เจ้าของ: hyper18099
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เปลี่ยนมั้ยค่ะ....ยกเครื่องใหม่หมด ทำตา2ชั้น+คาง

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-4 10:33:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pakavit_123 เมื่อ 2012-11-4 03:04
ไม่ทราบว่าทำอะไรครับคือสนใจอยากทำ วีเชฟ อยู่ แต่กล ...

ค่ะ ดิฉันคิดว่า คุณหมอนกมีความเชี่ยวชาญค่ะ เพราะร้อยไม่ซ้ำเลย เคยสอบถามทำว่าทำไมราคาถูกจัง แค่15000 ทางคลินิคบอกว่าเป็นราคาที่เค้าลด50%เพราะราคาจริง 30000 ดิฉันมีความเชื่อถือในฝีมือและคลินิคมากค่ะ เพราะน้องสาวของดิฉันเพิ่งทำมา และสวยมาก คลินิคตั้งอย่ใจกลางเมือง แถวสุขุมวิท ยังไงติดต่อสอบถามพี่เอกดูค่ะ 090-559-4892
ตาบวมกีวันคะ    ทำแบบ3จุด หรือกรีดแล้วเอาไขมันออกไหม?   เพราะดูแล้วสวยม้าก มาก  นัดแล้วกับน้องเอกจะไปทำอยู่
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-4 13:22:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กอบแก้ว เมื่อ 2012-11-4 11:07
ตาบวมกีวันคะ    ทำแบบ3จุด หรือกรีดแล้วเอาไขมันออกไหม?  ...

คุณหมอทำแบบกรีด แผลเล็กข้างละ1เซนติเม็ดค่ะ และเอาไขมันออก คุณหมอมือเบามากค่ะืไม่ช้ำเลย
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-4 13:23:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย songwut20 เมื่อ 2012-11-4 05:46
ดูดีขึ้นครับ จะมากจะน้อยผมว่ายังไงก็เป็นไปในทางที่ ...

ขอบคุณนะค่ะ ดิฉันปลื้ม!!กับฝีมือของคุณหมอและการบริการของที่นี่ค่ะ ขอบคุณทุกคำcommentค๊าาา
บวมกี่วันคะ?  และกว่าจะยุบชั้นตาลงมาอีก  กว่าจะตัดสินใจราคาขึ้นเลยจากเดิม8-9พัน  ตอนนี้12,000 บ
ช่วยลงรูปปัจจุบันแบบแต่งหน้า-ไม่แต่งด้วยนะค้า    ขอบคุณค่า   
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-4 22:46:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่เบอร์ติดต่อคุณเอก คนที่ดูแล หนูตั้งแต่ก่อนทำ ระหว่างทำ และหลังทำค่ะ รายละเอียด ส่วนลดและข้อมูลเพิ่มเติมโทรไปถามพี่เค้าเองนะค่ะ

*****สนใจปรึกษา สอบถามข้อสงสัย จองคิวแพทย์ที่
โทร 090-559-4892
Website: http://centuryhealth.ran4u.com
what app: 090-559-4892
,Line: wee-eak ,คลีนิคใกล้ BTS อโศก,MRT เพชรบุรี
อาคารสุขุมวิทลิฟวิ่งทาวน์ ชั้น G ตรงข้ามร.พ.จักษุรัตนิน สุขุมวิท21 คลองเตยเหนือ วัฒนา 10110
สวยเวอร์  หน้าตาดูสดใส  น่ารักมากๆ ค่ะ
หน้าเปลี่ยนไป สวยขึ้นมากเลยจ้า
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-5 15:15:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mrt21 เมื่อ 2012-11-5 11:56
สวยมากเลยค่ะ ต่างมาก หนูโทรไปจองคิวแล้วค่ะ กับพี่เอ ...

ขอบคุณมากๆค่ะะะ
สวยมากเลยค่ะ  หน้าคล้ายวุ้นเส้น เลย
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-5 23:46:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย phraiya เมื่อ 2012-11-5 15:24
สวยมากเลยค่ะ  หน้าคล้ายวุ้นเส้น เลย

โอ้ว ขอบคุณค๊าาาาาาาา
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-7 09:29:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย banana52163 เมื่อ 2012-11-4 04:10
ตอนนี้ ลด50% เหรอค่ะ

ใช่ค่ะ
อย่างกับตุ๊กตาเลยค่ะ
เปลี่ยนมาค่ะ ดูเด็กลงเยอะเลยจ้า
สวยค่ะ อย่างคนละคนเลย ตาสวยมากๆค่ะ คางก็เป็นธรรมชาติดูสวยงามค่ะ ที่หน้าเรียวขึ้นเพราะร้อยไหมหน้าเรียวด้วยใช่ป่ะค่ะ...แม่เจ้า!!หมอที่นี่เก่งจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2oil เมื่อ 2012-11-7 23:13

