12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: YubByman
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

@@@@ มีวิธีเร่งผมให้ยาวไวไวบ้างไหมครับ ???? จากผมทรงรองหวีเบอร์ 2 ..............

[คัดลอกลิงก์]
  จิง ป่าว
ดันๆๆ  คนอยากผมยาว  ป่านนี้เ้จ้าของกระทู้ยาวถึงไหนแล้วคร้าบบ
เราใช้วิธีสระผมทุกวัน+กินน้ำเต้าและก้องาดำเป็นประจำทุกวันค่ะ
ทำมาปีนึงได้แล้ว จากที่ยาวประมาณช่วงบ่าตอนนี้
ยาวเลยช่วงหน้าอกมาหน่อยนึงค่ะ

เกือบลืมอีกอย่างคือก้มศีรษะลงค้างไว้แป๊บนึง
ให้เลือดไปเลี้ยงตรงหนังศรีษะบ้าง ลองดูนะคะอาจจะช่วยได้จ้ะ^^
ตามนั้นครับ  ต้องไปเขาชนไก่ในอีก 5 วัน

เลยต้องตัดทรงหวีเบอร์ 2 ครับ  แล้วข้างบนยังไว้ยาวเหมือนเดิมซอยแหลม ...
ต้นฉบับโพสโดย YubByman เมื่อ 2010-1-21 13:40

สูตรลับเร่งผมยาวสวย  
ขั้นตอนแรก

สระผมและนวดผมให้เรียบร้อยใช้ผ้าขนหนูค่อย ๆ ซับน้ำบนเส้นผม ห้ามขยี้ผมเด็ดขาด โดยเฉลี่ยแล้วผมคนเราจะยาวประมาณครึ่งนิ้วต่อเดือน

ดังนั้นถ้าอยากให้ผมยาวเร็วขึ้นแสกผมไว้ซัก 5-6 แถว บีบวิตามินอีแบบแคปซูลสำหรับทาหน้านำมาทาตามรอยแสกนวดบำรุงให้ทั่วหนังศรีษะผมจะยาวเร็วขึ้น อย่าลืมที่จะทำทรีทเม้นท์สัปดาห์ละครั้งเพราะจะทำให้มีสุขภาพผมที่ดีขึ้นอย่างแน่นอน
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-12 14:33:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้จะได้รากไทรละ 555+
ตอนเรียนมหาวิทยาลัยรีวิวผมยาวมากเลยค่ะ แต่ไปยืด ไปดัด ไปย้อมสารพัดจะทำกะหัว

จนมันเสียไปทั้งหัวเลย  สรุปต้องตัด ...  ตัดทรงก้อยรัชวินอ่ะ สั้นกว่าอีกเหอะ

พอดีไปที่ห้างใกล้บ้านแล้วมีพีอาร์ของแชมพูว่านไทย เค้าเชียร์ให้ใช้อ่ะ บอกว่าผมจะสวย

ตอนแรกไม่ได้กะจะให้ผมมันยาวเร็วนะ แต่ปรากฎว่า ผมเงา นิ่ม ดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นเยอะ

แล้วก็ยาวเร็วขึ้นมากเลย ตอนนี้ยาวประบ่าแล้วอ่ะแค่สี่ห้าเดือนเอง

เป็นอีกหนึ่งทางเลือกก็แล้วกันค่ะ แชมพูว่านไทยขวดสีเขียว+ครีมหมักผม ^^

แต่ปัญหาคือ อาจจะหาซื้อยากซักหน่อยอ่ะดิ่ ไม่รู้ที่กรุงเทพมีขายที่ไหนบ้างอ่า หุหุ

สู้ๆค่ะ
ลองซื้อ capsule วิตามินอี สำหรับทาผม มาลองทาดูสิค่ะ รับรองได้ผลค่ะ
แนะนำให้ต่อผมค่ะ ทันใจดีค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้