ดู: 21402|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิว คาง2cc ที่ชนกานต์คลีนิกพระราม2

[คัดลอกลิงก์]
เราไปทำเมื่อวันอังคารมาดีมากๆ เลยคุณหมอก็ไม่เชียร์ให้ทำโน้นทำนี้ทั้งๆที่เราบอกว่าทำอันนี้ดีไหมทำอันโน้นดีไหมคุณหมอก็บอกว่าไม่ต้องบ้างอบ่างก็โอเคแล้วทะยอยมาทำก็ได้ cc ละ2000 บาทเราทำ2 cc ยังไงใครสนใจก็ลองแวะไปได้นะค่ะไปปรึกษาก่อนก้ได้คุณหมอใจดีมากเป็นกันเองเราไม่ใช่หน้าม้านะค๋ะเพระาเราเดินทางมาจากเพชรบูรณ์เพราะว่าเพื่อนเราก็ไปทำมาเหมือนกันค่ะ

ภาพถ่าย1980-horz copy.jpg (78.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ภาพถ่าย1980-horz copy.jpg

iik copy.jpg (129.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

iik copy.jpg

แสดงความคิดเห็น

โห.. สวยดีเนอะ  โพสต์ 2013-1-28 13:28

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ใช้ฟิลเล่อยี่ห้ออะไรฉีดคางหรอค่ะ
ทำไมถูกจัง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-9 21:37:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aqualift ค่ะ สนใจลองโทไปสอบถามก่อนก้อได้ค่ะ เขาทำหลายอย้่าง

สวยจังค่ะ  โพสต์ 2013-1-12 15:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-11-9 22:46

ก่อนจะฉีดสารไรเข้าหน้าศึกษาก่อนนะคะ  อย่าเห็นแก่ของถูกคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-9 23:30:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณน่ะค่ะที่เป็นห่วง แต่เราศึกษามาดีแล้วค่ะ อีกอย่างเพื่อนเราฉีดมา4ปีแล้วตอนนี้มันสลายไปหมดแล้วค่ะ เราเลยไปฉีดมั้ง ก้โอเคน่ะ หมอทำสะอาดดีทุกอย่าง ทำตามขั้นตอนดีค่ะ
aqualift เปนสิริโคนเหลวไม่ใช่หราค่ะถ้าจำไม่ผิด สลายนะแต่ไม่หมดก็มีตกค้างอยุ่ สุดท้ายก็ต้องขูดออกนะจ้าผลที่ตามมาอ่ะ แล้วจะทำให้คางเราเสียรูปอาจเบี้ยวได้เลยเพราะขูดเอาเนื้อเยื้อเราไป TT^TT น่ากัวนะค่ะ เราก็จะทำอยู่แต่มันหมื่นกว่าเลยน้าแต่ก็ศึกษาดูเรื่อยๆอยู่กัวๆ

ศึกษามาแล้วจิงอ่ะ มันคนละตัวกัน คุณมี๋หยก ช่วยหาข้อก่อนตอบเน้อ  โพสต์ 2012-11-10 14:04
มันคนละอย่างกันเล้ยยยยย ไปเอามาจากไหนอันเดียวกัน  โพสต์ 2012-11-10 14:03
ต้นฉบับโพสต์โดย มี๊หยก เมื่อ 2012-11-10 09:34
aqualift เปนสิริโคนเหลวไม่ใช่หราค่ะถ้าจำไม่ผิด สลายนะแต ...

ซิลิโคนเหลว ดูตัวอย่างจากกระทู้หลายๆ ท่านได้ครับ
ไปขูดออก เวลาอักเสบ ทรมานน่ะครับ

ยกตัวอย่าง เคส คุณส้มตีสิบ ก็เพิ่งไปขูดออกอีก เพราะคางอักเสบ
ดูไว้เป็นอุทาหรณ์น่ะครับ จะทำอะไร จะฉีดอะไรดูให้ดีๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-11-10 12:56
ซิลิโคนเหลว ดูตัวอย่างจากกระทู้หลายๆ ท่านได้ครับ
ไ ...

