ดู: 25442|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตา2ชั้น ชั้นตาใหญ่ ลึกหนา มากก

[คัดลอกลิงก์]
ตัดสินใจทำตาที่ คลินิค เเถวคลอง2 ตอนเเรกดีใจมากที่ตาจะเป็น2ชั้นเเล้ว เเต่สรุปตาชั้นใหญ่มาก เเละก็ได้ไปเเก้กะคุณหมอท่านเดิมมาเเล้ว เเก้ฟรีคะ เเต่ชั้นตาก็ยังใหญ่ เพื่อนๆของดิฉันหลายคนบอกไม่น่าทำเลย เเละตอนนี้กลุ้มใจมากเพราะไม่รู้จะเเก้ได้ไหม เพราะทำเเบบ ตัดไขมันออก เเละเย็บ ตอนนี้ทำได้ 1เดือน 11วัน   ตอนนี้ถามว่าเสียใจไหมก็นิดนึงเเต่มันก็เป็นบทเรียนให้กับตัวเองเเละคนรอบข้างคะ

เป็นกำลังใจให้นะ ตอนนี้คิดว่ายังยุบตัวไม่เต็มที่ อย่ากังวลไปเลย ศัลยกรรมต้องใช้เวลาฟื้นตัวสักระยะ เป็นไปไม่ได้หรอกที่จะสวยสมใจภายในไม่กี่วัน และที่สำคัญ ขอพูดตรงๆนะ อย่าไปสนใจคนรอบข้างมากนักเลย เพราะตาเราไม่ใช่ตาเค้า บางคนก็มีปากแค่เอาไว้พูด ไม่ได้คิดก่อนพูด และขอ"เดา"ว่าพวกคนที่พูดก็คงไม่ได้สวยไปกว่าคุณหรอก แถมไม่ได้ให้เงินคุณไปทำด้วย คนส่วนใหญ่ก็เก่งแต่บั่นทอนกำลังใจคนอื่นเท่านั้นเอง  ขอให้มั่นใจในตัวเอง ถ้าตัดสินใจทำแล้วต้องมั่นคงด้วย เห็นตัวอย่างมาหลายคนแล้วที่แคร์คำพูดพวกรู้มาก แล้วก็นอยส์ ไปแก้แล้วแก้อีก ไม่ปล่อยให้ร่างกายได้ปรับสภาพ ผลสุดท้ายหน้าเละ ไม่มีใครรับผิดชอบ แม้แต่อีพวกคนรอบข้างที่ชอบพูดว่า "ไม่น่าไปทำเลย" เราอาจจะพูดแรงไปนิสสส นึงนะ แต่ก็อยากให้คุณมั่นใจในตัวเองน่ะ ช่วงที่มั่นยังไม่ยุบ ก็แต่งหน้าพรางไว้ก่อน ให้เวลามันบ้าง ดูจากรอยแผลแล้ว พอมันเข้าที่ จะสวยเลยล่ะจ๊ะ
สวยมากแล้ว อีกเป็นปีก็ตกพอดีแล้วสวยถาวร เพราะหมวยทำมาก็ชั้นใหญ่ แต่งหน้าไปก่อน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ยังต้องยุบไปอีกเยอะนะค่ะ รอก่อนค่ะ น่าจะสวยนะ ตอนนี้ยังบวมไม่เข้าที่ค่ะ
ทำที่ไหนมาคะ /ใจเย็นๆคะ ตาอาจต้องใช้เวลา
พี่ว่าสวยนะค่ะ ชั้นตายังหนาอยู่เพราะมันยังไม่เข้าที่หรือเปล่าค่ะเคยอ่านหลายๆกระทู้ทำตาต้องใช้เวลานิดหนึ่งค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-1 14:25:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะ ที่ให้กำลังใจเเต่ เพราะด้วย คนรอบข้างต่างพูดกันว่า ไม่น่าทำเลย ยิ่งทำให้หนูคิดมากเข้าไปอีก หนูก็ได้เเต่รอเวลาเเต่ถ้าไม่โอเคก็คงจะต้องเเก้อะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-1 14:26:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mangboong เมื่อ 2013-1-31 13:37
ทำที่ไหนมาคะ /ใจเย็นๆคะ ตาอาจต้องใช้เวลา ...

