ดู: 21565|ตอบกลับ: 66

ผลงานที่ยังคาใจหมอประดิษฐ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย antisilicone เมื่อ 2012-11-8 21:46

หมอประดิษฐ์ md clinic ได้พี่ดาวมยุรี เป็นพรีเซ็นเตอร์ มีพี่คนนึงชื่อพี่เเอน เห็นหน้าพี่ดาวเเล้ว เกิดอยากเเก้ไข. ก็ไปทำมาเเล้ว
ผ่าใต้คาง เเล้วใส่ซิลิโคนเเข็ง ดามคาง หลังจากนั้น 1เดือนเราเลยขอเจอหน้าเพื่อดูผลงานเเก เอาอีกเเหละ เบี้ยวไปข้างนึง ใส่เสริมเเล้วเบี้ยว เเหลมมาหน่อย รอยผ่าเป็นรูปตัวที T. ไม่เงยหน้ามองไม่เห็น
มีพังผืดเกาะนิดหน่อย เเต่หน้าตรงคาง เเข็งมาก จับคางนึกว่าหิน เลยสงสัยว่า เวลาทำให้กะหน้าคนดัง เเกคงตั้งใจเต็มที่ เเล้วลูกค้าที่จ่ายเงินทำไม ออกมาเเบบนี้
เเต่ตัวซิลิโคนเหลวหายจริง เเต่งานไม่เรียบร้อยเลย
โพสต์ 2012-11-8 15:57:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัญหาคนที่มีสารฉีดมันเยอะกว่านธรรมดานะค่ะ บางทีขูดไปแล้ว เนื้อก็สร้างมาไม่เท่ากันอีก แต่ที่หมอประดิษทำให้เพื่อนเรา หายนะค่ะ หลายคนมาจบงานที่นี่นะ
โพสต์ 2012-11-8 18:44:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าที่เบี้ยวอะ อย่าโทษหมอที่เดียว ต้องโทษตัวเองด้วย ออกมาจากคลีนิคตรงมาทุกคนแหละครับ มันอยู่ที่เรารักษาด้วย ว่ารักษาดีหรือเปล่า แล้วไปเรื่องทำคาง บางหมอก็ทำไม่เหมือนกัน แล้วแต่ถนัด ถ้าผ่าจากข้างนอกถึงเรียนร้อยยังไงมันก็เป็นแผล ข้างนอกรักษาง่ายกว่าข้างใน ข้างในไม่เห็นรอยผ่า  ยกตัวอย่าจมูก  หมอชาตรี ลองสังเกตดูเวลาเย็บแผลที่จมูก จะเย็บออกมาข้างนอก เห็นไหมอยู่ แต่หมอที่ผมทำ เห็นเย็บไม่เหมือนกับหมอ ชาตรีเลย แต่ก็ออกมาเหมือนกัน มันแล้วแต่หมอ  หมอทุกคนจะทำออกมาแล้ว สวยหมดเป็นไปไม่ได้  (แม้แต่หมอดังในเว็ปนี้ที่ทุกคนอยากจะไปทำ หมอคนนี้ที่ทำให้ผู้หญิงคนหนึ่งสวย ออกทีวีดัง ยังทำให้พี่ที่ข้างบ้านผมต้องไปเอาออกเลย)
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 19:37:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกความคิดเห็น ไม่ใช่จะต่อว่าหมอประดิษฐ์. เคสก่อนหน้านี้ ออกมาดีเยี่ยม อาจมีผ่าเกยๆไปบ้าง อาจจะเป็นที่พี่เขาโชคไม่เข้าข้าง หนักไปด้านซ้าย ก็บอกพี่เเอนว่าตอนหลับนอนหัวเอียงอะป่าว
