ดู: 62040|ตอบกลับ: 130
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เหลากระดูก แต่งปีก แต่งปลาย เสริมจมูก หมอ สุชาติอนุเสาวรีย์คลีนิคครับบ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoffesion เมื่อ 2013-1-14 10:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoffesion เมื่อ 2013-1-14 10:43

สวัสดีครับ ในที่สุดก็ไปทำมาแล้วครับ นม ที่รอยคอย..เย้ย.  -   -"
ทำจมูกมาครับ ทำครบวงจรเลยด้วย ชิวมากครับ
ขออกตัวก่อนนะว่าพิมพ์ไทยไม่ค่อยถนัดถ้าผิดๆตกๆหลนๆก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

โอเคไม่เคยริวิวออะไรจริงจังมาก่อนเลยแต่เห็นเค้ารีวิวกันเค้าก็เอาภาพก่อนทำลงก่อนใช่ไหม
โอเคเลย นี้คือก่อนทำ

*** ไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรได้ๆทั่งสิ้นบนหน้า ตาสองชั้นเอง ปากเป็นแบบนี้เอง ..จมุกก็เยอะแบบนี้เพราะคุณพ่อคุณแม่ใจดีไป***
        อย่างเดียวที่เคยทำคือฉีด BOTOX ลดกล้ามเนื้อตรงกราม   โอเคน้าครับ อ่อ ที่เหลือก็ต้องขอขบคุณ bobbi brown ครับ 55

จะเห็นนะครับว่าจมูกโด่งมากอยู่แล้วแต่แกนมันใหญ่และป่อง   ก็เลยไปหาหมอสุชาติครับ ที่อนุเสารีย์ อันที่จริงไปหาหมอกลวัตย์ (หมอเคที่สยามด้วย) แต่เค้าบอกเคสผมต้องเสริมด้วย ความที่เราไม่รู้เรื่อง พอได้ยินคำว่าเสริมแอบตกใว่า นี้ยังใหญ่ไม่พออีกเหรอโด่งกว่านี้จมูกผมก็คงชี้หน้าคนอื่นไปทั่วเลยนะ  ก็เลยเปลี่ยนมาหาหมอสุชาติครับ (หมอตัวเล็กๆๆๆน่ารักดีครับเหมือนคนขายยาจีนที่พาหุรัด) :3
พอไปนั่งปุ๊ปไม่พูดมากเลยครับ "จมูกใหญนะเรา" -    -" ครับ..คุณหมอเค้าก็บอกว่าต้องเสริมอยู่ดี เพราะอะไรจะไม่ค่อยได้ เพราะตอนนั่นเหมืนอเสียงคุณหมอเฟดหายไป จมอยู่กับจินตนาการของจมูกที่โตกว่าเดิมของเรา แต่ก็ ได้สติกลับมาก็ตอนเค้าเอารูปพี่นิชคุณออกมาว่าสุดท้ายแล้วจะออกมาเป็นแบบนี้..ในใจผมก็แบบว่า...จมูกอาจเหมือนนะคุณหมอแต่โดยรวมนี้ซิ...ฮ่าๆๆ หมอก็แนะนำให้ดูเคสที่เคยทำๆมาว่า แต่งปลายอย่างเดียวก็ได้นะ แต่ถ้าให้ดีต้อง......
1. เสริมจมูก
2. แต่งปีก
3. แต่งปลาย
4. ตอกกระดูก
ไอ้เราก็ถามว่าเท่าไหร่ครับ ราคา...ก็..

