เจ้าของ: antisilicone
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซิลิโคนเหลวทะลุหน้าผาก

[คัดลอกลิงก์]
หายไวๆๆๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ เคยฉีดซิลิโคนเหลวที่หน้าผากมาเหมือนกันต้องไปเลาะออกทรมานมาก
ไปหาหมอที่เลาะดีที่สุดคะ แพงหน่อยแต่ไม่เป็นอันตรายคะ ถึงออกไม่ร้อยเปอร์เซนต์แต่ก้อดูดีขึ้นมากคะ
สู้ๆ นะคะน้องขอให้หายไวๆ นะคะเอาใจช่วย
โดน หมอกระบอกไม้ไผ่ หลอกรอบ สอง
เป็นกำลังใจให้น้องหายไวไวนะค่ะ
ขอให้หายไว ๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอให้หายไว ๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
แนะนำไปหาหมอเถอะค่า ขอให้หายไวไวนะคะ
ไปหาหมอดีที่สุดแล้วคะ ขอให้หายไวไวนะคะ
เอาใจช่วยค่ะ  ขอให้หายเร็ววันนะค่ะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หายไวๆนะคะ สู้สู้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ สำหรับใครที่จะไปทำก็ขอให้ศึกษาให้ดีๆก่อนนะคะ ของถูกแต่ปลอมไม่คุ้มค่าเลย คนที่ทำให้ก็ไม่ใช่แพทย์ ถ้าอยากทำทำในคลินิกที่มีแพทย์จริงๆดูแลดีกว่าค่ะ เราก็อยากจะทำเหมือนกัน แต่เห็นแบบนี้ก็กลัวไปเลย
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:54:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้น้องเขาไปผ่า ออกกับหมอประดิษฐ์เเล้วคร้า เเต่ไม่ใช่หมอกระบอกไม้ไผ่ไม่ดี เพราะกระบอกไม้ไผ่สามารถหยุดอาการอักเสบทั้งหน้าไว้ได้ ตาคืนสู่สภาพเดิมนิดหน่อย แผลจากการเจาะกระบอกไม้ไผ่ ทำให้หนอง หาทางออก ดันตัวเองออกมา น้องเขาไปโรงพยาบาลฉีดยาฆ่าเชื้อ หลังจากนั้นไปหาหมอประดิษฐื md clinic ดูว่าควรทำอย่างไร หมอประดิษฐ์ ฉีดยา 3 วัน หลังจากนั้น เค้นหนองออก เเล้ววันนี้หมอก็ผ่าเอาส่วนที่เหลืออกมา เย็บแผล วันเเรกแผลบวมน้ำ
ไม่สามารถเค้นน้ำออกมาได้เพราะ น้ำไหลไปตรงจมูก
ค่าฉีดยาเข็มละ1000
ส่วนค่าผ่า หมอคิด 5000 บาท เองค๊า ถูกมากๆๆ
เเล้วจะมาอัพเดทให้ฟังต่อค่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:56:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องเขาไปผ่ามาเเล้ว จะอัพเดทในกระทู้นะค่ะ
หายไวๆนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ ..เป็นกำลังให้คะ^__^
หายเร็วๆ นะค่ะ
หายไวๆ นะค๊ะ เปนกำลังใจให้
หายไวไวน่ัะค่ะเป็นกำลังใจให้เป็นห่วงแทน  ไม่อยากเจอแบบนี้เลยและไม่อยากให้ใครเจอเลย  ขอให้หายอย่างปลอดภัยน่ะค่ะพระคุ้มครองคร่า
ขอให้การรักษาเป็นไปได้ดี อาการดีขึ้นเร็วๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้
สู้ๆ
เพื่อนเราก็จะไปฉีด... เหมาหน้าอะ 2000 บาท เตือนยังไงก็ไม่เชื่อ.. รั้นอยากไปฉีด

ไงก็ขอให้หายไวๆนะค่ะ
หายไวๆน่ะค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ
น้องคนนี้สงสัยเป็นคนเดียวกับที่เจอที่คลินิคหมอประดิษแน่เลย น้องสวยมากกก น่าตาผิวพรรณหุ่นดีแต่งตัวดีมากๆๆ เป็นคนสวย เสียดายน้องพลาดแพ้สาร น้องมาคุยกับเรา น่าน้องเขียวช้ำอักเสพเละมากแต่ก็ยังดูออกว่าเป็นคนสวย เห็นใจน้องมาก แต่เราเชื่อว่าต้องหายแน่นอน หมอประดิษฐ์บอกเราว่าสงสารน้องมากเลยลดราคาไป จริงๆหมอแทบจะไม่อยากเก็บเงินหมอสงสารหมอก็คิดแค่ค่ายาไม่คิดค่าแรง หมอบอกเรา วันนั้นจากวันนี้เราก็ยังไม่เจอน้องคนนั้นเลยไม่รู้น้องเป็นยังไงบ้าง เราก็ประสพเหตุการสารซิลิโคนเหลวเหมือนกัน ยังไงฝากกำลังใจไปให้น้องด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หมอประดิษ คลินิกอยู่ที่ไหนเหรอค่ะ อยากไปเอาคางซิลิโคนออกค่ะ  โพสต์ 2013-5-29 15:18
น่ากลัวจังเลย ขอให้น้องหายเป็นปกติเร็วๆนะค่ะและขอให้กลับมาสวยเหมือนเดิม ส่วนท่านอื่นๆก็ดูไว้เป็นตัวอย่างจะทำอะไรหาที่ทำที่มีคุณภาพและมีที่ตั้งเป็นหลักแหล่ง ดีกว่าค่ะ หมอกระเป๋าถึงจะถูกแต่ก็เสี่ยงสุดๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย Paul1981 เมื่อ 2012-11-9 03:47
โพสต์อะไรกัน กระบอกไม้ไผ่ ไม่ปลอดเชื้อเลย อาจติดเชื ...

โพสต์อะไรกัน กระบอกไม้ไผ่ ไม่ปลอดเชื้อเลย อาจติดเชื้อหนักกว่าเดิม ทางที่ดีไปโรงพยาบาลหรือคลินิกที่ได้มาตรฐานดีกว่านะครับ

.........................................................

ใช่
อาจติดเชื้อถึงตายได้นะครับ
ขอให้หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้