12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: picha^^
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิว คาง2cc ที่ชนกานต์คลีนิกพระราม2

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย รั๋วซี เมื่อ 2012-12-6 16:29
เราขอแชร์ประสบการณ์นะคะ เราเคยฉีด ซีซีละ 4 พัน เพราะเ ...

รู้ค่ะว่าคนละที่ เราแค่เปรียบให้ฟังว่าการจะฉีดอะไรเข้าหน้านั้นพิจารณาให้ดีก่อน

ไม่ได้บังคับหรอกค่ะ ใครอยากฉีดก็ฉีดไปเถอะ หน้าใครหน้ามันจริงมั้ยคะ
กระเทยหรือเนีีย สวยกว่าผู้หญิงจริงอีก
ขอผู้รู้จริงออกมาแนะนำด้วยค่ะ อยากรู้เหมือนกันเพราะฉีดมาหลายปีแล้วเหมือนกัน ตอนนี้รู้สึกว่าผิวที่จมูกไม่เรียบไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร ตกลงมันจะสลายเองหรือต้องขูดออกกันคะ แล้วถ้าไม่ขูดออกปล่อยไว้อย่างนั้นตลอดจะเป็นยังงัยต่อไปคะ มันคือซิลิโคนเหลวจริง ๆ รึเปล่า ฉีดมาค่อนข้างเยอะเหมือนกันค่ะรู้สึกว่านานวันมันจะแดงขึ้น ๆ ๆ
สวยค่ะ หน้าเรียวเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย ketnaka เมื่อ 2013-1-12 16:32
เราว่าน่าจะเป็นของ เกาหลีป่าว  ราคาไม่แพง
...

Aqualift ซึ่งเป็นฟิลเลอร์ที่ เป็นของประเทศ ยูเครน แต่ที่ศึกษาข้อมูลคือ  ทางบริษัทผู้ผลิต ได้แจ้งเปลี่ยน สูตร และ ยกเลิก ผลิตAqualiftตัวนี้ ออกไปแล้ว เมื่อเดือน พฤศจิกายน   2011  นะค่ะ เพราะทางประเทศจีน และมาเลเซีย ได้ก็อปปี้ฟิลเลอร์ Aqualift เข้ามาในประเทศไทยเยอะมาก   ทางบริษัท Bio matrix ผู้ผลิต Aqua filling ได้แจ้งเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ใหม่ และบริษัทได้พัฒนาสูตรขึ้นมาใหม่ ให้ดีและธรรมชาติ ปลอดภัย 100%  และกำลังทำผ่าน อย ประเทศไทย

[รีวิวหน้าอก] แฉ Aqualiftฟิลเลอร์ฉีดเสริมหน้าอก ฉีดเสริมสะโพก ของปลอมระบาด
http://www.dungdong.com/forum.ph ... aqualift&page=1
อืม .. เข้าท่าอ่ะ  

กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-12 00:14:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปิดเทอมจะไปเติมหน้าผากอีก อิอิ สวยให้สุดไปเลยค่ะ
อยากฮัดนะแต่ไม่เอาละ
เราชอบตอน BF จังเลย
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 12:22:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนมากค่ะ คุนnoonana2225
ต้นฉบับโพสต์โดย kob_kub เมื่อ 2012-11-10 14:19
ขอบอกในสิ่งที่ถูกต้อง

ขอบอกในสิ่งที่ถูกต้อง

aqualift  คือฟิลเลอร์ หรือคอลลาเจน  สลายไปเอง  ราคาไม่สูงเลย ( ลองหาข้อมูลดีๆ น่ะ )

เค้าซื้อเหมากันทีละ 100 ซีซ๊

เปนถุง ถุงละ100 ซีซี/  1 ถุง ราคาปนะมาณ 50000-70000 บบาท ของแท้ผ่าน อย. น่ะ

ซิลิโคนเหลว  เปนอีกตัว ที่ราคาไม่แพง  ฉีดไปปุ๊บจะแข็งเลย  ถุงก็จะต่างกัน

เวลาจะไปทำ ที่ไหนก็แล้วแต่    ก็ขอดูยี่ห้อ หรือ หรือถามขอดูให้แน่ใจ

ถ้าเค้าไม่ไห้ดูก็ไม่ต้องทำ

.................................................

