ดู: 2163|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พี่ ๆ ค่ะ รบกวนช่วยดูทรงจมูกนู๋หน่อยคะ

[คัดลอกลิงก์]
จะไปทำวันที่ 7 มิถุนาแล้วอะค่ะ

นัดกับคุณหมอสำรวย ไว้ ที่จรัญ 53

ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ จิตตกแล้วง่าส์

แบบว่า กลัวเข็ม กลัวเจ็บ กลัวทำมาแล้วเกิดอุบัติเหตุ แล้วดั้งเบี้ยว

เง้อออ พี่ ๆ จ๋า แนะนำหน่อยนะค่ะ ว่า ก่อนไปทำเนี่ย

เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างอะค่ะ แล้วหลังทำ ในระหว่างการพักฟื้น

ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างอะค่ะ จะได้ซื้อเตรียมไว้ก่อนอ่ะค่ะ

อีกอย่างนึงนะค่ะ ช่วยดูทรงจมูกให้หน่อยค่ะ

ว่าถ้าจะทำแบบ ตัวอย่างที่เอามาให้ดูอะค่ะ จะโอเครมั้ย

หรือพี่ ๆ คนไหน พอมีแบบจมูก แนะนำหน่อยอะค่ะ

แล้วถ้าไปคุยกับคุณหมอ ต้องบอกกับคุณหมอว่ายังไงบ้างอะค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ

PZ""" ต้องใช้ระยะเวลาการพักฟื้นกี่วันค่ะ ถึงจะกลับไปเล่นฟิตเนส ได้ปกติ

อีกอย่างค่ะ ถ้าไปทำวันที่ 7 แล้ววันที่ 13 ต้องไปรับเพื่อน ที่สนามบิน จะหายทันมั้ยอะค่ะ แล้วกี่วันถึงจะตัดไหมได้อะค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 20:54:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าตรงอีกรูปนะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 20:56:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือนู๋เป็นคน ตาเล็กมาก ๆ เลย ถ้าจะทำ ทรงเดียวกับ โซฮี จะเข้ากับหน้า แล้วก็ฐานจมูกของนู๋หรือเปล่าอะค่ะ

เข้าใจเลือกรูปต้นแบบนะ หน้าคล้าย จขกท เลย
ทำแล้วต้องสวยและใกล้เคียงต้นแบบแน่ๆเลย {:13_946:}
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 21:39:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะค่ะ  แต่กลัวว่าฐานจมูกจะไม่เหมือนกับเค้าอะค่ะ

แล้วไม่รู้จะไปบอกกับคุณหมอยังไงด้วยอะค่ะ
จะไปทำวันที่ 7 มิถุนาแล้วอะค่ะ

นัดกับคุณหมอสำรวย ไว้ ที่จรัญ 53

ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ จิตตกแล้วง่าส์

แบ ...
ต้นฉบับโพสโดย nuulexx เมื่อ 2009-5-30 20:54

ไม่ต้องกังวลนะคับ ลองเข้าไปปรึกษาแนวทางกับคุณหมอแล้วใช่ไหมคับ วันทำอย่าลืมติดแบบไปให้หมอดูสิ่งที่เราอยากได้อีกทีนะคับ เราอยากได้แบบไหน หรือปัญหาของจมูกของเราเป็นยังไงก็บอกหมอเน้นๆไปเลย ไม่ต้องกลัว เพราะถ้าทำทั้งที เราจะได้ไม่ต้องกลับมาแก้ใหม่บ่อยๆ แล้วหมอจะได้ปรับให้เข้ากับหน้าของเรา  ฉีดยาไม่เจ็บอย่างที่คิดหรอกคับ เจ็บแค่เข็มแรกเข็มเดียว อย่ากังวลเรือ่งทำมาแล้วไม่ต้องกัวอุบัติเหตุหรอกคับ 55  (หรือรู้ล่วงหน้าว่าจะมีอุบัติเหตุ 55) ไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกคับ เราตัดสินใจทำแล้วมันก็ต้องอยู๋กับตัวเรา แล้วเราก็ต้องสวย และต้องไม่เป็นอะไรนะคับ

เลือกแบบจมูกได้ใกล้เคียงกับหน้าแล้วนะคับ ส่วนถ้าอยากลองดูแบบจมูกอื่นๆลองดูกระทู้นี้นะคับ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=116&extra=page%3D1

เรื่องการดูแลอุปกรณ์ หรือวิธีการพักฟื้นก็ลองศึกษาจากพี่ๆเพือ่นๆในนี้ดูนะคับ หรืออยากจะซื้ออะไรมาเตรียมไว้ หลังจากทำการผ่าตัดมาแล้วก็จากกระทู้นี้ก็ได้คับ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=566&extra=page%3D1

ส่วนการเล่นกีฬา หรือฟิตเนส ก็ลองดูตามคำแนะนำจากกระทู้นี้ดูนะคับ พี่ๆเพือ่นๆได้แนะนำไว้

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=174&extra=page%3D4
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 22:26:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมาก ๆ เลยนะค่ะ ตอนนี้ จิตเริ่มกลับมาเป็นปกติ ชั่วคราวแล้วอะค่ะ

แต่ว่ามันจะหายทันวันที่ 13 หรือป่าวอ้ะค่ะ พอดีต้องไปรับเพื่อนที่สนามบิน แล้วกี่วันถึงจะโดนน้ำได้อะค่ะพี่

รายละเอียดอื่น ๆ ศึกษามาพอเข้าใจแล้วค่ะ จากเวปที่ พี่ให้มา

หรือว่า ระยะเวลาการฟื้นตัว อยู่ที่การดูแลของเราเองด้วยใช่ป่าวอะค่ะ
ส่วนการเล่นกีฬา หรือฟิตเนส ก็ลองดูตามคำแนะนำจากกระทู้นี้ดูนะคับ พี่ๆเพือ่นๆได้แนะนำไว้

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=174&extra=page%3D4

กลายเป็นกระทู้แนะนำไปซะแร้วว แอบดีใจค่ะที่คำถามนี้มีประโยชน์กะเพื่อนๆ ส่วนเรายังไม่ได้ทำเลยค่ะฤกษ์ยังไม่สะดวก
แต่สะดวกเมื่อไหร่จะทำแน่ค่ะ ทำเสร็จแล้วเอามารีวิวด้วยนะคะ ชอบดูคนสวยๆ 555+
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 23:36:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาแบบมาให้พี่ ๆ ดูอีก คนนึงอะค่ะ

แบบว่า หาแต่คนที่ตาชั้นเดียวอะค่ะ

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 23:54:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แชยอนค่ะ

หน้าคล้ายโซฮีนะเนี่ย ทำออกมาแล้วกลายเป็นโซฮีเมืองไทยแน่ๆเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-31 21:18:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค่ะ

กลัวจะคุยกับคุณหมอไม่รู้เรื่อง แล้วจะกลายเป็น โซบะ ไปซะก่อนอะค่ะ

ใกล้แล้วง่ะ กลัว ๆ ๆ ๆ ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้