เจ้าของ: yonan
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] Review เสริมคาง แก้จมูก ขอบคุณ หมอนพรัตน์ รัตนวราห (รูปล่าสุด 128,130) ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แล้ว เรื่อง ราคา ตอนนี้ ทำจมูก เนีย ราคา เท่าไหร่ คะ

แสดงความคิดเห็น

17000 ครับผม ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรนะ  โพสต์ 2011-1-19 14:26
ขอเข้ามาปรึกษานะคะ เราไปทำจมูกกะหมอนพมาเหมือนกัน ได้ 2 อาทิตแล้วอ่ะ แต่มันยังบวมมากๆเลย ยังไม่เห็นเป็นสันเลยอ่ะคะ มีวิธีไหนให้มันยุบเร็วๆ บ้างคะ 12 วันแล้วง่ะ  เครียดมากๆๆอ่ะคะ  

นี่ก็รอวันที่คุณหมอนัด แต่ร้อนใจ เห็นคนอื่นเค้า 3-4 วันก็หายแล้วอ่ะ ฮือออออ : ( คิดผิดที่ทำแน่เลยย

สามสี่วันหายไม่มีหรอกจ้า ต้อง เป็นเดือนๆจะสวย  โพสต์ 2011-1-19 14:26
ขอเข้ามาปรึกษานะคะ เราไปทำจมูกกะหมอนพมาเหมือนกัน ได ...
ต้นฉบับโพสต์โดย rainbow66 เมื่อ 2010-9-1 15:12

เหมือนกันของเรา 5 วันแล้ว บวมมากมาย บวมทั้งหน้า อิอิ

รออีกสักนิดนะค่ะ ต้องยุบและสวยแน่นอนค่ะ เป็นกำลังใจให้

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของกระทู้ทำมาละเป้นคนละคนเลย หล่อขึ้นมากมายค่ะ
หล่อขึ้นเปงกองเลย เราก้อนัดคิวทำกะหมดนพgs,nvodyo

อ่านกระทู้นี้เเล้วมั่นใจขึ้น ไม่ต้องหาหมอสำรองไว้หละ ^^

คะแนน

1

เหมือนคนละคนเลยค่ะ..เข้ามาหาข้อมูลติดตามคุณแย้คุณนกมานานแล้วแต่อยู่ในช่วงตัดสินใจ(ดูสาวกหลายๆคนอยู่)ไม่แน่ใจว่าหมอนพท่านทำที่โรงพยาบาลปทุมเวชแถวรังสิตด้วยไหมเหมือนได้ยินมาถ้าใช่ก็อยากทำเพราะใกล้บ้าน(จะไดขับรถกลับเองได้)

สมิติเวช กับ เวชธานี เท่านั้นครับ  โพสต์ 2011-1-19 14:27
โด่งสมใจมากค๊า  หน้าเปลี่ยนเลย  ชอบจังเลยอะคิ้วนายเนี่ย อิอิ

คะแนน

1

อยากทำจมูกกะคุนหมอนพเหมือนกันอ่ะคะ โทไปถามหลายรอบแระแต่ก็กล้าๆกลัวๆ 55
อยากฉีดโบทอกด้วยแต่แฟนไม่ให้ ไปๆมาๆแฟนไม่ให้ทำไรเลย เด่วกะปิดเทอมต้องเข้าไปหาหมอนพซะแระ
ปล.หน้าเหมือนเกาหลีมั่กๆอ่ะคะ

คะแนน

1

ทำแล้ว ดูดี  หน้าเปลี่ยนเลย โอมากๆ ค่ะ  เห็นแล้วอยากทำ มั่งจัง ต้องรีบเมคมันนี่ เร็ว ๆ ซ่ะแล้ว

คะแนน

1

มีรูปใหม่ๆมาอีกไหมคะ  อยู่หน้าไหนอะคะ  

ทำกระทู้ ใหม่แล้วจ้า  โพสต์ 2011-1-19 14:28
ตอบกลับ 2# yonan

ว้าว...พระเอกเกาหลีชัดๆๆขอข้อมูลคุนหมอหน่อยคะส่งมาที่เมลนี้นะคะkuu-aom-aom@hotmail.com

