เจ้าของ: antisilicone
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซิลิโคนเหลวทะลุหน้าผาก

[คัดลอกลิงก์]
ขอให้หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้น้องนะค่ะ....เข้าใจหัวอกเดียวกัน........ก็ไปฉีดมาเหมือนกัน  (กับหมอนิด ที่ฉีดให้ซันนี่  แถวๆ ชินเขต) ตอนนี้ก็หาข้อมูลเอาออกเหมือนกัน พอจะไว้ใจกล้าเอาออก...ก็ราคาแพงเหลือเกิน....

แสดงความคิดเห็น

หัวออกเดียวกันเหมือนกันค่ะ กำลังหาข้อมูลเลยค่ะ  โพสต์ 2013-12-31 01:06
หัวอกเดียวกันเลยค่ะ เอาออกเมื่อไหร่มาแชร์กันหน่อยนะค่ะ  โพสต์ 2013-5-29 15:20
ต่อไห้เราอยากสวยแค่ไหนเราก็จะไม่ฉีดฟิืวเล่อเราจะเสริมเป็นศีลิโึคนเลยปลอดภัยและเอาออกง่ายกว่า
น่ากลัวจัง หายเร็วๆน่ะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-17 16:57

กระบอกไม้ไผ่ไม่มีการติดเชื้อแน่นอนค่ะ ศาสตร์ของการดูดด้วยไม้ไผ่เป้็นวิถีการรักษาแบบจีนค่ะมีมานานมากแล้วใช้รักษาอาการเจ็บปวดตามร่างกายดูดเลือดเสียออกมา การดูดด้วยไม้ไผ่เนี่ยซิลิโคนออกมาน้อยมากๆแต่เนน้ไปทางด้านดูดของเสียออกมาค่ะ เช่นเลือดเสีย หนอง คนเป็นฝ้ารักษาบ่อยๆผ้าก็จางลงค่ะ แล้วการดูดจากกระบอกไม้ไผ่ไม่ใช่ดูดอย่างเดียวนะค่ะ มันเลิศตรงยาจีนที่ใช้ต้มกับเหล้าขาวนี่ละค่ะ ยาตัวนี้มีส่วนผสมหลายอย่างลดการอักเสบ พอดูดเส็จก็จะเอายานี้มาอุดตามรูที่เจาะ ยาตัวนี้ไม่น่าเชื่อว่าจะช่วยสมานแผลและทำให้แผลหายไวมากๆ ดิฉันเป็นคนนึงที่ดูดหน้ากับไม้ไผ่ตั้งแต่ยุคแรกๆที่คุณดาวมยุรีเขียนหนังสือขอบคุณแล้วค่ะ ปล.หมอไม้ไผ่ที่เป็นต้นตำรับมาจากเมืองจีนเป็นซินแสแก่แล้วที่เชี่ยวชาญทั้งดูดไม้ไผ่และการฝังเข็มโลหิต แล้วหมอคนนี้ที่เป็นซินแสหมอจีนก็ได้ถ่ายทอดวิชานี้ให้กับหมอทหารที่พิษณุโลกใช้รักษาคนค่ะ ดังมากหมอพิษณุโลก แต่ท่านไม่ได้รับรักษาซิลิโคนนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbploy เมื่อ 2013-2-17 16:58

ที่เขียนบอกมาเป้นความรู้ที่เคยผ่านมาไม่ใช่หน้าม้าใดๆทั้งสิ้น บอกไว้เลยว่าไม้ไผ่ดูดหน้าไม่ใช่การรักษาซิลิโคนแต่เป็นการรักษาเลือดเสีย สิ่งอักเสบ หนองที่อยู่ตามร่างกายให้ออกมาค่ะ
สู้สู้ นะคะ หายไวไว ค่อยๆหาวิธีแก้ไข เป็นกำลังให้น๊า ทุกๆคนในกระทู้นี้ เอาใจช่วยจ้า ปัญหามีทางออกเสมอ
โอ๊ยยย น้องรีับไปหาหมอนะคะ เอาใจช่วยนะคะ ดีวันดีคืน เป็นกำลังใจให้ค่ะ
น่ากลัวจังน่ค่ะ
น่ากลัวจังเลยค่ะ หั้ยน้องไปหาหมอตามโรงพยาบาลดีกว่าถ้าเกิดการติดเชื้อในกะแสเลือด
ถึงชีวิตเลยนะคะ เปนห่วงค่ะ ณ ตอนนี้จะฉีดอารัยก้อกลัวไปหมดเลยค่ะ เจอเคสนี้ไป
เจบตัวไม่จบไม่สิ้นเลยนะคะ น่าสงสารน้องจัง..
เห็นแล้วหน้ากลัวมากกก
เป็นกำลังใจให้หายไวๆๆนะครับ ต้องระวังให้มากขึ้นการฉีดสารเข้าร่างกายอาจมีการตอบสนองที่ผิดปกติได้ เหมือนมีสารแปลกปลอมเข้าไปในร่างกาย ยังงัยก็ขอให้หายไวๆๆนะครับ
หายไวไวนะคะ ก่อนฉีดหรือเอาสารอะไรใส่เข้าไปในร่างกายควรที่จะพิจารณาให้รอบคอบนะคะว่าปลอดภัยหรือไม่หมอที่ทำให้น่าเชื่อถือหรือเปล่ามีคลีนิคไหม
โห่ รูปน่ากลัวมากเลยค่ะ ไม่ว่าจะรักษาแบบเครื่องทางการแพทย์หรือใช้ภมูิปัญญาชาวบ้านมันก็ดีหมดนะ แต่อย่างที่ว่าละค่ะ ถ้าเหตุนอกเข้าเกิดจากการศัลยกรรมก็น่าจะให้น้องรักษาด้วยวิธีทางการแพทย์สมัยใหม่ดีกว่า ใช้หมอผู้เชี่ยวชาญด้านนี้ดูแลดีกว่าค่ะ อาการน้องเขาหนักเอาการอยู่ หายเร้วๆนะค่ะ
หายๆไวๆนะค๊ะ
เป็นกำลังใจให้ขอให้น้องหายนะคะ
เปนกำลังใจหั้ยคร่า..เปนไงบ้างอัพเดตบ้างนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ หายไวๆ
เราเคยเป็นที่โคนจมูกอ่ะเป็นเหมือนกันเลยน่ากลัวมากหายไวๆๆนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ หายไวๆนะคะ
ขอให้น้องเค้าหายไวๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอให้หายเร็วๆ น่ะค่ะ
หายหรือยังน้อ เป้นกำลังใจให้นะคะ หายเป้นปกติไวไนะคะ สู้ๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้