ขอแสดงความคิดเห็นแบบตรงๆนะคะ รูปหน้าเหมือนเดิมคะ แต่ความสว่างและความคมชัดของภาพทำให้เห็นภาพต่างกันมากคะ จิงๆถ้าไม่เป็นการรบกวนเจ้าของกระทู้จนเกินไป อยากให้ลงรูปที่มี สีและแสงใกล้เคียงเพื่อจะได้เห็นความแตกต่างจิงๆระหว่างก่อนและหลัง เพราะภาพหลังเหมือนใช้โปรแกรมกล้องช่วย เรยรีทัชภาพให้สว่างเนียน และแสงเยอะ สังเกตุจากสีผมและสีผิวเป็นหลัก
ปล ไม่ได้มาจับผิดกันแต่อย่างใด
สวยมากกกเรยยยยครับ เปลี่ยนไปอยากเห็นได้ชัด
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 22:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kimjibell เมื่อ 2012-11-8 01:27
สวยมากกกเรยยยยครับ เปลี่ยนไปอยากเห็นได้ชัด ...

ขอบคุณมากๆนะค่ะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 22:34:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพที่2ซ้ายมือเป็นภาพก่อนทำค่ะ ขวามือหลังทำ1เดือนค่ะ
ภาพที่3ซ้ายมือ หลังทำ1สัปดาห์เพิ่งตัดไหมค่ะ ส่วนภาพขวามือหลังทำ1เดือนค่ะ
***ปกติเป็นคนจีนผิวค่อนข้างขาวอยู่แล้วค่ะ ที่ดูเหลือง หรือขาวแบบเวอร์ๆน่าจะเป็นเพราะแสงในสถานที่ที่ถ่ายมากกว่าค่ะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 22:43:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-11-3 09:59
ลองดูดีๆสิครับ

สองรูปสุดท้าย ชั้นตาต่างกันบ้างเล็ ...

ขอบคุณนะค่ะ ถือว่าเป็นคำชมค่ะ สองรูปสุดท้ายชั้นตาต่างกันบ้างเล็กน้อยถูกค่ะ เพราะรูปซ้ายมือถ่ายไว้หลังทำ7วันตอนไปตัดไหมค่ะ ส่วนรูปขวามือถ่ายตอน1เดือนค่ะ คุณหมอบอกว่าตาจะเข้าที่จริงๆ2เดือนค่ะ ส่วนตัวพึงพอใจกับผลงานเพราะก่อนทำดิฉันไม่มีชั้นตาเลย หน้าดูเศร้ามาก แต่หลังทำดิฉันดูสดใสขึ้นค่ะ อยากให้ดูที่ผลงานคุณหมอค่ะ ส่วนตัวคิดว่าตาเปลี่ยนไป ส่วนเรื่องลอกหน้า(ควรใช้ว่าล้างหน้าดีกว่ามั้ยค่ะ) สวยหรือไม่สวย แล้วแต่คนมองค่ะ แต่ขอบพระคุณมากๆสำหรับcomment นะค่ะ คุณ amplemiracle...

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2เดือนจะลงใช่ไหมค่ะเพราะตอนนี้ของเราสูงและบวมอยุ่ ต้องกรีดตากลบตลอด. อยากดูรูปตอนไม่แต่งหน้าจังค่ะว่าตาสุงไหม๊ถ้าไม่กรีดตา เพราะเราไม่กรีดจะดูน่ากลัวมากทำครบ2เดือนอีกไม่กัี่วัน อต่ยังบวม สูงมากกกกก. หนาาาาามากก และไม่เท้ากันชัดมากกกกก
ต้นฉบับโพสต์โดย songwut20 เมื่อ 2012-11-4 05:46
ดูดีขึ้นครับ จะมากจะน้อยผมว่ายังไงก็เป็นไปในทางที่ ...

ดูดีขึ้นครับ จะมากจะน้อยผมว่ายังไงก็เป็นไปในทางที่ดี อย่างน้อยที่สุดก็ทำให้เจ้าของกระทู้ มีุึความสุขและมั่นใจตัวเองมากขึ้นใช่ไหมครับ  ผมว่าคุณ amplemiracle นี่คงมีปัญหาเรื่องสุขภาพจิตรึเปล่าไม่รู้นะ เห็นหลายกระทู้แล้วชอบตำหนิคนนั้นคนนี้ ทะเลาะตอแยกับชาวบ้านไปทั้ว ทำเหมือนกับว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล สงสัยจริงๆมีปัญหาวัยเด็กไหมครับทำไมคุณชอบเอาชนะ และนิสัยเหมือนผู้หญิงจัง เห้ออออ....

แสดงความคิดเห็น

ziip_cod  เห็นด้วยที่สุด ทะเลาะกับคนอื่นเขาไปทั่ว

.....................................................................................................................................

