12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: EROS
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครเคยทาน Acnotin บ้างครับช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย

[คัดลอกลิงก์]
เคยทานค่ะ...ช่วงที่ทานหน้าใส ปากแดงสวย มีน้ำมีนวล
แต่คอแห้ง ไอๆๆๆๆ ต้องทานยาแก้ไอควบ ด้วยไม่งั้นคอพังเลยค่ะ
แต่ยาดีจิงๆๆ แปบเดียวสิวหาย
เคยกินมานานมากแล้วค่ะ ตั้งแต่สมัยเรียน ครั้งแรกนี่หมอที่พร....จ่ายให้ ตอนนั้นไม่รู้ โง่ซื้อที่คลินิคอยู่ได้ตั้งนานหลายปี หมอให้กินแค่อาทิตย์ละ3เม็ดค่ะ ก็กินๆหยุดๆอ่ะ แบบว่าลืมบ้าง หมดแล้วไม่ได้ไปซื้อบ้าง กินอยู่งี้2ปีมั๊ง มีมาหยุดได้ประมาณปี สิวเริ่มขึ้นก็เลยมากินใหม่ คราวนี้ก็ซื้อกินเอง ราคาสบายกระเป๋ากว่าเยอะ ทุกวันนี้ก็ยังกินอยู่นะ อาทิตย์ละ2เม็ดค่ะ
เคยทานครับ หน้าไม่มีสิวเลยก็ดี แต่ผิวตัวแห้งและกลายเป็นคนผิวแพ้ง่ายไปเลยครับ ผิวตัวก็แย่สุดๆๆๆแห้งจากฤทธิ์ยาตัวนี้แหละ ให้เป็นหนทางสุดท้ายในการรักษาสิวแล้วกันครับ
จำหน่ายครีม เซรั่มฯลฯ มีคุณภาพผ่านมาตรฐาน อย. darkness_enlighten@hotmail.com
ต้องค่อยๆถอนยาเอาอ่ะ คือ กิน ทุกวันๆละเม็ด หลังจากสิวยุบก็กินวันเว้นวัน วันเว้นสองวันจนครบ6เดือน แล้วหยุดยาสัก1-2เดือนแล้วกินต่อเนื่องแบบเดิม สิวจะค่อยๆลดไปเอง แต่ที่ให้ผลดีคือยาคุมกำเนิด เพราะจะได้ผลลัพท์หลายด้าน อาทิ สิวลดลง ผิวพรรณดีขึ้น ลดการเกิดต่อมไขมันต่างๆ ขนตามร่างกายบางลง ฯลฯ แต่ข้อเสียคือ อาจจะมีอาการตึงบริเวณรอบฐานหน้าอกทั้งชายและหญิง แต่จะหายไปเองหลังจากเลิกกิน ได้ผลดีสุดๆกินสามเดือนแล้วหยุด เว้นสักเดือนแล้วค่อยมากินใหม่
อยากจะบอกเพื่อนๆๆนะครับ ส่วนตัวยาตัวนี้ใช้แล้วสิวหายจริง แต่ไม่หายขาดนะครับ คือผมทานมาเกิน 5 ปีละครับ (3-4 เดือนหยุด) แล้วกลับมากินอีกครั้ง เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆๆ  แต่เราต้องไปตรวจการทำงานของตับด้วยนะครับ (สำคัญที่สุด ประมาณ 300-400) ถ้าปกติแล้วเราก็สามารถกินต่อได้ และจะไม่ทำให้กังวล วิตกอะไร ทำตัวสบายๆๆ......อาการที่กินมาสังเกตุตัวเองมาตลอด ผลข้างเคียง เรียงลำดับจากมากไปน้อย นะครับ  คือ 1.ปากแห้ง 2.ผิวแห้งทั้งตัว3.เลือดกำเดาไหลง่าย  เท่าที่สังเกตุก็มีเท่านี้ แต่เอ๊ะ!!!!หลังๆๆมานี้ไม่รู้ว่ามีใครเป็นเหมือนผมหรือป่าวนะ คือแพ้ พวกโลชั่นพวก white tenning ทาเมื่อไรผืนขึ้นอะครับ มีไรสงสัยถามได้ครับ PM  มานะครับ  ขอบคุณครับ
- พฤติกรรมผิดปกติ เครียด มีอาการทางจิตเวช พยายามฆ่าตัวตาย หรือฆ่าตัวตายในผู้ป่วยบางราย ปวดศีรษะ ความดันในกระโหลกศีรษะสูงขึ้น ชัก ผู้ป่วยจิตเวชควรปรึกษาจิตแพทย์ก่อนรับประทานยา
...เป็นแบบนี้เลยค่ะ ตรงๆเลยว่ามีอะไรมากระทบจิตใจไม่ได้เลย อ่อนไหวตลอดเวลา ขี้หงุดหงิดขี้ใจน้อย ร้องไห้บ่อย ทะเลาะกับชาวบ้านไปทั่ว เคยลองหยุดยาสักสองสามวันก็ไม่มีไรเกิดขึ้น แต่ถ้าวันไหนทานยา โอ๊วแม่เจ้าของขึ้นอีกเหมือนเดิม เซ็นซิถีบซะไม่มี ได้ยามาจากการไปรักษาสิวที่วุฒิศัก ไปหาหมอเข้าคอสอยู่ 5ครั้ง ตอนนี้หน้าเกลี้ยงสิวมาก เหลือแต่รอยสิว หลุมสิว นิดๆหน่อย แต่ไม่ค่อยได้ทายยามากมาย ค่อยๆลดไปไม่ได้ไปหาหมอทุกอาทิตย์ไปแค่สองอาทิตย์ครั้ง เราจะเน้นครีมเค้ามากกว่า ยอมรับว่าดีจิงแต่แพงไปนิสนึง ตอนนี้เลยซื้อครีมอย่างเดียวค่ะ ไม่เข้าไปหาหมอแระเพราะไม่อยากทานยาแระ ประหยัดได้อีก หุหุ
เราเคยกิน roaccutine 20 mg.   ตัวนี้ก็แรงนะคับ
กินประมาณ 3 สัปดาห์รู้ผล
แต่ต้องอยู่การความควบคุมของแพทย์นะ
เอฟเฟคเยอะเวอร์อ่ะคับ ห้ามมีลูกด้วยแหละคับ  ๕๕๕๕๕
ดีเยี่ยมเลย
เคยกินแต่หยุดกินละ กลัวตอนแก่ ตับไต มีปัญหาไม่คุ้มเลย ต้องไปนอนฟอกไต ไม่เอาดีกว่า
กำลังกินอยู่เหมือนกัน  เมื่อไหร่สิวอุดตันจะหาย็ไม่รู้
อยากลองกินอยู่เหมือนกันคั๊บ น่าสนใจ
ผมขายยารักษาสิวแอคโนตินนะคับผม
ขนาด  10  มิล  300  บาท
ขนาด  20  มิล  600  บาท
สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ที่  0800736447  ตี๋ครับ หรือ  sellboy.23@hotmail.com
ขอลงประชาสัมพันธ์นิดนะคับ ขอบคุณมากครับผม