ถามได้นะ นี่ เฟสโย yo_sweetzking@hotmail.com  โพสต์ 2011-1-19 14:28
ตอบกลับ 3200# yonan

หน้าเปลี่ยนเลยอ่ะว่าแต่ราคาแก้จมูกนี่24000เลยเหรอคะ...แฮ่ๆๆตังยังไม่ถึงขอเก๊บตังก่อนจะแปลงร่างบ้าง
พี่โยขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
นู๋เพิ่งทำมามะคืนวันที่14
ต้องดูแลรักษายังไงบ้างค่ะ
ขอคุณล่วงหน้านะค่ะ
พี่ครับ ขอถามหน่อย คางที่เสริมอ่ะครับ พอผ่านไประยะนึงแล้วจะสามารถนอนคว่ำ หรือโดนกระแทกไม่แรงมาก แล้วมันจะเคลื่อนรึป่าวครับ แล้วก็หมอนพรัตน์เค้ารับทำคางแบบผ่ากระดูกรึป่าวครับ ถ้ารับจะมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ รบกวนพี่ตอบทาง PM ด้วยนะครับ อยากทราบมาก ๆ เลย ขอบคุณครับ

คล้้าย เราแต่งรถ ก้อต้องระวังมากกว่าเดิมเป็นธรรมดา  โพสต์ 2011-1-19 14:23
จิงๆ เสริมคางก้อต้องระวัง ช่วงแรกๆๆ ครับ  โพสต์ 2011-1-19 14:22
พี่โยรบกวนถามนิสหนึ่งนะคร่า
นู๋เพิ่งทำมาวันที่14จะถามเรื่องครีมบัวหิมะ
ว่าต้องใช้ยังไง ทาตรงไหน ตอนไหน
หาซื้อได้ที่ไหน..แพ็กเก็จเป็นแบบไหน
จะได้หามาใช้ถูก...ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะพี่โยสุดหล่อ

จิงๆๆ บัวหิมะไม่ต้องทาก้อได้ โน๊ะ  โพสต์ 2011-1-19 14:22
ตอนแรกก่อนทำก็ดูกระทู้ของคนที่โพสต์หลายๆคน  จนมาเจอของคุณโย และที่คนพูดถึงฝือมือหมอนพพรันต์ นี่แหละทำให้ศึกษาข้อมูลเยอะขึ้น และแล้ว.....
               เราทำกะหมอนพรัตน์มาแล้ว  OK อยู่นะ  ทำให้รู้ว่า ราคาหลักพัน กับ หลักหมื่น คลินิกกะโรงพยาบาล ง่ายๆ เลย 1.สิริโคลน 2.ฝืมือหมอ 3.สถานที่ เช่น ผู้ช่วยที่มีการเรียนมาโดยตรง (ไม่ใช่เด็กฝึกงาน ก๊อกๆ หรือใครก็ได้มีประสบการณ์) 4.ห้องปลอดเชื้อ  5. การผ่าตัดมีการวัดความดัด,การเต้นของหัวใจ หากเกิดความผิดพลาดกับชีวิต ก็เข้าห้องICU ได้ทัน (มันคงไม่รุนแรงกะมั้ง      ) 6. ยาที่ให้ให้ทาน   7.ความใส่ใจก่อนทำและหลังทำ  พูดคุยได้นาน สบายๆกันเอง เป็นต้น
      ขอเล่าถึงความใส่ใจของหมอนพพรัตน์สักหน่อย  
            ขนาดเราถึงคิว Follow Up Appointment ไม่มีเวลาไป  จะว่างหมอก้อติดธุระ  พอดีหมอทำธุระ ที่พัทยา  ก็เลยรบกวนแก  ช่วยดูนัดเจอะที่พัทยา เพราะเราอยู่ สีชาฯ  แกก็ไม่ว่า  (แอบบ่น ป่าวไม่รู้ อิๆ)  ก็ดูให้  ไม่เคยรู้สึกดีแบบนี้เลยง่ะ...  หมอตรวจเช็คเสร็จ  เราก็นั่งรถ ร้องไห้น้ำตาไหล...ซึ้งใจมาก  สบายใจ... มาก  เดินเล่นกินข้าวดูหนังฟังเพลง ที่เซ็นฯพัทยา ต่อ......
                        ขอบคุณ....คุณหมอนพรัตน์  มากคร้าบ.......