ทำที่ คลินิค คุณหมอจำนงค์ อะคะ
ใจเย็นๆน๊า มันอาจจะยุบลงกว่านี้อีก อย่าคิดมากนะคะ เราก็กำลังจะไปทำกับคุณหมอจำนงค์คะ เห็นเพื่อนๆมารีวิวแล้วออกมาสวย เราเลยอยากไปทำบ้าง พอมาเจอกระทู้คุณ เรากลัวเลย แต่เราก็ทำใจแล้วว่า ถ้าทำมา ไม่เท่ากัน ชั้นใหญ่ไป เล็กไป เราจะทำใจกับมันคะ รอไปอีกหน่อยน๊า ใครพูดอะไรก็ฟังไป แต่อย่าไปใส่ใจ จริงๆแล้วในใจเค้าอาจจะอิจฉานิดๆก็ได้ที่เราจะสวย คิดบวกไว้นะคะ คิดไว้ว่า เราจะสวยแล้วๆๆๆ
ใจเย็นๆน๊า มันอาจจะยุบลงกว่านี้อีก อย่าคิดมากนะคะ เราก็กำลังจะไปทำกับคุณหมอจำนงค์คะ เห็นเพื่อนๆมารีวิวแล้วออกมาสวย เราเลยอยากไปทำบ้าง พอมาเจอกระทู้คุณ เรากลัวเลย แต่เราก็ทำใจแล้วว่า ถ้าทำมา ไม่เท่ากัน ชั้นใหญ่ไป เล็กไป เราจะทำใจกับมันคะ รอไปอีกหน่อยน๊า ใครพูดอะไรก็ฟังไป แต่อย่าไปใส่ใจ จริงๆแล้วในใจเค้าอาจจะอิจฉานิดๆก็ได้ที่เราจะสวย คิดบวกไว้นะคะ คิดไว้ว่า เราจะสวยแล้วๆๆๆ
ชั้นตาสวยแล้วค่ะ เดี๋ยวมันจะยุบลงอีกค่ะ ต้องรอเวลาหน่อย สวยแน่นอนค่ะ
เราก้อทำกับคุณหมอจำนงค์มาค่ะตอนนี้3เดือนแล้วยังไม่ค่อยยุบเหมือนกันแต่เคสเราตัดหนังตาออกด้วยเลยบวมนานมากว่าค่ะเห็นหมอบอกว่างั้นน๊ะ
หนึ่งเดือนของเราก็หนานะ แต่ไม่เท่านี้  แต่ตอนนี้ก็ยุบบางลง แต่ต้องเขียนอาย ไม่งั้นชั้นตาชัดเว่อร์
ใจเย็นๆนะคะ เราก็ทำกะหมอจำนงค์มาเหมือนกันค่ะ ตาเราจะเป็น2ชั้น แต่หลบใน แล้วก็มีไขมันค่อนข้างมาก ตอนทำออกมาแล้วก็ส่งกระจกทุกวัน กระวนกระวาย คิดในใจว่าไม่น่าทำเลย แต่พอตอนนี้ผ่านมา2เดือน ตาดูหวานขึ้นมากค่ะ แต่ของเรา2เดือนก็ยังไม่เข้าที่นะคะ ต้องใจเย็นๆค่ะ ประมาณ 4-6เดือนกว่าจะเข้าที่ เวลาผ่านนานๆไปตามันก็จะตกลงมาเรื่อยๆ คิดแง่บวกสิคะ ตาชั้นใหญ่เวลาแต่งหน้าออกมาตาจะสวยและเด่นมากเลยนะคะ อย่าคิดมากค่ะ
เราก้อทำกะหมอจำนงค์ ทำออกมาเราพอใจมากชอบมากกก ตอนนี้ก้อประมานสองเดือน จขกท.ใจเย็นๆก่อนค่ะ ศัลยกรรมทุกอย่างต้องใช้เวลาอย่าเพิ่งใจร้อนรีบแก้นะคะ สู้ๆๆ
เป็นงัยบ้างค่ะ หายบวมบ้างหรือยัง อัพรูปให้ดูบ้างนะค่ะ
ตอนนี้ดูชั้นตาหนาไปเนอะ รอดูผลตอนยุบแล้ว ถึงจะตัดสินได้
นู๋ว่าสวยดีนะค่ะ ใหญ่ดีชอบ แต่งน่าง่ายดี
ทำที่ไหนค่ะ กี่บาท สนใจอะค่ะ อยากเห็นรูปก่อนทำจัง
ตัวเอง เจบไม๊ คะตอนทำ
ตอนนี้น่าจะยุบหายบวมแล้ว  น้องจขกท ลงภาพล่าสุดสิคะ
เราชอบชั้นตาใหญ่ๆ น่ะ เด๋วตาก้อจะตกลงมาอีก แล้วจะดูตาหวานค่ะ
เราไปทำเมื่อ 23-03-56 ตอนนี้ก็เครียด มากๆๆๆๆๆๆ เหมือนชั้นตาจะใหญ่ไป อยากได้เล็กกว่านี้
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะตรับ
ยังไม่ยุบหมดค่ะ ของเรา 10 เดือนเพิ่งมาสังเกตุเออ มันก็สวยเหมือนกันแฮะ ชั้นตาคุนสวยนะ แต่ตอนนี้มันบวมอยุ่ รอค่ะรอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้