ผมไม่ได้วิจารณ์เพื่อให้เจ้าของกระทู้ มีุึความสุขและมั่นใจตัวเองมากขึ้น แต่วิจารณ์เพื่อประโยชน์ส่วนรวม คือ คนอ่านอาจมีความรู้ความเข้าใจมากขึ้น เห็นตามความเป็นจริง ไม่ได้เชื่อตามๆกันง่ายๆ โดยไม่ไตร่ตรองให้ดี

การที่คุณมองว่า...เห็นหลายกระทู้แล้วชอบตำหนิคนนั้นคนนี้ นั่นเป็นเพราะ คุณเป็นคนมองคนในแง่ร้าย จึงมองการวิจารณ์ในแง่ลบเช่นนั้น ทั้งๆที่เป็นการชี้ให้เห็นความจริงว่า ...เจ้าของกระทู้ มีอคติ โดยใช้รูปแต่งหน้า หลังผ่าตัดเข้าช่วยให้ดูดีเกินจริง เพราะ การแต่งหน้า มีผลให้ดูดีขึ้นมากมาย แม้ในคนที่ไม่ศัลยกรรม

การที่คุณมองว่า...ทะเลาะตอแยกับชาวบ้านไปทั่ว นั่นเป็นเพราะ คุณเป็นคนไม่รับฟังความคิดเห็นที่แตกต่าง  จึงไม่ชอบการวิพากษ์วิจารณ์ที่ตรงข้ามกับความคิดของตนเอง เมื่อใครที่ค้าน จึงมองว่ามาทะเลาะด้วย

คนที่มีEQดี ย่อมจะรับฟัง แม้จะไม่ใช่เรื่องจริงก็ตาม
หากคุณไม่เห็นด้วย ควรให้เหตุผลคัดค้านกลับมาอย่างสมเหตุสมผล เพราะ เป็นการประเทืองปัญญา  จะได้ประโยชน์กับคนอ่านมากกว่าการว่ากล่าวคนอื่น แต่ไม่มีเหตุผลโต้ตอบกลับ

การที่คุณมองว่า...คนอื่นทำเหมือนกับว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล นั่นกำลังแสดงว่า คุณกำลังทำเหมือนกับว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาลเสียเอง เพราะ ใครที่มองไม่เหมือนคุณ คุณจะรู้สึกขัดใจ และเป็นเดือดเป็นร้อนอย่างมาก ทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของคุณ คุณยังแสดงตัวแบบนี้ แต่ไม่แสดงเหตุผลที่ดีพอจะคัดค้านให้เห็นความจริง

จะเห็นว่า ผมไม่ได้บีบบังคับให้ใครเชื่อตาม
มีเพียงเหตุผลที่นำเสนอให้พิจารณากันเอง
ใครจะเชื่ออย่างไร ก็สุดแต่ใจจะไขว่คว้า

การที่คุณมองว่า ทำไมคุณชอบเอาชนะ นั่นเป็นเพราะ คุณเป็นคนมองโลกแบบขาวกับดำ ไม่ผิดก็ต้องถูก ไม่ถูกก็ต้องผิด
จึงไม่เข้าใจว่า เป็นความคิดเห็นที่แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก  จึงไม่ใช่การเอาชนะกัน แต่เป็นการระดมความคิดแบบมองต่างมุม
ในโลกนี้ ถ้าทุกคนคิดเหมือนกันหมด ก็คงพากันตกเหวตายในที่สุด เพราะ สื่อสมัยนี้ มักชี้ชวนให้เชื่อ โฆษณาแอบแฝงให้หลงตามๆกันไป
หากไม่ใช้ปัญญา พิจารณาให้ดีแล้ว อาจจะถูกชักจูงให้เข้าใจผิดได้ง่ายๆ
กว่าจะรู้ตัวก็สายเสียแล้ว

หากลองสังเกตดูจะพบว่า มีหลายๆกระทู้ ที่มักเปรียบรูปก่อนและหลังทำ คนละท่าทาง คนละมุม แสงสีไม่เท่ากัน และมักใช้การแต่งหน้าในรูปหลังทำใมาเปรียบเทียบ ซึ่งไม่ถูกหลักการวิทยาศาสตร์ หรือหลักเหตุและผล
แสดงถึง ความไม่จริงใจในการเปรียบเทียบ เพราะ ทำให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบในการเปรียบเทียบ  

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สองรูปสุดท้าย ชั้นตาต่างกันบ้างเล็กน้อย

แต่ต่างกันที่ผิวเป็นสำคัญ เพราะแต่งหน้าทำให้ดูดีขึ้นเยอะ สว่างขึ้น หน้าดูมีมิติขึ้น

พอลอกหน้าก็ไม่สวยเท่าไร

แสดงความคิดเห็น

ziip_cod  ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่งไงคะ คนเราก้ต้องแต่งกันบ้างสิคะ

..................................................................................................

amplemiracle  แต่การแต่งหน้าแล้วมาเปรียบเทียบว่าดีขึ้น...นี่ไม่แฟร์นะ หลอกกันชัดๆนะ  

ถ้าจะให้เห็นความจริง  ต้องเปรียบเทียบรูปในท่าเดียวกัน และไม่แต่งหน้า หรือแต่งภาพเหมือนๆกันครับ  จึงจะถือว่าเป็นกลางอย่างแท้จริง

เค้าก้อเพิ่งไปทำตามา วันที่ 19 ธ.ค. ครบเดือน ชั้นตาหนาเกิ๊นไปอ่ะ ไม่รู้มันจะยุบอีกหรือ ว่าไม่แต่งหน้า ชั้นตาหนามากกก น๊อยส์มากตอนนี้

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้