ดู: 20977|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] รีวิว การรักษาสิว ที่ สถาบันโรคผิวหนัง อนุเสาวรีย์ชัยฯ

[คัดลอกลิงก์]
เห้อออ.... ขึ้นต้นกระทู้ ขอถอนหายใจก่อนครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อจี๊ปครับผม เป็นสิวตั้งแต่มัธยมปลาย<ประมาณ 5-6 ปี> เป็นมาตลอด ร้ายแรงขึ้นเรื่อยๆ รักษา ตามคลินิกชื่อดัง และไม่ดังมาต่างๆนาๆ เวชสำอางค์ ยา อะไรที่ว่าดีลองเองหมดแล้ว ไม่ดีขึ้นครับ แต่อาจจะเป็นเพราะลองมั่วไปหมด จึงไม่หายครับ ^_^ แต่ยังไงก็ สู้ต่อไปครับ และสืบเนื่องมาจาก ครั้งนี้ไม่ไหวจะเครียล์ที่สุดในชีวิตแล้ว จึงได้ไปสถาบันโรคผิวหนัง ตรงอนุเสาวรีย์ชัยฯ ครับไปรอตั้งแต่ยังไม่เปิดรับบัตรคิว ^_^  ไม่พูดพร่ำทำเพลงครับ โชว์รูปเลยละกัน ก่อนหา

ก่อนหา ตอนนี้เป็นสิว อุดตัน เยอะมากๆครับ ซึ่งมองไม่ค่อยเห็นนะครับ

ยาที่ได้ 1.สบู่ล้างหน้า ขวดสีชมพู
2. Benzac 2.5%
3.Acne Cream
4. Cold Cream
5.Differin Gel 0.1%
6. ยากิน Doxycycline 40 เม็ด อยู่ได้ 20 วัน
รวมมูลค่าทั้งสิ้น 711 บาท
.......................................................................................................

1 สัปดาห์ผ่านไป เละเลยจ้าา Y_Y

ใน 2-4  วันแรกของสัปดาห์ : เนื่องจากที่รู้ๆ กันอยู่ว่า Differin ทำให้เห่อ และ Benzac ทำให้หน้าแห้ง ลอก คัน ตึง และอักเสบจนหน้าบวม คันมากกก !! และตอนนี้วันที่ 7 หน้าตึงเริ่มดีขึ้น ยังลอกอยู่แต่ไม่ลอกเท่า 2-4 วันแรก ตอนนั้นทั้งลอกทั้งคันแดงมาก และหน้าก็ตึงๆ สิวบวมๆอักเสบ เห่ออยู่ครับ มาดูกัน

ครบสัปดาห์ที่ 2 แล้ว หน้ายังไม่ค่อยดีขึ้นเลย ด้านแก้มขวา สิวยุบ แต่รอยใหญ่มาก ส่วนด้านแก้มซ้าย สิว ยุบไปบ้าง แต่น่าเกลียดมาก ส่วนหน้าผาก ขึ้นมาแปบเดียวหาย แต่ผิดสังเกตและไม่แน่ใจ อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ครับว่าตกลง ผมแพ้อะไรรึเปล่า หน้าแดง เป็นผื่นเล็กๆ คันมากๆ ครับ เต็มไปหมด เลยปนกับสิว งงกันไปหมด อันไหนสิว อันไหนผื่นคัน แลดูเยอะไปหมดครับ ส่วนตัวเห็นสิว ผมว่ามันลดลงแล้วครับ แต่อยู่ๆ ผื่น แดงๆ คันมากๆ ขึ้นมาเต็มหน้าเลยครับ ช่วยด้วย ครับ ผมควรทำอย่างไร และหน้ายังคงลอกอยู่ครับแต่น้อยลงมากแล้ว

ครบสัปดาห์ที่ 3 ครับ ตอนนี้ อาการค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆครับ ไม่ค่อยคัน ไม่ค่อยลอกแล้วครับ อาการแดง มีนิดหน่อย แต่สิวที่อุดตันๆ ค่อยๆออกมาเป็นหนองหัวขาวๆ ครับ ^_^

