เจ้าของ: antisilicone
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผลงานที่ยังคาใจหมอประดิษฐ์

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเพิ่งท้อ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยจ้า
เท่าที่อ่านมาน่ากลัวจังเลยค่ะ แม่เราก้อเคยฉีดมา ตอนนี้แก้มใหญ่มาก แต่แม่ไม่รุ้จะไปเอาออกที่ไหนดีลังเลๆ แม่ก้อหั้ยหาข้อมุลหั้ยแต่มันยังมรวิวน้อยมาก พวกพี่ๆได้ผลยังงัยมารีวิวอีกนะคะ จะติดตามนะคะ เอาจัยช่วย
นึกสงสารแม่ขึ้นมาเลยค่ะ
แล้วระหว่างหมอประดิษ หมอปัญญา  และหมอชาลีห้วยขวางคุนว่าหมอไหนสามารถเอาซิลิโคนออกจากแก้มได้ดีสุด เรากำลังศึกษาข้อมูลจะไปเอาออก
ต้นฉบับโพสต์โดย ประณต เมื่อ 2013-3-1 07:57
แล้วระหว่างหมอประดิษ หมอปัญญา  และหมอชาลีห้วยขวางคุ ...

แนะนำหมอชาลี แต่ไม่ทราบแกยังเปิดคลินิกอยู่หรือเปล่า ลองเข้าไปคุยกับหมอจุฑา หมอศิริพรชัยดูนะคะ ใจเย็นๆ คุยหลายๆหมอนะคะก่อนตัดสินใจ

แสดงความคิดเห็น

หมอชาลียังเปิดอยู่ค่ะ เบอร์โทร 0815952997 มีคนแนะนำมาว่า เชี่ยวชาญเรื่องเลาะสารที่แก้ม และ ราคาก้อไม่โหดมาก  โพสต์ 2017-6-7 15:01
สอบถามค่ะ การที่จุรู้ว่าเป็นสิริโคนหรือมั้ย  คลำดุแล้ว  มันจะมีลักษณะแบบไหนค๊ะ  พอดีเราก็ไปฉีดมาเหมือนกันที่แก้ม 2 ข้าง คลำดูมันเหลวนิ่มดุคล้ายมัน้ำอยุ่ในหน้า   และตอนนี้อยากจะเอาออกเพราะหน้าตกดูแล้วเศร้ามากมาย ไปปรึกษาหมอที่ีวีพลัส บางแสนมาแล้ว  ต้องเอาออกด้วยเลเซอ่ร์เลาะออก  เห็นเขาบอกว่า  จะกระทบเส้นประสาทน้อย ทำพร้อมกัดดึงหน้าส่วนล่าง กำลังตัดสินใจอยู่ ไม่ทราบว่า มีใครเคยไปทำวิธีนี้มาบ้าง อยากทราบผลหลังทำหน้าจะมีสภาพเช่นไร ช่วยแชร์ประสปกาณร์หน่อยค่ะ ถ้ามีข้อมูลรัยเพิ่มเติมรบกวน  ส่งให้ด้วยทางเมลืก้ได้ค่ะ

หมชาลียังเปิดอยู่ค่ะ เบอร์โทร 0815952997  โพสต์ 2017-6-7 14:59
ต้นฉบับโพสต์โดย wasarin เมื่อ 2013-3-8 08:45
สอบถามค่ะ การที่จุรู้ว่าเป็นสิริโคนหรือมั้ย  คลำดุแ ...

ถ้าเพิ่งฉีด รีบเอาออกจะดีค่ะ ถ้าปล่อยไว้นานมันจะเอาออกยากมากค่ะ เพราะมันจะเข้าไปในเนื้อเราเป็นก้อนๆค่ะ ดีแล้วค่ะที่เป็นน้ำเอาออกง่ายค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย wasarin เมื่อ 2013-3-8 16:45
สอบถามค่ะ การที่จุรู้ว่าเป็นสิริโคนหรือมั้ย  คลำดุแ ...

