123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: tle-a
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาลงรูปหน้าแพ้ให้ดูค่ะ น่ากลัวมาก

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ กำลังหาทางรักษาอยู่
อยากรู้ ว่านานมั้ยคะกว่าจะรักษาให้หายดีค่ะ
.....หน้าแพ้ครีมไอ้พวกที่มีสารอัตรายเหมือนกันค่ะ

เข้าไปดูในเว็ปแล้ว  มันเป็นครีมไรอ่าคะ

มีมากมายเหลือเกินค่ะ

หรือต้องโทหาคุณแนนเองเลยคะ...
ผมเคยแพ้ครับแต่ไม่ใช้เครื่่องสำอางค์ แต่เป็นฝุ่นละอองในอากาศครับ ผื่นชอบขึ้นตามตัวและหน้าครับบางครัั้งเป็นหนอง ผมกินยาแก้แพ้ประจำแต่ไม่ค่อยดีกะสุขภาพเท่าไรครับ ผมเลยลองค้นหาอาหารเสริมต่างๆมากินมาทานมากมายครับจนมาเจออีกตัวกับขมิ้นแคปซูลครับ หลังจากกินมาได้สักสองเดือนรู้สึกได้ว่าไม่ค่อยแพ้อะไรง่ายๆอีกเท่าไรตอนนี้ผมทานประจำครับได้สักปีแล้วครับ ยังงัยลองศึกษาได้นะครับ กับ ขมิ้นแคปซูล (และประหยัดค่าใช้จ่ายได้มากครับ อิๆๆ) โดยส่วนตัวไม่แน่ใจนะครับว่ามันทำให้ผิวดีขึ้นด้วยหรือเปล่าเพราะสิวและผื่นไม่ค่อยมาเยือนอีกเลย
เรากิน วิตามินซีของแบล็คมอลล์แล้วผื่นขึ้นแขนเต็มไปหมดเลย แล้วมันจะหายมั้ย แบบว่าอยากกินต่อ
เคยแพ้เหมือนกันค่ะ แต่ก็ไม่ขนาดนี้นะคะ
มันเห่อแดงทั้งหน้าเลยค่ะ คันด้วย..กว่าจะหายก็เป็นเดือนเลยค่ะ ทั้งๆที่ลองทาบางๆแค่ครั้งเดียวเอง~~"
ใช้ตัวไหนบ้างค่ะหน้าถึงใสขนาดนี้
ลองกินยาคุมดูช่วยปรับฮอร์โมนได้ ลดสิว ผิวพรรณดี กินต่อเนื่อง3เดือนนะ แล้วค่อยๆลดลง
ดีนะที่หายๆๆ เหนแล้วตกใจเลย อะ หน้าเติ้ล ปกติก็ใสอยู่แล้วอะ  แต่ตอนนี้ก็สวยนะคะ อิอิ
ตอนนี้ทานวิตามินซีของแบล็กมอล เป็นผดขึ้นเต็มหน้าเลยตอนแรกไม่เป็นนะ มันเป็นเพราะอะไรอะ T-T ลักษณะเป็นผดแดงๆคันๆเซ้ง ไม่น่าเป็นเพราะอย่าอื่นเพราะครีมล้างหน้าใช้เซตาฟิลของคนแฟ้ง่าย ครีมแก้แพ้ซื้อได้ที่ไหนอะค๊ะ
เราก็แฟ้เหมือนกัน มีเอฟเฟก จากยาชาด้วย แต่ก็ดีที่หายได้เร็วค่ะ

เพื่อนๆต้องระวังกันหน่อยนะคะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้