เจ้าของ: admin
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อมูล-คุณหมอบุญถิ่น บุญรัตน์คลินิค

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ใครไปบุกมาบ้างอ่าคะ เล่าให้ฟังหน่อยสิ ว่าจะบุกไปบ้างอ่ะ
ถ้าจะบุกไปเช้าแล้วจะไปรอตรงไหนได้บ้างอ่าคะ หน้าร้านมีที่ให้นั่งรอป่าวอ่า??
ถ้าไม่ได้นัดคิวเราไปแล้วหมอจะทำให้ป่าวน้า
เห็นเค้าบอกกันว่าต้องรีบไปแต่เช้าเลยอ่าคะ ให้ได้เป็นคิวแรกๆเลย จะมีโอกาศได้ทำสูงค่ะ เราว่าจะบุกไปพรุ่งนี้ดูนะ ไม่รู้ว่าจะได้ทำหรือป่าว ตื่นเต้นจัง
เรื่องราคาสอบถามมาขึ้นเป็น 6,000แล้วไม่ใช่เหรอ แล้วบุกไปคุณหมอจะว่างเหรอคิวหมอตั้งเยอะนะ ไปปรึกษาหมอก่อนนะคงได้ แต่เรื่องทำคงต้องนัดคิวมั้ง
อยากรู้จัง 3วันพอพบปะผู้คนได้ป่าว
อยากรู้จัง 3วันพอพบปะผู้คนได้ป่าว
ต้นฉบับโพสต์โดย tenza เมื่อ 2010-5-24 23:07

ถ้าคนไม่รุ้จักมองผ่านๆนี่ก็เฉยๆอะคับ แต่ถ้าคนรุ้จักอาจจะมีทักว่าทำไมหน้าบวมๆ ^^
แล้วราคา เป็น หกพันแล้วเหรอเนี่ย???
เราได้คิวทำวันที่ 18 มิ.ย. ตอนสิบโมงครึ่ง เจ้าหน้าที่เค้าบอกได้คิวคนที่ 4-5 ค่ะ ถ้าเราบุกไปแต่เช้าก่อนจะมีสิทธิ์ได้ทำก่อนรึป่าวค่ะ ไม่อยากรอ อยากทำตอนเช้าค่ะ จะลัดคิวได้มั้ยค่ะ ???
เราทานวิตามินซีแบล็คมอร์ทุกวัน เจ้าหน้าที่เค้าก็ไม่ได้บอกให้งดทาน จะงดไปก่อนดีมั้ยเพื่อความชัวร์หรือไม่เป็นไรจริงๆ ??
และอีกอย่างเราอยู่ต่างจังหวัด ยังไม่เคยไปปรึกษาคุณหมอเลย ตัดสินใจไปที่คุณหมอบุญถิ่นเพราะมีคนแนะนำมาว่าทำดี น้องสาวก็พึ่งไปทำมาเค้าก็แอปปี้นะ แต่เรายังไม่เห็นของจริงเค้าเลย ยังไงกะว่าพบหมอวันนั้นก็จะทำวันนั้นเลยค่ะ จะเวิร์คมั้ยหรือใครพอทราบมั้ยว่าจะส่งเมลล์รูปของเราไปให้คุณหมอดูก่อนดีมั้ย..คำถามเยอะแยะเพราะกลัวเล็กน้อย ขอคำแนะนำค่ะ ^ ^
ราคาขึ้นแล้วจิงหรอ ?==

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
เราได้คิวทำวันที่ 18 มิ.ย. ตอนสิบโมงครึ่ง เจ้าหน้าที่เ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Guezz เมื่อ 2010-5-25 00:11

เราก็ ตจว. ครับ ไปถึง จะมีหมอผู้หญิงเช็คจมูกเราก่อนนะครับ แล้วค่อยไปคุยกะหมอบุญอีกที ก็ไปก่อนเวลานัดหน่อย ให้หมอเค้าได้เช็คจมูกของเราก่อนคับ

ส่วน 10 โมงครึ่งนี่ก็ไม่สายนะครับ เพราะคลินิกหมอเค้าก็เปิดประมาณ 9 โมง-10โมง อะคับ
ราคายัง 5000 บาทเหมือนเดิมคะ เราไปทำมาเมื่อวานค่ะ... วันนี้ก็มาทำงานบวมนิดๆ T_T
ถ้าบุกไปแล้วเราจะได้ทำหรือป่าวน้า ได้ข่าวว่าต้องรอตามคิวก่อนชิมิช่วยตอบหน่อย
ก็ถ้าไปได้คิวแรกๆ ก็อาจจะได้ทำเลยอ่าคะ

วันนี้จะได้ทำอยู่แล้วเชียว สิวขึ้นซะงั้นอ่ะ อดเลย ต้องรอยุบก่อนถึงจะได้ทำ เศร้า T.T
เราว่าจะไป28 พค.53แต่ไม่ได้นัดหมออีกอย่างเราอยู่ต่างจังหวัดแถมยังทำงานด้วยลางานก้อยากก้อเลยอยากรู้ว่าเปอร์เซนต์จะไดทำมีบ้างป่าวบอกหน่อยนะ
ตอบกลับ 811# nonjung24

ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับคำแนะนำ...
แล้วของคุณไปทำมากับคุณหมอบุญถิ่นเหมือนกันใช่มั้ยค่ะ เป็นยังไงบ้าง ทำออกมาแล้วชอบมั้ยค่ะ เราแอบกลัวเล็กน้อยว่าทำออกมาแล้วจะไม่ดีง่ะ ไม่อยากแก้ค่ะ ไม่อยากเจ็บหลายรอบงี๊...
ไม่รู้ว่าจมูกแบบเราคุณหมอจะทำแบบไหนให้ ใจเราอยากให้ดั้งตรงระหว่างตามันสูงขึ้น และไม่อยากได้โด่งละปลายยาวชี้แหลมเหมือนแม่มด หรือจมูกโด่งแต่ดูสั้นกุด ปลายจมูกดูเปิดๆเหมือนของกุ๊บกิ๊บแฟนมาริโอ้นะ ทรงแบบนั้นเราไม่ค่อยชอบ เคยเห็นคุณหมอทำให้ใครเป็นทรงประมาณนี้บ้างมั้ย...
แอบขอความเห็นค่ะว่าเท่าที่คุณเห็นคนที่ไปทำมาแล้วที่คลีนิคคุณหมอ คุณว่าเป็นยังไงบ้างค่ะ โดยเฉพาะผู้หญิงทรงสวยมั้ยค่ะ เพราะบางทีดูรูปที่เอามาโพสต์กันบางทีมุมมันดูไม่ชัดค่ะ แสงมันหลอกเงาไปหมดเลย เลยไม่แน่ใจ...
แต่เราเห็นรูปของสองคนที่ไปทำกับหมอศิริพรชัยมาก็สวยนะคะ เราอยากได้ทรงประมาณนั้นแหล่ะ ชอบมาก แต่คิวหมอศิริพรชัยยาวมากมายง่ะ รอไม่ไหวงี๊ เลยจะทำกับหมอบุญถิ่นดีกว่า .... คุณมีความเห็นว่าไงบ้างค่ะ
แอบโพสยาวมากมายต้องขอโทษจิงๆ แต่ช่วงนี้ความรู้สึกมันเหมือนชีวิตแขวนอยู่บนเส้นด้ายยังไงอย่างนั้นเลย พยายามทำใจละนะว่าแล้วแต่ดวงละกัน แต่ก็มะไหวแอบนอยมั่กๆเลยตอนนี้
เราบุกไปแล้วที่คลีนิคหมอบุญถิ่นเมื่อวันที่ 24/5/10 ได้คิวรอที่ 2 แต่คิวนัดก่อนหน้าเราประมาณ 7 คนอ่ะเราได้ทำตอน 11 โมง พอวันที่ 25/5/10 มาทำงานตามปกติอ่ะเพราะมันไม่ได้บวมอะไรมากมายแต่เพื่อนๆต้องกินยาให้ครบนะ วันนี้เป็นวันที่ 2ของการทำจมูกของเราเริ่มยุบเกือบเป็นปกติแล้วคร่า  คนทีจะบุกไปทำถ้าไปแต่เช้าได้ทำแน่นอน แต่ก็ไม่ร้อยเปอร์เซ็นนะเพราะต้องรอให้คิวนัดยกเลิกของวันนั้นก่อนคะเราถึงได้ทำ.ปล......เป็นกำลังให้คนที่กำลังจะไปทำนะคะ
ตัดสินใจไปทำก็คุนหมอบุนถิ่นแระ  ได้คิวแร้วด้วย  เย้ๆๆ จะได้เลิกโดนด่าว่าเสี่ยวซะที
แล้วหมอใช้ซิลิโคนแบบนิ่มรึป่าวคะ
ใครที่บุกไปทำมาแล้ว เอ็มคุยกันนะครับ อยากรู้ข้อมูลล่วงหน้า ว่าต้องทำยังไงบ้าง
ไครก็ได้ที่ ทำมาแล้วช่วยตอบที ควรจะบอกหมอว่าจะเอาแบบไหน คือทรงของจมูกนะครับ หรือว่าหมอจะทำไห้เราเองไม่ต้องบอกอะไรเลย คือใจจริงอยากได้โด่งๆๆ นะครับ แต่ก็กลัวหมอจะดุเอา ถ้าบอกว่าเอาแบบโด่งและมีหยดน้ำจะได้ไหม ไครที่ทำกับหมอบุญถิ่นมาแล้วช่วยตอบทีครับ
ตอบกลับ 819# kanyaya

ใช้แบบนิ่มค่าา เคยเห็นคนมาโพสไว้อยู่ บิดไปมาได้เลย
ไครก็ได้ที่ ทำมาแล้วช่วยตอบที ควรจะบอกหมอว่าจะเอาแบ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย paet เมื่อ 2010-5-26 21:49

ความโด่งเราเลือกเองได้ค่ะ แต่ว่าถ้าโด่งมากไป หมอก็อาจจะไม่ทำให้อ่าคะ เพราะมันอาจทะลุได้นะ อันที่เป็นหยดน้ำมันต้องอยู่ที่จมูกเราเองอ่า ถ้าไปแก้ทรงจมูกหมอคงไม่ทำให้นะคะ แต่ยังไงก็ลองถามคุฯหมอดูอีกทีละกันค่ะ
พอทราบเพราะลองอ่านๆคนที่ไปทำมาแล้ว เรารอสิวยุบอยู่ก็จะไปทำเหมือนกันค่ะ
อยากทำเเบบโด่งๆต้องมีเนื้อทีจมูกเยอะๆนะค่ะ เอาเเบบเชิดๆ โด่งได้เต็มที่เลยย
จะบุกพรุ่งนี้อะ คัยจาไปมั้ง ตื่นเต้นสุดๆ กลัว
กลัวไม่ได้ทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้