะ หมอจะเป็นคนเลือกให้ ว่าเคสจมูกของเราเหมาะกับซิลิโคนแบบไหน

เข้าไปดูรายละเอียดที่ เว็บเพจของ "พิกุล ศัลยกรรม" ดีกว่านะคะ

มีบอกทุกอย่างเลย ทั้งราคางานเสริม งานแก้ ซิลิโคนยี่ห้อไร ทำออกมาเป็นแบบไหน

*** นิวไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับทางคลินิคนะคะ ***
เดี๋ยวใครแอนตี้ จะมาบอกว่า อินี่ได้เปอร์เซ็นไรรึป่าว บอกเลยว่า ป่าวจ้า^^
ต้นฉบับโพสต์โดย Nonshi2535 เมื่อ 2013-2-6 00:22
ขอให้หายไวไว เป๊ะเว่อร์ๆด้วยนะคับ 55

55555 ต๋าตุ๊ ต๋าตุ๊
มารีวิวเรื่อยๆ นะคะสนใจคร้า กำลังศึกษาอยู่ ^^
รอชม อยู่คะ หายไวๆนะคะ สวยแน่ๆเลย
รอชมด้วยคนนะคับ แหม่..ชื่อกระทู้ชวนให้คิดลึกมาก55
ล้อเล่นนะคับคุนนิว
เมื่อก่อนคุณนก ตีสิบ เคยเป็นหุ้นส่วน ของ กองจูคลีนิคครับ
แต่เนิ่นนานมาแล้ว คุณนกถอนตัว และ  ปัจจุบันเปิดคลีนิคตัวเอง ชื่อ โบนิต้าคลีนิค ครับ

และ โบนิต้า คลีนิค จะมี 2 ที่
1 ที่ จะเป็นของคุณนกตีสิบ ที่แยกเกษตร และอีกที่ จะเป็นของคุณหมออาร์ต ที่ศรีนครินทร์
ชื่อเหมือนกัน แต่คนละเจ้าของครับ

ส่วนกองจู คลีนิค เปลี่ยนชื่อ เนื่องจาก
คุณเต้ เจ้าของกองจู ไปจดทะเบียนในชื่อใหม่เป็นพิกุล คลีนิค ครับ
สำหรับเหตุผล ในการเปลี่ยน อยากจะให้ถามคุณเต้ เองน่ะครับ
ขอไม่อธิบายในที่นี้ครับ ขอบคุณครับ  
คลินิกนี้ดีทุกอย่าง ยกเว้นพนักงาน หน้าเหวี่ยงมากแต่ละคน
ต้นฉบับโพสต์โดย porpoxpax เมื่อ 2013-2-6 21:42
คลินิกนี้ดีทุกอย่าง ยกเว้นพนักงาน หน้าเหวี่ยงมากแต่ ...

จริงค่ะ!! เห็นด้วยเลยยยยย

นิวเหวอกับความตึงของพนักงานมาก หน้านิ่ง เฉยชา

นิวล้างหน้าช้า นางแอบทำหน้าเหวี่ยงเบาๆ

แต่นิวฟ้องหมอไปละ  หมอถามเลย'คนไหน ใช่คนนี้รึป่าว บลาๆๆ'

รู้สึกแฮปปี้กะหมอมาก อยากกระโดดกอดซักที (แต่โดดไม่ได้เดี๋ยวหมูกเบี้ยว5555)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้