ดู: 21404|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคาง 2 สัปดาห์ คุณหมอพิสุทธิ์จ้า

[คัดลอกลิงก์]
คางเราเป็นเคสที่สั้นและถอยมาก หาข้อมูลอยู่เป็นปี กว่าจะตัดสินใจไปทำกับคุณหมอพิสุทธิ์
ตอนแรกก็ไม่กล้ารีวิวเพราะอายเหมือนกันค่ะ แต่เห็นว่า คนคางถอยสุดกู่แบบเราคงมีตัวอย่างให้เห็นไม่มาก
เลยมารีวิวให้ดูค่ะ

ก่อนทำ คางถอยจนนึกว่าตัวเองเป็นเอเลี่ยนอ่ะ มีแต่ปาก ไม่มีคาง เหอะๆ จริงๆเรากลัวมีดหมอมากนะ แต่เนื่องจากโดนคนอื่นนินทา
เรื่องไม่มีคางบ่อยมากๆ ญาติๆแต่ละคนก็บอกว่าให้ไปเสริมคาง ก็เลย เอาวะ!! แต่เนื่องจาก กระดูกคางถอยมากและเนื้อน้อย
คุณหมอบอกว่าทำให้ดูดีขึ้นได้ แต่ไม่เหมือนในแบบที่เราเอาให้ดู (เอารูปอั้มไปให้ดู แหะๆ) จริงๆเราก็รู้ตัวแหละว่าเราคงทำได้ไม่ยื่นเท่าไหร่ เพราะส่งรูปให้คุณหมอที่อื่นดูทางเฟสบุ๊ค แต่ละท่านก็บอกเหมือนกันเลยค่ะว่า ทำได้ แต่ไม่มาก เลยบอกคุณหมอพิสุทธิ์ว่า
ขอให้มากเท่าที่จะมากได้นะคะ คุณหมอบอกว่า "คับผม"

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-6 11:40:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warunee21 เมื่อ 2012-12-6 11:42

เปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำ 2 สัปดาห์

ก่อนทำ หน้าตรง ต้องยิ้มทุกรูปถึงจะพอเห็นคางบ้างค่ะ ไม่ยิ้มไม่ได้เลย

หลังทำมุมอื่นๆ

อาการนอยมีบ้างตอนที่ยังบวมๆค่ะ เหมือนมันจะดูเบี้ยวๆ แต่พอหายบวมมากขึ้น ก็ตรงปกติ ตอนนี้ก็เลยโอเคขึ้นแล้ว
เริ่มหุบปากได้บ้าง แต่ยังเม้มปากไม่ค่อยได้ กินอาหารชิ้นใหญ่ๆแข็งๆยังไม่ค่อยได้ เพราะเรากลัวซิลิโคนเบี้ยว
ไม่รู้ว่าพอนานๆไปคางมันจะยุบไปกว่านี้อีกรึป่าว ถามคุณหมอ หมอบอกว่าอีก 10% แต่ไม่มากไปกว่านี้
กำลังคิดอยู่ว่า รอให้คางหายดี จะไปดัดฟันได้มั้ยคะ มีใครเคยเสริมคางก่อน แล้วค่อยไปดัดฟันมั้ยคะ จะมีปัญหาอะไรกับซิลิโคนรึป่าวคะ เพราะฟันเรายื่น ปากเลยอูม ถ้าดัดฟัน คงเห็นคางชัดมากขึ้นอ่ะค่ะ รึป่าว
สวยขึ้นมากเลยค่ะ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
ตัดสินใจถูกมากเลยค่ะ สวยมากค่ะ
Wowwww ทำช้า ดีกว่าไม่ได้ทำ! สวยครับ
สวยขึ้นคะ
คุณพี่ตัดสินใจถูกแล้วคับที่ทำ สวยมากครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าได้แคร์คนอื่น สวยป่ะล่ะ
สวยค่ะ ยืนยันอีก1กระบอกเสียง^^
อยากทำเหมือนกันครับ สวยมากเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-7 14:28:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆค่ะ ตัดสินใจอยู่นานเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะเก็บตังค์ให้ได้ก่อนค่อยทำ แต่ทนเสียงนินทาของคนรอบข้างไม่ไหวเลยต้องตัดสินใจรูดบัตรทำเลยค่ะ คางเราจะได้ปกติเหมือนคนอื่นซักที
หมอพิสุท รพ.ไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่ สนใจเหมือนกัน ขอบคุณค่ะ
ผมก็จัดฟันครับพอฟันเริ่มเข้าที่เรียงตัวสวยคางก็จะเห็นชัดขึ้นเนื่องจากฟันเข้ารูปคางก้เข้ารูปตามครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-9 14:15:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dokdee เมื่อ 2012-12-7 16:54
หมอพิสุท รพ.ไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่ สนใจเหมือนกัน ขอบคุณ ...

ทำที่คลีนิกของคุณหมอค่ะ แคลร์คลีนิก 14000 ค่ะ
สวยมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ ^^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-11 10:41:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย banana52163 เมื่อ 2012-12-9 14:33
สวยมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณค่า
ทำมาเท่าไหร่คะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-13 10:30:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pairpairs เมื่อ 2012-12-11 18:08
ทำมาเท่าไหร่คะ

14000 ค่ะ
ผ่าด้านนอกหรือด้านในคับ
สวยขึนเยอะๆเลยค่าาาา : )
สวยขึ้นคับดีใจด้วยที่กล้าตัดสินใจทำ
มีเอร์โทรคลีนิคมั๊ยคะ ทำแล้วสวยขึ้นมากจริงๆค่ะ
สวยขึ้นมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
สงบขึ้นเลยครับ ดีแล้วแหละครับที่ทำเพราะเห็นภาพแรก คางกบอะครับ นึกภาพเอา ^^"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้