ผมเลยตกลงทำหมดเลย ไหนไหนจะทำครั่งแรกละ ขอทำให้หมดเลย
แล้วราคานีแบบ ถูกมากกกกกกกกกกกก!!!!!! เพราะเมื่อก่อนเคยไปถาม หมอ... เออะจำชื่อไม่ได้ที่ town in town..
เค้าบอกว่า แค่เหลาก็ แสนกว่าๆๆ  เลยแบบว่าไม่ทำดีกว่าเก็บเงินเที่ยวรอบโลกดีกว่า ฮ่าๆๆ อ่อออนึกออกแล้วหมอชื่อหมอ กมลครับ

ก็เลยไม่รอช้าจ่ายเลยและนัดวัน เย้ๆ
(พิมพ์เริ่มเหนื่อยละนะเนี่ยะ เหอเหอ)

โอเคขอ fast forward นะครับ ก็ไปทำมา
บรรยากาศชิวมาก เดินขึ่นไปในห้อง แอบเจอลูกหมอด้วย คือเหมือนเป็นคลีนิคที่เป็นบ้านเค้าไปด้วย..ล้างหน้า ด้วย betadine สามรอบแล้วขึ่นเตียงเลยครับ  แล้วหมอก็ชวนคุย แล้วก็ฉีดยาสลบ อือฮือออ สนุกมาก ตอนสลบ แบบว่า ไม่ได้หลับนะ แต่แบบอยู่อีกโลกนึง สีขาวๆ ทุกอย่างเป็นสามเหลี่ยม~ เพ้อมากชอบสุดๆ ที่เค้าให้สลบไป 10 นาทีเพราะเค้าจะฉีดยาชา 10+ เคม เค้ากลัวเจ็บ
น่ารักจริงๆ ^  ^" ตื่นมาพร้อมเพลง ลุลา~ มองงได้แต่อย่าชอบ หมอก็เพิ่งจะเริ่ม ก็ได้ยินเสียงแกร๊กๆๆของกระดูก (ชอบมาก)
ตอนทุบนี้ทุบจริงๆ เหมือนจมูกผมเป็นเหมืองแร่อ่ะครับ ตอกๆ ก๊อกเลย ไม่ใช่ก๊อกๆแบบน่ารักๆนะครับ ก๊อกแบบ..ตะบุเลย แต่มีเพลงของลุลาที่หมอเปิดอ่ะช่วยไว้ เอาเราก็เปิดปากร้องตามสบายอารมมาก เอิ๊กๆๆ แต่ก็แย่หน่อย จำได้เลยว่า
"อยู่กับฉัน....(ตอกตอก) นาน (ตอก) นาน (ตอกตอก) นะนะ(ตอกตอก) มาเป็นจังหวะเลยนะครับคุณหมอ คือผมไม่เจ็บเลย ถ้ารู้สึกแม้นแต่นิดเดียวบอกคุณหมอ คุณหมอจะหยุดแล้วเพิ่มยาชา  สบายมากครับ ชิว หมอก็ชวนคุยเรื่องมหาลัยผม รู้ตัวอีกทีผ่านไปสาม ชม.
อย่างเดียวที่เจ็บคือนอนบนเตียงไม่มีหมอน เมื่อยมาก อ่อ เป็นภูมิแพ้อีก เค้าสั่งห้ามจาม อันนี้อ่ะโคตรรทรมารเลยครับเพื่อนๆ พอเสดแล้วก็ลุก ขึ่นมา มุนครับพี่น้อง~ เดินไม่ได้เลย คงเพราะเลือดในหัวน้อยมั่งระหว่างนอน
อ่ะครับ นี้คือ รูป
DAY 1

DAY 2

เสื้อตัวเดิม คือหลับข้ามวัน 555

DAY 3

ไอ้อ้วนนนนนน

DAY 4

DAY 6

DAY 7 ถ่ายเมื่อกี้เลย ~~~

แอบงงว่า ทำไม วันแรกไม่บวม
วันที่สองบวม โหนก
วันที่สามบวม แก้ม
วันที่สี่ บวม กราม
ค่อยเๆเลื่อนลง

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-8 21:33:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuena เมื่อ 2013-3-5 17:16
ขอโทษทีนะครับที่เห็นต่างจากคนอื่น ผมว่ามันดุโด่งเว ...