เเต่ก็บอกให้ไปหาหมออีกรอบเเก้ไขซะ หลายคนที่มีปัญหาด้านนี้มาพบหมอประดิษฐ์ ได้ผลลัพธ์ที่เเตกต่างกันออกไป เเต่ต้องยอมรับเรื่องนึง คือไอ้ก้อนๆหายเลย มีก็เเค่เล็กๆเท่านั้น พังผืดนิดหน่อย
พี่เเอนเล่าว่า ให้หมอเอาออกให้หมดเเล้วใส่เสริม เเต่พอจบงาน หมอบอกเอาออกเเค่นิดิดียว เเล้วทับ งานเลยดูใหญ่ เเต่ว่าคงจะไปเอาออกเดือนหน้า เเล้วจะมาเล่าให้ฟัง
โพสต์ 2012-11-13 18:21:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรายังไม่เคยเห็นผลงานหมอเลย   ยังไงก็โพส มาเล่าให้ฟังอีกน่ะ เพราะบางคนบอกว่าดี บางคนบอกว่าไม่ดี เราก็งงๆอะ  อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับหมอเพิ่มอีก เพราะเรากะว่าจะขูดอยู่พอดีเลย  ช่วยๆหน่อยน่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:47:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวจะลองดูฝีมือหมอใหม่อ่ะ เเล้วจะมาลง สิ้นเดือนนี้ไปลุยเก็บภาพมาให้ ไตร่ตรอง
โพสต์ 2012-11-16 23:22:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมนะคะ
โพสต์ 2012-12-18 20:29:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงๆแล้วคางดาวมยุรี ในปจุบันก็เบี้ยวนะครับ ด้านซ้ายจะบวมๆย้อยๆผมคิดว่าาน่าจะขูดซิลิ ออกไม่หมด แต่ออกทีวีก็หลบมุมกล้อง ถ่ายภาพก็รีทัช เอา ต้องดูตัวจิงๆอ่ะครับ
โพสต์ 2012-12-18 20:51:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับไปหาหมอดูก่อนครับ เคสยากแกน่าจะมีเหตุผลที่มันยังไม่สวย ฉีดซิลิโคนเหลวน่าจะพังผืดเยอะด้วยครับ
โพสต์ 2013-1-13 17:26:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังไงก็ยังรอชมผลงานของหมอต่อ นำภาพพี่แกมารีวิวให้ชมเรื่อยๆน่ะค่ะ เพราะเราเองมีปัญหาอยากแก้เมือนกันค่ะ
โพสต์ 2013-1-16 12:14:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราอีกคนที่เสียเงินมาแยะเรืองเอาซิลิโคลนเหลวออก แต่มันก้อไม่จบสักที ตอนนี้กำลังคิดจะไปเอาคางออกกับหมอสิริพรชัย แต่ค่าใช้จ่ายสูงมาก หมอบอกว่าคือทางเดียวเอาออกและเอาไขมันตัวเองใส่ แต่แอบกลัวเบี้ยว เลยลังเลค่ะ แต่แก้มเอาออกกับหมอประดิษ แต่คือ มันไม่หมด หมอบอกว่าเอาออกได้แค่70 เปอร์เซนค่ะ
โพสต์ 2013-2-5 21:58:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2013-1-16 12:14
เราอีกคนที่เสียเงินมาแยะเรืองเอาซิลิโคลนเหลวออก แต ...