เราเพิ่งทำวิธีนี้มาได้5วัน หน้าบวมเป็นปลาทองเลย กำลังรอดูผลหลังหน้ายุบ คงเป็นเดือนละคะ ซิลิโคนออก70-80% ที่เหลืออยู่ใกล้เส้นประสาทเกินไป สำหรับตัวเองผ่าตัดออกมาปลอดภัยนะคะขึ้นอยู่กับฝีมือหมอด้วย ส่วนผลของรูปหน้าจะออกมาเป็นอย่างไรต้องรอค่ะ แล้วจะมาเล่าให้ฟังไม่ได้หวังอะไร ขอเพียงเป็นประโยชน์กับเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกัน

ยังไงช่วยมาอัพเดทด้วยนะคะว่าได้ผลเปล่าเปนไงมั่ง  โพสต์ 2013-4-13 09:55
และของคุณทำที่ไหนเหรอะพอดีสนใจทำวิธีนี้อยู่น่ะค่ะ หายเร็วๆนะคะ  โพสต์ 2013-3-25 17:58
ยังไงช่วยอัพเดตด้วยนะคะ แล้วไม่ทราบว่า หมอมีขั้นตอนทำยังไงเหรอคะ  โพสต์ 2013-3-25 17:57
เราก้อเพิ่งไปดูดซิลิโคนแก้มกับคางและใส่เพจที่คางกับหมอประดิษ md  มาตอนนี้ได้14วันแล้วหน้าบวมพังผืดมากๆๆ  ยังบวมอยู่เลย  แต่คางเราว่าซิลิโคนออกค่อนข้างดีแต่หมอใส่เสริมแหลมมาก  แต่แก้มเป็นพังผืดหนามาก  อยากทราบว่าคนที่ผ่าตัดประมานกี่เดือนหน้าจะเป็นรูปทรงโอเคอ่ะคะ  และพังผืดหายไป  ตอนนี้กลุ้มใจมาก  ออกไปไหนไม่ได้เลย รบกวนคนที่มีประสปกานผ่ากับหมอคนนี้มาตอบด้วยคะ  ขอบคุนล่วงหน้าคะ
ปัญหาของเราคือซิลิโคนย้อยลงมาข้างกรามดูแล้วหน้ายืดยาวน่ากลัว ครั้งแรกรักษากับหมอนกด้วยวิธีร้อยไหมช่วยกู้หน้าได้ประมาณ5% หากเวลาผ่านไปเมื่อไหมหย่อนหน้าก็จะย้อยลงมาอีกและอาการอักเสบต่างๆมันก็ไม่หายเพราะสารเหลวยังอยู่ในหน้า ตอนนี้เรารักษากับหมอศิริพรชัย ใช้วิธีเปิดแผลข้างหูแล้วขูดสารเหลวออกมาโดยให้กระทบกระเทือนเส้นประสาทน้อยที่สุดทำร่วมกับการดึงหน้าบางส่วนใช้เวลาประมาณ3ชม.หมอทำละเอียดมาก เพิ่งทำมาเมื่อวันที่15มีค.หน้ายังบวมเป็นปลาทองอยู่รูปหน้ายังบอกไม่ได้ว่าจะเป็นอย่างไรแต่หน้าเล็กลงเหลือคืบเดียว อาการอักเสบก็หายไป แต่คนไข้แต่ละคนอาจใช้วิธีการรักษาไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับปัญหาของหน้า วิธีที่ดีที่สุดคือเอาหน้าไปให้หมอดูก่อนแล้วหมอจะบอกเองว่ารักษาได้หรือไม่ ก่อนรักษาเราตระเวนคุยกับหมอมา 4-5คน เหนื่อยมากแต่ต้องทน ศึกษาผลดีผลเสียของหมอแต่ละคน แล้วใช้วิธีตัดออกให้เหลือคนที่เราพอใจที่สุด ถึงตอนนั้นคุณต้องตัดสินใจด้วยตัวเองแล้วว่าจะเลือกหมอคนไหนแนะนำกันลำบากค่ะ สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนที่มีปัญหาเดียวกันทุกท่านมีทางออกนะคะ สู้สู้ค่ะ

งตอนนี้มันเริ่มห้อยลงมาแล้ว และของคุณค่ารักษาเท่าไหร่คะ  โพสต์ 2013-3-27 20:02
ยังไงถ้ายุบแล้วเป็นยังไงช่วยอัพเดตให้ด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลอยากเอาออกมากค่ะเคยฉีดมาครั้งหนึ   โพสต์ 2013-3-27 20:01
ต้นฉบับโพสต์โดย bbploy เมื่อ 2013-2-9 16:20
สวัสดีค่ะเราก็เป็นคนนึงที่ผ่านการเอาซิลิโคนที่หน้า ...

