เจ้าของ: candyqz
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตา 2 ชั้น โดยคุณหมอจำนง รังสิต

[คัดลอกลิงก์]
ยุบแล้วสวยมากกค่ะ

ถ้าหายยุบบวม สวยแน่นอนค่ะ
หายไวๆสวยๆนะพี่
สวยค่ะ โอเครเลยหมอจำนงค์ ดูมาหลายรีวิวชักติดสินใจได้ค่ะ พอดีเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย lek123 เมื่อ 2012-12-15 14:02
ยุบไวดีน๊ะค๊ะ เราก้อศิษย์หมอจำนงค์เหมือนกันค่ะ ทำตา ...

สอบถามทำตาหมอจำนงค์ ผีมือดีไหมคะ อยากทำแก้หนังตาตกและกร้ามเนื้อตาอ่อนแรงอะค่ะ
สวยมากกกกกกกกกกกกก
เราชอบชั้นตาหนา ๆ สวยแบบนี้ค่ะ จขกท ทำไม่กี่วันก็สวยแล้ว
ของเราตอนนี้ จะตัดไหมแล้ว ยังเป็นแพนด้า ช้ำปูดอยู่เลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย lek123 เมื่อ 2012-12-15 14:19
อยากรีวิวเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่หายบวมเลย เด่ว ...

มีรูปมาลงบ้างหรือยังค่ะ อยากเห้นเคสตัดหนังตาออกอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย renka19 เมื่อ 2012-12-15 21:23
ศิษย์หมอจำนงค์เหมือนกันค่ะ ได้เดือนนิดๆหล่ะ ยังบวมอ ...

ของเราหนังตาก้อยังเหมือนบวมหยุแต่แค่ 10 วันเอง 55 ตาสองข้างยุบไม่เท่ากัน พื้นฐานเดิมตาก้อไม่เท่ากัน(นิสนุง) ใจอยากให้หนังตายุบแต่ไม่อยากให้ชั้นตายุบแล้วอ่ะ เหอๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-3-7 19:50
สอบถามทำตาหมอจำนงค์ ผีมือดีไหมคะ อยากทำแก้หนังตาตก ...

ยังตอบไม่ได้เลยค่ะ เนื่องจากเราเป็นเคสยาก ตอนทำหมอยังบ่นๆ เลย เพราะตาสองข้างเราตกไม่เท่ากัน ข้างขวา่ค่อนข้างมีปัญหาค่ะ เมื่อศุกร์ที่แล้วพึ่งไปแก้รอบสองที่ข้างขวามาค่ะ ส่วนข้างซ้ายโอเคแล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย junjira_news เมื่อ 2013-6-25 21:11
มีรูปมาลงบ้างหรือยังค่ะ อยากเห้นเคสตัดหนังตาออกอ่ ...

ยังไม่เคยลงรูปเลยค่ะ เนื่องจากยังไม่โอเคสำหรับเราค่ะ ทางด้านตาขวายังใหญ่กว่าตาซ้ายเนื่องจากตาขวาตกมากกว่าข้างซ้าย หมอบอกเราหนังตาตกโดยกำเนิดค่ะ ถึงต้องตัดหนังตาออก เมื่อศุกร์ที่แล้วไปแก้รอบสองมาแล้วค่ะ รอดูผลอยู่ค่ะ T_T
ต้นฉบับโพสต์โดย lek123 เมื่อ 2013-6-27 15:54
ยังไม่เคยลงรูปเลยค่ะ เนื่องจากยังไม่โอเคสำหรับเรา ...

แก้รอบสองเสียเงินไหมค่ะ ใจเย็นนะค่ะ 2 ข้างเราชั้นตาก้อไม่เท่ากันนะเป็นเพราะตาของเราเหมือนกัน หมอวัดตอนหลับตาเท่ากันแต่พอลืมตา ตาของเรามันไม่เท่ากันเอง เหอๆ รอยุบนะค่ะเป็นกำลังใจค่ะ สวยๆๆๆ
ทาครีมอะไรค่ะ รอยแผลหายไวจัง สวยมากเลย ต้องไปทำที่ี่นี่ให้ได้ ตอนทำและหลังทำเจ็บมั๊ยค่ะ จะลางานกี่วันดีค่ะ แนะนำด้วยค่ะ ช่วยบอกวิธีลดบวมให้ด้วยนะค่ะ /ขอบคุณมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย junjira_news เมื่อ 2013-6-27 17:14
แก้รอบสองเสียเงินไหมค่ะ ใจเย็นนะค่ะ 2 ข้างเราชั้นตา ...

