ดู: 15643|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] แผลปากกระจับไม่หายสักที

[คัดลอกลิงก์]
มีเรื่องกังวลค่ะ ไปทำปากกระจับมาวันนี้วันที่ 10 แล้ว แต่แผลทำไมยังไม่หายอีก มีน้ำใสๆซึมออกตรงแผลด้วยค่ะ เห็นรีวิวคนอื่นแค่7วันก็หายแล้ว ตอนนี้จิตตกมาก
กินยาตามหมอสั่งจนครบแล้ว จะซื้อออะม๊อคซี่มากินต่อดีมั้ยค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ เป็นไหมละลายด้วย โทรไปสอถามคลีนิคมาเค้าบอกปกติค่ะ จะกินยาแก้อักเสบต่อเอง
ก็กลัวผลข้างเคียง เพราะก็กินครบ 7 วันแล้ว
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-27 00:24:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมาทุกคนค่ะ วันนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะ แผลเริ่มแห้งแล้วค่ะ ไปที่ร้านขายยาซื้อ ไฮโดรเจนเพอร์ออกไซด์ เป็นยาล้างแผลใข้ผสมน้ำเท่าตัวแล้วใช้เช็ดแผล ไม่แสบร้อนค่ะ คุณสมบัติใช้อมบ้วนปากรักษาแผลในปาก และหยอดหู ให้แผลแห้งเร็วใช้ล้างแค่3ครั้งเองค่ะแผลเริ่มแห้ง ค่อยๆเอาสำสีเอาเซลล์ผิวที่ตายออกอย่างง่ายดายเลยค่ะ เป็นยาตัวใหม่มาแนะนำเลยค่ะ สุดยอดเลย
หายไวๆนะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-26 01:56:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่าคุณ khaibaan ^_^
ใจเย็น ๆ นะคะ ของพี่ 14วันแล้ว  ข้างนอกดูแห้งสนิทดี แต่ข้างในยังไม่แห้ง ต้องใช้เวลานิดนึงค่ะ หายไว ๆ นะคะ
ไม่ผิดปกติหรอกคะ เพราะแผลที่ปากหายช้ากว่าอยุ่แล้ว เพราะเปียก (ถูกน้ำลายอยู่ตลอดเวลา )
ต้นฉบับโพสต์โดย atcharanumyaem เมื่อ 2013-1-27 00:24
ขอบคุณมาทุกคนค่ะ วันนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะ แผลเริ่มแห้ง ...

เราจะไปทำ31 นี้แล้ว ดีจังที่เข้ามาเจอวิธีดูแลแผลดีๆอีก1วิธี ขอบคุนมากนะคะสำหรับกระทู้ดีๆ ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ แผลแห้งยังเอ่ย เอารูปมารีวิวด้วยก็ดีนร้า. รอชมค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-27 16:26:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีขึ้นมากแล้วค่ะ ตอนนี้รอยุบให้เข้ารูปอีกที แล้วมียาอีกตัว อะม๊อคซี่ค่ะ ดีจิงๆ เป็นยาแก้อักเสบอย่างดีเลยไม่แพงด้วย ตอนแรกซื้อยาฆ่าเชื้อแผงละ 500 บาทมากินชื่อโอลโฟเวลค่ะ ไม่มีความรู้สึกเลยกินหมดแผง อะม๊อคซี่แผงละ70บาทดีจิงหรืออาจจะขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละบุคคลหรือป่าวไม่รู้ ขอเวลาทำรูปก่อนนะค่ะจะมารีวิวค่าาา
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-27 16:28:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Catkitty เมื่อ 2013-1-27 14:50
เราจะไปทำ31 นี้แล้ว ดีจังที่เข้ามาเจอวิธีดูแลแผลดีๆ ...

ขอเวลาเตรียมรูปก่อนนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย atcharanumyaem เมื่อ 2013-1-27 16:26
ดีขึ้นมากแล้วค่ะ ตอนนี้รอยุบให้เข้ารูปอีกที แล้วมีย ...

เครคร้าจะไปกินเตรียมไว้เลย อิอิ. กลัวหายช้าเหมือนกันค่ะ เพราะตอนทำจมูกบวมเหมือนอวตาลเลยค่ะ 555 ไม่รู้ทำปากจะเป็นไง แอบกลัวบวมเยอะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย cymcym เมื่อ 2013-1-26 10:19
ไม่ผิดปกติหรอกคะ เพราะแผลที่ปากหายช้ากว่าอยุ่แล้ว เ ...

ใช่ๆคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้