เอาออกกับหมอประดิษฐ์แล้วมีผลข้างเคียงบ้างไหมคะ พอดีวันนี้ไปคุยกับหมอวิธีของแกคือกรีดแผลประมาณ 1เซ็นตรงข้างแก้มแล้วใส่เครื่องกรอที่มีความร้อนทำให้ซิลิไหลออกมาแต่เอาออกได้แค่80% ของคุณ หมอใช้วิธีนี้หรือไม่คะอยากจะไปทำอยู่เพราะตอนนี้มีอาการอักเสบร่วมด้วย กลัวปากเบี้ยว เพราะตรงแก้มเส้นประสาทเยอะ
โพสต์ 2013-2-5 22:14:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวจังเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ
โพสต์ 2013-2-6 14:28:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tukee เมื่อ 2013-2-5 13:58
เอาออกกับหมอประดิษฐ์แล้วมีผลข้างเคียงบ้างไหมคะ พอ ...

มันยังไม่ได้ผลค่ะ คือมันเอาออกยากค่ะที่แก้ม คือเราผ่ามาสองหมอแล้วค่ะ หมอแรกหลังจากนั้นมาแข็งโป๊กเหมือนหินค่ะเราก้อตัดสินใจไปแก้กับหมอประดิษผ่าที่แก้ม แต่เป็นแผลเป็นดูไม่สวยงามตา แต่พอแผลยุบตัวก้อบางส่วนยังแข็งและผิวไม่เสมอกันค่ะ และเราแผลติดเชื้อหมอก้อขูดขอบปากแผลและเย็บให้ใหม่ค่ะ เรากำลังคิดจะไปปรึกษาโรงบาลบางมด ทางออกเราคิดว่าแผลข้างใบหูและเปิดขูดออกมาและเอาไขมันของเราไปใส่ที่แก้มส่วนเนื้อเราหายไป น่าจะเป็นผลค่ะ เราลองไปปรึกษาก่อนค่ะ แล้วจะมาเล่าให้ฟังค่ะ
โพสต์ 2013-2-6 16:21:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2013-2-6 14:28
มันยังไม่ได้ผลค่ะ คือมันเอาออกยากค่ะที่แก้ม คือเรา ...

ค่ะติดตามคุณมาตลอด ครั้งแรกคุณผ่ากับหมอป. รพ.ดใช่ไหมคะแล้วระหว่างหมอแรกกับหมอที่สองนี้คุณให้คะแนนใคร เพราะที่ไปคุยกับหมอดูเหมือนมันเป้นงานที่แก้ง่ายมากและพนักงานที่หน้าห้องก็บอกว่าไม่มีคนติดเชื้อทุกอย่างโอเคดีไปหมดแล้วแผลเป็นนั้นอยู่ตรงไหนคะเหนือกรามหรือใต้กราม แผลใหญ่ไหมแล้วที่หมอบอกว่าออกได้ถึง70เปอร์เซนต์จริงหรือไม่ ตอนนี้เครียด และสับสนไปหมด ถ้าเอาไว้หน้าก็จะใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ และที่สำคัญอักเสบด้วย ถ้าไม่เอาไว้ก็ไม่รู้จะไปหมอไหนดี อยากเจอคุณจังถ้าเราให้emailคุณ คุณสะดวกmailมาหาเราไหม แล้วการฉีดยาสลายพังผืดช่วยรักษาการอักเสบได้หรือไม่ ขอโทษที่ถามเยอะเพราะบางทีคุยกับคลินิกก็พูดแต่สิ่งที่ดีอย่างเดียว
โพสต์ 2013-2-6 16:40:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การเปิดแผลข้างใบหูและเปิดขูดออกมาและเอาไขมันใส่แทนเป็นวิธีที่ไม่อยากแนะนำให้ทำเพราะเคยไปปรึกษากับศัลยแพทย์ของสมาคม หมอบอกว่าอันตรายมากเพราะตรงแก้มเป็นส่วนที่มีเส้นประสาทและเส้นเลือดเยอะเสี่ยงเกินไปที่จะมีโอกาสไปโดน มีโอกาสปากเบี้ยวได้ และเมื่อขูดเอาซิลิโคนออกสิ่งที่จะตามมาด้วยก็คือเนื้อดีของเราเพราะฉะนั้นถ้าคิดจะเอาออกวิธีนี้คนไข้ต้องยอมรับกับผลของสภาพใบหน้าที่จะตามมา เราเป็นห่วงถ้าสองหมอที่ทำมาแล้วมันยังเหลือซิลิโคนอยู่บ้างพอไม่น่าเกลียดก็น่าจะพอแล้ว แล้วใช้วิธีปรับรูปหน้าเอาไม่ดีกว่าหรือ เดี๋ยวนี้เขามีคลินิกแบบนี้เยอะแยะดีกว่าไปเสี่ยง
โพสต์ 2013-2-9 15:40:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tukee เมื่อ 2013-2-6 08:21
ค่ะติดตามคุณมาตลอด ครั้งแรกคุณผ่ากับหมอป. รพ.ดใช่ไห ...