Oh ! ขอบคุณสำหรับสาระน่ารู้นะคะ หนูก็กำลังจะตัดสินใจไปฉีดคางพอดีเลย ได้อ่านเจอก่อนไม่งั้นน่ากลัวแย่แน่ๆ

ขอบอกในสิ่งที่ถูกต้อง

aqualift  คือฟิลเลอร์ หรือคอลลาเจน  สลายไปเอง  ราคาไม่สูงเลย ( ลองหาข้อมูลดีๆ น่ะ )

เค้าซื้อเหมากันทีละ 100 ซีซ๊

เปนถุง ถุงละ100 ซีซี/  1 ถุง ราคาปนะมาณ 50000-70000 บบาท ของแท้ผ่าน อย. น่ะ

ซิลิโคนเหลว  เปนอีกตัว ที่ราคาไม่แพง  ฉีดไปปุ๊บจะแข็งเลย  ถุงก็จะต่างกัน

เวลาจะไปทำ ที่ไหนก็แล้วแต่    ก็ขอดูยี่ห้อ หรือ หรือถามขอดูให้แน่ใจ

ถ้าเค้าไม่ไห้ดูก็ไม่ต้องทำ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-11 01:24:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นน่ะค่ะ ใครพอใจที่จะทำอะไรก็ทำไปเถอะค่ะ เพราะเพื่อนเราไปฉีดมาเหมือนกัน หน้าเขาก็ยังดีอยู่เลย 4ปีแล้ว  คัยอยากเหนก็ส่งข้อความมาน่ะค่ะ จงส่งรูปให้ดู ถ้าเป็นซิลิโคนเหลวจรองน่าคงพังไปแล้ว
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-11 14:27:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วอีกอย่าง ไม่ต้องมาแนะนำเราหรอก เราเป็นกระเทยเรารู็ว่าอะไรยังไงเรารู้ดีกว่าพวกคุณค่ะ ไม่ต้องมาอวดค่ะ เราไม่ได้โง่เราแค่ ลงมาให้ดู เราเห็นมามันดีและราคาพอทำไหว อีกอย่างคลีนิก เขาทำสะอาดค่ะ มีการลงบันทึกการทำ มีบัตรผู่ปว่ย มีการทายาชา มีการประคบน้ำแข็ง มียาให้กินหลังทำ ซึ่งกระเทยน้อยแถวบ้านเราไปฉีดซิลิโคนมา ก็ไม่ได้ทำขั้นตอนแบบนี้เลย ขอร้องเถอะถ้าเข้ามาแล้วแสดงความโง่ของตัวเองไม่ต้องเข้าแสดงน่ะค่ะ เบื่อๆๆๆๆๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย picha^^ เมื่อ 2012-11-11 14:27
แล้วอีกอย่าง ไม่ต้องมาแนะนำเราหรอก เราเป็นกระเทยเรา ...

ไม่มีอะไรหรอกค่ะ
แค่จะมาบอกว่า เราก็เคยฉีด  aqualift  ที่คาง
แรกๆฉีดคางสวยมาก ที่แต่คนชม
พอนานๆไปคางผิดรูปค่ะ เบี้ยว
ไม่รู้คนอื่นที่ฉีดจะ้เป็นเหมือนกับเราหรือป่าว.

แต่เราฉีดที่คลีนิคแห่งหนึ่งที่ได้มาตรฐาน ขอไม่เอ่ยชื่อน้ะค้ะ
เราต้องวิ่งหาหมอแก้ หมอบอกฉีดสลายไม่ได้เพราะ aqualift ยังไม่ผ่านอย.
ต้องขูดออกอย่างเดียว
แล้วเสริมเป็็นซิลิโคนตัววี

ไม่อยากให้เป็นเหมือนเรานะ ฉีดมาเหมือนเสียเงินไปฟรีๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-12 09:34:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
คุณ picha ทำมาที่ไหนค่ะ อยากทราบข้อมูลคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-12 22:39:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่ ชนกานต์คลีนิก พระราม 2 ค่ะ ลองเข้าไปหาข้อมูลดูก่อนก้อได้ค่ะ ไม่อยากเชียอ่ะค่ะ ถ้ามั่นใจก้อลองเข้าไปคุยกับเขาก่อนดุก้อได้ ยังไม่ทำก้อได้ค่ะ
ฉีดฟิลเลอร์ระวังนะคะ ต่อให้ฟิลเลอร์ดีแค่ไหนก็ละลายไม่หมดนะ เรามีประสบการ ฉีดฟิลเลอร์อ่า เราฉีดฟิลเลอร์ที่คลีนิคแถวรัชดามา 2 cc ผ่านไป2ปีเราตัดสินใจเสริมคาง ตอนแรกเราคิดว่าที่ฉีดมาละลายหมดแล้ว พอทำจิงๆต้องขูดยันถึงกรามเลยอ่าหมอบอกว่ามันไหล ตอนขูดไม่เจ็บนะแต่ตอนกลับมาพักฟื้นอ่าโคตรปวดเลย ดีนะของเรามันฉีดเข้าไปน้อยขูดออกเลยไม่มีรอยบวมแดง ตอนนี้คงเข็ดกับฟิลเลอร์ไปอีกนานคะ