เราใจเย็นมากค่ะ เราทำเมื่อเดือน ตุลาคม ปีที่แล้ว ผ่านมา 8 เดือน อีกข้างยุบเกือบปกติแล้ว แต่อีกข้างชั้นตาปิดตาดำไปเกือบครึ่งคงจะไม่ปกติถึงได้ไปแก้ค่ะ ตอนแก้ไม่เสียเงินค่ะ แต่ดูของคุณแ้ล้วดีกว่าของเราเยอะเลยค่ะ สวยแน่นอนค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junjira_news เมื่อ 2013-6-29 10:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junjira_news เมื่อ 2013-6-29 10:37

ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-6-27 20:01
ทาครีมอะไรค่ะ รอยแผลหายไวจัง สวยมากเลย ต้องไปทำที่ี ...

ตอนของเค้านะ ก่อนทำพี่อ้อให้กินยาแก้ปวด 2 เม็ด ตอนกลับมาได้ครีมมา 1 หลอดยาแก้ปวด แก้อักเสบ กับพี่อ้อเค้าเอาน้ำแข็งใส่ถุงซีนให้ประคบระหว่างเดินทางกลับ แต่มะทันฟังว่าครีมอะไร หุหุ ตอนนั้นรีบมากๆเนื่องว่าต้องเดินทางออก ตจว เพราะว่าได้รับข่าวว่าญาติเสียค่ะใจไปหยุที่งานแล้วค่ะ ตอนทำเจ็บนิดหน่อยตอนฉีดยาชา หลังจากนั้นไม่เจ็บไรเลยค่ะ แต่พอระหว่างเดินทางยาชาหมดฤทธิ์ก้อมีปวด ตึง แสบแผลนิดหน่อยแต่ลืมตาไม่ได้สุดเพราะเริ่มบวมระหว่างนี้ประคบเย็นสำคัญที่สุดเพื่อลดบวมจร้า เค้าทำวัน ส วัน จ ทำงานปกตินะค่ะ มีแค่อาการบวมแดงหนังตานิดหน่อย แต่ออกแดดเหมือนตาสู้แสงไม่ได้ ลืมตาเหลือกตาขึ้นบนไม่ได้ แนะนำแว่นตากันแดดช่วยได้เยอะจร้า ประคบเย็นหยุประมานว่าตาลดบวมแล้ว เค้าก้อประคบอุ่นต่อเลยค่ะ ประคบเรื่อยๆหลายวันหยุ ตอนนี้เลิกประคบเอาวันที่ 13 นับจากวันผ่าตัด พอ 7 วันตัดไหม วันนั้นประคบนานหน่อย ถ้าจะให้ดีซื้อยาลดบวมมากินได้นะค่ะ (ตอนนั้นลืมซื้อมากินบ้าง)555 ทุกอย่างเค้าทำอย่างนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lek123 เมื่อ 2013-6-29 09:41
เราใจเย็นมากค่ะ เราทำเมื่อเดือน ตุลาคม ปีที่แล้ว ผ่ ...

ไม่อยากให้ชั้นยุบไปกว่านี้แล้ว กลัวๆๆ 555 เราจะใจเย็นรอให้แผลยุบ ตอนนี้มันยังนูนๆหยุ แต่ข้างซ้ายยุบไปบ้างแล้วจร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย junjira_news เมื่อ 2013-6-29 10:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junjira_news เมื่อ 2013-6-29 10:42

แก้ไขคร ...

ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับข้อมูล คุณหมอเลือกแบบตาให้ หรือว่า เลือกเองค่ะ ต้องบอกว่าอย่างไร ถึงได้สวยแบบนี้ /ขอบคุณมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-6-29 17:59
ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับข้อมูล คุณหมอเลือกแบบตาให้ ห ...