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับคุณ Nuena. ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะครับว่าการทุบกระดูกเนี่ยะ มันจะบวมครับ ทุบแล้วจะมีพังพืดที่ต้องรอมันสลายก่อนจมูกถึงจะเล็กลงนะครับ คุณหมอบอกใช้เวลา ห้าถึงหกเดือนครับกว่าจะหายบวมและเข้าสู่รูปปกติ รูปที่ถ่ายมาทั่งหมดคือเดือนเดียวเองครับหลังจากที่ทำ คนที่ไกล้ชิดผมบอกว่าเล็กลงทุกคน ถามว่าโด่งกว่าเดิมไหม ก็ต้องโด่งนะครบเพราะมันบวมอยู่ ตอนนี้จับไปยังไม่รู้สึกอะไรเลย เรื่องที่สามว่าด้วยเรื่องไม่รับกับหน้าอันนี้ก็ยังตัดสินไม่ได้ครับเพราะมันยังบวมอยู่แต่ที่แน่ๆผมพอใจรูปทรงของแกนจมูกที่บางลง(ถึงแม้ยังบวม) นะครับอีกอย่างผมจะจัดฟันต่ออีก ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ เรื่องสุดท้ายนะครับ (อันนี้ความคิดเห็นเรื่องอื่น)ผมผ่าตัดใหญ่นะครับ ไม่ใช่แค่เสริม คุณอาจจะรออีกสักพักหลังผมอัพเดทดีไหมว่าเออเนี่ยะทำมาแล้วห้าเดือนหมอบอกว่าจะเล้กลงเพื่อนๆคืดว่าไง..ไม่รู้นะครับผมคิดว่าใครๆก็ตามในตอนนี้ก็อยากได้กำลังใจแต่ถ้าคุณคิดว่าคุณพูดมาด้วยใจจริงก็ขอขอบคุณแต่ระวังนะครับไปพูดแบบนี้กับคนเพิ่งผ่าตัดใหญ่มาจะไปตัดกำลังใจเค้าแล้วเค้าอาจเครียดส่งผลต่อการฝื้นก็ได้ ขอบคุณครับ
ปล.  นี้คือ Facebook ผมและจมูกตอนนี้ ได้ไปถ่ายแบบมาเชิญดูได้ครับว่า "เล็กลง" ไหม
http://www.facebook.com/dinsormichaels
หมอ เดียวกัน ...เดี๋ยวก็หล่อ ครับ อย่าเพิ่ง นอยย์นะครับ มันจะยุบเรื่อยๆ อย่าเพิ่งไป ภวง เบี้ยวหรือไม่เบี้ยว เพราะ อาการ บวม แต่ละข้างไม่เท่ากัน รูปจมูกยาวแต่แรก ผมว่าออกมา ดูดีแน่นอนคับ ฝรั่งดีๆนิแหละ ของผมจมูกสั้น ต่อปลาย ทำออกมาคนยังทักว่า ลูกครึ่ง ...555

แสดงความคิดเห็น

มาอัพเดทรีวิวละครับบบ ขอบคุณที่ติดตามนะครับบบ เย้ยยยของพี่ก็สวยมากๆ  โพสต์ 2013-2-5 19:50
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-14 10:45:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และในอีกสอง ชม จะไปตัดไหมหละ เย่เย่เย่~~~ รู้สึกยังไม่เห็นความแตกต่างแต่ก็ดีใจมากที่อย่างน้อยได้ลงมือทำแล้ว เจ็บไหม   ไม่เจ็บเลย!!!!
ลงวิวรูปให้ดูเรื่อยๆน่ะค่ะ ของเราก้อเพิ่งไปทำมาได้สามวันเเระไม่บวมเลยอิอิ. ใกล้เหมือนนิชคุนเเระยินดีด้วยจร้า
รอดูรีวิวครับ พื้นฐานจมูกเดิมคุณเหมือนผมมากๆ ><
อยากเห็นจังเลยคะว่าจะออกมาแล้วเหมือนแบบที่หมอบอกมั้ย หายไวๆนะคะ

มาอัพเดทรีวิวละครับบบ ขอบคุณที่ติดตามนะครับบบ ขอบคุณครับไกล้หายละคับ  โพสต์ 2013-2-5 19:46
ทำทั้งหมด7,000เอง