เราว่าจะไปเอาออกกับหมอชาลีพอดีใจออกเลย เพระเราก็เอาออกมาแล้วสองตอนนีแก้มเริมห้อยอีกลังเรว่าจะเอาหมอไหนดี
ต้นฉบับโพสต์โดย ประณต เมื่อ 2013-3-1 07:57
แล้วระหว่างหมอประดิษ หมอปัญญา  และหมอชาลีห้วยขวางคุ ...

หมอปัญญาออกมาหน้าเหมือนเอาลูกมะนาวชิลีไม่ออก หมอชาลีเราแก้นมออก80% สวนหน้าเรายังไปตัดสินใจ
เคยเสียเงินกับหมอชาลีไป80000บาทถ้วน ทั้งเอาซิลิโคนออกพร้อมกับการดึงหน้า หน้าตึงได้อยู่สองเดือนกลับมาเหมือนเดิมอีกละ

แล้วซิลิโคนออกดีไหมคะ หมอเอาออกอย่างไร เหมือนหมอศิริพรชัยไหมคะ  โพสต์ 2013-4-23 15:31
ต้นฉบับโพสต์โดย bbploy เมื่อ 2013-4-11 17:48
เคยเสียเงินกับหมอชาลีไป80000บาทถ้วน ทั้งเอาซิลิโคนออก ...

ขอบคุณนะทีบอกว่าจะไปเอาออกกับแก่พอดี เราแก้มาแล้วสองรอบแก้มตอนนี้หาหมอแก้ ไปหมอศิรพรชัยบอกแผลในปากก็หน้าลอง หมอคิด50000 หมอจะไม่มีแผลข้างนอกแก้บอกนะจะออกเกืยบหมดรอบที่สาม

คุนแก้มาหลายรอบทำไมคะพังผืดที่แก้มมันกลับมาเหรอคะถ้าปล่อยไว้นานๆ  โพสต์ 2013-4-18 14:56
ขอโทดนะคะอยากทราบว่าถ้าผ่าเอาซิลิโคนออกที่แก้มแล้วพังผืดมันจะกลับมาไหม่เหมือนคางไหมอ่า   โดนส่วนตัวเราแก้กับหมอประดิษ  เราว่าคางซิลโคนออกค่อนข้างได้ผลดีขึ้น80เปอเซนได้   แต่แก้มเราวายังไม่ได้ผลอ่าซิลิโคนออกแค่  30-40เปอร์เซนต์แก้มก้อยังห้อยเหมือนเดิม  เราว่ารอแผลมันยุบสนิทคงไปแก้อีกรอบ  เพื่อนๆมีใครแก้ซิลิโคนที่แก้มแล้วได้ผลคะ  ทำกับหมออะไร  ช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ  ถือว่าเอาบุนเหอะคะ  ตอนนี้เรากลุ้มใจมาก   ส่วนวิธีที่เอาออกแล้วดึงหน้าใครเคยทำแล้วได้ผลบ้างคะ  เรากำลังสนใจวิธีนี้อยู่จะได้ผลไหมอ่ะคะ

ผ่าตัดเปิดข้างหู เอาออกได้ดีกว่า ไม่เสี่ยงโดนเส้น เพราะเห็นได้ชัด พร้อมดึงหน้าไปเลย แต นั้นแหล่ะน่ะ ไม่หมดได้ 100 %  โพสต์ 2017-6-7 14:38
แก้คางที่ฉีดซิลิโคนเหลวกับหมอประดิษ  ราคาเท่าไหรค่ะ

ค่าขูดคาง2หมื่นใส่เพจอีก2หมื่นรวมเป็น4หมื่นคะ  โพสต์ 2013-4-14 17:05
เอาออก2รอบ หมอดูดชิลิโคลนไม่ออกมีแต่ไขมันออก ถ้าดูดยังก็ไม่ออก นอกจากผ่าดึงหน้าก็ช่วยได้2ปีก็กับมาย้อยอีก สิ้นเดือนว่าจะไปเอาออกกับหมอศิริพรชัย

