ดู: 16400|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เนื้อจมูกไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numkai เมื่อ 2013-1-7 20:19

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numkai เมื่อ 2013-1-7 20:16

เสริมจมูกที่คลีนิคดังที่เชียงใหม่ใกล้ๆตลาด เนื้อจมูกไม่เท่ากัน ด้านซ้ายเนื้อจมูกเยอะ ด้านขวายุบเข้าไป  ทำมา 2 เดือนกว่า
ไปหาหมอ หมอบอกว่าเกิดจากจมูกเราเอง ไม่เกี่ยวกับหมอ หมอแก้ให้ได้ แต่เสียค่าบริการด้วย ขนาดอยู่ในประกันนะเนี้ย
รู้สึกแย่มาก ๆ ใครเป็นเหมือนกันบ้างค่ะ

เราก็เป็นแต่ไม่ได้แก้เพราะทรงมันสวยกลัวแก้แล้วไม่ได้ทรงเดิมอ่ะ
ปรกติเวลาคนเค้ามองหน้ากันเค้ามองกันทั้งหน้าอ่ะไม่มีใครมองเพ่งจมูกอย่างเดียวหรอก
มีแต่ตัวเรานี่แหละที่ยืนส่องกระจกจับจุดเสียอยู่คนเดียว ถ้าไม่ชอบจนรับไม่ได้ก็ไปแก้เหอะ
แต่ถ้ามองหน้าโดยรวมแล้วทรงมันโอเคเข้ากับหน้า ก็อย่าแก้เลยเพราะศัลยกรรมไม่ว่าจะครั้งที่เท่าไหร่ผลที่จะได้ก็50/50
อยู่ดีอ่ะ ส่วนตัวเรานะเราว่าจมูกเราไม่ตรงแน่ๆแต่ก็ไม่มีใครมองเลยว่าเอียงยังไง มีแต่คนชมว่าผู้หญิงคนนี้สวยนะ
แต่ไม่มีใครบอกว่าจมูกสวยซักคน สวยแต่จมูกอย่างเดียวก็ไม่ไหวนะ ว่ามั้ย??555

แสดงความคิดเห็น

อ่านความเห็นนี้แล้วใจชื้นขึ้นเยอะ555  โพสต์ 2017-4-11 19:40
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-7 20:17:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อน ๆ ว่าแก้ดีหรือป่าวค่ะ
ตติบแลบนี้ก็งงกับหมอนะคะ. ก่อนทำเป็นไหมคะ ลงเปรียบเทียบให้ดูได้ไม๊
ตติบแลบนี้ก็งงกับหมอนะคะ. ก่อนทำเป็นไหมคะ ลงเปรียบเทียบให้ดูได้ไม๊
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pyxy_jk เมื่อ 2013-1-7 21:20

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ฝั่งเดียวกันด้วย
แต่อยากถามนิดนึงว่า มีก้อนเนื้อนูนๆในจมูกขฝั่งขวา(ที่มันยุบมากกว่า)มั๊ยคะ
ของเรามีอ่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าที่ดูเหมือนเบี้ยว เป็นเพราะว่าปลายซิลิโคลนเบี้ยว
หรือเพราะมีก้อนเนื้อขึ้นมาดันจนดูเหมือนเบี้ยว

ปล แต่ทั้งแท่งก็ตรงนะคะ มีแค่ส่วนปลายนี่ล่ะ ที่มีปัญหา ดูหน้าตรงไม่ค่อยรู้เท่าไหร่   

เป็นเหมือนกันเลย  โพสต์ 2014-2-18 02:30
ของเราก้อเป็นเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2013-1-8 00:11
กำลังว่าจะไปทำ ดีนะค่ะที่นำมาเผยแพร่กันให้รู้ ไม่ใช่เอาแต่case ดีๆมาโชวร์ เรียกคะแนนค่ะ  ทำราคาไหนค่ะ
เราก๊เป๊นค่ะ..ทำมา 1 ปีแล้ว
ชินแล้วค่ะ แต่ถ้ามีโอกาศก็จะทำใหม่
เนื้อจมูกเราไม่เท่ากันตั้งแต่แรกอยู่แล้ว  ตอนแรกแอบเซง  พอนานไปก๊ชินแล้วค่ะ

สู้ๆๆน่ะค่ะ

มีดิล ensogo ร้อยไหม 20 เส้น ราคา 2,999 บาท สำหรับบริการร้อยไหมละลายจำนวน 20 เส้น (เลือกระหว่างไหม Miracu หรือ Ultra V Lift) เลือกจากบริเวณ: ใบหน้าเรียวแบบ V-Shape(บริเวณกราม), ยกหางตา, หรือยกร่องแก้ม – 150 บาท/เส้น (มูลค่า 25,000 บาท)

รายละเอียด http://www.ensogo.com/bangkok/the-vintage-medical-spa-31102012.html

ติดต่อได้ครับ bas_spu_bas@hotmail.com ด่วนๆครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ของเราก็เป็น แต่เป็นตรงสันอ่ะ สันด้านขาวมันยุบลงเยอะมาก แต่สันด้านซ้ายไม่มีปัญหารัย เวลามองกระจก เนื้อตรงยันไม่เท่ากันเลย ทำให้มันดูเบี้ยว แอบกลุ้มใจเหมือนกันนะ แต่ก็ชินแล้วแหละ