หมอบอกว่าตาคนเอเชียมีแบบเดียว แต่วิธีทำไม่เหมือนกันค่ะ แบบแรกคือเกาหลีเย็บ 3 จุดหมอไม่ทำแล้วเพราะมีโอกาสหลุดสูง แบบกรีดกลางตาเย็บข้างละ 2 เข็มเหมือนของพี่นี่คือวิธีที่2 วิธีสุดท้ายหมอบอกว่าจะทำให้กับคนที่มีอายุมากมีหนังตาตกห้อยย้อยบ้างแล้วคือใช้กรีดแบบยาว หมอถามแค่ว่าแต่งหน้ากรีดอายไลเนอร์ไหมเท่านั้นนะค่ะ เข้าไปคุยก่อน สลับกับผ่าตัดเคสอื่น แกถามว่าเอาชั้นตาไม่ใหญ่นะ พี่ก้อไม่ได้บอกแกว่าเอาหนาหรอกแต่บอกว่าเขียนอายไลเนอร์แกยังบอกเลยว่าชั้นเดิมหลบในเขียนอายไลเนอร์ยิ่งไม่สวยพี่ก้อเลยเถียงแกว่าตาหลบในยิ่งไม่เขียนอะไรเลยยิ่งแย่กว่า แกก้อยิ้มๆคิดไปเองว่าแกก้อคงจะทำเผื่อไว้ให้แต่งหน้าแล้วล่ะ 555 สรุปคือแกชอบชวนคุยออกนอกเรื่องเรื่อยเลย พอดีว่าพี่บอกแกว่าพี่ไปเลเซอร์ถุงใต้ตามายังไม่หายดีเท่านั้นแกถามยาวเลย ในใจก้อคิดว่าหมอเนี่ยนอกเรื่องเรื่องเลย 55 สรุปเรื่องสาระตาเราไม่ค่อยได้คุยเลย หมอเนี่ย!!สรุปได้มาเท่าที่เห็นไม่รุ้ชั้นจะลงอีกไหมเนี่ย แบบว่าไม่อยากให้ลดแล้ว พยายามบอกแกหยุเหมือนกันว่าตาไม่เท่ากันนะประมานว่าจะบอกว่าให้หมอกรีดชั้นตาสองข้างให้ไม่เท่ากันนิสนุงได้ไหม อะไรทำนองเนี้ยนะ แกกลับนอกเรื่องว่าร่างกายคนเราไม่มีใครสองข้างเท่ากัน...ซะง้าน เหอๆ หมอเนี่ย!!สรุปเรื่องที่อยากบอกแกคงลืม เพราะสลับกันคุยสลับกันผ่า วันนึงหลายเคส แกจะจำได้หราว่าเคสไหนคุยไว้อย่างไร 555 เลยคิดในใจตอนนี้ว่าอย่าไปซีเรียสได้สวยเท่านี้ก้อดีแล้วดีกว่าหยุเฉยๆไม่ทำอะไรให้มันสวยขึ้นมาเลย เอิ๊กๆๆเอาฮานะ
ขอบคุณมากเลยค่ะสำหรับข้อมูล จะได้จำไว้ว่า ถามคำตอบคำ ดีกว่า เดี๋ยวหมอลืม เพราะตาพี่ก็ไม่เท่ากันเหมือนกัน จองคิวนานมั๊ยค่ะกว่าจะได้ทำ และต้องไปคุยก่อนค่อยนัดคิวใช่มั๊ยค่ะ หลังจากคุยแล้วอีกนานมั๊ยกว่าจะได้ทำ ร้านหมอเปิด ปิด กี่โมงค่ะ ขอโทษที ถามเยอะไปหน่อย
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-6-29 19:16
ขอบคุณมากเลยค่ะสำหรับข้อมูล จะได้จำไว้ว่า ถามคำตอบค ...

ตอนจองตอนนั้นโอนเงินจอง 2000 วันที่ 15 พค 56 ได้คิว 15 มิย 56 ส่วนเรื่องขอเข้าไปคุยก่อนได้จร้า พี่อ้อจะสลับคิวให้คุยกับหมอ แต่จะเสียเวลารอคุยนานหน่อยถ้าหมอแกติดเคสผ่าตัดหยุนะค่ะ ของเค้าโอนเงินไปแล้วพี่อ้อนัดเลย(เขาจะนัดต่อเมื่อโอนเงินแล้วแจ้ง)หลังจากนั้นถึงวันนัดก้อคุยก่อนแล้วก้อผ่าตัดเลย 555 ถ้าคิดว่ามั่นใจว่าจะทำกับหมอคนนี้ ให้โอนก่อนเพื่อรับคิวไว้ก่อนเลย แต่หากว่าไม่รีบผ่าตัดก้อเข้าไปคุยก่อนได้ค่ะ ช่วงนี้คิวน่าจะเยอะ เค้าว่าทีหลังเค้าจะนัดวันธรรมดาล่ะ วันนั้นไปทำวัน ส คนเยอะมีทั้งมาคุยเฉยๆกับมาทำเลย เต็มคลีนิคไปหมด ร้านเปิด 10.00 แนะนำให้ไปรอก่อนเปิด เค้าไปถึงก่อนเผลอไปกินข้าวกลับมา 10โมงก่านิดๆยังได้รับคิวที่ 4 กว่าหมอจะผ่าตัดเคสแรกน่าจะเกือบเที่ยงแล้ว คิวของเค้า ได้ผ่าเอาตอน 4 โมงเย็น นอนรอได้เลย555 ส่วนเวลาปิดมะรุนะแต่ว่าหมอผ่าตัดคิวที่นัดยันดึกเลยนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้