ดูดออกไม่ค่อยได้ผล นอกจากไม่ออกแล้ว ยังเสียไขมันดีไปอีกน๊ะ  โพสต์ 2017-6-7 14:39
ขอเสนอทางเลือกนะคะ หมอชาตรีเชียงใหม่ศัลยกรรมค่ะ เรื่องขูดซิลิโคนเหลวนี่้ต้องยกนิ้วให้เลยค่ะ ตรงไหนขูดออกได้หมด ใครไปปรึกษาที่นี่ ถ้าหมอชาตรียังไม่รับก้อแสดงว่าทำไม่ได้จิงๆ  ตัวอย่างค่ะ https://www.facebook.com/photo.php?fbid=433193780072196&set=a.246318425426400.59207.183812608343649&type=3&theater  
หากหมดกำลังใจ ท้อแท้ อย่าคิดสั้นนะคะ เคยมีเพื่อนถึงกับฆ่าตัวตายไปแล้วไม่อยากให้ใครเป็นแบบนี้อีก ทุกปัญหามีทางแก้ ข้องใจตรงไหนโทรปรึกษาพี่หมวยก่อนได้ค่ะ 082-8881771  
ต้นฉบับโพสต์โดย ประณต เมื่อ 2013-4-13 10:03
ขอโทดนะคะอยากทราบว่าถ้าผ่าเอาซิลิโคนออกที่แก้มแล้ว ...

แก้มาสองครังและดึงหน้ามาสองรอบฉีดสลายมาห้าครัง ตอนน้นีแก้มห้อยเหมือนเดิมชิลิโคลนยังไม่ออกเป็นก้อนแฃงเดือนหน้าว่าจะไปเอาออกกับหมอศิริพรชัยไปปึกษามาแล้วถ้าดียังไงเดียวมาบอก
ของเรานัดเอาออกที่แก้มค่ะ ต้นเดือนหน้านี้ ที่บางแสนกับคุณหมอวี ด้วยวิธี  เปิดข้างหู และ  ดูดสลายด้วย endolacer   และตามด้วย ดึงแก้มด้วย endotine lift ค่ะ คุณหมอบอกว่าเลือกวิธีทีปลอดภัยทีสุดแล้ว เพราะบริเวณแก้มมีเส้นประสาทเยอะ  ถ้าใช้วิธีเลาะออกแบบธรรมดาจะเสี่ยงมาก  เราก็เลยตัดสินใจทำกะคุณหมอ  ได้ผลยังงัยจะมาเล่าให้ฟังค่ะ

Wasarin ไปทำมาแล้วเป็นไงบ้างคะ  โพสต์ 2014-9-10 13:08
ยังไงได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  โพสต์ 2013-4-29 19:21
ยังไงได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ  โพสต์ 2013-4-29 19:21
ต้นฉบับโพสต์โดย wasarin เมื่อ 2013-4-25 15:13
ของเรานัดเอาออกที่แก้มค่ะ ต้นเดือนหน้านี้ ที่บางแส ...

หมอคิดเทาไร ขอเบอร์ตัวได้ไมเราสนใจ หาหมออยู่เหมือนกัน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fieldz เมื่อ 2013-5-11 21:15

เราก้เป้นคนนึงที่ไปทำจมุกมา รอบแรก ทะลุ เลยไปแก้ รอบสอง บอกให้ตัดปีกด้วย เราก็เออ ตัดก็ตัด แล้วเหมือนเค้าเย็บใหมไม่เรียบร้อยอะ แล้วมีเลือดมาเกาะ เราไม่กล้าเช้ดแรงเลยปล่อยไว้ ละค่อยไปหาเค้า พยาบาลบอกว่าต้องเช็ดออกนะ พยาบาลเช็ดให้ แรงมาก จนใหมหลุด ก็คิดว่าไม่เป็นไร จนมาถึงตอนนี้ มีแผลเป็นจากการตัดปีก เป็นขีดลงมาเลยไม่มั่นใจมาก แล้วใหนจะแผลเป็นจากจมุกทะลุครั้งก่อนอีก คือ ตอนนี้ต้องแต่งหน้ากลบ เครียดมาก ไม่รู้จะแก้กะหมอใหน