ที่พี่เค้าทำก็โอเครน่ะ  โพสต์ 2013-1-12 16:36
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-20 15:58:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณน่ะค่ะ
เอาไงดีอ่ะ งั้นเสริมไปเลยดีก่า เวลาเกิดอะไรขึ้นก็เอาออกทั้งอันเลย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-24 22:57:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทุกอย่างเมื่อถึงกาลเวลา มันก้อจะมีเวลาของมัน เลือกดีๆๆน่ะค่ะ ซิลิโคนทะลุขึ้นมาลำบากกว่าน่ะค่ะ เพื่อนเราเคยมีประการมาแล้ว

กะเทยน้อยนี่หนูใช่ป่ะ 555 บอกเค้าไป เราพอใจของเรา  โพสต์ 2013-4-1 15:33
เราขอแชร์ประสบการณ์นะคะ เราเคยฉีด ซีซีละ 4 พัน เพราะเห็นเพื่อนทำเลยทำมั่ง ฉีดได้3ปีมันเริ่มย้อยและเบี้ยวค่ะ ตอนนี้ขูดไป1รอบแล้ว เป็นแผลได้คางและคิดว่ามันจะไม่จบง่ายๆ เพราะคางไม่ได้รูป ของถูกและดีไม่มีในโลกค่ะ พวกดาราเค้่าฉีดกันตั้งหลายหมื่น เมื่อเทียบกับราคานี้แล้วมันค่อนข้างน่าเป็นห่วง อย่าอารมณ์เสียไปเลยนะคะ เราคิดว่าทุกคนคงหวังดี ถ้ามันดีก็ดีไป แต่ถ้ามันเกิดปัญหาขึ้นมานอกจากเสียเงิน เจ็บตัว แล้วยังเครียดมากด้วยค่ะ

แต่ละที่ไม่เหมือนกันน่ะหนูว่า  โพสต์ 2013-1-12 17:49
แต่ละที่  โพสต์ 2013-1-12 16:34
แต่มันคนละที่กันไม่ใช่หรอ เพราะเจ้าของกะทู้เค้าพูดถึงสถานที่ที่ทำ  โพสต์ 2013-1-12 16:34
คือ มันก้อเป็นความพึงพอใจของแต่ละคนอ่ะค่ะ
เข้าใจว่าแต่ละคนหวังดีกับเจ้าของกระทู้
อย่าบอกว่าอันนั้นดีกว่าอันนี้ดีกว่าจะดีกว่าค่ะ
เพราะไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบหรือดีที่สุดหรอก
เจ้าของกระทู้เค้าก้อแค่มา  รีวิวแค่นั้นเอง  มันขึ้นอยู่กับคนต่อๆๆไปที่จะเข้ามาดูว่าจะทำหรือไม่ทำตามม
การแนะนำเป็นสิ่งที่ดีแต่ถ้าเค้าบอกว่าฉีดมา4ปีไม่มีปัญหา  ก้อน่าจะพอแร้วอ่ะค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-7 00:09:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะคุณ ฟ้า 20
ชอบมากค่ะ ว่าจะทำอยู่เหมือนกัน
และสรุป ไอ้ตัว ฟิลเลอร์
aqualift  ตัวนี้ มันสลายไหมคะ????
เพื่อนไปฉีดมา3000 บาท ที่แพทย์สมชายคลีนิค 4 เดือนกว่า
หมอ บอก 6-8 สลาย
เห็นมันก้อเริ่มสลาย นะคะ ไม่รู้ว่าของอะไร
เราว่าน่าจะเป็นของ เกาหลีป่าว  ราคาไม่แพง

Aqualift ซึ่งเป็นฟิลเลอร์ที่ เป็นของประเทศ ยูเครน  โพสต์ 2013-1-27 04:39
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้