ใช่ค่ะหมอปัญญาค่ะที่หมอแรก ทำให้เราและหลายๆคนห่วยมากๆ หมอสองน่าจะโอเคกว่าถ้าแกตั้งใจเอากลอออกให้นานๆ แต่แกเลาะกลอออกแป๊ปเดียวยี่สิบนาทีได้ค่ะ ที่ติดเชื้อไม่น่าจะเกิดขึ้นกับหมอค่ะ หมอบอกว่าคนที่เอาสารออกแผลจะรักษายากหน่อยค่ะ คือขึ้นอยู่ที่ผิวหนังแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ เรายังหยุดเอาออกไม่ได้ค่ะ เพราะของเรามันแข็งเป็นดานๆค่ะ ต้องแก้ไขอีกค่ะ    ใช่ค่ะถ้าเอาไว้หน้าเราจะใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆค่ะ ถ้าฉีดสลายก้อไม่ได้ผล หลังจากฉีดไม่ได้ฉีดหน้าเราจะแข็งๆขึ้นเรื่อยๆค่ะ ยังงัยก้องลองตัดสินใจและศึกษาดูก่อนค่ะ อย่าเพิ่งรีบร้อนตัดสินใจเร็วค่ะ หน้าเราเป็นจุดที่สำคัญค่ะ ถามได้ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ ช่วงนี้ไม่ได้อยู่เมืองไทยค่ะ อีกสามเดือนจะกลับไปไทยปรึกษาหมอคนใหม่ต่อไปค่ะ เรามีคลิปที่ทำกับหมอประดิษค่ะ ถ้าอยากดู เธอมีเฟสมัยเราจะส่งให้ดู เผื่อเป็นการตัดสินใจค่ะ
โพสต์ 2013-2-9 16:20:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะเราก็เป็นคนนึงที่ผ่านการเอาซิลิโคนที่หน้าออกมาอย่างโซกโชน หมอแรกที่เราทำคือหมอไพศาลไบโอค่ะ ผลที่ได้คือผิวไม่เรียบเป็นคลื่น หมอที่สองที่เอาออกคือหมอชาลีคือเอาออกมาได้ส่วนหนึ่งแต่หมอชาลีจะดีตรงที่ว่าเปิดแผลจากข้างหูแล้วคีบออกมาแล้วก็ทำร่วมกับวิธีการดึงหน้า สรุปคือดีได้แค่ระยะนึงแต่หน้าไม่เท่ากัน หมอที่3คือหมอประดิษฐ์ md คลีนิค แต่เราเอาตรงคางออกนะค่ะผลที่ได้คือคางตัดเหลี่ยมมากๆ แผลใต้คางใหญ่แต่ซิลิโคนออกค่อนข้างดีค่ะแต่ต้องทำใจกับแผลใต้คางที่ยาวมาก
โพสต์ 2013-2-9 16:23:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-9 16:23

อยากจะแนะนำนิดนึงนะค่ะว่าระยะแรกที่ผ่าตัดเอาซิลิโคนที่แก้มหรือที่คางออกพยายามงดโปรตีนทุกชนิดทานมังสวิรัตได้ยิ่งดีเพราะว่าเราทามมังสวิรัตค่ะพังผืดที่หน้าเลยสร้างขึ้นมาน้อยมากหน้าไม่ค่อยบวมผืด
โพสต์ 2013-2-9 16:25:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วก็พยายามนวดหน้าเยอะๆช่วงแรกๆเพื่อลดการขึ้นของพังผืด ปล.อยากฝากไว้นิดนึงของพวกนี้มันอยู่ทีบุญและกรรมด้วยหมั่นทำให้เจ้ากรรมนายเวรเยอะๆแล้วจากร้ายจะกลายเป็นดี หน้าคุณดาวมยุรีดีขึ้นมากเพราะเธอบอกว่ามาจากแรงบุญแล้วการปฎิบัติธรรมด้วย
โพสต์ 2013-2-10 21:09:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2013-2-9 15:40
ใช่ค่ะหมอปัญญาค่ะที่หมอแรก ทำให้เราและหลายๆคนห่วย ...

ขอบคุณค่ะ คลิปที่คุณมีส่งมาที่faceเราพิมพ์ zasa zasa หรือ อีเมล์ konsoa1@gmail.com
เราขอขอบคุณทุกคำแนะนำของทุกๆคน ขอผลบุญที่มีจงส่งกลับไปยังทุกคน

โพสต์ 2013-2-10 22:09:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bbploy เมื่อ 2013-2-9 16:20
สวัสดีค่ะเราก็เป็นคนนึงที่ผ่านการเอาซิลิโคนที่หน้า ...