หมอประดิษ ดูเขาก็ไม่ค่อยรับผิดชอบกะแผลเป็นเรา บอกว่า ยังไงก็ไม่หายหรอก ที่ทะลุ
เราก็เลยไม่ไปอีกเลย
เราผิดเองแหละที่ไม่หายาทา แต่หมอก็ไม่เคยบอกนะว่าต้องไปหายามาทา แก้แผลเป็น ตอนนั้นเด็กอยู่ด้วยไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยได้แผลเป็นมา2แผล เห้อ
ขอบคุณสำหรับความรู็ดีๆๆคร้า ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนแก้ไขได้ หายกันไวๆๆน๊าคร้า
เราเคยเห็นกะทู้ที่มีคนเอาสารซิริโคนออกที่จมูกโดย ณพลักษณ์คลีนิค คุณหมอ อรรถพันธ์
noppaluck-cosmetic surgery (facebook)
   หวัดีคุณ tukmoon ขอโทษค่ะ ที่หายไปนานค่ะ  เมล์มาคุยได้ที่ tfhareda@yahoo.com  ค่ะ  ยินดีให้ข้อมูลค่ะ
เราไปเอาที่แก้มออกมาแล้วพร้อมดึงหน้าส่วนล่าง  แต่ ที่มุมปากเอาออกไม่ได้คงต้องปล่อยไว้  หลังจากผ่านไป 1  ปี แผลหาย  เนื้อเยื่อเริ่มเข้าที ผลคือหน้าไม่เรียบเป็นรอยบุ่มเหมือนคนแก้มตอบ ผลมาจากการเลาะออกไปเยอะ( เพราะฉีดเยอะ เนือ่งจากตรงแก้มมันตอบมาก ให้เวลาในการผ่าตัดนาน  6 ชม. เลยเชียว แต่ก้อไม่น่าเกลียดอะไร หน้าดุตึงเป็นวีเชฟขึ้น  ดูเด็กขึ้นอีกหน่อย  ชอบตรงนี้แหล่ะ ) คุณหมอแนะนำให้เติมไขมันตัวเอง   ผ่านไปอีก 1 ปี  ไขมันก้อ  หายไปเยอะ   แก้ม 2 ข้าง  เหลือไม่เท่ากัน  อีกข้างโอเคมาก  แต  อีกข้าง  ไขมันสลายไปเยอะ ตอนนี้แก้ม 2 ข้างไม่เท่ากัน หมอบอกต้องไปฉีดเพิ่มอีกครั้ง  แต่  เรายังไม่ได้ไปทำเพ่ิม  ยังเข็ดกับการดูดไขมัน ซึ่ง  เรารุ้สึกเจ็บตอนดูด เพราะยาชาหมดฤทธิื  เจ็บมาก ขอบอก เสียเซ้ลไปเรย( ที่อื่นอาจจะไม่เป็นแบบเราก้อได้น๊ะ) ส่วนหน้าที่ฉีดไขมันเข้าไป  ก้อบวมเยอะ และ  ก้อ  ยุบช้ามาก  ประมาณ 2-3 สัปดาห์ กว่าจะเป็นปกติ ก้อเรยยังเข็ด  เพราะต้องลางานหลายวัน นี่ก้อผ่านไป 2 ปีแล้ว มุมปากเริ่มตกอีกแล้ว  ( เนือ่งจาก  ตรงมุมปาก ยังมีสารหลงเหลืออยู่  เราเชื่อหมอ ว่าไม่ควารที่จะไปยุ่งกับมัน  ถ้าไม่กลัวปากเบี้ยวถาวร เพราะหมอที่นี่เขาเป็นหมอศัลแพทย์ มีชื่ออยู่ในสมาคมศัลยแพทย์แห่งประเทศไทย หมอเขาก้ออยากได้ตัง อย่ากได้ชื่อเสียง  แต่  ถ้ามันเสี่ยง เขาก้อไม่มันไม่คุ้มกัน และคนที่เสียมากกว่าหมอก้อคือ  ตัวเราเองต้องช้ำใจไปตลอดชีวิตเรย )ก้อเรยต้องปล่อยไว้แบบนั้น ค่อยแก้ด้วยวิธีอื่นเอา  ถ้าถามว่า พอใจมั้ย  กับผลลัพหลังเอาออกกับก่อนเอาออก  ตอบเรยว่า พอใจกับหน้าที่หลังเอาออกมาก  เพราะถ้าทิ้งไว้  เราก้อไม่รู้ว่าอนาคตมันจะสำแดงเดชอะไรขึ้นมาอีก  ถึงเวลานั้นอาจจะเอาออกยากแล้ว ตอนนี้ ก้อ  คอยไปนวด เช่น  ทำ RF สลายพังพืด  และ กะว่า จะร้อยไหมล็อคหรือไหมซอยลูเอท ในอนาคตอันใกล้นี้กะลังหาข้อมุล และ  เก็บตังค์ก่อน ยังไม่รู้จะทำที่ไหนดี  ใครมีข้อมุลหรือ  มีโปรดี ๆ  แนะนำด้วยน๊ะค๊ะ ที่ tfhareda@yahoo
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้