เราทานอยู่ค่ะ..^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AoMMeKo เมื่อ 2012-6-24 19:13

เราทานอยู่นะค่ะ...
ทานมาเรื่อยๆเลยค่ะ ก็เป็นเวลา 4 ปี ขึ้นค่ะ เมื่อก่อนตอนหาหมออยู่ขอไม่บอกชื่อคลีนิคละกันนะค่ะ คุณหมอก็ให้ยานี้มาทาน แต่ราคาค่อนข้างแพงถ้าซื้อที่คลีนิค ก็ทานตั่งแต่นั้นมา ตอนแรกเรา็ก็กลัว แต่ถามึคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่าทานได้เรื่อยๆนะค่ะ พอหน้าเราโอเคแล้วเราก็ลดขนาดยาที่ทานลง ตอนนี้เราทานอาทิตย์ละ 3 เม็ด จะทานทุกวันจันทร์ พุธ ศุกร์  หน้าไม่มีสิวขึ้นเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แต่ก็มีบ้างนะค่ะเล็กน้อย เม็ดเล็กๆ ตอนนี้เราไม่ได้หาหมอสิวแล้ว เราซื้อยามาทานเองค่ะ คนรู้จักเราเป็นดีเทสขาย เราเลยซื้อมาจากเค้าโดยตรงได้ราคาถูกกว่าเยอะเลย...ถ้าใครสนใจยาตัวนี้เข้าไปสั่งซื้อกับเราก้ได้นะค่ะ เราขายอยู่ใน Facebookค่ะ

>> http://www.facebook.com/DooDeeLady <<
ทานเป็นประจำอยู่ค่ะ

แต่อย่าไปซื้อในคลีนิคนะ กล่องเป็นพัน

ซื้อข้างนอก ของเมกาวีแคร์ ตก 280-350

ถ้าทานแนะนำให้ตรวจความดัน และไขมันในเส้นเลือดเป็นระยะๆ ด้วย

ตัวนี้เป็น เรตินเอ แบบทานนั่นละ เนื่องจากเอามาทาแล้วหน้าแหก

โดยมีสรรพคุณ ยับยั้งการผลิตไขมัน น้ำมัน บนใบหน้า ทำให้สิว เชื้อสิวไม่มีอาหารกิน มันจึงตาย

คนที่เป็นสิวอักเสบจากอาการหน้ามันทั้งหลาย เช่น ฮอร์โมนเพศชายสูง เป็นต้น

สิวจะค่อยๆ หายไป

ผลข้างเคียง ค่อยข้างมาก เช่น ตาแห้ง ผิวแห้ง ผมร่วง บลาๆๆๆ ในเอกสารในกล่องมีบอกไว้

คนที่หน้ามัน สิวเรื้อรัง ให้ทานติดต่อกัน 2 ปี วันละครั้ง

โดยเดือนแรกให้ทานแบบ 20mg จากนั้นให้ทานวันละ 10mg พอ

ให้ทานหลังอาหาร เนื่องจากวิตามินเอ เป็นสารที่ละลายได้ในน้ำมัน

ขอให้สิวหายโชคดี
ไม่ทราบว่ายา acnotin มีผลต่อคนทำศัลยกรรมรึป่าวครับ ก่อนและหลังทำ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้