ลองอ่านดีๆในรูปที่3 หน้าแรก ซึ่งเป็นกระดาษแข็งบัตรนัด เขียนราคาไว้ 57,000  โพสต์ 2013-3-18 12:46
รอดู มารีวิวด้วยนะคะ
รอติดตามด้วยคน อิอิ

มาอัพเดทรีวิวละครับบบ ขอบคุณที่ติดตามนะครับบบ :)  โพสต์ 2013-2-5 19:46
ติดตาม เคสใหญ่น่าสนใจมากค่ะ

55 ไม่หรอกค่าโหย เอาน่าทำแล้วหล่อแน่ๆ  โพสต์ 2013-2-7 17:12
มาอัพเดทรีวิวละครับบบ ขอบคุณที่ติดตามนะครับบบ ใช่ครับเคสจมูกใหญ่ 55  โพสต์ 2013-2-5 19:46
จมูกเหมือนผมเลย เดวผมเก็บตังทำบ้าง
โห้ว สุดยอดขอยกนิ้วให้ รถดูอยู่นะคะ อยากเห็นตอนเสร็จจังเย้ย
รอติดตามจ้า               
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-16 18:41:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เย้เย้่ เกือบแล้วครับบบ
เอาปล้าสเต้อร์ออกแล้ว ยังบวมอยู่นะครับ
แต่ผมว่า ก็ยุบเร็วละสำหรับคนทุบกระดูก ห้าๆๆๆขออัพเดททุกๆสามวันหละกันนนนะครับ
มีไรถาม กันได้นะเออ :)

ผมก็ว่าจะทำกับคุณหมออยู่เหมือนกันครับจมูกคุณสวยมากครับ  โพสต์ 2013-1-28 09:31
หล่อแน่นอนครับ ผมติดตามหมอสุชาติมาพักนึงละ เก็บตังค์อยู่เลย  โพสต์ 2013-1-27 12:29
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-16 18:42:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BieBie เมื่อ 2013-1-16 02:10
ติดตามๆๆๆ

ครับบบขอบคุนครับ มาอัพเดทหละครับบ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-16 18:47:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ง่า อัพเดทยังไงหว่า เอ้อ นี้หละมั่งครับ
เอาปล้าสเต้อร์ออกแล้วครับวันที่ 20 เอาตรงปีกออก หมอบอกว่าจมูกจะเล็กลงครึ่งต่อครึ่งจากตอนนี้เลย เย้ ^ ^
ไงไงก็ขอบคุนทุกคนที่ติดตามนะครับบบบ  :)
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-17 10:49:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ladyboyfunny เมื่อ 2013-1-14 14:51
ทำทั้งหมด7,000เอง

ทำทั่งหมด 7000.-
ถูกไหมไหมครับผม
1 ทุบกระดูก
2 เหลากระดูก
3 ตัดปีก
4 แต่งปลาย
5. เสริม

57,000 ไม่ใช่อ๋อ ? เห็นในบิลอยู่  โพสต์ 2013-5-10 23:22
ลองอ่านดีๆในรูปที่3 หน้าแรก ซึ่งเป็นกระดาษแข็งบัตรนัด เขียนราคาไว้ 57,000  โพสต์ 2013-3-18 12:47
ทำำไมถูกจังเลยทำตั้งหลายอย่างตกลงมันเจ็ดหมื่นหรือเจ็ดพันกันแน่คะ??????  โพสต์ 2013-2-5 01:04
ติดตามอย่าใจจดใจจ่อ เพราะผมก็สนใจอยากเหลาจมูกและแต่งจมูกครับ
ทำเยอะจัง เจ็บมากไหม รอชมตอนหายบวมน่ะค่ะ ดูทรงจะสวยอ่ะ  
ใส่เสื้องานบอลด้วย เดกจุฬาสินะ ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-26 20:21:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BieBie เมื่อ 2013-1-25 01:55
ใส่เสื้องานบอลด้วย เดกจุฬาสินะ ^^

ใช่ละครับ ^  ^
รอติดตามด้วยคนค่ะ...
รอติดตามครับบบ

อยากเห็นความเปลี่ยนแปลงของเจ้าของกระทู้ต่อ

ต้องหล่อมากๆแน่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้