คะแนน

2

น้องเขียนเรื่องราว ของน้องได้จริงใจดี และพี่ก็เข้าใจได้ดี เพราะเจอเหมอ หน้าเงิน มาเหมือนกัน

จริงๆ พี่ตั้งใจจะไปแก้กับ หมอ .... แถวๆ ทอท.
นัดไว้แล้วด้วย

แต่ระหว่างรอ เปิด ดูรีวิวรูปไปเรื่อยๆ ปรากฎว่า

พี่ได้พบคำตอบในใจตนเอง

หมอ  ที่ ทอท.  นั้น แกทำทรงเดียวกันหมดเลย คนไข้หน้าตาแบบไหน ก็ทำแบนๆ ปลายกลมๆ หมด ดูกี่ๆคน ก็ พิมพ์เดียวกัน จึงเปลี่ยนใจ เริ่มไปหา หมอคนต่อไป และ คนต่อไป

จนมาเจอ ฝีมือ หมอ นพ ก็ ทึ่งว่า
แกทำได้ หลายทรงมาก จะโด่งเนียนๆ จะเล็กๆ น่ารัก จะพอดีๆ จะหวานๆ จะปรี้ยวๆ
คิดในใจว่า เออหมอคนนี้ ฝีมือดีเนอะ

ยังไม่พอ ยังหาข้อมูล ว่าใครทำความไม่พอใจ อะไรให้คนไข้บ้าง
พบว่า หมอชื่อดัง ระดับท็อปเท็นของชาวเน็ต  บางคน โดนด่า ว่าชุ่ย รับลูกค้ามาก งานหลุด ไม่รับผิดชอบ ทิ้งขว้างคนไข้  

ดังนั้น ตอนนี้ มั่นใจ ขึ้นมากว่าหมอ นิสัยดี ฝีมือดี เหลือแต่ จมูกเราจะแก้ได้แค่ไหน ขอเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว

ขอบคุณน้องค่ะ ที่ รีวิวให้ดู

ยินดีมากๆๆ นะครับ  โพสต์ 2011-2-6 06:15

คะแนน

1

ตอบกลับ 3530# bermuda

ลืมบอก ทำแล้ว เป็นนักร้องเกาหลีไปเรยอ่ะ

คะแนน

1

พึ่งรู้นะคะเนี่ยว่า  ถ้าเรามีดั้งแล้วหน้าเราจะดูดีขึ้นมากมายเลย  หน้าเธอดูหล่อขึ้นมากมาย  และดูตาโตขึ้นด้วยนะคะ  ยินดีด้วย

คะแนน

1

p' yo ka ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ  ไม่เคยทำศัลยกรรม ma na ka a little bit scared ka
but want to ทำคาง+ทำจมูก (hump+end) ดีปะka?

(sorry na ka ka cant really type thai ka)

im thinking of 2 doctors now ka หมอนพรัตน์ รัตนวราห and คุณหมอเฉลิม ฟอร์จูนคลินิค but he have to wait to long if book in january 2010 have to wait till june 2010 ka at fortune na ka just called today

i am flying from melbourne to thailand and want to do it straight away in about (December - Feb ) ka depend on when i can book the doctor

can u please help me ka

i want to know

1) the price
2) should i do nose and chin? or just nose and botox ka?
3) which doctor do you recommend? for these too jobs ka?

thank you na ka
(sorry that i type in English if type thai will take a ver long time ka) :) hehehe
ช่าย ๆๆ หล่อขึ้นเรย คระ
กระทู้นี้ก็ยัง Hot อยู่ขนาดเจ้าของกระทู้จะไม่เข้ามาตอบก็ตามมมมม ^^ พี่โยดีใจไม๊คร๊าาาาาาาาาาาาาา อิอิ
p' yo ka ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ  ไม่เคยทำศัลยกรรม ma na ka a little bi ...
ต้นฉบับโพสต์โดย ansr08 เมื่อ 2010-11-1 13:04

You can call about price with the secretary of the doctor nopparat.Answers will be most obvious.
you can contact tel No.089-699-0666 ka.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้