Aqualift  ไม่ใช่คอลลาเจน ซึ่งปัจจุบันไม่นิยมแล้ว เพราะ ทำจากวัว จึงมีโอกาสแพ้ง่าย
               เป็น Aqual Hydrophilic gel จะเป็น แบรนเดียวในโลกที่ เป็น โพลีเอไมล์  ผ่าน อย ที่ต่างประเทศ 45 ประเทศทั่วโลก มาตรฐาน CE ยุโรป คลาส 3  แต่ยังไม่ผ่านอย.ไทย
  เป็นฟิลเลอร์ที่ เป็นของประเทศ ยูเครน แต่ที่ศึกษาข้อมูลคือ  ทางบริษัทผู้ผลิต ได้แจ้งเปลี่ยน สูตร และ ยกเลิก ผลิตAqualiftตัวนี้ ออกไปแล้ว เมื่อเดือน พฤศจิกายน   2011  นะค่ะ เพราะทางประเทศจีน และมาเลเซีย ได้ก็อปปี้ฟิลเลอร์ Aqualift เข้ามาในประเทศไทยเยอะมาก   ทางบริษัท Bio matrix ผู้ผลิต Aqua filling ได้แจ้งเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ใหม่ และบริษัทได้พัฒนาสูตรขึ้นมาใหม่ ให้ดีและธรรมชาติ ปลอดภัย 100%  และยังไม่ผ่าน อย ประเทศไทย  

1 รอไปก็ สลายไม่หมด เพราะเป็นสารกึ่งถาวร
2 สลายตัวช้ามาก  กว่า10ปีก็สลายไม่หมด
ชนกานต์คลีนิค เคยไปทำอยู่ค่ะ เจ้าของชื่อคุณนก น่ารักมากมาย ดูแลดีมาก เพื่อน ๆ หลายคนและดาราหลายคนไปทำอยู่นะ เคยไปแล้วพวกแดนซ์เซอร์ของนักร้องดังไปทำหน้ากัน คิวยาวมากกกกก
เอิ่ม   เตรียมตัวขูดน่ะครับ  มันไม่ไช่ชิริโคนเหลวหรอกครับ เป็นคลอลาเจนเเต่มันสลายไม่หมด  คุณตั๊มศัยกรรมก็เตยฉีด
ต่อมาคางก็ยื่นออก เขาฉีดเพียง3000เเต่ตอนนี๊เขาขูดหมดไป60000บาท  ถ้าฟิวเลอร์จิง ต้องเป็น ชื่อ ไฮยาลูนลอนิค ถึงจะสลายหมดครับ เเละราคาประมาร15000-18000ครับ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 14:45:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนสำหรับความหวังดีค่ะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-26 14:50:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noonana2225 เมื่อ 2013-2-12 07:38
เราชอบตอน BF จังเลย

ขอบคุณน่ะค่ะ ^^ เราไปทำร่องแก้มมาเพิ่มเด๋วลงให้ดูน่ะ^^
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 20:39:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย picha^^ เมื่อ 2012-11-24 22:57
ทุกอย่างเมื่อถึงกาลเวลา มันก้อจะมีเวลาของมัน เลือกด ...

บ้ายกตัวอย่างเฉยๆๆๆ ไม่ได้หมายถึงหล่อน
แล้วตอนนี้มีอาการเป็นยังไงบ้าง ยังเหมือนเดิมมั้ยค่ะ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-28 22:28:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jutanin เมื่อ 2013-6-26 11:56
แล้วตอนนี้มีอาการเป็นยังไงบ้าง ยังเหมือนเดิมมั้ยค่ ...

