ดู: 2145|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โปรดช่วยแนะนำหมอศัลฯรักษาอาการอักเสบของซิลิโคนหรือผังผืดเอาบุญด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-2-7 16:50:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากประสบการณ์ตรงเรื่องซิลิโคนเหลวนะคะ เราก็โดนมาที่แก้ม เราหาที่ผ่าแล้วคุยกับเพื่อนๆที่โดนมาเหมือนกัน หาข้อมูลมานับปีแล้วก็ได้ไปผ่าออกแบบกรอ เปิดแผลในปาก หมอบอกจะหายและเรียบ ปรากฎว่าเละค่ะ ผิวไม่เรียบน่ายับมากก แย่กว่าก่อนเอาออกอีก แล้วไม่มีทางหมดนะคะ จากนั้นเราก็ตะเวณปรึกษาหมอเก่งๆเป็นสิบๆ หมอที่ว่าดังๆแทบทุกท่านแนะนำ วิธีการผ่าแบบเปิดข้างหู ผ่าแบบลิฟน่าค่ะ หมอบอกว่าจะหายเกือบร้อยเปอร์เซ็น แล้วผิวก็จะเรียบสวย แก้มยกขึ้น เพราะผ่าไปจะมองเห็นได้หมด แล้วคัดสารออกมาได้ ผ่าข้างในปากไม่มีีทางออกหมดนะค่ะ ดีไม่ดีจะไปกรอเอาเนื้อดีๆเราออกไปด้วย ถ้าจะเปิดแผลบนน่า เราแนะนำว่าในเปิดแผลข้างหูแบบลิฟน่าดีกว่าค่ะ ให้หมอซ่อนแผลให้ตรงจอน แต่ราคาสูงนะคะ แต่ถึงผ่าแบบที่คุณจะทำ ก็ต้องไปหาที่เลเซอร์หรือแก้ผิวไม่เรียบอีก สรุปว่าหมดเงินพอๆกันค่ะ ผ่าแบบลิฟน่าไปเลยผิวจะเรียบไม่เป็นคลื่นนะค่ะ ยังไงข้อให้หายค่ะ ทุกปัญหามีทางออก (ถ้ามีเงินพอ)

แสดงความคิดเห็น

ตรงวงเล็บท้ายข้อความนี่ เรื่องจริงสุดๆเลยนะ 5555 "ถ้ามีเงินพอ" ^0^ แอบขำ   โพสต์ 2013-2-7 19:13

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
โพสต์ 2013-2-8 17:02:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tukee เมื่อ 2013-2-8 11:45
ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ข้อแนะนำที่ดี เราตัวคนเดียวไม่ ...

หมอชาลี หมอจุฑา และก็ที่บางมดค่ะ ลองไปดูนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้