หมอชาลี ห้วยขวางหรือเปล่าคะ มีคนบอกว่าคลินิกแกปิดไปแล้ว ไม่ทราบตอนนี้แกไปเปิดคลินิกอยู่ที่ไหน แล้วทราบไหมคะว่าคุณดาว มยุรี เธอแก้ไขตรงส่วนแก้มที่ไหน ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2013-2-11 17:50:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-11 17:51

พี่ดาวแกทำมาเยอะมาก สุดท้ายมาจบงานกับหมอประดิษฐ์ค่ะ แกทำกับหมอชื่อดังที่สุดในเมืองไทยด้านจมูกมาด้วยค่ะและแพงที่สุด
โพสต์ 2013-2-13 12:51:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bbploy เมื่อ 2013-2-11 17:50
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-11 17:51

พี่ดาวแกทำ ...

อ๋อ Dr.Somsakใช่ไหมคะ สู้ราคาไม่ไหวค่ะ แพงเวอร์
คุณbbploy คะ เรามีคำถามหากจะกรุณาตอบ
1.ใจเราเอนมาทางหมอประดิษฐ์ แต่ติตรงแผลเป็นหลังกรอออกมันชัดไปเลยยังลังเล ต้องเข้าไปคุยกับหมออีกครั้งเรื่องแผลเป็น ทำไมพี่ดาว ไม่เห็นมีแผลเลย
2.หลังกรอ เนื่องจากใช้ความร้อนผ่านเข้าไปซิลิโคนที่เหลือจะทำให้หน้าแข็งหรือไม่คะ
3.ใจเราคิดจะไปเปิดแผลข้างหูแล้วคีบออกมาร่วมกับดึงหน้า แต่ซิลิโคนของเรามันกองอยู่แค่กรามสองข้างแล้วจะคีบถึงหรือคะ อยากทราบว่าวิธีเปิดแผลข้างหู สามารถคีบได้ถึงส่วนไหนคะ
  สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ คุณbbploy  เพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาแชร์ และwww.dungdong.com เพราะทำให้เรา คนที่ไม่เคยเห็นทางออก มองทุกอย่างเป็นสีดำ แต่ไม่ใช่ตอนนี้แล้วเราตั้งสติได้ และคิดได้ว่าทุกปัญหามีทางออก ก็เพราะพวกท่านทั้งหลาย
โพสต์ 2013-2-13 16:11:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-13 16:12

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-13 16:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-13 16:11

ต้นฉบับโพสต์โดย tukee เมื่อ 2013-2-13 12:51
อ๋อ Dr.Somsakใช่ไหมคะ สู้ราคาไม่ไหวค่ะ แพงเวอร์
คุณbbploy  ...

ใช่ค่ะแพงเว่อ รัชดา24อ่ะค่ะ แพงขนาดนั้นไปเกาหลีดีกว่าค่ะกลับมาเป็นนางฟ้าเลยค่ะ555 ส่วนคุณดาวที่ไม่เห็นแผลจิงๆเห้นค่ะอยู่ใต้คางยาวมากๆเลยแต่ว่าต้องหมั่นไปฉีดลดคีรอยอ่ะค่ะมันจะจางหายไปค่ะ ส่วนเรื่องแข็งอ่ะแข็งแน่นนอนต้องพยายามนวดและงดอาหารที่เป็นโปรตีนในช่วงแรกๆซัก3เดือนยิ่งดีค่เพราะว่าโปรตีนมันจะไปสร้างพังผืดให้หน้าบวมละบิดเบี้ยวค่ะ แต่สำคัญคือต้องนวดยอมทนเจ็บดีกว่าพังผืดเกาะหน้าค่ะ ปัญหาของการแก้ซิลิโคนมีทางออกค่ะคิดให้ดีๆตั้งสติดีๆอย่าเชื่อหมอเดียวค่ะลองปรึกษาหลายๆที่คะ ส่วนที่เปิดข้างหูแล้วเลาะออกมาอ่ะเลิศค่ะร่วมกับการดึงหน้าแต่ว่าคุณจะต้องฉีดไขมันทั้งหน้าเพื่อเข้่าไปซ่อมแซมค่ะแต่ฉีดไขมันบ้านเราก็ยังไม่เก่งเท่าเกาหลีค่ะ สังเกตุสิค่ะเวลาเกาหลีเค้าปรับกระดูกที่ใบหน้าเค้าจะฉีดไขมันกลับไปด้วยมันคือการซ่อมแซมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้