ตอนนี้ตัวเองหายรึยังคะ เรากำลังเป็นแล้วก็กำลังจิตตกมากๆด้วย  โพสต์ 2017-4-11 19:38
ตอนนี้ตัวเองหายรึยังคะ เรากำลังเป็นแล้วก็กำลังจิตตกมากๆด้วย  โพสต์ 2017-4-11 19:37
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 11:31:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมา 22000 ค่ะ ก้อนนูนด้านขวาก็มีค่ะ ยังอยู่ในประกัน แต่หมอเก็บเพิ่ม ค่าบริการ 3000 บาท ถ้าจะแก้ ขนาดบอกว่าแก้ไขให้ฟรี ภายในสามเดือน

ลองคุยกับหมออีกที แก้ไขฟรี ก็ต้องไม่เก็บเงินไม่ว่าค่าบริการ  โพสต์ 2013-1-13 15:02
ต้นฉบับโพสต์โดย numkai เมื่อ 2013-1-12 11:31
ทำมา 22000 ค่ะ ก้อนนูนด้านขวาก็มีค่ะ ยังอยู่ในประกัน แต ...

ทำมา 22000 ค่ะ ก้อนนูนด้านขวาก็มีค่ะ ยังอยู่ในประกัน แต่หมอเก็บเพิ่ม ค่าบริการ 3000 บาท ถ้าจะแก้ ขนาดบอกว่าแก้ไขให้ฟรี ภายในสามเดือน

..........................................................................

ลองคุยกับหมออีกที
แก้ไขฟรี ก็ต้องไม่เก็บเงินไม่ว่าค่าบริการ
ถ้าเก็บ แสดงว่า พูดอย่างทำอย่าง ไม่รักษาคำพูด
คราวนี้ก็ไม่ต้องไปใช้บริการอีก เพราะไม่มีจรรยาบรรณ

ทรงคล้ายของเราเลยค่ะ เนื้อจมูกสองข้างก็ไม่เท่ากัน เราก็ทนไปก่อนกำลังหาหมอแก้อยู่ เพราะหมอเก่าบอกไม่เป็น เราสอ่งกระจกและมีคนทักเยอะ เครียดเนอะ หมอไทยนี่หาเก่งยากมากเพราะเราแก้มาห้ารอบแล้ว เบื่อเซ็ง จริงจริง ถ้ามีหมอไหนช่วยได้ก็บอกด้วยนะคะ
ของก็เป็นค่ะ ของเหมือนมีอะไรอยู่ข้างในทำให้มันไม่เท่ากัน  กลุ้มใจเหมือนกันเพิ่งทำตอนปีใหม่ ช่วงตัดไหมถามพยาบาล พยาบาลบอกไม่เบี้ยว
ก่อนทำ ขอดูหน่อยได้ไหมค่ะ
เป็นเหมื่อนกันค่ะทุกข์ใจมาก 4 เดือนหลังจากทำมาก็ไม่หายนะค่ะ กลับไปหาหมอเค้าบอกว่าจะแก้ด้วยการฉีดฟินเลอร์เข้าไปเติมให้ 2 ข้างดูเต็มเท่าๆกัน แต่กลัวว่าปลายจมูกจะยิ่งดูใหญ่มากกว่าเดิม เลยคิดว่าแก้ดีกว่าค่ะสำหรับเรานะ
ขอเราก็เปนเหมือนกันคะ พึ่งไปแก้มายังไงก้อไม่หายคะ นึกว่าแก้แร้วจะหาย ทำไมไม่หายอยากรู้จริงๆ เพราะอันเดิมไม่เปนคะT_T
ผมก็เป็นครับ นิดหน่อยไม่เป็นไรหรอกครับ สวยแล้วๆ
หมอกรีดข้างไหนค้ะ ของเรา ก้ไม่เท่ากัน ค่ะแต่ไม่ยุบ
ข้างนึง ปกติ ข้างนึง ปูดออกมามากกว่า แอบนอยทุกครั้งที่สองกระจก
ทำมา 20 วันค่ะ ไม่แน่ใจว่าเพราะยังบวมอยุ่หรือเปล่า
แก้ดีกว่าค่ะ ขอให้สวยเร็วนะค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:56:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย numkai เมื่อ 2013-1-12 11:31
ทำมา 22000 ค่ะ ก้อนนูนด้านขวาก็มีค่ะ ยังอยู่ในประกัน แต ...

ใช่แก้ฟรี แต่เก็บเงิน 3,000 ก็เลยไม่ทำ แล้ว แก้ไหมค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 16:03:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครมีวิธีแก้ก็่แชร์กันได้นะค่ะ
ของเราก็้เป็นเหมือนกันนะ ทำมาได้ 6 เดือนแล้ว เซ็งๆๆๆ เคยถามหมอ หมอบอกว่าเป็นเพราะเนื้อจมูกเราไม่เท่ากันอ่ะ
ทุกคนที่มีปัญหา นี่คือ นพ ม. คลีนิกชื่อ ส. ใช่รึป่าวค่ะ

เราอยากไปทำที่นี่อยู่พอดี  รบกวนด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ทำที่ รพ.ยันฮีค่ะ ไปหาหมอแล้วเหมือนกันแต่หมอบอกว่าต้องนวดๆๆ ตอนนี้ 3 เดือนกว่าแล้วค่ะ ไม่ยุบเลย จขกท. ยังดูไม่มากเท่าไหร่นะค่ะ ของเราใหญ่กว่าอีกค่ะ อยากแก้เหมือนกันแต่กลัวแก้แล้วไม่หาย บางคนบอกว่าเป็นพังผืด ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ เซ็งมากๆๆๆ ใครพอแนะนำได้ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้