ครบสัปดาห์ที่ 4 ตอนนี้ ดีขึ้นเยอะละ แต่ที่สำคัญ อายมากมายยย U_U อาการตอนนี้ อักเสบอยู่ แต่น้อยลงเยอะ เมื่อเม็ดไหนหาย ตรงนั้น จะเกิดรอยอย่างชัดเจน

ครบสัปดาห์ที่ 5 ครับผม ดีขึ้นเรื่อยๆครับ ดีขึ้นจนเพื่อนๆ เริ่มทักละครับ ดีใจ จริงๆ ^_^ (สิวแห้งเยอะเลย)

ครบสัปดาห์ที่ 6 แล้ว ^_^ ตอนนี้สิวยุบไปเกือบหมดแล้วครับ แต่ร่องรอยสงครามมาก 555

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-27 19:18:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทล่าสุด วันนี้ วันจันทร์ที่ 29 ตุลาคม 2555 วันนี้ทนกับการลอกและหน้าตึง หน้าคัน ต่อไปไม่ไหวจึงไปหาหมอ ที่เดิม อีก คราวนี้เจอแพทย์หญิงคนใหม่ น่ารักสดใสกว่าคนเดิม และพูดว่า โห ยาที่เค้าให้ไปครั้งที่แล้ว แรงๆ ทั้งนั้นเลย หมอเข้าใจเลยตอนนี้เราเป็นยังไง ยิ้มทีแก้มแทบปริ ตรึงมากๆ และได้ ยา Physiogel AI Cream เป็นตัวทาเพิ่มความชุ้มชื่นครับ ส่วนตัวล้างหน้าก็แรงไป เปลี่ยนเป็น Cetaphil ครับผม และได้ยา Doxy เพิ่มอีก 10 วันให้เลิกกินแล้วน่าจะดื้อยาและ ปลื้มหมอคนนี้ครับ พูดคุยกับเรานานเลย และถามเราด้วยมีไรสงสัยถามหมอได้เลยนะ หมอจะช่วยอธิบายให้แต่ส่วนตัวศึกษามาหมดแล้ว ไม่รุ้จะถามไรนอกจากทำไมแห้งมาก หน้าคัน หน้าแดงแค่นั้น และหมอคนเก่าไม่นัดเรา แต่หมอคนนี้ถามเราเลยว่า เด๋วหมอจะนัดเดือนธันวานะ ว่างวันไหนดี เลยเลือกไปและจบการสนทนาหมอก็ปริ้นใบสั่งยา และบอกกับเราว่า อย่าใจร้อนเด็ดขาดนะ ใช้เวลา 4 เดือนขึ้นไป กว่าจะดี นะ แล้วเรื่องรอยไม่ต้องเป็นห่วงไม่ต้องกังวล เรามียาให้แน่นอนแต่ตอนนี้ ต้องรอให้สิวหายก่อนนะ ผมก็เลยบอกหมอว่าขอบคุณคร๊าบบ และไปสั่งยา จบวันนี้หมดค่ายาทั้งสิ้นรวมค่าหมอ 978 บาท ครับยาทั้งหมดที่มี อยู่ได้อีกประมาณ 2 เดือนกว่าๆ ครับ ถูกมาก ดูแลคุยกับเรายังกับลูก ^_^ ปลื้มๆๆๆ
สู้ๆ ตามอยู่คับ
สิวหาย หล่อแน่นอน น้องหน้าตาดีอยู่แล้วนะ
ไปบีบมันอะเปล่านั้น ทำไม สัปดาห์ สุดท้ายกับ ครั้งแรก มันแดง กว่าเยอะกว่า รองดูกระทู้ผมอะครับhttp://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=55883
อาการดีขึ้นเยอะเลยค่ะ! เป็นกำลังใจให้นะคะจิ๊ป แต่ที่แน่ๆ คิ้วหนา ตาโต จมูกโด่งโค้งสวยสิวหายเมื่อไหร่ หล่อมาก
รอชมค่ะ จะให้น้องไปรักษา
อย่าให้หน้าโดนแดดนะครับ  ถ้าสิวหายคงหล่อกว่านี้เยอะเลยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:05:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jibsg005 เมื่อ 2012-11-30 14:07