เหมือนเลยค่ะ ไร้ซึ่งอาการได้ๆ
แอบอยู่ในเวปนี้มานานขอมาออกความเห็นหน่อยละกันละคะ

ส่วนตัวเราเคยไปฉีดฟิลเลอร์เป็นHAค่ะ เป็นของแท้(ย้ำว่าของแท้ค่ะ) ฉีดมาเกือบ2ปี มันสลายค่ะ แต่มันสลายไปไม่หมด เหลือจุดเล็กๆเมื่อเราจับดูเราก็จะรู้เลยว่ามันยังมีฟิลเลอร์หลงเหลืออยู่ เลยไปปรึกษาคุณหมอท่านนึงค่ะว่าอยากเอาออก ซึ่งคุณหมอก็งงๆค่ะว่าเราอยากเอาออกทำไมเพราะเราไม่มีอะไรผิดปรกติเลย แต่ด้วยความที่เราอยากเอาสารอันนี้ออกแล้วเสริมให้ชัวร์ไปเลยดีกว่า เพราะโดยส่วนตัวรู้สึกว่าสารฟิลเลอร์มันไม่โอเคแล้วสำหรับเรา(คิดเอง เออเองนะ) เพราะไปเห็นคนที่เจอปัญหาเพราะฟิลเลอร์มาหลายคนก็เลยหวั่นๆ กลัวนานไปมันจะเป็นอันตราย สุดท้ายก็เอาออก ตอนเอาออกคุณหมอก็บอกค่ะว่ามันทะลักออกมาเลยตอนคุณหมอกรีด ก็เอาออกมาได้โดยที่ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้เพิ่งทำมาได้3วันแล้วหน้าบวมมากต้องรอดูกันต่อไปว่าทรงจะออกมาเป็นที่พอใจมั้ยค่ะ แต่โดยรวมตอนนี้ค่อนข้างพอใจกับคาง(ทั้งๆมันยังบวมอยู่เนี่ยแหละ55) ถ้าที่เจ้าของกระทู้ไปทำมาแล้วเป็นของแท้แล้วมันไม่มีปัญหาก็ไม่น่าจะเป็นอะไรค่ะ เพราะเราฉีดฟิลเลอร์มาก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย แค่หวั่่นๆแค่นั้นเองก็เลยเอาออกค่ะ
อยากเหนรูปตอนนี้อ่าคะอัพเดทได้มั้ย คางกี่เดือนแล้วหว่า กะว่าจะเข้าไปทำเหมือนกันค่ะ^_^
สวยดีค่ะ คุณ Picha แพ้ไม่แพ้ขึ้นอยู่กะคนค่ะ เป๊ะแล้วค่ะ
เราก็ฉีดที่นี่เหมือนกันที่จมูกไม่เหนสลายเรย 3 ปี ละจะเสริมจมูกหมอบอกต้องขูดออกเซงมากนึกว่าจะสลาย
ยังไงก็ขอบคุณนะคะ กระทู้นี้ได้ข้อมูลเยอะดี เป็นประโยชน์มากๆ เพราะกำลังคิดว่าจะฉีดหรือเสริมดี เพราะแอนเจอราคาฟิล2cc15000
แต่ดีที่ยังไม่ตัดสินใจ เอาไว้จัดฟันเสร็จค่อยคิดอีกที
ปล.เจ้าของกระทู้สวยมากๆนะ หญิงแท้แบบแอนยังอายเลย:)
เตือนไว้นะคะสำหรับคนที่คิดจะไปฉีด เราเจอมากับตัวทุกวันนี้ยังหาทางแก้ไขอยู่เลย เราฉีดมาประมาน7-8กว่าจะมีปัญหา ฉีดแรกๆสวยคะ แต่ผลที่ตามมาก็สาหัส คิดให้ดีนะคะฉีดถูกค่าแก้แพง แก้แล้วใช่ว่าจะได้กลับมาเหมือนเดิมข้นชื่องานแก้มันไม่ใช่ศัลยกรรมใหม่ เนื่อที่โดนดูดโดนเลาะจะให่กลับมาเรียบเหมือนไม่เคยทำไรก็เป็นไปไม่ได้เจ็บทั้งตัวทั้งใจคะ เราฉีดสาร อควาลิฟคะ เพราะความไม่รู้ไม่ได้ศึกษาให้ดี เห็นแก่ของถูก เราฉีดที่แก้ม +ร่องแก้ม จมูก ผลที่ตามมาคือ เป็นก้อนแข็งๆเป็นไตๆปูดขึ้นมา จมูกก็บานออกข้างดูใหญ่ และก็เป็นรอยแดงๆเส้นเห็นเส้นเลือด จมูกเสียรูปคะ เราฉีดที่คลีนิคย่านพระราม2ติดถนนใหญ่ ติดทางเข้าหมู่บ้าน อักษรนำหน้าคลีนิค ช แต่ตอนนี้คลีนิคเปลี่ยนชื่อแล้วนะคะ ข้างบนคลีนิคเปิดเป็นฟินเนสคะ เราเตือนด้วยความหวังดีคะเจอมากับตัวทุกข์ใจมากคะถึงขั้นไม่อยากมีชีวิตอยู่ ทุกวันนี้เรายังหาทางแก่ไขอยู่เลย อย่าหลงชื่อคำโฆษณา ศึกษาให้ดี คนเตือนให้ฟังคะ ดูกระทู้ทีีแก้งานฉีดสารแปลกปลอมมากๆ อควาลิฟนี้ติดหนึ่งในสารที่คนแก้มากนะคะ อย่าหลงเชื่อว่ามันเป็นคลอลาเจน อควาลิฟคิออนุพันธ์นึงของ ซิลิโคนเหลวคะ ฉีดไปนานๆมันไม่สลาย เราเตือนไว้เลยสำหรับผู้ที่คิดจะฉีด ไม่เชื่อคุณเข้าไปดูงานแก้ที่ในเว็บ ชานิสา คลีนิค หรือคลีนิคอื่นที่ทำเป็นคลิปให้ดู แล้วคุณจะรู้
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้