ตอบ ครับผม คือ ไม่ได้บีบมันนะครับ แต่มันเป็นรอยอะครับ พอสิวยุบปุ๊บจะเป็นรอยดำมากๆ ม่วงๆ เลย อายมากครับ วันนี้ครบ2 เดือนละ หมอบอก 4 เดือนครับ วันที่ 4 หมอนัดละ คงได้ยาลบรอยแล้ว สิวเหลือน้อยลงเยอะละ ปล. อาจเป็นเพราะผมผิวไม่เข้มมั้งนะเลยชัดมากๆน่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:08:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chinawat เมื่อ 2012-11-27 19:41
สู้ๆ ตามอยู่คับ

ขอบคุณนะครับ วันนี้ครบ 2 เดือนครับ มาดูรีวิวด้วยล่ะ 555
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:08:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peelin เมื่อ 2012-11-27 20:12
สิวหาย หล่อแน่นอน น้องหน้าตาดีอยู่แล้วนะ ...

วันนี้ครบ 2 เดือนมาดูรีวิวด้วยล่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:09:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunsarut เมื่อ 2012-11-27 22:12
ไปบีบมันอะเปล่านั้น ทำไม สัปดาห์ สุดท้ายกับ ครั้งแรก ...

ไม่ได้บีบนะ แต่ผมผิวไม่เข้มอะมั้งครับ เลยเห็นชัดมากๆ แต่แปลกอย่างนึง รอยเวลาหายชัดเจนมากครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:09:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย i-opor เมื่อ 2012-11-28 04:40
อาการดีขึ้นเยอะเลยค่ะ! เป็นกำลังใจให้นะคะจิ๊ป แต่ที ...

คร๊าบบผม วันนี้ครบ 2 เดือนมาดูรีวิวด้วยน้าาา
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:10:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย duaen เมื่อ 2012-11-28 08:09
รอชมค่ะ จะให้น้องไปรักษา

วันนี้ครบ 2 เดือนมาดูรีวิวด้วยนะครับ ปล. ให้น้องไปหาเลยครับ แต่ขอย้ำอย่างนึง อย่าเลิกกลางทาง เพราะว่าต้องขับออก
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:10:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย manambatesood เมื่อ 2012-11-28 11:26
อย่าให้หน้าโดนแดดนะครับ  ถ้าสิวหายคงหล่อกว่านี้เยอะ ...

คร๊าบบผม วันนี้ครบ 2 เดือนมาดูรีวิวด้วยนะครับ ^_^ ปล. ทากันแดด ระวังสุดๆครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 14:21:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมจำผิดขอโทษด้วย ครบ 7 สัปดาห์ตั่งหาก 55 โทษด้วยนะครับ ^_^  
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-30 15:10:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: รีวิว การรักษาสิว ที่ สถาบันโรคผิวหนัง อนุเสาวรีย์ชัยฯ

ครบสัปดาห์ที่ 7 ละครับ ผมจำผิดคิดว่า 2 เดือน ยังไม่ถึงๆ ก่อนอื่นขอสาธยาย อาการ ล่าสุด สิวหายไปเกือบหมดครับ แต่จะหมดๆ ก้ยังไม่หมด ขึ้นมาเป็นหัวหนองๆ หลายเม็ดอยู่ ที่แก้มขวา ส่วนที่น่าโมโห หน้าผาก เพิ่งนึกได้ครับว่า ต้องขึ้น ทา Differin มาตั้งนานเพิ่งขึ้นหนองขึ้นมา มันน่านัก ส่วนเพื่อนๆก็ทักครับว่า ส่วนที่ไม่เป็นสิว ใสดี อาจเป็นเพราะ Differin ครับ และขอบคุณเพื่อนๆนะครับที่ติดตามดูรีวิว กับการรักษาหนังหน้าของผม 555 มีอะไร ถามได้นะจ๊ะ ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้